Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก

View Poll Results:

Voters
0. You may not vote on this poll
  • 0 0%
Page 3 of 25 FirstFirst 1 2 3 4 5 13 ... LastLast
Results 21 to 30 of 246

Thread: เราจำเป็นต้องปิดเว็บเป็นการถาวร หากสถานการณ์ยังคงเป็นอย่างนี้ต่อไป

Airi's Avatar
    Airi is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    เห็นด้วยกับคุณ meesook ค่ะ

ที่ให้มีการเก็บค่า member กับเหลือแต่ hi-end ค่ะ

Airi's Avatar
    Airi is offline Trusted Member
    0/5
    ซ้ำค่ะ ขอลบอันนี้นะคะ

fantabulous is offline Trusted Member
    Blog Entries
    2
    0/5
    เห็นด้วยค่ะกับความคิดเห็นของพี่น้องชาวsbn คุณmeesook กับ คุณ lovelies กับการเก็บค่าแรกเข้า และค่าสมาชิกรายปีเพื่อสร้างความเป็นระเบียบให้กับชุมชนแห่งนี้ค่ะ

0/5
    ขอบคุณนะคะที่ชี้แจง และขอบคุณมากที่พยามรักษาชุมชนแห่งนี่ไว้ให้พวกเรา

ทำหน้าที่สมาชิกที่ดี กดโหวตแล้วนะคะ

saturmay is offline Trusted Member
    0/5
    กดโหวตไปแล้วค่ะ

ขอบคุณsbn สำหรับพื้นที่ดีๆ แบบนี้ค่ะ

laceidea's Avatar
    laceidea is offline Trusted Member
    0/5
    ร่วมกดโหวดไปเเล้วคะ ^^

ขอบคุณพื้นที่ดีๆเเบบนี้มากมายคะ
    Korean Accessories By LaceIdea ^^

sukiyaki's Avatar
    sukiyaki is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Meesook View Post
    ขอบคุณที่ทางเวปชี้แจงอย่างละเอียด และยาวมาก เห็นความตั้งใจค่ะ

ร่วมโหวตไปแล้ว แต่ก็ขออนุญาตออกความเห็นนิดหน่อยค่ะ (แต่ถ้าหากกระทู้นี้เป็นกระทู้ปิด ไม่ให้ออกความเห็น ก็สามารถลบความเห็นนี้ได้ค่ะ)

เข้าใจ concept ที่วางไว้ตั้งแต่ต้น และเข้าใจว่าเจ้าของเวปคงไม่อยากเปลี่ยน concept แต่ยังไงก็อยากเสนอให้

1) เก็บค่าสมาชิก เพื่อให้สมาชิกรู้สึกว่ามีส่วนร่วม ไม่ใช้มาใช้ฟรีๆ (และบางส่วนมาเอาเปรียบ)
    2) คงไว้แต่สินค้า hi-end เพื่อลดขนาดชุมชน เพราะจากการที่เป็นสมาชิกมาตั้งแต่แรกๆ ได้เห็นว่า ปัญหาเกิดขึ้นเมื่อชุมชนขยายใหญ่มากขึ้น และบางส่วน เกินความจำเป็น และไม่ตรงกับจุดประสงค์ของเวป

เห็นด้วยค่ะ เก็บค่าสมาชิกรายปี ทุกคนไม่ว่าจะเข้ามาฃื้อหรือขาย แล้วลดจำนวนห้องให้เหลือแค่ hi-end กับ hi-street ส่วนห้องอื่นๆให้ตัดออกไปให้หมด เพราะตั้งแต่ปรับปรุงเวปมีห้องอะไรโผล่มาเยอะแยะเลยค่ะ เกินความจำเป็นและทำให้สับสนมากๆ ควรตัดออกไปเลยเพราะไม่ตรงกับวัตถุประสงค์ของ sbn เลยค่ะ siam brandname คือเวปที่เกี่ยวกับสินค้าแบรนด์เนมเท่านั้นค่ะ จะ hi-end หรือ hi-street ก็ได้ เพราะก็เป็นแบรนด์เนมค่ะ
    ม่ายฃื้อแล้วจริงๆน้า >_<

0/5
    ในหลายประเด็นที่เพื่อนเสนอกันมา เราเห็นด้วยนะคะแต่

ไม่ค่อยเห็นด้วยในเรื่องที่ปิดให้เหลือแต่ hi end นะคะ เพราะว่า จริงๆhi street มันก็ถือเป็นแบรนด์เหมือนกัน อย่างพวก longchamp, coach, แล้วสำหรับคนที่ไม่มีงบซื้อ hi end หรือ น้องนักศึกษาที่ยังเรียนอยู่ เราว่าห้อง hi street เป็นห้องที่สินค้าราคาดูสมเหตสมผลนะคะ หรือแม้แต่เราเองเวลาอยากหาลองชอม หรือ เสื้อผ้า เราก็ยังต้องมาใช้ห้องhi street นี้เช่นกัน เพราะจะให้เราต้องไปซื้อเสื้อชาแนลใส่ก็มิไหวเหมือนกัน T_T

แต่จากเท่าที่อ่านมา เห็นคุณ WM เขียนว่า ห้องที่ผิดกฏเยอะที่สุดคือห้อง hi street ซึ่งเราเองก็รู้สึกเหมือนกันเพราะมั่วมาก มั่วยิ่งกว่าห้อง local และ etcจริงๆ ตรงนี้เราอยากให้มีการรณรงค์ให้ใช้ jtp มากกว่านี้อ่ะค่ะ แล้วโดยเฉพาะห้องที่ผิดกฏบ่อยๆห้องที่มีคนปล่อยปละละเลยกันเยอะๆ อยากให้กรณีคนที่ผิดกฏเดิมซ้ำแล้วซ้ำอีก ซักสองถึงสามครั้งโดนแบนและปิดแอคเค้าไปเลย เพราะบางคนก็จะแหกกฏไปเรื่อยๆเพราะเห็นว่าผิดได้ตั้งห้าครั้งน่ะค่ะ

แต่ที่เสนอมานี้ ก็เป็นเพียงความเห็นนึงค่ะ ส่วนทางเวบเองจะตัดสินใจอย่างไร ก็แล้วแต่ค่ะ ยินดีให้การสนับสนุน
    ขอบคุณค่า

0/5
    เปิดเข้ามาหน้าเว็บแล้วใจหายเลยค่ะ ว่าต่อจากนี้จะไม่มี siambrandname แล้ว
    เห็นด้วยกับข้อคิดเห็นของเพื่อนสมาชิกคนอื่นๆค่ะ รู้สึกว่าเดี๋ยวนี้เปิดดูสินค้าในแต่ละกระทู้จะมีการเอามาปะปนเยอะมาก
    อย่างห้อง hi-street เยอะมากเลยค่ะ ชอบมีสมาชิกเอาสินค้าไม่มีแบรนด์มาลง

อยากให้คงห้อง hi-end และ ห้อง hi-street ไว้ค่ะ
    เพราะตรงกับเจตนารมณ์ของเว็บ ห้อง hi-end คงเป็นที่แน่นอนอยู่แล้ว
    ที่อยากให้มี hi-street เพราะไม่ใช่ว่าทุกคนจะมีเงินมากขนากสามารถซื้อขายในห้อง hi-end ได้ตลอดเวลาค่ะ
    อย่างเราเป็นนักเรียนนักศึกษา ยังไม่มีงานหาเงินไว้ใช้เองก็สามารถซื้อได้แค่ในห้อง hi-street ค่ะ
    รู้สึกด้วยว่าเป็นห้องที่มีการ active ที่สุดแล้วค่ะ

only_authentic is offline Trusted Member
    0/5
    กดโหวดแล้วค่ะ

เห็นด้วยค่ะ เรื่องที่เก็บค่าใช้จ่ายสมาชิกค่ะ ใครคิดจะขาย ก็ควรมีค่าใช้จ่ายค่ะ แต่ฝ่ายคนซื้อ ถ้าแค่เข้ามาซื้อ ก็ไม่ต้องจ่าย แต่ถ้าจะขายเมื่อไร ก็คงต้องเสียล่ะค่ะ หรืออาจมีให้เลือกสมัครสมาชิกหลายแบบ หลายระดับ และหลายราคาแล้วแต่สมาชิกจะเลือกจ่ายค่ะ

ส่วนเรื่องประหยัดเนื้อที่เว็บ อยากเสนอว่า ถ้าคนขายที่โพสท์ทุกวัน สินค้าที่ขายแล้ว และหาไม่ได้แล้ว น่าจะลบรูปนั้นออกดีมั้ยคะ ไม่น่าเอามาโพสท์ซ้ำ ๆ ทุกวัน ๆ อ่ะค่ะ และเวลามาโพสท์วันใหม่ ควรลบกระทู้ของวันก่อนออก ไม่แน่ใจว่า วิธีนี้จะช่วยลดพื้นที่เว็บได้รึเปล่า ถ้าได้ ก็ยินดี และร่วมมือที่จะทำทุกทางให้เว็บดี ๆ แห่งนี้คงอยู่ต่อไปค่ะ

ขอขอบคุณคุณแอ๊นท์และทีมงานทุกท่านนะคะ

Page 3 of 25 FirstFirst 1 2 3 4 5 13 ... LastLast

Tags for this Thread