Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 15

Thread: -----My First Review-----Yakiniku Paradise-----

Karnwadee's Avatar
    Karnwadee is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

-----My First Review-----Yakiniku Paradise-----

เล่นมานาน ขอเริ่ม review ครั้งแรก ด้วยของถนัด นั่นก็คือ การกิน 555

เราเป็นคนไม่อ้วน แต่เรื่องการกินนี่ไม่เคยเป็นรองคนอ้วนเลยค่ะ เรื่องอาหารนี่ถนัดนัก

วันนี้เลยมา review เรียกน้ำย่อยค่ะ เผื่อเพื่อนๆในนี้สนใจ จะได้ช่วยให้ตัดสินใจง่ายขึ้นค่ะ ^^

เริ่มครั้งแรก ก็ขอเอาเป็นร้านที่เพิ่งไปทานมาล่าสุดละกันนะคะ

ปกติ เราก็ทานอาหารประเภทYakiniku บ่อยมาก ทั้งๆที่ไม่กินเนื้อ แต่แฟนเราชอบกินเนื้อและชอบอาหารประเภทนี้มาก เลยไปไหนไปกัน ขนาดไม่กินเนื้อแน่ก็บุกไปหลายที่แล้ว ไม่ว่าจะถูกหรือแพง แบบไทย แบบเทศ ทั้ง ฺBerihana YUU Giant AKA SUKISHI NAMI miyabi โคขุน หรืออื่นๆ

แล้วพอ ดีวันนั้นเพื่อนที่ office ไปอ่านเจอร้านนี้ใน cosmopolitan เห็นว่าใกล้office เลยชวนกันไปค่ะ และเพื่อนที่เป็นช่างกล้อง ไปทานด้วย เค้าเลยถ่ายรูปสวยๆมาให้ค่ะ

สถานที่ทานของเราวันนี้ ชื่อว่าร้าน เตาถ่าน Yakiniku Paradise ร้านนี้เปิดไม่นาน แต่ก็เริ่มมีคนพูดถึงเยอะ รวมถึงลงในCosmoด้วยค่ะ อย่างนี้แล้วจะไม่ไปลองได้ไง?

ร้านนี้เป็น ปิ้งย่าง มีทั้งBuffet และ A la carte ค่ะ ถ้าเป็น buffet จะมีเนื้อหลายแบบ หมู2แบบ ปลาโดรี่ ไก่ ปลาหมึก ข้าวกระเทียม ข้าวญี่ปุ่น ผัก ซุปสาหร่าย ไข่ตุ๋น กิมจิ ส่วน a la carte จะมีเนื้อหลายแบบและอื่นๆอีกเยอะค่ะ นอกจากนี้ตอนกลางวันก็มีอาหารญี่ปุ่นเป็นจานๆด้วยนะคะ

Location : ตั้งอยู่ที่ park avenue ระหว่างเอกมัย 12 และ 14 ค่ะ (อยู่ตรงข้ามนั่งเล่น เยื้องๆโชว์รูมมินิค่ะ ร้านจะอยู่ด้านใน แต่จะมีป้ายอยู่ตรงทางเข้าค่ะ นอกจากป้ายร้านก็จะมีป้ายร้านนวด ชื่อต้นตาล หรือใบตาลอะไรซักอย่าง) tel:

Price : Buffet อยู่ที่ราคา 389 บาท ทานได้2 ชม.ค่ะ + น้ำ refil 30 บาท (มีให้เลือกคือ coke และ green tea ค่ะ)
    มี buffet ทุกวันไม่เว้นวันเสาร์อาทิตย์เลยค่ะ

Promotion :มา 4 จ่ายแค่ 3 ค่ะ !!!! ถึงสิ้นเดือนพฤษภาคม และต้องโทรมาจองโต๊ะก่อนค่ะ ถึงจะใช้สิทธิ์ได้
    แต่หลังพฤษภาคมก็ใช้โบร์ชัวร์ที่เค้าแจกให้ตอนทานเสร็จมาใช้สิทธินี้ได้เหมือนเดิมค่ะ

รูปป้ายทางเข้าค่ะ

อันนี้รูปหน้าร้าน โชคดีค่ะ ที่โทรไปจองก่อนเลยได้ที่เลย ไม่ต้องรอคิวค่ะ^^

รูปร้านโดยรวมค่ะ ร้านนี้ไม่ค่อยใหญ่นะค่ะ มีโต๊ะไม่เยอะค่ะ ควรโทรไปจองก่อน ขนาดวันนี้วันทำงาน ก็ยังเต็มทุกโต๊ะค่ะ

อันนี้เป็น menu ค่ะ วันนี้มาทั้งทีกลัวไม่คุ้ม เราและเพื่อนๆ เลือกแบบ Buffet ค่ะ ซึ่งจะเลือกได้ 2 แถว
    มีอะไรบ้างดูตาม menu เลยค่ะ

เริ่มแรกก็มาเสิร์ฟน้ำก่อนค่ะ โต๊ะเรามี 7 คน ก็สั่งทั้ง coke และ green tea ค่ะ

ส่วนหนุ่มๆ ทานเบียร์ค่ะ

อันนี้เป็นน้ำจิ้มค่ะ ยังไม่ได้ปรุงอะไร ยังใสแจ๋วอยู่ค่ะ

จากนั้น ก็ได้พริกกระเทียม พูนๆมาหลายอันค่ะ

ส่วนอันนี้เป็นน้ำมะนาว ที่นี่มาเป็นแบบขวดค่ะ

จานแรกมาแล้วค่ะ เป็นชุดเนื้อ จานใหญ่มาก ในนี้จะมีเนื้อลาย เนื้อสัน เนื้อติดมัน

จานต่อมา หมูของเรามาแล้วค่ะ ในนี้มี 2 ชนิด คือ หมูสันคอ กับหมูติดมัน

จานต่อมาก็เป็นอาหารทะเลบ้างค่ะ ปลาโดรี่ และปลาหมึก

ส่วนอันนี้เป็นข้าวกระเทียมค่ะ ข้าวที่นี่ดีค่ะ เป็นข้าวญี่ปุ่นเม็ดใหญ่ นิ่ม และหอมกระเทียมค่ะ

อันนี้เป็นผักรวมย่างค่ะ จริงๆมีผักอื่นด้วย แต่เราเน้นผักใบไม่เขียวค่ะ อิอิ ในนี้ก็มีฟักทอง แครอท หอมใหญ่

Karnwadee's Avatar
    Karnwadee is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่พูดมากแล้วมาดูภาพความอร่อยบนเตากันเลยค่ะ

มาจานแรกก็เริ่มตะลุมบอนกันแล้วค่ะ เตานี้ เนื้อล้วนๆค่ะ เตาที่นี่ดีค่ะ ร้อนเร็วทันใจ กินกันคล่องเลยค่ะ

ย่าง ย่าง ย่าง ย่างกันเข้าไป

จิ้มน้ำจิ้มเพิ่มรสชาติ

กินแล้วไม่คล่องคอ ก็มีซุปสาหร่ายให้ค่ะ

หรือจะแก้เลี่ยนด้วยผักยำ

ไข่ตุ่นก็มี

ปิดท้ายด้วยของหวานค่ะ น้ำแข็งไสถั่วแดงแสนชื่นใจ อันนี้ไม่รวมในบุฟเฟ่ต์นะคะ 40 บาทค่ะ
    (จริงๆแล้วใน buffet มีผลไม้ให้ด้วยค่ะ แต่หมดที่ order ก่อนเราสั่งพอดี เลยอดเลย T_T)

สรุปค่ะ

ด้านดี

-Taste:ในด้านรสชาตินั้นประทับใจค่ะ

หมูนุ่มมากๆๆ ชอบแบบสันคอค่ะ มันกำลังดีเลย ส่วนแบบหมูติดมันเราว่ามันเยอะไปหน่อย แต่คนอื่นๆที่กินมันก็ชอบมากค่ะ
    ส่วนเนื้อนั้นก็มีให้เลือกหลากหลาย คนกินเนื้อ ไม่ควรพลาดเลยค่ะ ทุกคนย่างๆๆ กินๆๆ ไม่ขาดปากเลยค่ะ และปลาก็นุ่มดีค่ะ
    ยิ่งเอาผักไปย่างให้น้ำผักมาโดนยิ่งอร่อยสุดๆ ผักย่างหอมอร่อยมากๆ
    ข้าวกระเทียมก็อร่อย น้ำจิ้มก็กลมกล่อมค่ะ

ถ้าให้เปรียบกับร้านอื่นๆ ใน positioning เดียวกัน เราว่าร้านนี้อร่อยค่ะ เนื้อ และ หมูคุณภาพดีค่ะ

หลัก ฐานความอร่อยก็คือ เฉพาะเราคนเดียวกินหมูจานแบบข้างบน2ชุด ผักย่าง2ชุด ปลาดอรี่ 1 ชุดครึ่ง ซุปสาหร่าย1 ไข่ตุ๋น1 ข้าวผัดกระเทียม 1ถ้วยครึ่ง และน้ำแข็งไส1 ค่ะ

- Price : ในด้านราคาก็คุ้มค่ามากค่ะ เพราะถูกกว่าgiant (ร้านgiant450บาทnetและbuffetเฉพาะวันธรรมดาค่ะ) ยิ่งมีโปรโมชั่นมา4จ่าย3ยิ่งคุ้มค่ะ เราไปกัน7คน ก็จ่าย6 รวมทั้งหมดประมาณ2700ค่ะ(รวมเบียร์) ตกคนละ 360บาทค่ะ (หักเบียร์ออกไปแล้วนะคะ)

- Service : อันนี้ก็ดีมากๆค่ะ ทั้งเสริืฟอาหารเร็ว มีเช็ดเตาให้บ่อยๆ รวมถึงเปลี่ยนถ่าน ส่วนน้ำนี่ไม่ต้องพูดถึง ไม่เคยพร่องไปกว่าครึ่งแก้วค่ะ ครึ่งแก้วปุ๊ป เติมให้ปั๊ปเลยค่ะ (เอ๊ะ หรือจะเป็นแผนให้เราอิ่มน้ำ จะได้กินเนื้อไม่คุ้มนะ? แต่กลยุทธ์นี้ไม่ได้ผลกับเราค่ะ เพราะเราว่าเราก็เติมน้ำไปไม่ต่ำกว่า5ครั้งเลยนะ 555)
    พนง.ก็มาคอยตามเก็บจานที่เกลี้ยงแล้ว และคอยถามว่าจะเอาอะไรเพิ่มมั้ย อยู่ตลอดค่ะ
    เจ้าของร้านก็อัธยาศัยดี ยิ้มแย้มตลอดเวลาค่ะ ตอนที่บอกว่าผลไม้หมดก็ขอโทษแล้วขอโทษอีก

- Equipment : เตาที่นี่ดีค่ะ ร้อนเร็ว สุกเร็ว ไม่ติดกระทะด้วยค่ะ และเป็นเตาถ่าน ทำให้เนื้อหอมอร่อยค่ะ

ด้านเสีย

- ร้านเล็กไปหน่อยค่ะ มีแค่ไม่กี่โต๊ะ (น่าจะ 8-10 โต๊ะค่ะ) ถ้าเป็นเสาร์-อาทิตย์คงรอนานแน่ๆค่ะ

- ไม่มีกุ้งกับแซลมอนเหมือน giantค่ะ (แต่ราคาแค่นี้ ก็ไม่ควรบ่นเนอะ เราโลภมากเองอ่ะ)

- ที่จอดรถน้อยค่ะ และ แพงด้วย ขนาดประทับตรา ก็เสีย 20 บาทค่ะ เราทานไม่ถึง 2 ชม.เลย

- ระบบดูดควันไม่ค่อยดีค่ะ ออกมานี่เหม็นมากค่ะ มีแต่กลิ่นของย่าง ยิ่งมานั่งในรถกันนี่ไม่ต้องพูดถึง

คะแนนโดยรวม เราให้ 8.5 / 10 ค่ะ หักไปนิดนึงจากข้อเสียที่กล่าวมา
    แต่เราอาจจะกดคะแนนไปหน่อยนะคะ เพราะเพื่อนร่วมโต๊ะให้เต็มสิบกันเลย

ได้คะแนนขนาดนี้ แถมใกล้ที่ทำงานอีกด้วย มีครั้งหน้าแน่นอนค่ะ

วันนี้ไปก่อนนะคะ ถ้าได้ไปทานที่ไหนอีก จะเอามา review ค่ะ

ขอบคุณค่ะ ^^

ps--> review ครั้งแรก ถ้าไม่ถูกใจ ก็แนะนำด้วยนะคะ

SecretAdmier's Avatar
    SecretAdmier is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นรีวิวแล้วหิวเลยค่ะ

วันหลังจะต้องไปลองบ้างละ

หวานก็เป็นคนชอบทานเนื้อมากๆๆๆเหมือนกันค่ะ

ปกติจะไปทานที่อิโรฮะ และก็ Nami ค่ะ

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    โอ้ยเป็นกระทู้ที่ทำให้เกิดความหิวเลยครับผม

อยากทานๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณนะครับ

ไวจะหาโอกาศไปนั่งทานสวยๆๆบ้างนะครับ

pinkky's Avatar
    pinkky is offline Trusted Member
    0/5
    อยากกินเนื้อลายยยยยยย น่ากินมากๆๆค่ะ ราคาไม่โหด อยู่ไม่ไกลด้วย

0/5
    น่ากินมากกก ทุกอย่างเลยค่ะ

0/5
    เมื่อวานพึ่งไปทานมื้อเย็นกับที่บ้านมาอาหารยังไม่ถึงครึ่งของที่นี้เลยจ่ายไปเกือบ 1400 บาทแน่ะ เฮ้อ... แต่ว่าอาหารน่าตาดีน่ากินจังอ่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    จขกท. ใจร้ายมาทำให้หิวยามบ่าย อิอิ

น่าืทานมากคับ ไว้จะลองไปทานกับเพื่อนๆดู ขอบคุณที่มารีวิวคับ

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member
    0/5
    ทั้งเนื้อ ทั้งหูมสไลด์ ขอกลืนน้ำก่อนชม...อิอิ เสาร์นี้ต้องไปลองจ้า
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 081-1005750 give

ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    อยู่ใกล้อ๊อฟฟิศมั่กมากก.กกกก

แต่ยังไม่มีโอกาสได้ไปลองชิมเลยคะ

ว่าแล้วสงสัยต้องโอกาสแวะไปซะแล้วววว.ววว

ขอบคุณที่มารีวิวนะคะ
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook