Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 26

Thread: Review "Red Sky"

Warning Points:
    0/5
    อุแหม่....ถ้ามันชื่อว่า yellow sky นี่...เป็นเรื่องเลยนะคะ ฮิฮะ
    a picture is worth a thousand words.

0/5
    ^
    ^^
    ^^^
    เห็นด้วยคะ ไม่ขอแปลเป็นไทยเลย 555555

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    สวยมากๆๆมายครับ

กิเลสหนามากมาย

บรรยากาศลมเย็นๆๆๆๆๆ

ไปกัน 2 คนคงสวิตน่าดู

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    เพิ่งไปมาเหมือนกันค่ะ ร้านสวยดี บรรยากาศดี อากาศสบายดี แต่ลมแรงมากๆ แนะนำให้สาวๆ รวบผมไปนะคะ

เรื่องอาหารเห็นด้วยว่ารสชาติไม่เท่าไหร่ แต่ติดใจถั่วที่ให้มากินเล่นอ่ะค่ะ อร่อยดีเหมือนเค้าใส่ผงมาม่าต้มยำมาด้วยค่ะ

แต่ Meesook ให้คะแนน service น้อยกว่าเจ้าของกระทู้ค่ะ ให้แค่ 3 ค่ะ เพราะเจอพนักงานหน้าบึ้ง แถมพูดไม่มองหน้า คิดตังค์ผิดอีกต่างหาก

คืนวันเสาร์ มี live piano ค่ะ นักร้องเสียงหล่อดี เพลงเพราะ ช่วยบรรยากาศได้เยอะค่ะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

shiroi's Avatar
    shiroi is offline Trusted Member
    0/5
    เข้ามาร่วมเชียร์ที่นี่อีกคนครับ
    ค็อกเทลอร่อย บรรยากาศดี มีทั้ง smoking และ non-smoking zone ให้เลือก

Lavish is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Cookiedc View Post
    แล้วก็ถึง main course

เราเลือก steak คะ เพราะไม่ได้ปลื้ม seafood เท่าไหร่

ของแฟนนี่เป็นอะไรจำไม่ได้ เพราะมัวแต่สนใจจานของตัวเอง^^

ท่าทางบรรยากาศดีมากเลยค่ะ กลับไทยต้องแวะไปบ้าง
    สงสัยเราต้องเลือกซีฟู้ดอย่างเดียว ทานเนื้อแบบนี้มะเป็นอะ ดูน่ากลัว >< ชอบอย่างเดียวชีสมาเป็นปึกเลย หุหุ เราต้องกินหมดแน่ ไม่อ้วนไงไหวเนี่ยะ ^^

0/5
    Quote Originally Posted by Oldie_Pang View Post
    อุแหม่....ถ้ามันชื่อว่า yellow sky นี่...เป็นเรื่องเลยนะคะ ฮิฮะ
    ^
    ^^
    ^^^
    ^^^^
    ฮาได้อีก
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5
    ว้าว..... แค่บรรยากาศก็เกินคำอธิบายแล้วค่ะ
    ถ้ามีโอกาส จะต้องแวะไปสักครั้งแน่นอน

0/5
    แนะนำ Long Table แถวแยกอโศกดูนะค่ะ
    บรรยากาศดีไม่แพ้ Red Sky เลยค่ะ

อาหารอร่อยค่ะ เค้กช็อคโกแล็ตลาวา กะ เครื่องดื่มชาละวัน อร่อยมั๊กมาก(ไม่มีรูปค่ะ^^)

เมจิ's Avatar
    เมจิ is offline Trusted Member
    0/5
    วิวสวยมากมายยยยย

หิวเรยย.... ~~

ขอบคุณสำหรับรีวิวนะค้า

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook