Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 55

Thread: >< >< >< >< พิซซาลันตา พิซซาเตาถ่าน >< >< >< ><

Karnwadee's Avatar
    Karnwadee is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

>< >< >< >< พิซซาลันตา พิซซาเตาถ่าน >< >< >< ><

วันนี้จะมีรีวิว พิซซ่าอร่อย ที่เราไปทานมาแล้วนับครั้งไม่ถ้วน รู้จักมาตั้งแต่ยังไม่ดัง จนตอนนี้ดัง ดั๊ง ดัง จน ต้องรอคิว

ก่อนอื่นขอเตือนไว้ก่อนเลยค่ะว่า ถ้าเป็นคนรักพิซซ่าแล้วไม่รู้จักร้านนี้ นี่ถือว่า ไม่รักจริงมากๆค่ะ

ร้านนี้ ก็คือ “ ร้านลันตา พิซซาเตาถ่าน” ชื่อดังนั่นเอง!!!!!!!!!!!!!!!!!!! โดยแน่นอนว่า อาหารชื่อดังก็คือ พิซซ่าหน้าต่างๆที่ใส่ชีสเยอะสุดๆ และมีพิซซ่าพัฟ และยังมีของว่างเป็นขนมปังกระเทียม ขนมปังกระเทียมชีส ขนมปังหน้าหมู ใครอยากทางสปาเกตตี้ก็มีนะคะ มีทั้งแบบซอสมะเขือ และ คาโบนาร่าและอื่นๆค่ะ (สาขานี้ไม่มีลาซานย่า แต่อีกสาขาจะมีค่ะ)

Location: สาขาที่เราไปวันนี้ เป็นสาขาแรกในกรุงเทพค่ะ (สาขาดั้งเดิมอยู่ที่ลันตาตามชื่อร้านค่ะ) ตั้งอยู่ที่ข้าวสาร ซอยข้างปั้มshell แถวสถานีตำรวจชนะสงคราม ตรงข้ามวัดชนะสงครามค่ะ
    เดินเข้าซอยมาประมาณ100 เมตรก็จะเจอร้านค่ะ ป้านหน้าร้านเป็นแบบนี้
    (ร้านของเราในวันนี้ ถ้าคนไม่รู้จัก แล้วไปครั้งแรก คงคิดไม่ถึงแน่นอนว่าเป็นร้านขายพิซซ่า เพราะตกแต่งไม่ได้หรูหราอะไร แถมคนทำก็เป็นลุงกับป้าหน้าตาไทยๆน่ารักๆๆ 2 คน พร้อมลูกหลาน)

ส่วนอีกสาขาก็อยู่ย่านนี้ค่ะ อยู่หลังวัดชนะสงคราม ทางเข้าอยู่แถวๆท่าพระอาทิตย์ค่ะ

บอกไว้ก่อนเลยนะคะ ว่าร้านนี้มีสาขาแค่นี้ ที่เห็นอยู่ตรงถนนลาดพร้าว นี่ของปลอมค่ะ !!!!!!!!!!!!!!!! ของแท้มีแค่ 2 สาขาค่ะ

ส่วนนี่คือหน้าร้าน และเตาถ่านที่ใช้อบพิซซ่าหอมกรุ่นให้เราค่ะ

Price : ถาดละประมาณ 220 บาท

วันนี้เสียดายที่ไปกันแค่ 2 คนก็เลยสั่งน้อย แค่คนละถาด และ ขนมปังกระเทียมชีสค่ะ

จานแรกมาแล้ว ขนมปังกระเทียมชีส ชีสเยิ้มมาก^^

Zoom ให้ดูถึงความเยิ้ม

ต่อมาเป็นพิซซ่า แฮม เห็ด เบคอน ค่ะ รูปนี้ถ่ายตอนละเลงพริกไทยและออริกาโนไปเต็มเปี่ยมแล้ว เป็นไงค่ะ ชีสเยอะสะใจมั้ย ปกติเราจะสั่งชีสเพิ่มด้วย แต่วันนี้อยากไดเอท(?) เลยไม่ได้เพิ่มชีส ขนาดไม่เพิ่มก็เยอะสะใจขนาดนี้แล้วค่ะ

ต่อมาเป็นพิซซ่าฮาวายเอี้ยนค่ะ ชีสก็เยอะสะใจเหมือนกัน ถ่ายออกมาเลยไม่ค่อยต่างกับอันที่แล้วเท่าไหร่

นี่พยายามยืดชีสให้ดู เหมือนในโฆษณาพิซซ่าเจ้าหนึ่งเลย แต่อันนี้ของจริง ไม่ใช้เทคนิคพิเศษ ^^

รูปหมู่อาหารในวันนี้

หมดแล้วค่ะ ค่าเสียหาย 530บาท รวมแล้วไม่แพงเลยค่ะ เมื่อเทียบกับที่อื่นๆ

Ps--> ลืมบอกว่าถ้าอยากกินหลายหน้า ก็สั่ง 2 หน้าในถาดเดียวอย่างละครึ่งได้นะคะ

สรุปค่ะ

ด้านดี

-Taste:อร่อยสุดๆๆๆๆๆๆๆ ชีสเยอะคุ้มค่ามาก แป้งก็หอมสมกับที่อบด้วยถ่าน สรุปว่าเฟอร์เพค!!!!!! ยิ่งกินร้อนๆตอนเพิ่งออกมาจากเตานี่สุดจะบรรยาย

- Price : ถือว่าถูกมากค่ะ เมื่อเทียบกับที่อื่น จริงๆคนปกติเค้าก็จะกินกันประมาณ4-5ชิ้น+ของว่างอื่นๆอีกนิดหน่อย แต่พอดีเราไม่ค่อยปกติก็เลยกินคนเดียว 1 ถาดเลย เลยดูแพง ^^

- selection : หน้ามีให้เลือกมากพอสมควรค่ะ จะcustomizeเอง ก็ได้ค่ะ ส่วนอาหารเครื่องเคียงอื่นๆก็มีค่ะ

ด้านเสีย

- ร้านเล็กไปหน่อยค่ะ มีแค่ไม่กี่โต๊ะ ช่วงพีคต้องรอนาน

- ไม่มีที่จอดรถ ต้องไปจอดที่วัด ซึ่งที่จอดน้อย ถ้าวัดมีงานก็อย่าหวังเลย ค่าที่จอก 10 บาท/ชม.ค่ะ

- บรรยากาศร้านไม่ค่อยดีเท่าไหร่ (แต่อีกสาขาที่อยู่หลังวัดบรรยากาศจะดีกว่าค่ะ)
    ด้านต้องเสี่ยงดวง

Service : ตอนแรกๆ ที่คนยังไม่เยอะมาก ลุงกับป้าดูแลดีมาก แต่พอคนเยอะๆ service เลยค่อนข้างดรอป เด็กที่จ้างมาไม่ค่อยสนใจลูกค้าเท่าไหร่ สรุปคือต้องเสี่ยงดวงว่าจะเจอคนเยอะ หรือถ้าไปช่วงพีคก็ต้องทำใจรอนานค่ะ

คะแนนโดยรวม เราให้ 9 / 10 ค่ะ หักไปนิดนึงจากข้อเสียที่กล่าวมา
    แต่เราอาจจะกดคะแนนไปหน่อยนะคะ เพราะไปกินบ่อยจนชิน จนไม่รู้จะชมอะไร คนอื่นๆที่ไปครั้งแรกให้10เต็มทุกคนเลย

วันนี้ไปก่อนนะคะ ถ้าได้ไปทานที่ไหนอีก จะเอามา review ค่ะ

ขอบคุณค่ะ ^^
    Like Pladao ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

momojijang is offline Trusted Member
    0/5

Thumbs up agreed withU ja

i be the one who really love pizza the lanta is one i love you ...

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าเข้ากรุงต้องไปลอง ตอนนี้ถ้าหิวก็ สั่ง 1150, 1112
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5
    เมื่อวันอาทิตย์ไปมาเหมือนกันค่ะ...แต่คนเยอะ
    เลยขอบาย...เลยไปทานร้านมะตะบะที่ ถนนพระอาทิตย์แทน
    (คนเยอะไม่แพ้กัน).....
    เห็นแล้ว.....หิ้ว....หิว..ข้าว..จัง
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

Ryu's Avatar
    Ryu is offline Trusted Member
    0/5
    อ่า น่ากินจังเรยครับ ยังไม่ไดทานข้าวเที่ยงเลย หิวๆๆๆ
    i love NISSAN MARCH

0/5
    เพิ่งกินข้าวเที่ยงเสร็จนะคะเนี่ย แต่เห็นแล้วน้ำลายไหลได้อีกอ่ะคนเรา 555

สาบานว่าหลังจากอ่านรีวิวเสร็จ จดร้านนี้เข้าท็อปลิส ร้านที่ต้องไปลองเลย น่ากินมาก แล้วเป็นคนรักชีสด้วยสิเรา ไม่รู้จักร้านนี้เลย ไม่รู้ไปอยู่ที่ไหนมา

ขอบคุณมากๆสำหรับรีวิวนะคะ

apigletz's Avatar
    apigletz is offline Trusted Member
    0/5
    เคยไปกินมาแล้วจ้าา คอนเฟิมว่าอร่อยมาก ชีสไม่เลี่ยนเลยจ้าาาาา ว่าแล้วหาเวลาไปอีกดีกว่าาาา

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เสียดายจังบ้านอยู่ไกลซะแล้ว แต่อยากกินมากค่ะ จะขอบคุณคุณจขกท.ดีไหมเนี่ยที่มา review ให้หิวกันค่ะ
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

0/5

Talking

ชอบมากๆๆๆๆๆค่ะ พิซซ่าชีสยืดเยิ้มขนาดนี้

เล็งไว้นานมากกกกก ยังไม่ได้โอกาสไปกินซะที

ขอบคุณนะคะ เห็นรูปแล้วน้ำลายยืดได้อีกค่า

joywila's Avatar
    joywila is offline Trusted Member
    0/5

:-)

หิวเลยอ่ะ ^^"

Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook