Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast
Results 21 to 30 of 51

Thread: ทะเลตรัง@อมารีตรังจ้า คลายร้อนๆ

nOOnOO's Avatar
    nOOnOO is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

RE: ทะเลตรัง@อมารีตรังจ้า คลายร้อนๆ

โรงแรมสวยมากๆเลยค่ะโดยเฉพาะ ห้องน้ำให้บรรยากาศจริงๆ :lol:

เห็นแกงส้มแล้วอยากทานมากๆๆ8O ทะเลก็งามซะ อิจฉาๆๆๆค่ะ :twisted:
    [ "Bauletto aperto" How adorable! ]

0/5

RE: ทะเลตรัง@อมารีตรังจ้า คลายร้อนๆ

เหนแล้วอยากไปบ้างอ่าพี่ไบรท์ น้ำใสมากๆ เรย
    พุ่งนี้มาต่อเร็วๆ น๊าค่ะ รอดูรูปสวยๆ อยู่

ปล.ตอนเข้ามาข้างในเราต้องว่ายเข้ามาเองหรอค่ะ แล้วมันแคบป่าวอ่า
    อยากชวนป๊ากะแม่ไปบ้าง แต่แอบกัวที่แคบ ops:

TwinkleStar's Avatar
    TwinkleStar is offline Trusted Member
    0/5

คุณ enuwin คะ เห็นโพรงด้านหลังหมอไบรท์ในรูปมั๊ยคะ คือมันเป็นโพรงใหญ่แบบนั้นเลยค่ะ แล้วมีไกด์เป็นผู้นำแถวมีเชือกหรือโฟมให้ลูกทัวร์เกาะกันเป็นแถวเข้าไปค่ะ ก็ช่วยกันลอยคอตามเข้ามา (ไม่น่ากลัวอย่างน๊านนนน) ทุกคนใส่ชูชีพ ปลอดภัยค่ะ แต่อาจจะกลัว ๆ เพราะมันมืด (ไกด์มีไฟฉาย) แล้วก็อาจจะมีปลามาตอดเท้า คริคริ แต่ส่วนใหญ่จะเจอปลาตรีนจากคนข้างหน้ามากกว่า คริคริ
    ....This avatar was designed by K'mAy for DenMark and TwinkleStar on SBN....

Papae is offline Trusted Member
    0/5

ว้าว ทะเลก็งาม อาหารก็น่าอายอย น่าอิจฉาจริงๆเลย

aor777's Avatar
    aor777 is offline Trusted Member
    0/5

ทะเลตรัง งามจัง อยากไปถ้ำมรกตมาก มีแต่คนบอกว่าสวยยยยยยยมากกกกกกกกกกกกกกกก เป็นอีกหนึ่งทริปที่ตั้งใจไว้ว่าต้องไปให้ได้ (แต่เมื่อไหร่ไม่รู้)

อิจฉาหมอไบรท์กับแฟนจัง คุณดาวก็น่ารักแสนดีเป็นไกด์กิตติมศักดิ์ด้วย เคยไปตรังมาเมื่อประมาณ อุแม่เจ้านับแล้วก็อึ้ง ตอนนั้นเรียนปี 5 ก็แค่ 11 ปีที่แล้วเอง ว๊ายจาเป็งลม ไมนานจัง จำได้ว่าของกินอร่อยมากกกกก แต่ไม่ได้ไปถ้ำมรกตอ่ะ พี่ชาย (มัน) กลัวน้ำ ไม่พาไปที่ที่ต้องนั่งเรือ ตั้งใจไว้ต้องไปเองให้ได้

ปล. มารีวิวต่อไวไวนะคะ สุขสัยต์วันสงกรานต์ค่า

You will never walk alone...

0/5

โอ้ย.....คุณไบรท์.....อิจฉาๆๆๆๆ อยากไปทะเลเหลือเกิ๊นนนน ไม่ไหวแย้วร้อนมากๆ(ตาร้อนนะ) กร๊ากกกกกกกก

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

สวยมากๆ ยังไม่เคยไปเที่ยวทะเลตรังเลยสักครั้ง 8O

ถ้ามีโอกาสต้องไปแน่ๆ
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

0/5

ทะเลตรังยังคงสวยเสมอ เห็นหมอไบรท์ไปแล้วอยากไปอีก

0/5

น่าอิจฉาหมอไบร์ทกะแฟนสาวจังเลยได้ไปเที่ยว ชาร์จแบทกัน 8) ของพี่ยุ่งหัวฟูเพราะเด็กๆโรงเรียนปิดเทอมแต่ก้อแค่สองอาทิตย์เอง เดี๋ยววันที่ 21 ก้อเปิดเทอมแล้ว เย้..ดีใจ อาหารน่ากินจังเลย 8O กรุงเทพตอนนี้รถโล่งมากเลยอ่ะ รู้สึกแปลกๆที่รถไม่ติด :wink:
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

HoneyB's Avatar
    HoneyB is offline Trusted Member
    0/5

ตามมาดูรูปตั้งแต่กระทู้ที่แล้วค่ะ ไม่ผิดหวังเลยค่ะ
    ทะเลตรังสวยจังค่ะคุณหมอไบรท์ เห็นแล้วสดชื่นไปด้วยเลยค่ะ :P

Page 3 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast

Comments from Facebook