Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 22

Thread: แค่เหรียญทองนี้...มีมูลด่ากว่า ล้านบาทครับ

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

แค่เหรียญทองนี้...มีมูลด่ากว่า ล้านบาทครับ

ไม่ใช่สินค้าแบรนด์เนม แต่เป็นที่ต้องการมากๆของคนส่วนใหญ่
    ที่ผมเอามากล่าวให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆฟัง...อยากให้รู้ ก่อนที่จะขายออกไปในราคาแค่ทองคํา(ตามน้ำหนัก)

เหรียญที่จะกล่าวถึง...คือเหรียญหลวงปู่ทวดเนื้อทองคํา สร้างเมื่อปี 2508 เนื้อทองคําทําออกมาเพียง 200 เหรียญ....ก็ดูเป็นเหรียญพระทั่วๆไป..แต่ทําไมถึงแพง...

สาเหตุเพราะ พวกนายตํารวจ นายทหาร ข้าราชการ ต้องการเลื่อนขั้นให้ใหญ่โตขึ้น จึงเสาะหากัน จะสู้ราคาเท่าไหร่ก็ยอม และคนที่ได้ หรือ มีเก็บไว้...ส่วนมากจะได้ตามความต้องการ จึงเป็นที่มาของ...

เหรียญหลวงปู่ทวด รุ่นเลื่อนสมณะศักดิ์ ปี 2508.

มาดูรูปกันเลยครับ....เผื่อผู้ที่ไม่รู้ หรือมีไว้ แต่ เห็นเป็นแค่ทองคําธรรมดา.

ด้านหน้าเหรียญหลวงปู่...(พระองค์นี้ของผมเอง)

ด้านหลังเหรียญ.....

จําไว้ให้แม่นนะครับ....เหรียญด้านหลังจะเขียนว่า...

เลื่อนสมณะศักดิ์ 2508.....

เค้าเล่นกันกว่า 1 ล้านบาทนะครับ.....อย่าขายผิดราคา ว่าแค่ทองคํา หมื่นกว่าบาท.....

ที่ผมเอามาบอกกล่าว....คงไม่ผิดกฎของเวป นะครับ....แค่อยากเอามาบอกกล่าวให้ ท่านๆ ที่มีไว้ แต่ ไม่รู้ เท่านั้นเอง.

แล้วจะนําเสนออีก ... เรื่องดีๆ อยากชี้แนะ.

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72
    Thanks narumon ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Kesara's Avatar
    Kesara is offline Trusted Member
    0/5
    สวยนะคะ สามีเรามีแต่เป็น เหรียญเงินรุ่นเดียวกัน

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Kesara View Post
    สวยนะคะ สามีเรามีแต่เป็น เหรียญเงินรุ่นเดียวกัน

รุ่นที่เอามาลงนี้...เป็นบล๊อคชุบนิคเกิลนะครับ...ไม่ใช่เนื้อเงิน
    ถ้าเนื้อเงินแท้ๆ....จะทําด้วยเงินแท้ ผิวเหรียญจะไม่ลอก...
    เนื้อเงินแท้ๆ ราคาอยู่ที่ หลาย แสนบาท กร๊าบบบ

สภาพเหรียญนี้....ไม่ต่ำกว่า """"บาทครับ...แท้อีกต่างหาก..
    เรียกว่าพิมพ์นิยมบล๊อคชุบนิคเกิลเส้นผ่าปาก 08

ยินดีด้วยครับ...

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

Kesara's Avatar
    Kesara is offline Trusted Member
    0/5
    จำผิดขอบคุณนะคะ

0/5
    เป็นความรู้ที่น่าสนใจมากๆ

ขอบคุณนะค้า

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    อยากเอาโชว์บ้างอ่ะ แต่เค้ากลัววววว ได้ pm แปลกๆ

0/5
    อยากเห็นค่ะพี่โอ๋ รบกวนลงหน่อยน้า

ที่อยากเห็นกว่าคือ pm แปลกๆ จะมาแนวไหน 555
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

brandname_lover's Avatar
    brandname_lover is offline Trusted Member
    0/5
    โอ้โห !!! อยากมีเก็บไว้เป็นสิริมงคลบ้างเหมือนกันค่ะ แต่คงไม่มีโอกาส

เวลาไปไหนต้องระวังด้วยนะคะคนสมัยนี้น่ากลัว ยิ่งถ้ารู้เนี่ยอันตรายเหมือนกัน

ปล อยากเห็นเหมือนกันคุณโอ๋ ลองลงให้ดูหน่อยน้าาาาาา

ใครเล่น multiply มาเป็นเพื่อนกันหน่อยค่ะ cherriees

เพิ่งหัดถ่ายรูปด้วย DSLR 450 D ค่ะ

0/5
    หลวงปู่ทวด -------> ที่สุดของพระในดวงใจ รักและเคารพมากๆ

0/5
    ความรู้ใหม่จริงๆ เป็นครั้งแรกที่เรานั่งส่องรูปพระ เหมือนส่องกระเป๋าเลยคะิ

ขอบคุณนะคะ

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook