Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 21

Thread: รีวิว: ร้านกาแฟ+ขนมอร่อยมากๆๆๆๆ แถวเอแบคหัวหมากจ้า <3<3

Warning Points:
    0/5

รีวิว: ร้านกาแฟ+ขนมอร่อยมากๆๆๆๆ แถวเอแบคหัวหมากจ้า <3<3

ขออนุญาตหยิบรีวิวของคุณ WKC นะคะ...
    ร้านของเราในคราวนี้... เป็นร้านขนมอร่อยนั่นเองจ้า ! อยู่ในรามคำแหง24 ซอยโรงแรมอินเตอร์เพลส (แถว ABAC หัวหมาก) นั่นเองจ้า

บรรยากาศในร้านชวนให้น่านั่งมากมายเลยทีเดียว ร้านขนมเล็กๆแห่งนี้มีชื่อน่ารักว่า Veeree

เมื่อเปิดประตูเข้ามาแล้ว เราจะพบกับมุมตู้แช่ขนมต่างๆมากมาย รวมถึงชั้นวางขนมอบต่างๆด้วยค่ะ เผื่อใครแวะมาซื้อขนมอย่างเดียวก็สามารถ Take Home กลับไปกันได้แบบง่ายๆ สบายๆ

เมื่อเดินเข้าไปในร้านอีกนิด จะพบกับชุดโต๊ะเก้าอี้และโซฟานุ่มๆนั่งสบาย เป็นมุมส่วนตั๊วส่วนตัว ที่ไม่มีพนักงานมาเดินเกะกะให้รกรำคาญตา...
    บรรยากาศในร้านโดยรวมดูสบายเอามากๆเลย เหมือนนั่งอยู่ในห้องรับแขก หรือ Living Room ริมหน้าต่างในบ้านยังไงยังงั้น...เราเองยังชอบมากๆเลยค่ะ ถ้าพก Notebook มาก็เล่นได้เลยนะคะ ทางร้านมี Wifi ให้ค่ะ !

ภายในร้านจะใช้สีโอลด์โรส หรือสีชมพูอมส้มเป็นสียืนพื้น
    และเฟอร์นิเจอร์ไม้เป็นหลักในการตกแต่ง...ทำให้ดูอบอุ่น นุ่มนวล และน่านั่ง...
    โซฟาด้านบนเป็นที่ๆเรามักมานั่งกินขนมทุกครั้งที่มีโอกาสค่ะ...อิอิ

...พาเพื่อนๆไปเกาะตู้แช่ขนมหน้าร้านกันดีกว่า
    เอ...วันนี้สั่งขนมอะไรมากินดีน๊า???

วันนี้มากัน 4 คนค่ะ มีคุณแม่ เรา แล้วก็เพื่อนอีก 2 คน สั่งขนมได้หลายอย่างหน่อย...
    ดีจัง...ได้กินหลายๆอย่างทีเดียวเรยยยย Happy สุดๆๆ
    งั้นต้องสั่งขนมขึ้นชื่อของร้านนี้กันหน่อยละ !

นี่ค่ะ เค้กช้อกโกแล็ตหน้านิ่ม ใส่มาในกล่องสี่เหลี่ยมแบบนี้...

แล้วเมื่อเปิดฝาออก...โอ้ววววววววว !!! น่ากินแบบนี้ล่ะค่ะ

ยังไม่พอ...ต้องเอานี่มาด้วย เอแคลร์ไส้ครีมหอมๆค่ะ มาพูนจานเรยอ่ะ...ชอบๆๆ

ถ้วยนี้ ทีรามิสุ ค่ะ ของเพื่อนสั่ง...แต่แอบชิมด้วย
    มาเป็นลายหัวใจเลยนะ...น่ารักอีกแระ

ขนมอย่างสุดท้ายที่สั่งมากินก็นี่เลยค่ะ เป็นคล้ายๆขนมฝรั่ง...
    (จำชื่อไม่ได้...แหะ...แหะ )เนื้อนุ๊มนุ่มมากๆเรย...แบบ soft soft

ข้างในเป็นไส้ครีมด้วยนะคะ ไม่หวานมากจนเกินไปด้วย ออกสไตล์ญี่ปุ่นอ่ะค่ะ

อันนี้ซื้อกลับบ้านด้วย...อร่อยค่ะ !!!

สั่งขนมมาเยอะแยะแบบนี้ ก็ต้องสั่งเครื่องดื่มมาดื่มด้วย ถึงจะ Perfect ค่ะ !!!
    มาดูว่าพวกเราจะสั่งอะไรกันมั่งนะจ๊ะ...

มีตั้งแต่ Cappuccino ร้อน กาแฟเย็นปั่น ชามะนาว และ น้ำลิ้นจี่ปั่น ค่ะ

แค่กินขนมก็อิ่มแล้วค่ะ 555 เอิ๊ก !

นอกจากร้านนี้จะมีขนมอร่อยแล้ว ยังมี เมนูเบาๆ
    อย่างเช่น แซนด์วิช สลัดผัก มักกะโรนี...
    รวมถึง เมนูอิ่มๆ ตามนี้อีกด้วยล่ะค่ะ
    (แต่อาหารในเมนูตรงนี้ เรายังไม่เคยลองชิมนะ...ส่วนใหญ่มากินขนมเป็นหลักอ่ะ !!! )

ขอ สรุป เลยละกันนะคะว่า...ร้านนี้เป็นร้านขนมเล็กๆที่มีบรรยากาศน่านั่งมากๆ สบายๆ สไตล์ชิลล์...ชิลล์ คนไม่พลุกพล่าน มีความเป็นส่วนตัว มานั่งคุยงาน หรือนั่งแช่คุยกับเพื่อนฝูง กินขนมอร่อยและเครื่องดื่มที่ถูกใจไปพลาง เล่น Net Wifi ไปพลางได้โดยทางร้านไม่ไล่ค่ะ
    ด้านในลึกสุดมีโต๊ะเก้าอี้ให้นั่งเป็นสัดส่วน สำหรับคนที่อยากทานอาหารมื้ออิ่มๆ
    จะได้นั่งทานกันสบายๆ แบบกันเอ๊งกันเอง...เหมือนอยู่ที่บ้านเลยค่ะ

ขนมขายดีของทางร้านก็คือ Soft Cake ช้อกโกแล็ตหน้านิ่ม ที่อร่อยนุ่มชุ่มลิ้น ตักกินได้เลยในกล่อง มีทั้งกล่องเล็กและกล่องใหญ่ให้ได้เลือกชิมกันค่ะ นอกนั้นขนมอื่นๆเท่าที่เคยกินมาก็อร่อยนะคะ แต่ยังกินไม่ครบเลยอ่ะ ! มันเยอะ

ขอมาปิดร้านขนมอร่อยด้วยป้ายหน้าร้าน พร้อมเบอร์โทร.เลยนะคะ...

0/5
    บ้านใครอยู่แถวนั้นช่วยซื้อมาให้กินด้วยนะจ้ะ น่าตาดีเชียว ไปตามน้องเหวยมาดูดีกว่า ขอบคุณค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นแล้วหิวเลยครับผม อยากทาน เอแคลร์ ไม่ไหวแล้วๆๆ

ขอบคุณนะครับ

Kingyo's Avatar
    Kingyo is offline Trusted Member
    0/5
    อุ๊ย ขอบคุณมากเลยนะคะ ร้านแถวมหาลัยพอดี

ทำไมอยู่มาสี่ปีไม่เคยเห็นน้อออ

เดี๋ยวชวนเพื่อนไปกินบ้างดีกว่าค่ะ

น่ากินมากๆ อิอิ
    + + Wish List + +

Louis Vuitton Speedy Multicolor BLACK or White?? O_O....>__<'

and Balenciaga!!!

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    กรี๊ดดดดทำไมสมัยเรียนไม่เห็นมีร้านแบบนี้บ้างอะT___T

ปล.คุณจขกท.ถ่ายรูปขนมได้น่าหม่ำมากๆค่ะ
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member
    0/5
    เสาร์นี้เลิกงานแอบแวบไปดีก่า 555
    เพื่อของอร่อยเราทำได้ๆๆๆๆๆๆๆๆ

I would rather hurt myself
    Than to ever make you cry
    There's nothing left to say but goodbye

0/5
    เห็นแล้วหิวเลยคะ น่าทานมากๆๆ

0/5
    หน้าตาดีทุกเมนู....เห็นแล้วหิวเลยค่ะ

s's Avatar
    s is offline Trusted Member
    Blog Entries
    4
    0/5

bdnk001's Avatar
    bdnk001 is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ใครไป หิ้วมาฝากด้วยนะคะ น่าหม่ำสุดดดดดด

ทุกบาททุกสตางค์หยอดปุกเพื่อลูกน้อย
    ตามหานาฬิกา Tag Heuer S2000 Exclusive 2K man size ด่วน

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook