Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 31

Thread: REVIEW JAPANESE RESTAURANT "UTAANDON" @ CTW อร่อย คุ้มราคา พนง.น่ารัก บรรยากาศเลิศ! !!*

ibuilt's Avatar
    ibuilt is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking REVIEW JAPANESE RESTAURANT "UTAANDON" @ CTW อร่อย คุ้มราคา พนง.น่ารัก บรรยากาศเลิศ! !!*

ขอมาเจิมเปิดกระทู้รีวิว อาหาร ด้วยร้านอาหารญี่ปุ่นที่ไม่ค่อยดังแต่รสชาติเยี่ยม!!!

หลายๆท่านเวลาเข้าห้างแล้วต้องการทานอาหารญี่ปุ่น คงหนีไม่พ้น ฟูจิ เซน ฯลฯ
    แต่ขอเหน็บร้านฟูจิหน่อยเถอะค่ะ ไม่รู้ร้านนี้มีอะไรวิเศษวิโสนัก คนจึงนิยมชมชอบร้านนี้นัก
    ยิ่งช่วงเย็นวันศุกร์ลามไปจนถึงเย็นวันอาทิตย์ คนจึงแออัดอยู่หน้าประตูร้านทุกห้าง...
    จะว่ารสชาติอร่อยก็ไม่ใช่ พนง.บริการดีเหรอ?...ไม่มั้ง ถูกหรือ??...ไม่น่าใช่

วันนี้จขกท.เลยมาแนะนำร้านอาหารญี่ปุ่น ที่เป็นอาหารญี่ปุ่นจริงๆ ให้ชมกันนะคะ
    ร้านนี้มีอยู่ไม่กี่สาขาค่ะ แต่ที่จขกท.รู้ และ เคยไปทานมาแล้วมีอยู่ 2 สาขา ค่ะ
    คือ สาขา เซ็นทรัลเวิล์ด ชั้น6 ติดกับร้านS&P และ สาขาดิเอ็มโพเรี่ยม ชั้น3 ติดกับร้านAPEX

แต่วันนี้รูปมาจากสาขาเซ็นทรัลเวิล์ดค่ะ ((:

เมนูนี้ เป็น คัตสึด้งอูด้งค่ะ ขอบอกว่าอูด้งอร่อยมากกกกกก

ปลาแซลม่อน จริงๆมีอยู่5ชิ้นค่ะ แต่น้องชายแอบกินไปแล้ว2 เลยเหลือรอดมาแค่3ค่ะ
    อร่อยมากค่ะ เนื้อหวานๆหอมๆ ชิ้นหนาคุ้มราคาจริงๆค่ะ

เมนูนี้เป็นเซ็ตอาหารกลางวันค่ะ (ขอบอกว่าให้เยอะมาก กินไม่หมดเลย)
    สั่งเป็นเซ็ตปลาแซลม่อนย่างซีอิ๊วมาค่ะ แต่ดูอาหารที่เค้าให้มาด้วยสิ่ค่ะ
    มีทั้ง ไข่ตุ๋น ซุปใส่อูด้ง(ซุปกับอูด้งอร่อยมากก) ของทอด

สรุปราคาไม่แพงมาก คุ้มราคามากค่ะ บรรยากาศก็เงียบสงบ
    ช้อนส้อมชาม อะไรต่างๆก็ให้ความรู้สึกเป็นญี่ปุ่นมากๆค่ะ
    พนักงานน่ารัก ยิ้มแย้มแจ่มใส ไม่มีเหวี่ยงค่ะ

วันนี้ขอมารีวิวแค่นี้นะคะ หวังว่าเพื่อนๆคงจะได้มีโอกาสไปชิมดูนะคะ
    แล้วจะรู้ว่าอร่อยคุ้มราคามากค่ะ
    ติดต่อบิ๊วได้ทาง PM หรือ fabulous52@gmail.com
    ได้ตลอด24ชม.ค่า

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    น่ากินมากเลยค่ะ หิวเลยอ่ะ ต้มมาม่ากินดีมั้ยเนี่ย 55555

ibuilt is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by greenpark View Post
    น่ากินมากเลยค่ะ หิวเลยอ่ะ ต้มมาม่ากินดีมั้ยเนี่ย 55555
    ว๊าววว มาเม้นเร็วมากๆ ปลื้มๆ >w<
    จขกท. โพสไปท้องร้องไป สงสารตัวเอง 55555
    ติดต่อบิ๊วได้ทาง PM หรือ fabulous52@gmail.com

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นวาซาบิก้อนนั้นแล้วหิวจังเลยค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ ต้องได้ไปกินแน่ๆเลย
    เพราะอาหารญี่ปุ่นนี่ติดอันดับต้นๆสำหรับเราเลย
    อยากกินแซลมอนซาชิมิจัง
    RycooL RycooL

0/5
    เซตนี้ดูเยอะและน่ากินมาก ถ้าไม่ผิดกฎอะไร รบกวนขอราคาค่าเสียหายต่อเซตนี้ได้มั้ยคะ ดูน่ากินจริงๆ^^

0/5
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    เห็นวาซาบิก้อนนั้นแล้วหิวจังเลยค่ะ
    แต่จขกท.แอบเม๊าค่ะ กลัววาซาบิมาก แฮ่ๆ เคยทานไปครั้งนึง แล้วรู้สึกว่าไม่ใช่
    หลังจากนั้นเวลากินปลาดิบหรือข้าวปั้นก็ไม่เคยใส่วาซาบิเลยค่ะ>w<

Quote Originally Posted by rycool View Post
    ขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ ต้องได้ไปกินแน่ๆเลย
    เพราะอาหารญี่ปุ่นนี่ติดอันดับต้นๆสำหรับเราเลย
    อยากกินแซลมอนซาชิมิจัง
    แนะนำจริงๆค่ะ อร่อยมากกก รสชาติแบบว่าญี่ปุ่นจริงๆค่ะ เหมือนไปทานที่ญี่ปุ่นเลยค่ะ
    คนน้อยค่ะ เงียบสงบๆ ดีกว่าบางร้าน เสียงอึกทึกครึกโครม ทานไปตะโกนคุยแข่งกันใหญ่เลยๆ (:

Quote Originally Posted by pooguii View Post
    เซตนี้ดูเยอะและน่ากินมาก ถ้าไม่ผิดกฎอะไร รบกวนขอราคาค่าเสียหายต่อเซตนี้ได้มั้ยคะ ดูน่ากินจริงๆ^^
    ส่วนใหญ่ราคาทุกชุดจะตกประมาณ 350-400 ค่ะ แต่อร่อยคุ้มราคาจริงๆค่ะ ให้เยอะมากก
    ผู้หญิงคนเดียวกินเซ็ตนึง จุกไปถึงเย็นเลยค่ะ อย่างชุดปลาแซลม่อนย่างซีอิ๊ว ก็ 360 บาทค่ะ

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    น่ากินมาก.กกกก ถ้ามีโอกาสจะแวะไปลองทานแน่นอนคะ

ขอบคุณที่มารีวิวน๊ะค๊ะ
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

0/5
    โอ่ยย น้ำลายไหลลลลลล 555+
    .*.*.*.*.*.*..*.*.*.*.*.*.

0/5
    Looks so good! I love jap food so much. Thanks for your review.

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook