Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 21

Thread: รบกวนผู้รู้ ช่วยแนะนำร้านอาหาร ที่หัวหินด้วยจ้า

Hybrid View

neoy-nui's Avatar
    neoy-nui is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking รบกวนผู้รู้ ช่วยแนะนำร้านอาหาร ที่หัวหินด้วยจ้า

พอดีจะไป หัวหินวันจันทร์นี้คะ เลยอยากได้ร้านอาหาร เด็ดๆ บรรยากาศดีๆคะ ที่สำคัญจะพา สาวแสบ วัย 6เดือน ไปด้วยคะ เลยอยากได้ร้านที่แบบ ค่อนข้างกว้างนิดนึง รบกวน เพื่อนๆ พี่ๆด้วยจ้า ขอบคุณล่วงหน้าคะ

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลงใหม่ เนื่องจากที่มีอยู่เดิมหายไป เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://www.rd1677.com/backoffice/PicUpdate/44658.jpg ครับ
    หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม ขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ
    http://upload.tarad.com/viewer.php?id=b1791985ca96ac6832a58c0dbea27fb6.gif

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member
    0/5
    จะหนี้ลูกค้าไปเที่ยวหรอคะ..อิอิ
    กิ๊ฟท์กำลังจะไปหัวหินวันศุกร์นี้แล้วแต่ไปเล่นแรลลี่
    ของหนังสือพิมพ์โพสต์ทูเดย์ นะคะ กิ๊ฟท์จะไปนอน The Regent Cha Am Hua Hin Beach นะ
    แต่ถ้าปกติกิ๊ฟท์จะไปพัก โซฟิเทล เซ็นทรัล รีสอร์ท คะ
    ลองไปร้าน เปิ้ลซีฟู๊ด อยู่ที่เขาตะเกียบ แนะนำ หอยเชลล์ทอดกระเทียม เด็ดคะ

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 081-1005750 give

ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

neoy-nui is offline Trusted Member
    0/5
    คะ คุณกิ๊ฟท์ ไม่ได้หนีนะ... อิอิ นานๆไปหลังจากเหนื่อยกะเจ้าตัวเล็กมานานคะ

เนยไปพักที่ Hua Hin Marriott Resort & Spa คะ ไปอยู่หลายวันเหมือนกัน เลยอยากจะไปตระเวนกินอาหาร หลายๆร้าน

เที่ยวให้สนุกนะคะ คุณกิ๊ฟท์ พูดถึงแรลลี่ แล้วน่าสนุกจัง
    http://upload.tarad.com/viewer.php?id=b1791985ca96ac6832a58c0dbea27fb6.gif

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member
    0/5

0/5

ไม่รู้ทันไหมเอ่ย หวังว่าคงทันน่ะค่ะ

ทันไหมเอ่ย

ชะอำ
    สังเวียนซีฟู้ด อยู่ก่อนถึงหัวหิน แถวๆ Veranda Resort ที่ชะอำค่ะ

ปลาทูเรสเตอรอง แถวๆสังเวียนอยู่ที่ชะอำค่ะ ร้านนี้มีเมนูปลาทูอร่อยๆหลายอย่าง

หัวหิน
    หัวหินที่ไปกินบ่อยๆก็คงเป็นโรงแรมสายลมเป็นโรงแรมแรกในหัวหิน

ถ้าอาหารทะเลก็คงเป็นเจ็เขียวหรือปูเป็นจ้ะ ร้านพวกนี้จะอยู่ทางไปเขาตะเกียบค่ะ ขับไปเรื่อยๆจะเห็นป้ายเอง

สุพัตรา เป็รรีสอร์ทแต่บรรยากาศดี อาหารก็อร่อยค่ะ อยู่เลยเจ็เขียว แถวๆปูเป็นอ่ะค่ะ

ร้านอาหารตรงหัวมุมถนน ตรงข้ามกับตลาดโต้รุ่งหัวหินค่ะ ก็โอเคค่ะ

ร้านอยู่เย็น อยู่ในตัวเมืองหัวหิน แต่ต้องขอโทษด้วย จำซอยไม่ได้ค่ะ

อาการกลางวันในหัวหินที่ขอแนะนำ
    ก๋วยเตี๋ยวเป็ดเจ็ไฝ อยู่ทางไปเขาตะเกียบ
    ก๋วยเตี๋ยวปลานายหอย จำทางไม่ได้ค่ะ

ขอเสนอ ร้านเค้กที่ควรไปคือ บ้านใกล้วัง บรรยากาศดี เค้กอร่อย อยู่แถวๆร้านอยู่เย็นน่ะค่ะ
    ร้านข้าวเหนียวมะม่วง บ้านป้าเจือ ตรงข้าม โรงแรมฮิลตัน หัวหิน

หวังว่าน่าจะพอน่ะค่ะ ลองเลือกดูค่ะ เที่ยวให้สนุกน่ะค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by ckckck View Post
    ทันไหมเอ่ย

ชะอำ
    สังเวียนซีฟู้ด อยู่ก่อนถึงหัวหิน แถวๆ Veranda Resort ที่ชะอำค่ะ

ปลาทูเรสเตอรอง แถวๆสังเวียนอยู่ที่ชะอำค่ะ ร้านนี้มีเมนูปลาทูอร่อยๆหลายอย่าง

หัวหิน
    หัวหินที่ไปกินบ่อยๆก็คงเป็นโรงแรมสายลมเป็นโรงแรมแรกในหัวหิน

ถ้าอาหารทะเลก็คงเป็นเจ็เขียวหรือปูเป็นจ้ะ ร้านพวกนี้จะอยู่ทางไปเขาตะเกียบค่ะ ขับไปเรื่อยๆจะเห็นป้ายเอง

สุพัตรา เป็รรีสอร์ทแต่บรรยากาศดี อาหารก็อร่อยค่ะ อยู่เลยเจ็เขียว แถวๆปูเป็นอ่ะค่ะ

ร้านอาหารตรงหัวมุมถนน ตรงข้ามกับตลาดโต้รุ่งหัวหินค่ะ ก็โอเคค่ะ

ร้านอยู่เย็น อยู่ในตัวเมืองหัวหิน แต่ต้องขอโทษด้วย จำซอยไม่ได้ค่ะ

อาการกลางวันในหัวหินที่ขอแนะนำ
    ก๋วยเตี๋ยวเป็ดเจ็ไฝ อยู่ทางไปเขาตะเกียบ
    ก๋วยเตี๋ยวปลานายหอย จำทางไม่ได้ค่ะ

ขอเสนอ ร้านเค้กที่ควรไปคือ บ้านใกล้วัง บรรยากาศดี เค้กอร่อย อยู่แถวๆร้านอยู่เย็นน่ะค่ะ
    ร้านข้าวเหนียวมะม่วง บ้านป้าเจือ ตรงข้าม โรงแรมฮิลตัน หัวหิน

หวังว่าน่าจะพอน่ะค่ะ ลองเลือกดูค่ะ เที่ยวให้สนุกน่ะค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ เดี๋ยวต้องแวะไปซะแล้ว ไปวันจันทร์นี้คะ ส่วนตัวชอบกินอาหารทะเล ชอบกินเค้ก ต้องแวะไปลองคะ

0/5
    เข้ามาอ่าน เลยแวะมาบอกค่ะ เมื่อก่อนไปหัวหินทีไรไม่เคยพลาดค่ะร้านสังเวียน แต่เดี๋ยวนี้ไม่อร่อยเหมือนก่อน ราคาแพงอีก
    คนเยอะเพราะตามกระแสค่ะ แต่เดี๋ยวนี้พบแหล่งใหม่ค่ะ ที่ชะอำ ร้านป้าฮี๊ด ติดกับสะพานปลาเลยค่ะ รับรองว่าสด ปูม้าโลละ 340 บาทค่ะ สังเวียน 450 บาทค่ะ อาหารรสชาดใช้ได้เลยทีเดียว ที่สำคัญไม่แพงเลย สั่งมาทานเต็มโต๊ะ กุ้ง หอย ปู ปลา เช็กบิลมา 1300 ค่ะ
    สำหรับร้านขนมบ้านใกล้วัง ความเห็นส่วนตัวนะคะ ไม่ค่อยอร่อยเท่าไหร่ค่ะ เค้กเนื้อแห้งๆ แต่บรรยากาศดีค่ะ ขนมราคาแพงพอๆกับเค้กในห้างที่กรุงเทพเลยค่ะ
    แต่อย่างที่บอกค่ะว่าความเห็นส่วนตัวนะคะ แล้วแต่คนชอบค่ะ
    เอาเป็นว่าลองๆทานกันดูนะคะ แล้วมาแชร์กันว่าร้านไหนอร่อยบ้าง

Comments from Facebook