Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 51

Thread: ทะเลตรัง@อมารีตรังจ้า คลายร้อนๆ

Warning Points:
    0/5

ทะเลตรัง@อมารีตรังจ้า คลายร้อนๆ

Trip ทะเลตรัง 8-11 เมษายนที่ผ่านมาครับตามกระทู้ที่มาลาไปหนีเที่ยว

Route: ขับรถจากสตูลไปตรัง ใช้ถนนสาย ละงู-ทุ่งหว้า-ปะเหลียน-ย่านตาขาว-ตรังครับ
    Vehicle: ลูกอ๊อดใหม่ (Toyota new-Vios)
    Distance: 200 Km
    Navigator กิติมศักดิ์: พี่ดาวคนสวย Twinklestar

เก็บของไปกันเลยดีกว่า Tag BP กับเป้ NorthFace คู่กาย

ฝากแมว ทั้ง 5 ตัวไว้ที่ร้าน

ลุยโลด จิบกาแฟไปขับรถไป กับ Oakley Penny X-metal Ruby Limited edition (พอจะเหมือน Cyclops ใน X-men ไหมค้าบ)

ถึงทุ่งหว้าแล้วค้าบ ป้ายทางไปตรังนี่แบบว่า....... ยังกะไปหมู่บ้านเล็กๆ - -"
    When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

0/5

RE: ทะเลตรัง@อมารีตรังจ้า คลายร้อนๆ

ต่อๆ มาถึงที่แยกปะเหลียนแล้วครับอีก 60 Km เอง อีกไม่ไกลแล้ว

ตามมาเรื่อยๆครับ ระหว่างทาง

ถึงในตัวเทือง แต่ต้องกางแผนที่ - -" ไปโรงแรมไม่ถูก 5555

จะถึงแล้วหาดปากเมง

ถึงแล้ววววววว เดี๋ยวพาเข้าไปชมในห้องนะครับ Amari trang Beach resort
    When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

0/5

RE: ทะเลตรัง@อมารีตรังจ้า คลายร้อนๆ

แมวน่ารักมากๆครับคุณหมอ
    ชื่ออะไรกันมั่งเนี่ย

รอรูปต่อๆ
    皆の一つだけの命。

0/5

ถึงโดยสวัสดิภาพครับ รวมเวลาเดินทาง 2 hr 40 min T-T ขับรถไกลๆ นี่มันเหนื่อยน้อ

ไป Check-in เอาที่ซุกหัวนอนก่อน

ห้อง 303 ไกลปืนเที่ยงมาก แต่เป็นห้องเพดานสูง โปร่งสบายครับ

เตียงใหญ่มากก นอนได้ซัก 4 คนมั้ง เสียดายพามาคนเดียว พั๊ลวะ!!!! (เสียงโดนตบหิ่วทิ่ม T-T)

อ่างอาบน้ำครับกับ zone ห้องน้ำ

เป็นเหตุผลว่าทำไมพี่ดาวถึงบอกว่า Sexy มากๆ อ่างอาบน้ำตั้งอยู่กลางห้องเลย กะว่านอนแช่น้ำดูทีวีแน่ๆ

0/5

ตอบคุณ Ignus ครับ
    ตัวที่อยุ่ในกรงขวาสุดชื่อ หมู ที่บ้านจะเรียก "นังหมู"
    ตัวที่สีลายๆชื่อ หมูจิ๋ว
    ตัวสีขาวๆในกรงชื่อ หมูขาว
    ตัวสีดำๆนอกกรงชื่อ หมูดำ
    มีอีกตัวไม่ยอมมาถ่ายรูปชื่อ หมูด่าง (หมูขาว หมูดำ หมูด่างเป็นลูกของนังหมูครับ)
    คุณแฟนเก็บมาเลี้ยงทั้งหมดเลย T-T

ต่อที่ระเบียงครับ ติดทะเลเลยแต่วิวจากห้องไบรท์ไม่ค่อยสวยงิ แต่ก้ได้บรรยากาศลมทะเลเย็นๆ กับเสียงคลื่น (แค่นี้ก็พอแล้วว)

เป็นห้องที่โซฟาเยอะมากครับ อันนี้ที่ระเบียง

ในห้องข้างเตียง

คืนนี้จะต้องมาแช่น้ำให้ได้

โทรนัดกับพี่ดาวเสร็จ เก็บกระเป๋ารอเวลาออกไปหาของกิน 555 ขนของมายังกะไปซัก 2 เดือน

ทานผลไม้ไปพลางๆก่อน

0/5

Mini review เป๋าใหม่นิดนึงนะครับ เปิดตัวที่ trip นี้เลย
    Utah Pocket organizer หนังนิ่มมากๆ แต่ก็ดูทนมากเลย ขนาดกัลังพอดีกระเป๋ากางเกง

ชะแว้ป เปิดออกมา ไบรท์ใส่การ์ดแค่นี้อะครับ ID,Credit card,ATM กับ ใบเซียมซีเครื่องลางจากญี่ปุ่นครับ(พอดีไปเสี่ยงมาได้ใบดีมากๆ)

ด้านหน้าเต็มๆครับ

ได้เวลานัดแล้ว ออกมาเก๊กถ่ายรูปก่อน หล่อมั้ยๆๆๆ ทำได้ดีสุดแค่นี้แหละครับ

โฉมหน้าคนที่ไปด้วยครับ คุณแฟนที่เคารพ เชิดชู บูชา

sakuranotoki's Avatar
    sakuranotoki is offline Trusted Member
    0/5

อุ ๆ ๆ 8O อิจฉา ๆ สาวสวยและหนุ่มงาม ในวัยละอ่อน กับบรรยากาศที่แสนจะสวยโรแมนติกและอบอุ่น จะมีอะไรสุขใจไปกว่านี้เน้อ คุณหมอ แบตเตอรี่เต็มเรียบร้อยแล้วใช่ไหมค๊ะ :lol:
    สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมที่
    โทร. 086-977-6230
    หรือที่ jun.kullatida@gmail.com

0/5

ลั้ลลา มาเจอพี่ดาวตามนัด เป็น Navigator ที่ดีมากๆ เจอหน้ากันก็พาไปกินก่อนเลย อุอุอุ

ร้านโกช้อยครับ ขนาดไบรท์เป็นคนตรังยังไม่รู้จักเลย --"

ตะแล้ม! อย่างแรกเลยที่สั่งมา ขาหมูเย็น เป็นเนื้อขาหมูเย็นๆ สับเป็นแว่นๆ ทานกับน้ำจิ้มรสเด็ดกับเครื่องเคียงอร่อยอย่าบอกใครเชียว

แกงส้ม อร่อยสุดๆ ไปเลยครับชามนี้

ยำมะม่วง หรอยยยมาก

ยังมีอีกมากครับ แต่หน้ามืดแล้วทานแหลก อร่อยมากหลังจากกินอิ่มพุงปลิ้นไป 1 รอบ พี่ดาวพาไปเดินห้างซื้อของนู่นนี่แปปเดียว อาหารย่อยก็มาต่อที่ร้านน้ำชาหัวค่ำ

ติ่มซำ จักโก้ย ลักษณะเฉพาะของติ่มซำเมืองตรังคือน้ำจิ้มพิเศษ(สีแดงๆ) หรอยยยยมากก(อีกแล้ว)

รูปหลังจากจัดการไปเสร็จ Fulfill มากๆ (ตั้งใจมาทานติ่มซำมากๆ) อ่มจนเดินไม่ไหวแล้ววว

หลังจากนั้นก็ชักภาพผู้ร่วมอุดมการณ์กันหน่อย (อุดมการณ์ทานทุกอย่าง 555)

หิ้วสังขารและพุงกลับมาถึงโรงแรม(จากเมืองที่โรงแรมใช้เวลาประมาณ 30 นาทีนะครับ) ก็มืดแล้วไว้พรุ่งนี้จะไปเที่ยวเกาะกัน

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    0/5

ท้องร้องเลยยยยยยยยยยยย T__T

ของโปรดทั้งน๊านนนนนนนนน แง๊บๆๆๆๆๆ

มารอดูรูปที่ไปเที่ยวเกาะนะคับ

TwinkleStar's Avatar
    TwinkleStar is offline Trusted Member
    0/5

:lol: :lol: :lol:

โอยๆๆๆ หิวอีกแย้วววววว นี่ตกลงพี่จะลบภาพ "ตะกละ" ไม่ได้เรยนี่ แทบจะกลิ้งกลับบ้านกันทุกมื้อเร้ยยยยย ทริปนี้ขอบอกว่าไม่มีใครยอมแพ้ใครเร้ย (เรื่องกิน) ดีๆๆ คราวหน้ามาอีกนะจ๊ะ
    ....This avatar was designed by K'mAy for DenMark and TwinkleStar on SBN....

Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook