Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: *** ว่าด้วยเรื่องเค้กๆ ... ชอบทานเค้กกันเหรอเปล่าค่ะ ***

Warning Points:
    0/5

*** ว่าด้วยเรื่องเค้กๆ ... ชอบทานเค้กกันเหรอเปล่าค่ะ ***

หลงเข้ามาแล้ว...
    ไม่มีบทความ ไม่มีรูป อิอิ ^^~

พอดีนั่งดูเทปรีรันประกาศผลรางวัลออสการ์อยู่ พร้อมกับหม่ำเค้กสตอเบอรี่ไปด้วยค่ะ
    แบบว่าตอนนี้ปลื้มมากๆ เลย อาทิตย์นี้กินวันเว้นวันอ่า แฮ่ๆ

เลยอยากทราบว่าเพื่อนๆ มีเค้กในดวงใจกันไหมค่ะ แบบว่าต้องกินร้านนี้ หน้านี้ รสนี้ อะไรทำนองนี้อ่ะค่ะ

ของเราตอนนี้ก็เป็นเค้กสตอเบอรี่ ของ S&P ค่ะ ไม่หวาน เปรี้ยวๆ หน่อยใช้สตอเบอรี่สดอ่ะค่ะ สดชื่นนน
    จะเว่อร์ไปไหมเนี่ย 555+

กับอีกอันที่ชอบก็เค้กคัสตาสใบเตย ของดิโอโร่ค่ะ มีอยู่ใกล้บ้าน อยากกินก็ไปซื้อได้ สบายๆ เลย

รอฟังของเพื่อนๆ นะค่าา
    ฉันเป็นมายังไง ไม่สำคัญใดใด ไม่สำคัญแม้ว่าฉันเกิดจากชาติใด
    ขอแค่เพียงวันนึง ฉันตายในเมืองไทย
    ฉันภูมิใจ ฉันคือคนไทย

"I am THAI"

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    ผึ้งชอบ tiramisu ที่สุดเลยค่ะ ทานได้ทุกร้าน อิอิอิ กินไม่เลือก เดี๋ยวไปกินสูตรต้นตำหรับ แล้วจะมาบอกนะคะว่าอร่อยรึเปล่า แล้วจะถ่ายรูป เค้กน่ากิน ๆมาฝากนะคะ เพราะทริปนี้ไปกันกับเพื่อนแฟน เค้าไปที่ italy ทุกปีรู้แหล่งของอร่อยค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by greenpark View Post
    ผึ้งชอบ tiramisu ที่สุดเลยค่ะ ทานได้ทุกร้าน อิอิอิ กินไม่เลือก เดี๋ยวไปกินสูตรต้นตำหรับ แล้วจะมาบอกนะคะว่าอร่อยรึเปล่า แล้วจะถ่ายรูป เค้กน่ากิน ๆมาฝากนะคะ เพราะทริปนี้ไปกันกับเพื่อนแฟน เค้าไปที่ italy ทุกปีรู้แหล่งของอร่อยค่ะ

ไปอิตาลีอย่าลืมหม่ำไอติมนะค่าา.. หย่อยมากมาย อิอิ เก๋ไปมาเมื่อสงกรานต์ปีที่แล้วค่ะ ^^

เที่ยวให้หนุกๆ นะค่า แล้วจะรอดูรูปเค้กค่ะ
    ฉันเป็นมายังไง ไม่สำคัญใดใด ไม่สำคัญแม้ว่าฉันเกิดจากชาติใด
    ขอแค่เพียงวันนึง ฉันตายในเมืองไทย
    ฉันภูมิใจ ฉันคือคนไทย

"I am THAI"

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by natraps View Post
    ไปอิตาลีอย่าลืมหม่ำไอติมนะค่าา.. หย่อยมากมาย อิอิ เก๋ไปมาเมื่อสงกรานต์ปีที่แล้วค่ะ ^^

เที่ยวให้หนุกๆ นะค่า แล้วจะรอดูรูปเค้กค่ะ
    จ้า ตอนนี้ search ใน อากู๋ค่ะ ว่าร้านไหนมีอะไรอร่อย

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    0/5
    เค้กที่ชอบมากสุดก็เป็นของร้านคอฟฟี่บีนส์บายดาวค่ะ
    ชอบเบบี้บูม กับไวท์ช็อคโกแลตค่ะ อร่อยจนลืมอ้วนไปเลยค่ะ

คราวล่าสุดที่ทานลองเมนูใหม่ สตรอเบอร์รี่ไทรเฟิลก็สุดยอด แต่ไม่ใช่เค้กนะคะ
    RycooL RycooL

0/5
    ชอบร้านมูสแอนด์เมอแรงก์ค่ะ กินมาจะสิบปีละ 5555 ชอบสตรอเบอรี่ชอร์ตเค้ก มีสตรอเบอรี่ลูกฉ่ำๆโตๆ ราดซอสสตรอเบอรี่แบบเปรี้ยวๆ ไม่กวานเลย กินแล้วไม่เลี่ยน อื้มมมมมม

เพิ่งเคยไปกินเค้กร้าน Agalico ก็ชอบบรรยากาศ เลยทำให้เค้กอร่อยไปด้วยเง้
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    My Lovely Singh

0/5
    เราก้อเป็นคนชอบทาน เค็กและ ไอติม มากกกกกก เดี๋ยวนี้ต้องทานเป้นมือดึกเกือบทุกวัน
    ถ้าชอบที่สุดของที่สุดก็ ร้าน love at first bite แต่อยู่ที่เชียงใหม่ อ่ะค่ะ volcano อร่อยมากกกก กินคำแรกแล้วรู้สึกเหมือนตัวลอยได้ (เว่อร์ไปมั้ยเนี้ย)
    ถ้าใน กทม. ก้อ coffee bean by dao ค่ะ เราชอบ เค้กมะพร้าวใบเตย และ oreo white choc
    วันนี้ก้อเพิ่งไปซื้อมา แอ้งแม้งในตู้เย็น 2 ชิ้น
    ร้านมูสแอนด์เมอร์แลงก้ออร่อยค่ะ white choc cake ไม่ค่อยหวานดี พูดถึงแล้วก้ออยากกิน....ขอกลืนน้ำลายก่อน..เอื้อก

joyceLV's Avatar
    joyceLV is offline Trusted Member
    0/5
    โหยยยยย แวะเข้ามาอ่าตอนดึกๆเนี่ย ท้องร้องเลยค่ะ
    ติดต่อทุกเรื่อง โทร.0877227727

0/5
    ชอบเค้กช็อคโกแล็ก ไม่เลือกที่ไหนก็ได้ อร่อยหมดเลย ฮ่าาาา

ปล เคยไปทาน tiramisu ที่อิตาลี จะบอกว่าเราไปเจอแบบที่หน้าตาไม่เหมือนที่เมืองไทย แต่ว่าก็ยังอร่อยอยู่นะคะ

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบ S&P อร่อยมากมายจ๊ะ อิอิ
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

Comments from Facebook