Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 25

Thread: =====แนะนำร้านอาหารญี่ปุ่นสไตล์คาเฟ่แห่งแรกในประเทศไทย อร่อยจนต้องบอกต่อ====

Aumie's Avatar
    Aumie is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking =====แนะนำร้านอาหารญี่ปุ่นสไตล์คาเฟ่แห่งแรกในประเทศไทย อร่อยจนต้องบอกต่อ====

วันนี้มาแนะนำร้านญี่ปุ่นอร่อยๆคะ ร้านนี้เป็นสไตล์คาเฟ่ญี่ปุ่น รับรองอร่อยติดใจแน่แน่คะ ไปง่ายมากๆคะ ถ้ามาทางสุขุมวิทให้เลี้ยวเข้าซอย24 (ซอยemporiumคะ) ตรงเข้ามาเกือบทะลุพระรามสี่ ร้านอยู่ขวามือเยื้องๆกับโรงแรมเดวิส หรือถ้ามาทางพระรามสี่ก็ให้เลี้ยวเข้าซอยโชว์รูม BMW เจอสี่แยกร้านอยู่ซ้ายมือคะ ถ้าหาง่ายๆ ร้านอยู่ตรง Tops supermarket นั่นแหละคะ หาไม่ยากเลยจริงๆ ส่วยตัวชอบเมนูข้าวหน้าหมูมากๆๆ เพราะหมูของเค้าสไลด์บางมากๆๆต้มในน้ำซอสสูตรเฉพาะ เวลาทานแทบจะละลายในปากเลย ส่วนเมนูที่เป็นสปาเกตตี้ของร้านโชวนันเค้าได้สูตรมาจากญี่ปุ่นจึงทำให้รสชาติเหมือนญี่ปุ่นจริงๆ เมนูสปาเกตตี้ญี่ปุ่นแบบนี้หาทานที่อื่นได้ยากคะ ยังไงก็อย่าลืมแวะไปทานกันนะคะ ที่สำคัญราคาไม่แพงเลยคะ อย่างข้าวหน้าหมูนี่ก็ประมาณ 140 บาทเองคะ

ถ้าคุณชื่นชอบอาหารญี่ปุ่นแต่เบื่อกับบรรยากาศเดิมๆแล้ว อยากจะขอแนะนำ ร้านโชวนัน คาเฟ่ สาขาสุขุมวิท 24 เป็นร้านอาหารญี่ปุ่นรสชาติดั้งเดิมต้นตำหรับบรรยากาศสไตล์คาเฟ่แบบญี่ปุ่นแห่งแรก รับรองว่าถ้าได้มานั่งรับประทานอาหารที่นี่ ก็เหมือนนั่งอยู่ในย่านชิบูยะ ฮาราจูกุยังไงยังงั้น

ที่นี่จะเน้นอาหารประเภทข้าวหน้าต่างๆ, สปาเก็ตตี้สไตล์ญี่ปุ่น และเครื่องดื่มที่หลากหลาย อาทิ กาแฟ โซดาผลไม้ เมนูแนะนำของร้านคือ ข้าวหน้าหมู/เนื้อ โดยเนื้อจะสไลด์ให้บางมากๆ แล้วนำมาต้มในน้ำซอสสูตรพิเศษเฉพาะของทางร้านพร้อมกับหอมหัวใหญ่ รสชาติของข้าวหน้าเนื้ออร่อยเหมือนของแท้ที่ญี่ปุ่นจริงๆ ยิ่งถ้าเพิ่ม Topping Okonomi พร้อมทั้งไข่ออนเซ็นแล้วล่ะก็อร่อยจนวางตะเกียบไม่ลงเลยทีเดียว

ส่วนเมนูสปาเก็ตตี้ที่ร้าน ChouNan ก็เป็นสปาเก็ตตี้สไตล์ญี่ปุ่นแท้ๆ ยกตัวอย่างเช่น Neri Uni Spaghetti สปาเก็ตตี้ไข่หอยเม่น ที่มีรสชาติเป็นเอกลักษณ์ อีกทั้งยังเข้มข้น rich และ creamy ไม่แพ้สปาเก็ตตี้คาโบนาร่าเลยทีเดียว

และยังมีเมนูอีกมากมาย อาทิเช่น ข้าวหน้าแฮมเบิร์กหมู/เนื้อ, Mentaiko Spaghetti,Natto Spaghetti และ Ume Spaghetti ยังมีเครื่องดื่มโซดาผลไม้ต่างๆ

ที่ตั้ง : โครงการ President Park,

โทร : 0-2258-5665

Website : www.chounancafe.com

http://www.facebook.com/pages/Bangko...e/122415013116

เปิดบริการ : ทุกวัน ตั้งแต่ 10.00 – 22.00 น.

อยากได้อะไร ไม่เคยทันกับเค้าสักที เฮ้อ!

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    อ่านแล้วน่ากินจังเลยค่ะ... แต่เห็นบางข้อความดูเหมือนเป็นข้อความโฆษณาของทางร้านเลยค่ะ ตรงตัวอักษรสีดำน่ะค่ะ เลยทำให้อ่านแล้วดูหมิ่นเหม่เหมือนการโฆษณา

ในห้องรีวิวนี่ให้แบ่งปันประสบการณ์ แต่ห้ามโพสโฆษณาขายค่ะ ยังไงเจ้าของกระทู้แก้ไขข้อความหน่อยก็ดีค่ะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5
    น่าไปลองจังคะ

Aumie's Avatar
    Aumie is offline Trusted Member
    0/5
    รับทราบค่า แก้ไขโดยลบข้อมูลบางส่วนแล้วค่ะ พอดีไปเอาข้อความของทางร้านมาลง ก็เลยดูเหมือนโฆษณาไปหน่อยคะ

อยากได้อะไร ไม่เคยทันกับเค้าสักที เฮ้อ!

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    อาหารน่าทานจริงๆคะ

แบบนี้ต้องรีบหาเวลาไปลองซะแล้วววว

ขอบคุณนะคะสำหรับการรีวิว
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    อาหารน่ากินมากกกกกกกก ไปกทม.รอบนี้ต้องไปให้ได้แน่ๆค่ะ
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

0/5
    ร้านสวย น่านั่งมากเลยค่ะ แล้วเรากับแฟนก็ชอบอาหารญี่ปุ่นอยู่แล้วด้วย

ขอบคุณที่มาแนะนำค่ะ
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

PREZZO's Avatar
    PREZZO is offline Trusted Member
    0/5
    ใกล้ office มากครับ ว่างๆ จะลองเดินไปชิม

เนมิราชชาดก
    พระเจ้าเนมิราช เมื่อทรงปฏิบัติธรรมอยู่นั้น ทรงสงสัยว่า การให้ทานกับการประพฤติพรหมจรรย์ คือ การรักษาความบริสุทธิ์ ไม่ข้องเกี่ยวกับวิถีชีวิตของชาวโลกนั้น อย่างไหนจะประเสริฐกว่ากัน

พระอินทร์ได้ทรงทราบถึงความกังขาในพระทัยของพระเจ้า เนมิราช จึงเสด็จจากดาวดึงส์ลงมาปรากฏ เฉพาะพระพักตร์ พระราชา ตรัสกับพระราชาว่า "การประพฤติพรหมจรรย์จึงทำได้ยากยิ่ง กว่าการบริจาคทาน และได้กุศลมากยิ่งกว่าหลายเท่านัก"

0/5
    เมื่อวานไปลองทานมาแล้วค่ะ

ได้ทานข้าวหน้าหมู เพิ่มไข่ออนเซ็น

อร่อยดีค่ะ

หมุนุ่ม...ซะ

PO is offline Trusted Member
    0/5
    บรรยากาศร้านน่านั่งดีค่ะ อาหารก็ฟังดูเค้าพิถีพิถันดี สนใจอยากหาโอกาสไปชิมบ้าง
    ขอบคุณนะคะที่นำมาบอกต่อ
    ... po po po...

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook