Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 26

Thread: เครื่องสำอางค์ชิ้นโปรด

Warning Points:
    0/5

เพิ่มเติม

ไหนๆ ก้อไหน ๆ แล้ว ขอแถมท้ายอีก 1 อย่างดีก่า

Sun block ของ Aviance UV Expert Daily FAce Lotion SPF 40 PA++

[IMG][/IMG]

ครีมกันแดดผิวหน้าเราลองมามากมาย เช่น Shiseido Anessa, Lancome DNA protect, Clinique City Block SPF 40 เท่าที่เอ่ยชื้อมาใช้ดีทั้งหมด
    แต่เรามาเจอของ aviance นี้ แบบว่าญาติมาชวนสมัครเป็นสมาชิก
    (อันที่จริงเป็นสมาชิกอะไรต่อมิอะไรเพียบจ้ะ แบบว่าเกรงใจเพื่อนฝูง)

ครีมกันแดดตัวนี้ไม่เหนอะหนะ หน้าไม่วอก รับรองค่ะ
    เป็นสูตร oil free มีวิตามิน C และ E ขนาด 50 ML
    ที่สำคัญราคาไม่ถึงพันบาท นี่แหละเหตุผลสำคัญที่เลือก ถูกและดีคือเป้าหมายของเรา เอิ๊กๆ

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Talking

Quote Originally Posted by jiffy View Post
    ไหนๆ ก้อไหน ๆ แล้ว ขอแถมท้ายอีก 1 อย่างดีก่า

Sun block ของ Aviance UV Expert Daily FAce Lotion SPF 40 PA++

[IMG][/IMG]

ครีมกันแดดผิวหน้าเราลองมามากมาย เช่น Shiseido Anessa, Lancome DNA protect, Clinique City Block SPF 40 เท่าที่เอ่ยชื้อมาใช้ดีทั้งหมด
    แต่เรามาเจอของ aviance นี้ แบบว่าญาติมาชวนสมัครเป็นสมาชิก
    (อันที่จริงเป็นสมาชิกอะไรต่อมิอะไรเพียบจ้ะ แบบว่าเกรงใจเพื่อนฝูง)

ครีมกันแดดตัวนี้ไม่เหนอะหนะ หน้าไม่วอก รับรองค่ะ
    เป็นสูตร oil free มีวิตามิน C และ E ขนาด 50 ML
    ที่สำคัญราคาไม่ถึงพันบาท นี่แหละเหตุผลสำคัญที่เลือก ถูกและดีคือเป้าหมายของเรา เอิ๊กๆ
    เคยใช้เหมือนกันเพราะคนขายโฆษณาว่าไม่มัน พอใช้แล้วมันก็มันอยู่ดี เราว่าคุณภาพมันใกล้เคียงกะ Smooth E Physical นะคะ เรายังไม่เคยเจอกันแดดไหนที่ไม่มันถ้าไม่ผสมแอลกอฮอลล์อะค่ะ
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    อุเหม่..น้องโอ๋ เหมือนจะรู้เลยว่าพี่จะเข้ามา " โฆษณา ชวนเชื่อ"ให้มาอยู่ในห้อง Beauty secret ว่าแล้วก็ชวนซ่ะเลย มามะมาคุยกันๆนะค่ะคุณ jiffy ที่ห้อง BS เลยนะค่ะ นีน่าใช้LAMER ในหน้าหนาวหรือว่าเวลาไปเมืองนอกค่ะและใช้เป็นยาสามัญประจำบ้านให้กับลูกและสามีด้วยเวลาโดนแดดเผาหรือเป็นแผลถลอกโดยเฉพาะลูกสาว เพราะกลัวเค้าจะมีแผลเป็นค่ะ ออยล้างหน้าของชู ก็ใช้ขวดสีเขียวเหมือนกับน้องโอ๋จ้ะ แป้งฝุ่นของลาแพร์รี ใช้ดีมั้ยค่ะคุมมันหรือเปล่า เคยซื้อแบบแป้งผสมรองพื้นของยี่ห้อนี้มาใช้ปรากฎว่าออกมาแล้วหน้าแดงๆเลยส่งต่อให้กับคุณแม่ของสามีไปแล้วค่ะ ชอบกลิ่นเนอะหอมอ่อนๆดี
    ฮั่นแน่ เห็นเป่า ว่าพี่นีน่าต้องมา 5555 ส่วนแป้งฝุ่นลาแพร์รี่มาช่วยตอบนะคะ ว่าไม่คุมมัน (เหมือน loose powder LM) แต่ก็ไม่ได้ทำให้หน้ามันมากไปกว่าเดิมหรืออะไร ส่วนตัวไม่รู้สึกว่าดีมากกกกกเมื่อเทียบกับ LM หรือ loose powder ตัวอื่น ๆ เท่าไรอ่ะค่ะ แต่ที่ชอบคือ ปริมาณเยอะมาก ๆ เนื้อแป้งละเอียดมาก ๆ ใช้แปรงปัดแค่นิดเดียวหน้าก็เนียนแล้วอ่ะค่ะ แต่ถ้าเทียบกับ loose powder ของ ลาแมร์ โอ๋ให้ใจลาแมร์มากกว่า เพราะความที่มีวิ้งนิด ๆ ใช้แล้วรู้สึกเหมือนมีองค์ 555 พูดเล่นค่ะ

Quote Originally Posted by jiffy View Post
    ยินดีที่รู้จักคุณโอ๋กะคุณนีน่านะคร๊า เด๋วจาเข้าไปห้อง beauty secret จ้า

ขอแนะนำสินค้าตัวต่อไป La Prairie Celllular treatment loose powder

[IMG][/IMG]

แป้งฝุ่นเนื้อบางเบา แต่ทำให้หน้าใสกิ๊ง
    คุณแม่ซื้อให้ใช้เมื่อหลายปีก่อน
    ปัจจุบันเราก้อยังใช้อยู่อย่างเหนียวแน่น
    ราคาตอนนี้ เราเพิ่งซื้อมาจากร้าน sasa ขนาด 56 กรัม บวก travel size 1o กรัม 2750 บาท
    ใช้ได้นานนนนนมากกกกกคร่า คุ้ม

แต่เคล็ดลับหน้าใสของเราอยู่ที่สินค้าตัวต่อไป เชิญติดตามนะคร๊า
    ชอบปริมาณของแป้งลาแพร์รี่มาก ๆ ค่ะ เยอะมาก ๆ ไม่พอยังมีไซส์ทราเวลแถมอีก สรุปว่า ปริมาณ กับราคานี้ถือว่าไม่แพงเลยล่ะ

Make Up For Ever Face and Body Liquid Make Up

[IMG][/IMG]

ตัวนี้เป็นรองพื้นบางเบาสำหรับผิวหน้าและผิวกาย
    เราใช้ทาหน้าอย่างเดียว ทาตัวเปลืองแย่สิจ๊ะ
    มีหลายเฉดสีให้เลือก ไปลองที่เคาน์เตอร์นะจ๊ะ
    ของเราใช้เบอร์ 38 pink porcelaine ออกขาวอมชมพูจ้า
    ทารองพื้นอันนี้นะ ไม่มีใครรู้เรยว่าเราลงรองพื้น
    ดูธรรมชาติและหน้าใสมาก ไปทำงานคนทักกันเกรียว
    เราก้อยิ้ม ๆ แต่ม่ายบอกหรอกว่าลงรองพื้น กร๊าก ๆ ๆ
    ราคาที่เคาน์เตอร์เมืองไทยประมาณ 2000 ต้น ๆ จ้ะ
    ของเราพี่สาวที่อยู่เมกาคอยส่งมาให้ ซื้อจากร้าน sephora จ้ะ แค่พันกว่า ๆ อ่ะ
    ยังไม่เคยลองรองพื้นของ MUF เลยค่ะ โอ๋ไปเดิน sephora บ่อย ๆ ก็ดูยี่ห้อนี้เรื่อย ๆ แต่สอยมาแต่บลัช ยังไม่เคยลองแป้งหรือรองพื้น (เคยจะซื้อ เพรสพาวเดอร์ แล้ว SA เค้าไม่แนะนำยี่ห้อนี้เพราะมีผสมรองพื้น ซึ่งใช้ไม่ได้ เลยไม่เอา) เด๋วจะไปขอตัวอย่างมาลองดูบ้าง ถ้ามันบางเหมือน RMK ก็จะได้สอยบ้าง เพราะตัวเองไม่ใช้รองพื้นเลย ใช้แต่ tinted moisturizer กับตอนนี้ใช้ รองพื้น RMK ชอบมาก ๆ ค่ะ เพราะใช้แล้วไม่หนาเลย

ลิปมัน CARMEX กาปุกเหลือง [/COLOR]

[IMG][/IMG]

ราคาถูกเหลือเชื่อจ้า ที่เมกากาปุกละเหรียญก่าๆ ที่ไทยร้านเจ้เล้งก้อสัก 50 กว่าบาทประมาณเนี้ยจ้า
    รักษาอาหารปากแห้งแตกลอกอย่างชะงัดนัก
    สาวๆ ที่บ้านเราใช้กันทั้งบ้าน ตั้งแต่คุณแม่ลงมาเรย
    มันจาออกซ่า ๆ เย็นๆ หน่อยเพราะมี Menthol เป็นส่วนประกอบ
    แตเราว่า work มั่ก ๆ ปากเรายอดแห้งยังเอาอยู่เลย

อีกตัวก้อชอบคือ kiehl's LIP BALM#1 มีหลายรสให้เลือก ราคาแพงกว่า CARMEX
    ทาแล้วปากชุ่มชื้นดีเหมือนกัลล์
    แต่เราขอ vote ให้ CARMEX เป็นสุดยอดลิปมันในดวงใจเราจ้า เพราะเข้มข้นถึงใจกว่า
    ลิปมันมีติดกระเป๋าอยู่แท่งเดียวของ Aveda ใช้ค่อนข้างดี ส่วน kiehl's ใช้ #1 เป็นแบบตลับค่ะ วางไว้หัวนอน ทาตอนก่อนนอน ไม่ให้ปากแห้ง ถามว่าดีมั้ย ก็โอนะ คล้าย ๆ carmex แต่เห็นด้วยกับคุณ jeep ว่า รู้สึกว่า carmex เข้มข้นกว่า

มาดู Eye Cream กานต่อเร้ววว
    เราใช้ Elizabeth Arden Millenium Eye Renewal Cream จ้า

[IMG][/IMG]

เราไม่มีปัญหาใต้ตาดำ มีแต่ปัญหาผิวแห้งจัด จนตาเกิดริ้วรอย
    eye cream ตัวนี้เนื้อครีมข้นถูกใจสาวผิวแห้งอย่างเรามาก
    ใช้มาหลายปีแล้วจ้า ชอบสุดๆ รอบดวงตาชุ่มชื้น ริ้วรอยลดเลือน
    แต่ของอย่างนี้ต้องเรียกว่าผิวใครผิวมัน ต้องลองกานเองว่าจาถูกกะตัวไหน นะจ๊า
    อย่าง eye balm ของ La Mer เราลองแล้วก้อไม่ชอบเท่า Elizabeth Arden ตัวนี้จ้า
    สำหรับราคานะจ๊ะ เราซื้อตุนมาจากร้านค้าในค่ายทหารที่เมกา ที่เรียก Base Exchange (BX)
    ราคาไม่ต้องเสีย tax 38.25 เหรียญจ้า
    โอ๋ไปเดิน marshal บ่อย ๆ แล้วเห็นสกินแคร์ของ อาร์เดนขายที่นั่นเยอะเหมือนกันค่ะ รวมถึงอายครีมที่คุณ jeep ใช้ด้วย เคยอยากลองใช้ แต่ก็ยังไม่เคยซื้อ ราคาแค่ $20 นิด ๆ เองถ้าจำไม่ผิด (ถูกกว่าของคุณ jeep เนอะ) ตอนนี้ใช้แต่คลินิค ไม่เห็นผลอะไรอ่ะค่ะ แต่ยังไม่รู้จะเปลี่ยนเป็นไรดี เด๋วไว้คลินิคหมดจะลองดูบ้าง

Quote Originally Posted by ~ k E t S y ~ View Post
    เรามีเครื่องนวดของ nu skin เหมือนกานนนน
    ใช้ดีๆๆๆๆขอยืนยัน...................

มีคุณ เคทซี่มาช่วยยืนยัน เด๋วหามาลองบ้างดีกว่าตัวนี้ ว่าแต่มันหาซื้อได้ที่ไหนในเมกาอ่ะค้า ไม่เคยเห็นมีขายทั่วไปเลยอ่ะ หรือต้องสั่งหรือเป็นสมาชิกไรเป่าไม่รู้
    แม่รักน้องครีมที่สุดในโลกเล้ยยย เป็นเด็กดี เติบโต แข็งแรงนะคะ

0/5
    ตัวรองพื้นของ MUF พี่ก็ว่าดีนะเนื้อเนียนๆลื่นๆแต่ติที่ว่าหาสีที่เข้ากับสีผิวของพี่ค่อนข้างยากอยู่เพราะเฉดมันชอบออกโทนชมพู ทำให้หน้าแดงจ้ะ

ลิปบาล์มของ Kiehl พี่ใช้อันที่เป็นของเด้กๆนะจ้ะใช้ดีปากเนียนนุ่ม แต่ของ Carmex ต้องขอบายเลย เพราะไม่ชอบทั้งกลิ่นและรสที่มันเผ็ดๆแต่ว่าคุณแมพี่ชอบบอกว่าเย็นๆปากดี แน่ะซ่ะงั้น

แป้งกระปุกเบ่อเริ่มเลยเนอะ แต่ตอนนี้ยังมีอยู่หลายกระปุกที่ยังใช้ไม่หมด เดี๋ยวจะต้องลองซักหน่อยล่ะ แล้วเจอกันนะจ้ะ "ลาแพร์รี"
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

clumsylady's Avatar
    clumsylady is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by ~ k E t S y ~ View Post
    เรามีเครื่องนวดของ nu skin เหมือนกานนนน
    ใช้ดีๆๆๆๆขอยืนยัน...................

ตามมาบอกเหมือนคุณเคทซี่เหมือนกันค่ะ
    ใช้ดีๆ จริงๆ แต่ไม่ได้ซื้อเจลของเค้าแล้ว ใช้กับคสอ.ตัวอื่นที่มีแทน
    อยากได้เจ้าหัวที่เป็นกลมๆ รีๆ แบนๆ ล่ะ เห็นเค้าบอกว่าใช้ลดริ้วรอยได้ดี

0/5

ตอบคุณ clumsylady

หัวรีๆ ที่ว่าใช้รีดริ้วรอยให้ลดเลือนค่ะ เราว่าดีนะคะ
    แต่เราใช้กะ gel ของ nu skin ตัวที่ชื่อ true face line corrector ค่ะ
    เห็นคนขายเค้าบอกว่าเครื่องนวดหน้าอันนี้ควรใช้กับผลิตภัณฑ์ nuskin
    เพราะว่าเครื่องนวดเนี่ยมันจะปล่อยประจุได้สองแบบคือ บวกหรือลบ
    ซึ่งต้องใช้ให้ถูกกะตัวครีมหรือเจลด้วย
    แต่จิงๆ อาจเป็นเทคนิคการขายของบริษัทก้อได้ เนอะ!!

อืมม ไม่รู้ว่าแยกซื้อเฉพาะหัวเท่าไหร่นะคะ ตอนเราซื้อ เป็นแบบยกเซ็ตอ่ะค่ะ มาที 4 หัวเลย

0/5
    Quote Originally Posted by clumsylady View Post
    ตามมาบอกเหมือนคุณเคทซี่เหมือนกันค่ะ
    ใช้ดีๆ จริงๆ แต่ไม่ได้ซื้อเจลของเค้าแล้ว ใช้กับคสอ.ตัวอื่นที่มีแทน
    อยากได้เจ้าหัวที่เป็นกลมๆ รีๆ แบนๆ ล่ะ เห็นเค้าบอกว่าใช้ลดริ้วรอยได้ดี
    อยากรู้จังว่าใช้กับ คสอ.อะไรคะ ประเภทไหน บอกได้ไหมคะ

เพราะเบื่อที่ต้องซื้อเจลเหมือนกันคะ

แต่ก็แอบกลัวเรื่องประจุ ลบ บวก ผลักดูสิ่งสกปรก / ถ้าทำกลับกัน กลัวแย่ แหะๆ

Jellyfish's Avatar
    Jellyfish is offline Trusted Member
    0/5
    ส่วนตัวแล้วใช้ SHU ไม่ค่อยถูกกับตัวเองเท่าไหร่คะ เคยใช้ขวดใหญ่ สีเขียว (รู้งี้ซื้อขวดเล็กมาลองก่อนดีกว่า ที่ซื้อขวดใหญ่เพราะแพ้การตลาด) แต่แล้วแต่คนนะคะ อันนี้ความเห็นส่วนตัว
    Mangkaprun
    Wish you all the best ปีใหม่นี้พบเจอแต่สิ่งดี ๆ มีความสุขกันทุกท่านนะคะ

clumsylady's Avatar
    clumsylady is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by wann View Post
    อยากรู้จังว่าใช้กับ คสอ.อะไรคะ ประเภทไหน บอกได้ไหมคะ

เพราะเบื่อที่ต้องซื้อเจลเหมือนกันคะ

แต่ก็แอบกลัวเรื่องประจุ ลบ บวก ผลักดูสิ่งสกปรก / ถ้าทำกลับกัน กลัวแย่ แหะๆ
    ถ้ามีเครื่องอยู่แล้ว ให้สังเกตเวลาใช้ค่ะ
    น้ำพุอันเดียวจะใช้สำหรับทำความสะอาด
    แต่ถ้ากดให้ขึ้นน้ำพุสองอัน จะสำหรับบำรุง (ซึ่งถ้าใช้เจลของเค้าก็จะใช้แบบนี้ล่ะคะ อันนึงทำความสะอาด เจลอีกตัวบำรุง)

ปกติ จะใช้น้ำพุสองอันเพื่อเน้นบำรุงผิวค่ะ คือเวลามาส์กหน้า (ที่เป็น sheet สำเร็จรูป) เวลามาส์กเสร็จ บางอันจะยังเหลือแบบชุ่มมากๆ จนเยิ้ม คือแทนที่จะเช็ดหน้าออกเลย หรือตบหน้าเบาๆ ให้แห้ง ก็เอาเครื่องตัวนี้ล่ะคะ มาใช้ต่อ กดน้ำพุสองอัน ประมาณสองนาทีก็พอ เน้นตามรูปหน้ายกขึ้น แล้วก็ย้ำตามริ้วรอย หน้าผาก ร่องแก้ม ฯลฯ
    อีกตัวที่ลองแล้วชอบ ก็คือเมตาโบไลเซอร์ของอิปซ่า ทาให้ชุ่มๆ หน้า แล้วใช้เจ้าเครื่องนี้สองนาที

เทคนิคที่สังเกตเอง คือควรจะใช้กับตัวที่ฉ่ำๆ เยิ้มๆ หน่อย จะดีกว่าพวกครีม (คือเลียนแบบคุณสมบัติของเจลที่เค้าขายคู่กับเครื่องนั่นล่ะค่ะ) ทำแล้วหน้าไม่ได้เหี่ยวขึ้น หรือริ้วรอยเยินขึ้นแน่ๆ แม้ไม่ได้ซื้อเจลของเค้ามาใช้ แต่ที่หน้าดีขึ้นเพราะเครื่องนี้หรือเปล่าก็ตอบยาก เพราะใช้สารพัดไปหมด 555

อันนี้มาประยุกต์เองส่วนตัวนะคะ เพราะเบื่อต้องซื้อโน่น ซื้อนี่เยอะไปหมด แต่ตัวเครื่องซื้อมาแล้วจะทิ้งไว้เฉยๆ ก็เสียดายอ่ะจ้ะ

0/5
    ขอบคุณมากคะ จะได้ลองมั่งคะ เครื่องพังรึยังก็ไม่รู้ ไม่ได้ใช้มานานมาก

Quote Originally Posted by clumsylady View Post
    ถ้ามีเครื่องอยู่แล้ว ให้สังเกตเวลาใช้ค่ะ
    น้ำพุอันเดียวจะใช้สำหรับทำความสะอาด
    แต่ถ้ากดให้ขึ้นน้ำพุสองอัน จะสำหรับบำรุง (ซึ่งถ้าใช้เจลของเค้าก็จะใช้แบบนี้ล่ะคะ อันนึงทำความสะอาด เจลอีกตัวบำรุง)

ปกติ จะใช้น้ำพุสองอันเพื่อเน้นบำรุงผิวค่ะ คือเวลามาส์กหน้า (ที่เป็น sheet สำเร็จรูป) เวลามาส์กเสร็จ บางอันจะยังเหลือแบบชุ่มมากๆ จนเยิ้ม คือแทนที่จะเช็ดหน้าออกเลย หรือตบหน้าเบาๆ ให้แห้ง ก็เอาเครื่องตัวนี้ล่ะคะ มาใช้ต่อ กดน้ำพุสองอัน ประมาณสองนาทีก็พอ เน้นตามรูปหน้ายกขึ้น แล้วก็ย้ำตามริ้วรอย หน้าผาก ร่องแก้ม ฯลฯ
    อีกตัวที่ลองแล้วชอบ ก็คือเมตาโบไลเซอร์ของอิปซ่า ทาให้ชุ่มๆ หน้า แล้วใช้เจ้าเครื่องนี้สองนาที

เทคนิคที่สังเกตเอง คือควรจะใช้กับตัวที่ฉ่ำๆ เยิ้มๆ หน่อย จะดีกว่าพวกครีม (คือเลียนแบบคุณสมบัติของเจลที่เค้าขายคู่กับเครื่องนั่นล่ะค่ะ) ทำแล้วหน้าไม่ได้เหี่ยวขึ้น หรือริ้วรอยเยินขึ้นแน่ๆ แม้ไม่ได้ซื้อเจลของเค้ามาใช้ แต่ที่หน้าดีขึ้นเพราะเครื่องนี้หรือเปล่าก็ตอบยาก เพราะใช้สารพัดไปหมด 555

อันนี้มาประยุกต์เองส่วนตัวนะคะ เพราะเบื่อต้องซื้อโน่น ซื้อนี่เยอะไปหมด แต่ตัวเครื่องซื้อมาแล้วจะทิ้งไว้เฉยๆ ก็เสียดายอ่ะจ้ะ

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook