Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก

View Poll Results:

Voters
0. You may not vote on this poll
  • 0 0%
Page 14 of 25 FirstFirst ... 4 12 13 14 15 16 24 ... LastLast
Results 131 to 140 of 246

Thread: เราจำเป็นต้องปิดเว็บเป็นการถาวร หากสถานการณ์ยังคงเป็นอย่างนี้ต่อไป

gookgai is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    กดโหวตแล้วค่ะ ^^

ขอบคุณ WM มากๆ เลยนะคะ

BeNettY's Avatar
    BeNettY is offline Trusted Member
    0/5
    ให้ความร่วมมืออย่างเต็มที่นะคะ

เเละก็เห็นด้วยในหลายๆความเห็นเลยในการที่จะนำเงินส่วนนึงมาเพื่อในการบริหารงาน เป็นผู้รับเเล้วก็ควรจะเป็นผู้ให้บ้าง

เเต่ในบางความเห็นก็ดูจะเเคบไปหน่อยนะคะ

นี้ละคะ สังคมเปลี่ยนไปในทางเสื่อมอย่างมาก เเละดูเเลกันยาก ก็อยู่ที่จิตสำนึกส่วนตัวของใครของมันด้วย

หวังว่าจะได้เห็นทางออกที่ดีที่สุดไวไวนะคะ

พร้อมให้ความร่วมมือเเละปฏิบัติในสื่งที่เป็นประโยชน์ต่อกันให้ดีที่สุด

boazzy is offline Trusted Member
    เมืองแห่งความเงียบสงบ/Rurals
    Blog Entries
    2
    0/5
    กดโหวตให้แล้วนะคะ รู้สึกเสียดายมากถ้าSBNจะหายไป อย่าปิดนะคะ เอาใจช่วย

ถึงแม้ว่าจะเพิ่งเป็นสมาชิกมาได้ไม่นานนัก แต่SBN ก็เป็นสังคมออนไลน์ที่มีคนดีๆ เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่อยู่หลายท่านเลยค่ะ
    ไม่แม้แต่ครั้งใดเลยที่เข้ามาถามปัญหา เกี่ยวกับBrandname บ้าง รึไม่เกี่ยวเลย แต่ก็จะได้รับคำตอบที่แฝงไว้ด้วยความจริงใจเสมอ
    ----------------------------------------------------

I have found a brief moment of perfection

poakatom's Avatar
    poakatom is offline Trusted Member
    0/5
    มาช่วยโหวต เห็นด้วยค่ะ
    แล้วก็เห็นด้วยว่าควรมีการเก็บค่าสมาชิก คงไว้ห้อง Hi end กับ Hi street

nuit is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่ได้เข้ามานาน อ่านอีกทีก็เห็นใจค่ะ

ขออนุญาติเสนอนะคะ

อันดับแรก - ตัดความไม่จำเป็นออก (ห้อง etc. ฯลฯ) ที่ไม่เกี่ยวกับแฟชั่นออก เพื่อคงตามจุดประสงค์เดิม

ถ้ายังไม่ดีขึ้น

แนะนำให้สกรีนผู้ที่จะเป็นสมาชิกโดยการให้สมัครเป็น trust member ให้หมดค่ะ เพราะถ้าสมาชิกมีความจริงใจและต้องการรักษาพื้นที่แห่งนี้ก็น่าจะบริสุทธิ์ใจในการสมัครเป็น TM ซึ่งเป็นการแสดงความรับผิดชอบต่อการใช้พื้นที่แห่งนี้ และไม่ขัดต่อเจตนารมณ์ของ SBN

ถ้ายังไม่ดีขึ้นอีก

เก็บค่าสมาชิกไปเลยค่ะ ถึงแม้จะขัดต่อเจตนารมณ์ แต่เชื่อว่าสมาชิกที่ประสงค์ดีต่อพื้นที่แห่งนี้ ยินดีทำตามอยู่แล้วค่ะ

ไม่ว่าจะยังไงก็ขอร่วมมือ และ รักษากฏให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้ตามที่แนะนำนะคะ

0/5
    เห็นด้วยคะ และขอให้มีการเก็บค่าสมาชิกเพื่อเป็นการช่วยเหลือเว็บมาสเตอร์และชุมชนแห่งนี้คะ

Fash nista is offline Trusted Member
    0/5
    โหวตให้แล้วค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงาน SBN ทุกคนนะค่ะที่เสียสละทำเพื่อส่วนรวมมาตลอด เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
    ขอบคุณ SBN มากค่ะ^_^

littlejay is offline Trusted Member
    0/5
    อ่านแล้วใจหายเลยค่ะ อย่าจากกันไปไหนเลยนะคะ เห็นด้วยกับหลายๆท่านในเรื่องของการเก็บค่าบำรุงสมาชิกค่ะ

เข้าใจ SBN มากๆค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ
    @@@ เป็นคนดีให้พ่อสุขใจ@@@

0/5
    โหวตให้แล้วนะคะ

ขอเป็นกำลังใจให้พี่ๆทีมงาน SBN ทุกท่านค่ะ

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Unhappy

อยากให้ตัดสิ่งไม่จำเป็นออก หน้า web ไม่ต้องสวยงามอลังการ ลูกเล่นไม่ต้องเยอะ เอาการใช้งานเป็นหลักค่ะ
    ส่วนตัวชอบแบบเดิมมากกว่าค่ะ คือตอนที่สมัครเข้ามาแรกๆ ตรงประเด็นดี ดูเป็นสังคมที่เฉพาะกิจจริงๆ
    คือครั้งแรกที่สมัครเข้ามา เรามาตามหา Hi-End หรือ Hi-Street ของแท้ในสภาพที่รับได้และราคาพอจ่ายได้จากเจ้าของที่เขาเบื่อแล้ว
    และอยากแปลงเป็นทรัพย์เพื่อเป้าหมายใหม่อะไรก็ว่าไปค่ะ ตอนนี้เห็นมีแต่ร้านที่เข้ามาขายเป็นเรื่องเป็นราว เป็นล่ำเป็นสัน
    และอีกอย่างนะคะ ห้อง Pre-order ของ Hi-end หรือ Hi-Street น่ะค่ะ เอาตามจริงมันคือการไปซื้อของจากตปท.เกินกำหนดขั้นต่ำ
    และนำมาขายในนี้ถูกกว่าซื้อในเมืองไทย แลดูเหมือนนำเข้าของเถื่อน ไม่เสียภาษีมาขายเป็นเรื่องเป็นราว
    แบบกระเป๋าใบเดียวแบบเดียวกันมีมันมาขายตั้ง 3-4 ใบ แถมยังสั่งได้อีกไม่อยากให้มีเลยค่ะ

คือถ้าซื้อมาแล้วเปลี่ยนใจไม่อยากใช้เพราะไม่ชอบแล้ว หรือร้อนเงินต้องการปล่อย และมีคนตามหาต้องการพอดี
    การซื้อ-ขายเกิดขึ้นจากความต้องการที่ตรงกันพอดี ไม่มีการค้าเพื่อกำไรเป็นหลัก อันนี้น่าจะเข้าข่ายเจตนารมณ์ของ web แต่แรกมากกว่าค่ะ
    ไม่อยากให้ทาง web ต้องมารับภาระดูแลปัญหาที่เกิดจากการโกงหรือไม่พอใจ
    หรือแบ่ง server ที่ควรจะเป็นเรื่องปรึกษา พูดคุยหรือแลกเปลี่ยนความคิดรวมถึงสินค้าโดยความสมัครใจเลย

เห็นด้วยว่าควรปิดรับการสมัครสมาชิกเพิ่ม และเก็บชุมชนเล็กๆนี้ไว้เพื่อการดูแลที่ทั่วถึงเหมือนแต่ก่อน
    อะไรไม่จำเป็นตัดออกเถอะค่ะ ถ้ารับสมาชิกเพิ่มต้องมีการลงโฆษณา แต่ทีนี้มันจะกลายเป็น web ขายของเป็นการค้าไปซะอย่างเดียว
    ส่วนการแสดงความคิดเห็น และแลกเปลี่ยนข้อมูลที่เป็นประโยชน์จะด้อยความสำคัญลงเรื่อยๆจนเป็นส่วนเล็กๆเท่านั้นในระยะยาว

เห็นด้วยนะคะที่ถ้าสมาชิกจะขายของของตัวหรืออะไร ให้มีการเก็บค่าสมาชิก อาจจะเป็นการแบ่งจากเงินที่ขายได้จะกี่ % ก็ลองไปคำนวณหาค่าที่เหมาะสมเอาค่ะ เพื่อช่วยกันรับภาระต้นทุน server
    และจำกัดการขายเหลืออาทิตย์ละ 1 กระทู้จะดีกว่าค่ะ ลงมันทุกวันและไม่ลบอันเก่าออกมันเปลืองพื้นที่โดยใช่เหตุจริงๆค่ะ

เสียดายมากที่บ้านหลังนี้จำต้องปิดตัวลงค่ะ เราได้ของดีๆ ราคาไม่แพง ที่สำคัญคือมันทำให้ไม่มีการทิ้งขว้างของให้เสียประโยชน์ และได้มิตรภาพที่ดีๆอีกด้วยค่ะ
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

Page 14 of 25 FirstFirst ... 4 12 13 14 15 16 24 ... LastLast

Tags for this Thread