Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 22

Thread: Review dinner at "Deja Vu" Pullman

Warning Points:
    0/5

Review dinner at "Deja Vu" Pullman

เนื่องจากแฟนไปอ่านเจอว่า ที่ Pullman มี chef Michelin มา และเป็นเมนูที่เราชอบด้วย เลยชวนไปทานมาเมื่อคืนคะ
    ขอบอกว่าไม่ผิดหวังเลย อร่อยทุกจาน เลย review มาให้เพื่อนๆได้ชมคะ เผื่อมีใครสนใจ วันอาทิตย์วันสุดท้ายแล้วนะคะ ถ้าจะไปทานคงต้องโทรจองก่อนเพราะโต๊ะค่อนข้างเต็มคะ เริ่มเลยนะคะ

เป็น set menu นะคะ มีให้ 3 course คะ starter, entrée, dessert
    course หนึงก็จะมีให้เลือก 4 อย่าง แล้วก็แถม wine ให้อีก 2 ขวด ดื่มไม่หมด เอากลับบ้านไป drink ต่อได้นะคะ
    แต่เรากับแฟนไม่ดื่มทั้งคู่ เลยบอกเค้าว่าขอเป็นน้ำส้มคั้น กับ strawberry smoothy แทน

เอาขนมปังมา serve ให้ก่อนรองท้อง ซึ่งเรากับแฟนลงความเห็นกันว่า ทั้งหน้าตา และ texture เหมือน brownie มากๆ แต่เค็ม 5555

เริ่มด้วย muchroom soup กับ jelly seafood อันนี้ creamy มากๆคะ ถูกใจเราเลยคะ

ต่อมาด้วย starter เราเลือกนกพิราบ สอดไส้ด้วย foie gra คะ อร่อยมากๆ นกพิราบเนื้อแน่นสุดๆ เข้ากันกับ foie gra มากๆ พูดแล้วก็อยากทานอีกจัง

ต่อด้วย entrée เป็น scallop อบกรอบคะ เราไม่ได้แอบทาน ก่อนถ่ายรูปนะคะ เค้าให้มาแค่ 2 ชิ้น แต่ก็ชิ้นใหญ่พอสมควรคะ สดอร่อยมากๆ คะ

และ ก็ปิดท้ายด้วย chocolate fondu เข้มข้นมากๆ แต่ ice-cream ที่ให้มานี่ แปลกๆ รสเหมือน vanilla ทั่วไป แต่ทานแล้วคันคอยังไงไม่รู้ เลยเรียกพนักงานมาถามคะว่ามันเป็นรสอะไรกันแน่ พนักงานบอกว่า chef ต้มใบ cohiba ลงไปด้วย เพราะเวลาที่คนทาน chocolate ที่เข้มข้นมากๆ ก็อยากจะสูบซิการ์(จริงเหรอเนี่ยะ??) และรสชาติก็จะเข้ากันดี เราก็เลยไม่ทาน ice-cream คะ เพราะจักจี้คอ ทานแต่ fondu อร่อยมาก chocolate เข้มข้นสุดๆ เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปตอนที่ตัดแล้ว chocolate ไหลเยิ้มออกมา

ส่วนของแฟน เป็น macaroon กับ sherbet ลิ้นจี่คะ สีสันน่ารัก น่าทานมาก
    ps เค้าไม่ได้ให้แต่งตัว proper อะไรนะคะ แต่เมื่อคืนฝนตก ในร้านเลยหนาวมากๆ แฟนเลยต้องเอาเสื้อนอกมาใส่คะ

หมดแล้วคะ

สรุปโดยรวมแล้ว

อาหารอร่อยดีคะ
    บรรยากาศร้านปานกลาง ตกแต่งไม่ได้สวยมาก
    บริการดี พนักงานมีความรู้เรื่องเมนูดีคะ แต่เช็คบิลช้ามากกกก

ขอบคุณที่เข้ามาชมนะคะ เจอกัน review หน้าคะ bye bye

wckook's Avatar
    wckook is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นโฆษณาแล้วอยากไปกินเหมือนกันเลย
    ขอบคุณนะคะที่มารีวิวให้ชม
    น่ากินมากๆๆๆๆๆ

เอ่อ..ถามหน่อยนะคะ
    ทานจบคอร์สแล้ว...อิ่มมั้ยคะ

0/5

อยากลองเมนูนี่จังเลย ท่ทางน่าอร่อย ซู้ดดดดดดดดด
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    0/5
    อยากไปที่นีสักพักใหญ่ ๆ แล้วค่ะ
    อาหารน่าทานจังเลย
    ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ

0/5
    น่าทานมากๆค่ะ
    วันหลังต้องลองไปดูบ้างแล้ว
    ว่าแต่ ทานหมดคอร์สแล้วอิ่มป่าวคะ

อยากทานchocolate fonduจังเลยค่ะ
    เป็นคนชอบทานchocolateอยุ่แล้วด้วย
    ต้องอร่อยๆมากๆแน่เลย

macaroon กับ sherbet ลิ้นจี่ ตกแต่งได้น่ารักมากๆค่ะ
    ถ้าได้จานนี้มาต้องไม่กล้าทานแน่เลย
    แบบว่าไม่อยากให้มันหมดอะ อิอิ

ขอบคุณที่มารีวิวค่ะ

ไ ม่ มี ใ ค ร เ กิ ด ม า ไ ร้ ค่ า
    แ ม้ แ ต่ ค น โ ง่ ที่ สุ ด ก็ ยั ง ฉ ล า ด .. ใ น บ า ง เ รื่ อ ง
    แ ล ะ ค น ที่ ฉ ล า ด ที่ สุ ด ก็ ยั ง โ ง่ .. ใ น ห ล า ย เ รื่ อ ง

... Thanks SBN Mak Mak Ka...

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Unhappy

แง...ดูรายการอาหารแล้วคงกินได้แต่ของหวาน ไม่กิน sea food ไม่กิน foie gras อกไก่อบกับเห็ดนี่น่าสนมากค่ะ จะขอให้ chef เปลี่ยน sauce คงเสียมารยาทน่าดู เฮ้อ! -_-"
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    หิวเลยอะครับ

ขอบคุณมากๆๆเลยนะครับ

น่าทานมากๆๆๆๆๆๆๆๆ

0/5

Wink

น่ากินจริงๆด้วยค่ะ
    ถ้าเราได้ ไปทุกอย่าง ดังใจคิด...
    ชั่วชีวิต จะเอาของ กองที่ไหน...
    ได้มาบ้าง เสียไปบ้าง ช่างปะไร...
    เอาอะไร ชีวิตเรา เท่านั้นเอง...
    [SIGPIC][/SIGPIC]

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณ คุณ จขกท มากเลยนะคะ กำลัง จะไป อยู่พอดี หา ไกด์ไลน์ อิอิ แล้วก็เปิดมาเจอ
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member
    0/5

แค่เห็นก็กลืน ... ตามเลยเรา รีวิวครั้งหน้าของกลิ่นมาด้วยเลยนะคะ
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 081-1005750 give

ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook