Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9

Thread: อนุโมทนา อิ่มบุญแล้วมาอิ่มท้องกันดีกว่าเจ้าค่ะ

Warning Points:
    0/5

อนุโมทนา อิ่มบุญแล้วมาอิ่มท้องกันดีกว่าเจ้าค่ะ

เคยแต่เข้ามาอ่านๆๆๆๆๆ ของชาวบ้านเค้า คราวนี้ขอมารีวิวกะเค้ามั่งดีกว่า

ต้องขอออกตัวก่อนว่าเราไม่ได้มีส่วนได้ ส่วนเสียกับร้านที่เราจะลงรีวิวเลยนะคะ

เราก็พึ่งจะเคยไปปกินแค่ครั้งนี้ครั้งเดียว แต่อยากจะมาร่วมแบ่งปันความอร่อยให้

เพื่อนๆๆ พี่ๆๆได้ไปลิ้มลองกันเท่านั้นเองน้าาาา

เมื่อวานนี้ไปทำบูญบ้านเด็กพิการซ้ำซ้อนปากเกร็ด มากะคนที่บ้าน แล้วพออิ่มบุญกะน้องๆๆเสร็จ

ท้องก็เริ่มหิว ก็เลยขับรถไปเรื่อยๆๆ มาพบกับร้านนี้ "สองฝั่งคลอง"

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลงใหม่ เนื่องจากที่มีอยู่เดิมหายไป เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://farm4.static.flickr.com/3259/...08b183a172.jpg ครับ
    หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม ขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ

[IMG][/IMG]

ภายในเขตร้าน กำลังมีการก่อสร้างที่พักอยู่คิดว่านะจะทำเป็นพวกโรงแรมเพราะว่า

ร้านนี้ติดกับแม่น้ำเรยอ่ะค่ะ อากาดก็เยนๆดี ภายในร้านอาหารตกแต่ง สะอาด สวยงาม

ก็เลยให้ผู้ปกครองที่บ้านเป็นคนสั่งอาหาร แล้วตัวเรากะพี่สาวก็ไปหามุมถ่ายรูปกัน อิ..อิ

[IMG][/IMG]

พอถ่ายเส็ดก็กลับมานั่งรออาหาร เมนูที่สั่งไปก็มี ปลากะพงนึ่งมะนาว ปลาหมึกผัดไข่เค็ม

กุ้งนึ่งกระเทียม ผัดฉู่ฉี่กุ้ง สะตอผัดกุ้ง ส้มตำปูม้า

ลืมถ่ายอีกอย่างนึงมาเป็น ห่อหมกทะเล ฉูฉี่กุ้งอร่อยจัดสั่งมาเบิ้ลอีกจาน

หลังจากฟาดกันไปเป็นที่เรียบร้อย ค่าความเสีหายทั้งหมดก็ 1729

แต่รูดด้วยบัตรกรุงศรี จึงลดราคาอีกเหลือ 1630 บาทเจ้าค่ะ

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

พอทานเส็ดก้อไปเดินช็อปปิ้งที่เซ็นทรัล แจ้งวัฒนะ กันซักหน่อยยังไม่เคยไปเลย

วันนี้มี SALE เลยได้ของมาเพียบ เด่วจะเอามาอวดแน่นอน พอดีพึ่งซักเส็ด อิ..อิ

เดินช็อปกันซักพัก เดินผ่านร้านไอติมร้านนึง เลยแวะมาลองกินดู ร้านชื่อว่า SFREE

เห็นเค้าว่าเป็นร้านที่มาจากญี่ปุ่น ราคาก็ไม่แพงมาก ประมานพวกบัดกิ้นประมานนี้

น้องชายเราสั่งไอติมที่มีโมจิ Fresh Milk อะไรนี่ร่ะค่ะ จำม่ะได้ แหะๆๆ

ส่วนตัวเราก็สั่ง Chocolate mania parfait อิ..อิ ช็อกโกแลตของโปรด ^o^

[IMG][/IMG]

จากนั้นก็เดินช็อปปิ้งพาเพลินกันต่อ เด่วคราวหน้าจะมาอวดของที่ช็อปมานะคะ

ขอบคุนทุกคนที่อ่านมาจนจบจ้าาาาา

>o< Rexzgiez >o< =>> Ullimited Galz -3-

0/5
    อ๋อร้านนี้เอง เมื่อวันก่อนญาติชวนไปทานอยู่เหมือนกัน อาหารรสชาดอร่อยป่าวคะ อยากทานปลาหมึกผัดไข่เค็มจัง เห็นแล้วน้ำลายไหลลล...

ขอบคุณสำหรับรีวิวนะค้า

ปล ร้านสฟรี เป็นไอติมร้านโปรดเราเหมือนกัน ^^

0/5
    อ๊ากกกกกกกกกกก เห็นจานที่มีพริกขี้หนูราดมาข้างบนแล้ว สัมผัสถึงรสเผ้ดมาเลยนะค่ะ ท่าทางจะแซ่บ ขอบคุณมากๆค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5

Talking

อาหารน่าตาดีมากๆ น่ากินทุกอย่างเลยค่ะ

อยู่แถวบ้านแบบนี้ต้องรีบไปลองบ้างซะแล้ว

ขอบคุณที่เอามาฝากกันนะคะ

Kittypiggybent's Avatar
    Kittypiggybent is offline Trusted Member
    0/5
    อ๊ากกกกกกกกกกส์ เห็นแล้ว หิวๆๆๆๆ

ต้มมาม่ากิงดีกว่า

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ไม่กินอาหารทะเลแต่พริกกับอาหารรสแซบนี่ของโปรด...ไอศกรีมด้วย ไว้มีโอกาสจะไปมั่งจ้า
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

0/5
    ไอศครีมน่ากินมากกกกกกกกก ไว้กลับเมืองไทยเมื่อไหร่จะไปชิมด่วน

0/5
    อาหารอร่อยดีค่ะ ชอบบรรยากาศด้วยแจ่มๆๆๆ ไปทานข้าวอย่าลืมเอากล้องไปด้วยนะคะ

ปลาหมึกผัดไข่เค็มของที่นี่ ไม่เหมือนกะที่เคยกินที่อื่น เค้าใส่พริมาด้วยอ่ะค่ะ ก็อร่อยไปอีกแบบ

แต่ฉู่ฉี่กุ้งอร่อยมากค่ะ ต้องสั่งมาเบิ้ลอีกจานนึงเรย อิ...อิ

ขอบคุนทุกความคิดเห็นด้วยค่ะ

>o< Rexzgiez >o< =>> Ullimited Galz -3-

0/5

Re: อนุโมทนา อิ่มบุญแล้วมาอิ่มท้องกันดีกว่าเจ้าค่ะ

อ๋อร้านนี้เอง ร้านอาหารร้านนี้อร่อยจริงครับ เมื่อวันก่อนญาติชวนไปทานอยู่เหมือนกัน
    slotxo

Comments from Facebook