Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 13 of 13

Thread: มาคุยกันเรื่องขายของตามแยกไฟแดงกันดีกว่าคะ

Warning Points:
    0/5

RE: มาคุยกันเรื่องขายของตามแยกไฟแดงกันดีกว่าคะ

ประเทศชาติหน่อย ไม่รู้จะว่าอย่างไรดี

0/5

RE: มาคุยกันเรื่องขายของตามแยกไฟแดงกันดีกว่าคะ

ops: ซื้อคะ มันไม่ได้เหลือบ่ากว่าแรง ไม่เกินตัวที่จะซื้อ เป็นอาชีพนึง ดีกว่านั่งขอทาน อย่างน้อยรู้จักค้าขาย ถ้าเค้ามีทางเลือกอื่นเค้าคงไม่ทำอย่างนี้หรอกคะ อย่างน้อยเงินที่ซื้อไป ใครจะรู้อาจจะเป็นค่าเล่าเรียน เป็นค่าอาหาร ที่เด็กคนนึงพยายามเลี้ยงตัวเอง สู้ชีวิตในเมืองหลวงแบบนี้ .. ..

0/5

เมื่อก่อนเคยซื้อค่ะ แต่ครั้งสุดท้ายที่ซื้อตรงแยก RCA
    เพราะพอเราซื้อเราต้องเปิดกระจกรถออกไปรับของใช่ป่ะคะ
    เด็กก็ได้ทีฉวยโอกาสค่ะ หอมแก้มเราทีนึง แถมขอจับนมอีกตากหาก
    ตอนแรกเราคิดว่าคงพูดเล่น ๆ เลยยิ้มให้
    เพราะเห็นว่าอายุยังน้อย ๆ ไม่น่าจะกล้าทำ
    ที่ไหนได้...ทำจริง ๆ ค่ะ
    เรางี้ตกใจสุดขีด ปิดกระจกรถแทบไม่ทัน
    ตั้งแต่วันนั้น ไม่เคยซื้ออีกเลยค่ะ กลัวจริง ๆๆ

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook