Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 16

Thread: วิธีดูหูฟัง ipod/iphone ของแท้กับของปลอม

bouquet1234's Avatar
    bouquet1234 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Lightbulb วิธีดูหูฟัง ipod/iphone ของแท้กับของปลอม

พอดีเปิดไปเจอนะคะ ไคดูแล้วขอโทดด้วย
    เพียงแค่อยากนำมาให้เพื่อนๆดูเท่านั้นค่ะ
    credit : http://rachanon.com
    สรุปมาให้เืพื่อนๆอ่านพอสังเขปนะคะ
    วิธีดูหูฟัง ipod/iphone ของแท้กับของปลอม

ของปลอมนั้นมีหลายเกรด

เกรด C คือหูฟังสีขาวธรรมดา ทำรูปทรงให้เหมือนกับของแท้ ดูก็รู้ว่าปลอม
    เกรด B คือทำดีขึ้นมาหน่อย คนทั่วไปอาจดูไม่ออก คนที่เคยใช้ไอพอดมาก่อนจะดูออก ยิ่งฟังเสียงก็จะรู้เลยว่าปลอม

เกรด A คือของปลอมที่เหมือนที่สุด วัสดุดีมาก เกือบเท่าของแท้เลย อันนี้คนใช้ไอพอดแท้ๆ ถ้าไม่สังเกตมากๆ ก็ดูไม่ออก หรือขนาดสังเกตบางคนก็ไม่รู้ว่าเป็นของปลอม เสียงถือว่าใช้ได้

แต่ถ้าฟังดีๆ จะรู้ว่าไม่ไช่ของแท้ บางเว็บจะโพสรูปจุดแตกต่างระหว่างของแท้และ ของปลอมให้ดูด้วย โดยเอาเกรด C มาเทียบให้ดูกับเกรด A คนซื้อก็เลยนึกว่าเป็นของจริง

ข้อสังเกต

• ดูตรงคำว่า China ตรงสาย ถ้าของแท้จะสีเทาอ่อนๆ (ดูกลืนๆ กับสีของสายหูฟัง) แต่ถ้าของปลอมจะเป็นสีเทาเข้มจนถึงดำ เห็นโดดเด่นเป็นสง่า ประมาณว่ากลัวชาวบ้านไม่เห็น)
    • รอยต่อต่างๆ ของแท้จะเนียนกว่ามาก ของปลอมรอยต่อจะชัดเจนกว่า
    • ตรงยางสีเทา ระหว่างหูฟังกับสาย ของแท้จะดูนิ่มกว่า ลองบีบดูก็ได้ จะบีบง่ายกว่า ส่วนของปลอมจะดูแข็งกว่า บีบลำบาก
    • ตรงยางรอบหู ของแท้เป็นยางที่หลุดรุ่ยได้ คือใช้ไปนานๆ มันจะลอกหรือเป็นขุยได้ แต่ของปลอมนี่ดูมันแข็งๆ เหมือนพลาสติก เอาเล็บขูดก็ไม่ค่อยลอก ไม่เป็นขุย
    • หรือถ้าไม่มีสายของแท้ให้เปรียบเีทียบ ให้ลองเอาสายพันนิ้วมือสี่ิให้เป็นวง แล้ววางกับพื้น ของแท้สายจะไม่เด้งหรือดีดเพราะว่าสายมันอ่อนและนิ่มกว่า ส่วนของปลอมมันจะเด้งออกมาเหมือนในรูป

ส่วนคุณภาพเสียงอย่างที่บอกแหละครับ เรียกได้ว่า “เกือบเหมือน” มือใหม่หรือคนที่ไม่ไช่สาวกไอพอดอาจมีสิทธิ์โดนหลอกได้ง่ายๆ
    เพราะตอนนี้มีหูฟัง iPod ของปลอมเกรด A มาขายในเน็ตเยอะแยะ (ย้ำว่าเกรด A จริงๆ เพราะเหมือนแทบทุกอย่าง) ถ้าขายสัก 300-400ให้สงสัยไว้ก่อนเลยว่าน่าจะเป็นของปลอม (ของแท้แบบไม่มีกล่อง หรือที่เรียกว่าหูฟังอะไหล่ ตามศูนย์จะขายอยู่ประมาณ 400-800 แล้วแต่ประเทศ แต่ถ้ามีกล่องก็ 1000 up)

ขอบคุนที่เข้ามาอ่านกันนะคะ อย่าลืมดูแล้วไปดูของตัวเองด้วยว่าปลอมหรือเปล่าถ้าหากไม่ได้ซื้อจากช๊ฮปน่ะค่ะ เพราะสมัยนี้คนเรามันแย่ ปลอมก้ไม่บอกปลอมหรอกค่ะ
    THX SBN NA KA
    Thanks iDnOuSe4, iamyimmy, meganmaya ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    ซื้อที่ iStudio จบ

มั่นใจเชื่อถือได้

แพงอีก

0/5
    THANK YOU NAKA!!ที่เอามาบอก เเอบไปเช็คเเระ อิอิอิ สบายใจเเล้วคร๊า
    [SIGPIC][/SIGPIC]@@OrgaN@@♥♥♥.·:*¨¨*:·.A.·:*¨¨*:·.FIVE.·:*¨¨*:·.STAR.·:*¨¨*:·.BUYER.·:*¨¨*:·.♥♥♥

Blog Entries
    9
    0/5
    ทางเราขอย้ายกระทู้นะครับ เนื่องด้วยในห้องนี้เป็นห้องรวบรวมความรู้เกี่ยวกับ สินค้าแฟชั่น เท่านั้น
    กระทู้นี้เป็นการรีวิวสินค้า ที่มีประโยชน์ต่อเพื่อนสมาชิกในการดูของแท้ปลอม แต่ ไม่ได้จัดกลุ่มอยู่ในสินค้าแฟชั่น
    ทางเราขอย้าย กระทู้ไปไว้ในห้อง Review ของใช้ -- Review ห้องสำหรับ สินค้าประเภทต่างๆ

ซึ่งเพื่อนสมาชิก ยินดีจะแบ่งปันความรู้ใดๆ ที่ไม่ใช้กลุ่มสินค้าแฟชั่นสามารถแนะนำได้ในห้องดังกล่าวครับ
    และนอกจากเครื่องใช้แล้วเพื่อนสามารถเขียนกระทู้รีวิวแนะนำเรื่องอื่นๆ ได้ครับในห้อง

All Reviews : ห้องรวบรวม "รีวิว" จากเพื่อนๆที่ชอบ แนะนำ แบ่งปัน

ทางเราขอโทษที่คำชี้แจงหน้าห้อง Librarry นี้ไม่ชัดครับ
    และทำให้เกิดความเข้าใจผิดของเพื่อนสมาิชิกที่เจตนาดีมาแบ่งปันความรู้ครับ

ทางเราจะเร่งแก้ไขความผิดพลาดนี้ครับ

ขอบคุณมากครับ ที่มาแบ่งปันความรู้ให้เพื่อนสมาชิก

bouquet1234's Avatar
    bouquet1234 is offline Trusted Member
    0/5
    ขอโทดด้วยนะคะ ที่ลงผิดห้อง ^_________________^
    THX SBN NA KA

Blog Entries
    9
    0/5
    Quote Originally Posted by bouquet1234 View Post
    ขอโทดด้วยนะคะ ที่ลงผิดห้อง ^_________________^
    ไม่เป็นไรครับ

powermink's Avatar
    powermink is offline Trusted Member
    0/5
    Thank For sharinf na Krub

0/5
    ขอบคุณนะคะ สำหรับความรู้ในการเลือกซื้อสินค้าดีๆ

Nakderntang's Avatar
    Nakderntang is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณค่ะ สำหรับความรู้

0/5
    ของเราเเท้ทำไมม้วนเเล้วสายมันก็เด้งออกนะค่ะ ไปรับเองกับมือที่ช๊อปในus เลย

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook