Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 35

Thread: ไปเที่ยวตลาดกันเถอะ.....พาชม พาชิม อิ่มหนำสำราญ เบิกบานฤทัย "-"

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ไปเที่ยวตลาดกันเถอะ.....พาชม พาชิม อิ่มหนำสำราญ เบิกบานฤทัย "-"

พร้อม....แล้วค่ะ พร้อมพาเพื่อนๆพี่ๆทุกท่านไปสัมผัสความรุ่นวาย และบรรยากาศเก่าๆ
    ได้ชิมอาหารถิ่นรสดั้งเดิม ขนมจุบจิบมากมาย และของโบราณแปลกตา และอื่นๆอีกมากมาย "-"

1. ตลาดน้ำอัมพวา ชมดูหิงห้อย จ.สมุทรสงคราม

2. ตลาดสามชุก (100ปี) ชีวิตแสนสุข จ.สุพรรณบุรี

3. ตลาดดอนหวาย ชานชาลาความอร่อย จ.นครปฐม

4. ตลาดบางน้ำผึ้ง หวานแสนหวาน จ.สมุทรปาการ

5. ตลาดน้ำตลิ่งชัน คลองชักพระ เขตตลิ่งชัน จ.กรุงเทพฯ

6. ตลาดนครชัยศรีหรือตลาดท่านา กลิ่นอดีตไม่จาง จ.นครปฐม

7. ตลาดร้อยปี ศรีประจันต์ ริมแม่น้ำท่าจีน จ.สุพรรณบุรี

..............................."-"....*v*...."-"....*v*.........................
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 081-1005750 give

ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

0/5
    กรี๊ด... ตลาดดอนหวาย อยากกินขนมตาลป้าไข่ (ว่าแต่มันมีขายที่ไหนบ้างอะคะ นอกจากดอนหวาย??)
    ขอบคุณจขกท.มากนะคะ ชอบจังกระทู้ยั่วน้ำลาย เจริญอาหารดีแท้ ^^
    *.:。✿*゚‘゚・✿.。.:**.:。✿*゚‘゚・✿.。.:* *.:。✿*゚’゚・✿.。.:*

(✿◡‿◡) When U smile... (◡‿◡✿)
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    (✿◕‿◕)
    The whole world smiles with U... (◕‿◕✿)

*.:。✿*゚‘゚・✿.。.:**.:。✿*゚‘゚・✿.。.:* *.:。✿*゚’゚・✿.。.:*

nikio's Avatar
    nikio is offline Trusted Member
    0/5
    พอดีเป้นคนศรีประจันต์คะ....
    มาคอนเฟริม...ทองม้วนเจ้านี้ อร่อยมากกกกก

ถ้าไปซื้อต้องมีจองคิวด้วยนะคะ..บางวันเนี่ย...

0/5
    ว้าววววววว เห็นแล้วอยากกลับเมืองไทยเดี๋ยวนี้เลย

0/5
    ของน่าทานทั้งนั้นเลย เห็นแล้วคิดถึงบ้านค่ะ

0/5
    อยากไปตลาดน้ำอัมพวา ไปดูหิ่งห้อย ไปกินขนม อุ้ย..น้ำลายไหล ขอบคุณนะค่ะ "เที่ยวเมืองไทยไม่ไปไม่รู้"

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5

Talking

เป็ดพะโล้.....
    อยากกินเป็ด^^
    ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

ว่าแต่ตลาดนครชัยศรี จ.ราชบุรี
    มันอยู่ตรงไหนอ่ะคะ บอกพิกัดหน่อยจ้า
    อยากไปเที่ยว ไม่เคยได้ยินชื่อเลย
    เผื่อจะอยู่ใกล้บ้านค่า

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

yai_625's Avatar
    yai_625 is offline Trusted Member
    0/5
    อยากไปค่ะ ตลาดไหนน่าไปที่สุดค๊าที่ไม่ไกล กทม.มากนะค่ะ
    แล้วของอร่อยเยอะนะค่ะ
    มีทุกวันหรือเฉพาะวันหยุดค่ะ
    ขอพิกัดด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    0/5
    อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกก เรือลำนี้ อยากขโมยพายกลับบ้าน อิอิ

ทั้งขนมหวาน ทั้งไข่แฝด น่าทานมากค๊าบบบบบบบ

0/5

Talking

น่าไปเที่ยวมันทุกตลาดเลยค่ะ อิอิ

ชอบเดินตลาดอะค่ะ ชอบเดินหาของกินแปลกๆอร่อยๆ แต่ที่ดูมายังไม่เคยไปซักที่เลยค่ะ ฮ่าๆๆ
    เดินได้แต่เดินตลาดบองมาร์เช่ไปพลางๆก่อนละกัน

ขอบคุณสำหรับรีวิวสวยๆนะคะ

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook