Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 23

Thread: สุกี้ ชาบูญี่ปุ่น อร่อยมากค่ะ ไปทานมา ราคา

Warning Points:
    0/5

Smile สุกี้ ชาบูญี่ปุ่น อร่อยมากค่ะ ไปทานมา ราคา

บุฟเฟ่ต์ที่นี้มีให้เลือก 3 แบบ คือ บุฟเฟ่ต์ชาบูชาบู บุฟเฟ่ต์สุกี้ หรือ ทั้งสองอย่างก็ได้..(เค้ามีหม้อแบบแบ่งครึ่งอะ..กินได้ทั้งสองอย่าง) แบบที่หนึ่งและสองราคา 349 บาท แบบที่สามก็เพิ่มอีกคนละ 39 บาทครับ...ก็มีเนื้อให้เลือกมากมายเหมือนทุกร้าน ไม่ว่าจะเป็นเนื้อหมู เบคอน เนื้อวัว เนื้อปลา แต่เนื้อปลาไม่ได้รวมในบุฟเฟ่ต์นะ เป็นปลาแซลมอน ถาดละ 49 บาท..แต่ที่พลาดไม่ได้..เค้ามีหมูหมักบนกระบอกไม้ไผ่ด้วย...อันนี้รสชาดไม่ เลวเลยอะ...นุ่มถึงรสมาก....และก็มีชุดผักก็มีเหมือนทั่วไปอะครับ...ผักกาด ขาว ผักกระหล่ำ ผักกวางตุ้ง วุ้นเส้น เส้นบุ เส้นอุดัง กระเทียม ต้นหอมใหญ่ หัวหอม อะไรพวกนี้อะครับ เติมไม่อั้น.....สำหรับเครื่องดื่ม..ก็มีแบบทั้งรีฟิวล์และก็สั่งเป็นแก้วๆ ก็ได้..แต่เครื่องดื่มก็ไม่รวมในบุฟเฟ่ต์..แบบรีฟิวล์คิดหัวละ 39 บาท..ก็มีทั้งน้ำอัดลม น้ำชาเขียว ชามะนาว ชาขาวญี่ปุ่น..ไว้คอยบริการ..พร้อมทั้งข้าวญี่ปุ่นและก็ข้าวกระเทียมด้วย

วันนี้พวกเรามาทานบุฟเฟ่ต์สุกี้ญี่ปุ่นกัน...ความอร่อยของที่นี่ผมต้องชม เรื่องน้ำซุปสุกี้อะคับ...กลมกล่อมมากไม่หวานไม่เค็มไป และก็หมูหมักกระบอกไม้ไผ่ รสชาติโอเคเลยอะ...แต่ที่ผมชอบอีกอันก็คงเป็นเนื้อปลาแซลมอนนะ..ถึงแม้ไม่ ได้รวมในบุฟเฟ่ต์ก็ตาม..อยากให้มาลองทานกันนะครับ....

เร็วมากครับสำหรับร้านนี้ ทั้งบริการต่างๆ รับออร์เดอร์ มาเสริ์ฟ ไม่ต้องรอเลยอะ..เร็วดี...น้องๆ ก็มีประจำเป็นจุดๆ ทำให้สั่งอาหารเพิ่มได้สบายๆๆ...โดยรวมผมชอบนะร้านนี้...ก็คุ้มค่าครับ สำหรับขับรถมาทานกัน...และก็ไม่แพงเกินไป..รับได้ๆ...

349 บาท ++ (ไม่รวมค่า Service Charge 5% + VAT 7%)
    เปิดทุกวัน 11.30 -14.00 น. และ 17.30 – 22.00 น. โทร. 02-287-4904

1160/2 ถนนนราธิวาศราชนครินทร์ (เลยซอย 9 มานิดเดียว ) แขวงทุ่งมหาเมฆ
    เขตสาทร กรุงเทพฯ
    Thanks iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

powermink's Avatar
    powermink is offline Trusted Member
    0/5
    ดูจากรูปแล้วน่าทานดี มีเพื่อน ๆ ท่านไหนไปลองมาแล้วบ้างงง

0/5
    เห็นภาพแล้วหิวเลยค๊า :P

0/5
    ขอบคุณมากๆคร๊า หิวเรย อิอิอิ
    [SIGPIC][/SIGPIC]@@OrgaN@@♥♥♥.·:*¨¨*:·.A.·:*¨¨*:·.FIVE.·:*¨¨*:·.STAR.·:*¨¨*:·.BUYER.·:*¨¨*:·.♥♥♥

0/5
    รูปสวยค่ะ เห็นแล้วหิวเลยจริงๆด้วย
    อร่อยจริงๆใช่มั้ยคะ วันหลังจะได้ไปทานบ้าง
    แล้วถ้าเทียบกับอากิโยชิล่ะค่ะ

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    ดูแล้วหิวเลยคะ อยากิน อยากกิน
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

0/5
    เนื้อนุ่ม อร่อยกว่า มากเลย ครับผม ต้องไปลองดู

0/5
    อิๆๆ จขกท. ลืมบอกชื่อร้าน ร้านชื่อ ฮาจิ (HACHI) นะคะ
    อยู่แถว ๆ บ้านเราเลย เคยไปกินครั้งนึงกับเพื่อน ๆ ก็ประทับใจค่ะ มีอาหารญี่ปุ่นทั่ว ๆ ไปสั่งได้ด้วย อร่อยดี
    ตอนนั้นกินวันเกิดเพื่อน เจ้าของร้านเค้าเอาขนมอะไรไม่รู้ปักเทียนใส่ถ้วยเล็ก ๆ มาให้เพื่อนเราด้วย น่าร้ากกก

บริการที่ใส่ใจลูกค้าเล็ก ๆ น้อย ๆ แบบนี้แหละ ทำให้อาหารมันรสชาติอร่อยขึ้นมาเลย
    fashion & style updates at::http://whatacatsaw.blogspot.com/

JANESILVER's Avatar
    JANESILVER is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by kikalicious View Post
    อิๆๆ จขกท. ลืมบอกชื่อร้าน ร้านชื่อ ฮาจิ (HACHI) นะคะ
    อยู่แถว ๆ บ้านเราเลย เคยไปกินครั้งนึงกับเพื่อน ๆ ก็ประทับใจค่ะ มีอาหารญี่ปุ่นทั่ว ๆ ไปสั่งได้ด้วย อร่อยดี
    ตอนนั้นกินวันเกิดเพื่อน เจ้าของร้านเค้าเอาขนมอะไรไม่รู้ปักเทียนใส่ถ้วยเล็ก ๆ มาให้เพื่อนเราด้วย น่าร้ากกก

บริการที่ใส่ใจลูกค้าเล็ก ๆ น้อย ๆ แบบนี้แหละ ทำให้อาหารมันรสชาติอร่อยขึ้นมาเลย
    กำลังจะถามชื่อร้านพอดีเลย น่ากินจังเลย
    งั่มๆ ... ^^

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member
    0/5
    ต้องตามไปชิม อิอิ ขอบคุณ จขกท.นะคะ

I would rather hurt myself
    Than to ever make you cry
    There's nothing left to say but goodbye

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook