Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 19

Thread: "เปิดท้ายขายของ" ที่ไหนดีของเยอะ ๆ บ้างคะ

Warning Points:
    0/5

Question "เปิดท้ายขายของ" ที่ไหนดีของเยอะ ๆ บ้างคะ

เคยเดินแต่ เมเจอร์ปิ่นเกล้า,รัชโยธิน เดอะมอลล์บางแค,ท่าพระ คาร์ฟูบางใหญ่ ฟิวเจอร์พาร์คบางแค แต่เมื่อ 7 ปีที่แล้วอะคะ อยากไปที่ใหม่ ๆ บ้าง เพราะไม่รู้บางที่ยังอยู่รึเปล่า หรือจะเป็นตลาดนัดใหญ่ ๆ ก็ได้ใครพอทราบช่วยแนะนำด้วยนะคะ

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member
    0/5
    ^^มารอฟังด้วยคน อยากรู้เหมือนกันว่าเค้าเดินที่ไหน เผื่อจะไปเดินซื้อของ
    ^^Love city glow *deLaCour

KAN's Avatar
    KAN is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่ค่อยรู้เลยค่ะเลิกเดินมา5 ปีแล้ว เลี้ยงลูกอยู่บ้านอย่างเดียว

ทุกว้นนี้ยึดสโลแกรน "ถือสปีดี้ไปกินลาบ" จำเค้ามาอีกที555555

ป้าจอยเตรียมหามี่ช๊อปปิ้งตอนกลับมา ไทนแลนด์ หรือคะ
    ไปเดินปอยเปรตตตตต กันดีกว่าคะมัมส์สสสสสสสสสสสสสส
    [IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/Owner/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot-9.png[/IMG]
    ไม่มีไพร่ ไม่มีำอำมาตย์ มีแต่...พสกนิกร ปวงชนชาวไทย

Jellyfish's Avatar
    Jellyfish is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่ได้มีเวลาไปเดินนานแล้วคะ แต่ที่ชอบแวบไปดู ก็คือ เมเจอร์รัชโยธิน กับ รัชดาคืนวันเสาร์
    เพราะมีของแต่งบ้านราคาน่ารัก ๆ และแปลก ๆ เก๋ ๆ ให้ดูเยอะดีคะ
    Mangkaprun
    Wish you all the best ปีใหม่นี้พบเจอแต่สิ่งดี ๆ มีความสุขกันทุกท่านนะคะ

0/5
    มีช่วงหนึ่งเราฮิตเดินตลาดนัดมากกกก เพราะชอบพวกของมือสอง เห็นว่าเก๋ดีและแปลกดีค่ะ
    แต่หลังๆ นี่ เริ่มเบื่อๆ แล้ว เลยไม่ได้ค่อยได้ไป

ที่แนะนำว่าเยอะๆ ใหญ่ๆ ของมีให้เลือกเยอะ.. รัชดาไนท์ ตรงสี่แยกลาดพร้าว-รัชดา ที่อื่นๆ ก็จะเฉยๆ ค่ะ

ฉันเป็นมายังไง ไม่สำคัญใดใด ไม่สำคัญแม้ว่าฉันเกิดจากชาติใด
    ขอแค่เพียงวันนึง ฉันตายในเมืองไทย
    ฉันภูมิใจ ฉันคือคนไทย

"I am THAI"

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    จะบอกว่า ไม่ค่อยได้เดินมานานมากแล้ว...ช๊อบมันแต่ในเนตนี่แหละ

อ้อ.....รัชดาไนท์ ใกล้บ้านมาก ๆ เปิดมาหลายปี ไม่เคยไปเลยยยยยย
    เมเจอร์รัชโยธินก็ใหญ่ขึ้นนะ อ้อ หน้าจัสโก้รัชดาก็เยอะ กะข้างหลังตึกสินธรแถววิทยุก็เยอะ

ไอ้ที่พูดมาเนี่ย...ส่วนใหญ่แค่ขับรถผ่านทั้งน๊านนนน ไม่ได้ไปเดินซ๊ากที

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

Lookyeeja's Avatar
    Lookyeeja is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ตลาดนัดมือสองเห็นเค้าว่าตลาดปัฐวิกรณ์ คนเยอะและของถูกมาก แต่หยีก็ไม่เคยไปเหมือนกัน

อีกที่นึงก็มี Arte weekend แต่จะมีเดือนละครั้งค่ะ ทุกเสาร์อาทิตย์สิ้นเดือน ของน่ารักดี
    เค้าว่าเป็นตลาดนัดไฮโซ พวกเซเลปเดินกัน เมื่อวานก็ไปเดินมา (เป็นเซเลปกะเค้าด้วย โฮก ละอาย)
    ของก็น่ารักดีค่ะ แต่ราคาไม่ค่อยถูกเท่าไหร่ ไปเจอ mulberry ใบสวย 25,000 ลูบๆคลำๆ
    แล้วก็ขอถอยมาตั้งหลักก่อนดีกว่า คาดหวังว่าจะเจอราคาถูกๆ กว่านี้ ขอยอมแพ้ๆ มาสอยใน sbn ดีกว่า

แล้วก็อีกตลาดนัด ก็จะเป็นตลาดนัดของประมาณสายการบินเค้ารวมตัวจัดกัน เห็นเค้าว่าจะพยายามจัดเดือนละครั้ง
    แต่ตอนนี้เห็นเงียบไป ไม่รู้ว่ายังไง ปกติเค้าจะจัดที่ CTW ชั้น center point ค่ะ ของราคาถูกทีเดียว
    งานนี้อารมณ์ว่ามาปล่อยของจริงๆ ของดี ราคาถูก พูดถึงแล้วก็อยากให้จัดอีก

รัชดาไนท์ ก็เคยเดินนะคะ แต่เหมือนไม่ค่อยใช่แนวหยีเท่าไหร่ แล้วที่จอดรถก็หายากลำบาก
    ถนนทางจอดรถนี่ธุรกันดารกันเลยทีเดียว ก็เลยโบกมือลา

ยูเนี่ยนมอลล์ ลาดพร้าว เดี๋ยวนี้คนก็เดินเยอะนะคะ ของก็โอเค ราคาก็กลางๆ ไม่แพง เป็นอีกที่ที่น่าเดิน
    สำหรับผู้ที่เปลี่ยนแฟชั่นในตู้เสื้อผ้าบ่อยๆ

อีกทีนึงที่หยีชอบเดิน คือ เอสพละนาด สำหรับคนที่ผ่านไปแถวๆ นั้น มีร้านเสื้อผ้าน่ารัก สวยๆ หลายร้านเลยค่ะ
    ให้อารมณ์แบบร้านตามสยาม หรือตามอเวนิวเลย งานส่วนใหญ่จะเป็นงานตัดเย็บเองของทางร้าน
    สนใจไปเดินเล่น แล้วก็แวะดูหนังซักเรื่อง อิอิ

คุณพี่ลาสเวกัสจะกลับมาเมืองไทยเหรอคะ ว้าววววววววววววววววววววววว ก่อนกลับมา
    แวะเอา coach มาฝากซักใบสองใบสิก๊ะ อิอิ
    ขอบคุณ SBN สำหรับความเอื้อเฟื้อที่แสนดีนะจ๊ะ
    Thanks Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member
    0/5
    คุณจอย ผึ้งขอแนะนำแบบที่ไม่ได้เปิดท้ายได้ป่าวคะ
    เพราะที่นี่ของเยอะและราคาโอเคด้วยค่ะ (ชอบไปเป็นการส่วนตัว อิอิ)
    ยูเนียนมอลล์จ๊ะ อยู่ฝั่งตรงข้ามกะเซ็นทรัลลาดพร้าวเลยจ๊ะ
    ชอบไปเดินมาก แต่ไปไม่บ่อย
    เพราะหลังๆงบหมดตั้งแต่ใน SBN ละค่ะ 555555555

I would rather hurt myself
    Than to ever make you cry
    There's nothing left to say but goodbye

0/5
    ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำค่ะ

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่เป็นตลาดเปิดท้ายได้ไหมคะ นำเสนอ..
    สวนลุมไนท์ สะพานพุทธ ลานหน้าห้างJuscoรัชดา
    สรุปว่า..ไปJJ กะ แพตตี้ดีกว่านะค๊า

555+ ตอบอย่างนี้จะโดนเตะมั๊ยเนี่ยเรา 555+

. . . . . . . .
    if u want smthing very badly, set it free.
    if it come back 2u, it's ur 4ever.
    if it doesn't, it was never ur 2 begin with.

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook