Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: อร่อยต้องแบ่งปัน...แนะนำร้านอาหารแถวจังหวัดปทุมธานีและจังหวัดนนทบุรี....

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

อร่อยต้องแบ่งปัน...แนะนำร้านอาหารแถวจังหวัดปทุมธานีและจังหวัดนนทบุรี....

ขอออกตัวก่อนก่อนนะคะทำไม่เราเลือกจังหวัดปทุมและจังหวัดนนทบุรี
    เพราะเนื่องจากบ้านเจ้าของกระทู้อยู่แถวอยู่แถวๆนี้นะคะ ถ้าเรา Post ร้านไหนตกหล่น
    เพื่อนเพิ่มเติมได้คะ ของอร่อยๆก็ต้องแบ่งกันเน้อ

1.ครัวครูจุก อาหารแนะนำ ฉู่ฉี่กุ้งแม่น้ำ ฯลฯ ซอยวัดไผ่ล้อม ปทุมธานี Tel. 02-9798085

2.กุ้ยช่ายเจ๊มล อาหารแนะนำ อร่อยทุกไส้ น้ำจิ้มรสเด็ด ในวัดศาลเจ้า(ริมแม่น้ำเจ้าพระยา) ปทุมธานี Tel. 02-9795967-8,01-9102669

3.ร้านก๋วยเตี๋ยวเรือ "เรือนไม้" สูตรโบราณ ในวัดศาลเจ้า(ริมแม่น้ำเจ้าพระยา) จ.ปทุมธานี

4.สมหวังไก่ย่าง อาหารแนะนำ เป็ดร่อนสมหวัง ปลาช่อนเผาเกลือ ฯลฯ อยู่ถนนรังสิตปทุม จ.ปทุมธานี Tel. 02-5672143-4 , 084-8777227

5.สวนอาหารบ้านพักผ่อน อาหารแนะนำ ปลาช่อนโบราณ กุ้งเต้น ฯลฯ
    อยู่ถนนนาวงพัฒนา (ข้างวัดนาวง) จ.ปทุมธานี Tel. 02-9786007, 086-3206964

6.ร้านไก่ทอง เมืองทองธานี อาหารแนะนำ ตับกระเทียม สลัดทอด ปลาอินทรีทอดแบบไต้หวัน ฯลฯ
    ร้านอยู่ทางขวามือ ตรงข้ามกับมหาวิทยาลัย สุโขทัยธรรมาธิราช จ.นนทบุรี Tel. 981-7771-2

7. ร้านสวัสดี ก๋วยเตี๋ยวเรือ อาหารแนะนำ เล็กต้มยำ ขนมถ้วยอร่อยมาก ร้านเป็นเรือ 2 ลำ มีห้องแอร์อยู่ด้านล่าง
    อยู่ช่วงประมาณคลอง 2 รังสิต จ.ปทุมธานี Tel. 0-2974-1078

8.ร้านบ้านระเบียงน้ำ อาหารแนะนำ กุ้งห่อซาลมอน น้ำพริกลงเรือ ปลากระพงคั่วสมุนไพร
    ปลาเก๋าพิโรธ ฯลฯ อยู่ตรงซอยนนทบุรี 23 วัดแคนอก สนามบินน้ำ จ.นนทบุรี Tel. 02-968-1481

9.ร้านขนมจีนเส้นสด ''แม่อุ่นเรือน'' อาหารแนะนำ ขนมจีนเส้นสด ส้มตำทอด ฯลฯ อยู่ถนนพัฒนสัมพันธ์ จ.ปทุมธานี Tel. 02-9780560

10.ร้านก๋วยเตี๋ยวปลา ทีวีสี 3 เมืองทองธานี อาหารแนะนำ ต้มยำน้ำ ต้มยำแห้ง เปาะเปี้ยสด ฯลฯ
    อยู่ตรงข้าม สำนักงานที่ดิน นนทบุรี เขตปากเกร็ดจ.นนทบุรี

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 081-1005750 give

ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

0/5
    อู้ว.... น่ากินทุกอย่างเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ

PREZZO's Avatar
    PREZZO is offline Trusted Member
    0/5
    ไปนนทบุรีบ่อยเหมือนกันครับ มีโอกาสต้องแวะไปลองชิม

เนมิราชชาดก
    พระเจ้าเนมิราช เมื่อทรงปฏิบัติธรรมอยู่นั้น ทรงสงสัยว่า การให้ทานกับการประพฤติพรหมจรรย์ คือ การรักษาความบริสุทธิ์ ไม่ข้องเกี่ยวกับวิถีชีวิตของชาวโลกนั้น อย่างไหนจะประเสริฐกว่ากัน

พระอินทร์ได้ทรงทราบถึงความกังขาในพระทัยของพระเจ้า เนมิราช จึงเสด็จจากดาวดึงส์ลงมาปรากฏ เฉพาะพระพักตร์ พระราชา ตรัสกับพระราชาว่า "การประพฤติพรหมจรรย์จึงทำได้ยากยิ่ง กว่าการบริจาคทาน และได้กุศลมากยิ่งกว่าหลายเท่านัก"

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    0/5
    กี๊ดดดด กุ้ยฉ่าย อยากทานมากค๊าบบบบบบบ

เตี๋ยวปลาช่อง 3 ร้านที่ 10 ก็อร่อยมากๆๆๆๆๆ

ไก่ทองก็อร่อยนะคับ แต่เด่นว่าแพงไปหน่อย เค้าบอกร้านนี้ราดหน้าอร่อยด้วยนะคับ

8.ร้านบ้านระเบียงน้ำ วิวน่าไปนั่งทานมาก อ๊ากกกกกกก กลับไทยด่วน แงๆ

0/5
    อยากกิน"ตับ" จ้า อยากกิน "ตับกระเทียม" ชอบหลาย ซู้ดดดดดดดดดด
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    0/5

Smile

แวะเข้ามาหา ร้านอาหาร อร่อยๆ ไว้แวะไปทาน ครับ
    ขอบคุณ จขกท. ครับ ที่เอามาแนะนำและแบ่งปัน

0/5
    ขอบคุณค่ะ เเล้วจะตามไปหม่ำๆ นะคะ

Nakderntang's Avatar
    Nakderntang is offline Trusted Member
    0/5
    นนทบุรีกับปทุมฯ ไม่ไกลมาก ต้องลองแวะไปทาน
    น่าทานทุกร้านเลยค่ะ
    อยากทานกุ้ยช่าย
    เห็นมี 3 ไส้ อยากทานไส้เผือก
    เพราะหาทานยาก
    ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่นำมาแบ่งปันค่ะ

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    Blog Entries
    6
    0/5
    ว้าวๆๆ น่ากินมาก
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

0/5
    ขอบคุณที่แบ่งปันที่อร่อย ๆ นะค่ะ
    http://www.facebook.com/ddgadget กด Like กันได้นะค่ะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook