Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast
Results 11 to 20 of 51

Thread: ทะเลตรัง@อมารีตรังจ้า คลายร้อนๆ

Warning Points:
    0/5

RE: ทะเลตรัง@อมารีตรังจ้า คลายร้อนๆ

น่าทาน+น่าพักมากๆเลยครับพี่หมอ

เสียดายที่ไม่ได้ไปมาแถวนี้อีกมู๋ไม่พลาดมีทติ้งแน่ๆครับสัญญาๆ

ได้พี่ดาวทัวร์ชิมอ้วนขึ้นรึป่วคับ
    ทุกเรื่องของพระเครื่องมีคำตอบที่นี่ครับ

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

RE: ทะเลตรัง@อมารีตรังจ้า คลายร้อนๆ

อิจฉา คนได้ไปเที่ยวววววววว

อิจฉา(ต่อ) คนได้ทานของอร่อยยยยยยย

อิจฉา(อีก) คนได้เจอพี่ดาววววววววว

สรุป อิจฉาไปหมด :evil:
    .....ว่าแล้วก็ไปหาของกินดีกว่า หิว ops:
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

0/5

แมวน่ารักชื่อก็น่ารัก
    ชอบกระเป๋า Utah ของคุณหมอด้วย
    อยากกินขนมจีบด้วย เฮ้อ

อยากกลับบ้านขึ้นมารอบที่เท่าไหร่แล้วไม่รู้ T__T

ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆกับอาหารน่าทา่นนะครับ :wink:
    皆の一つだけの命。

JanzA's Avatar
    JanzA is offline Trusted Member
    0/5

หมอไบ๊อ่า

ดูแล้วคลายร้อนตรงไหนเนี่ย ยิ่งดูยิ่ง(ตา)ร้อนผ่าว ๆ

ปล.1 คุณแฟนน่ารักจังอ่ะ หล่อสวยสมกัน ยิ่งชวนให้ตาร้อน

ปล.2 จะกินหนมจีบอ่ะ

ปล.3 หมอไบ๊ลืมถ่ายช็อตคุณดาวหม่ำ ๆ นะ เดี๋ยวหาว่าไม่ใช่ตัวจริง

ปล.4 คุณดาวคะ ปล.3 มะกี๊เค้าล้อเล่นนา
    ช่วงนี้่ไม่ค่อยได้ล็อคอินนะคะ ตอบ pm ช้าหน่อยน้า

TwinkleStar's Avatar
    TwinkleStar is offline Trusted Member
    0/5

^
    ^
    คุณแจน ที่ไม่มีรูปตอนหม่ำก็เพราะ แต่ละคนตั้งหน้าตั้งตาหม่ำอยู่งัย เหอๆๆๆ ไม่มีเวลาถ่ายรูป นี่เกือบลืมถ่ายรูปอาหารเหมือนกัน พออาหารวางปุ๊บตักปั๊บเรยยยยย
    ....This avatar was designed by K'mAy for DenMark and TwinkleStar on SBN....

0/5

มาต่อครับ หลังจากนั่งรอดูกระทุ้ว่าจะมีคนมาตอบเยอะไหม (สงกรานต์บอร์ดเงียบมาก)

ยังมีคนออยู่เหมือนกันแฮะสวัสดีพี่แจนด้วยคร้าบ พี่เด่นได้ข่าวว่าน้ำลายหกเลย อิอิอิ

เป็นคืนที่หลับสบายมากๆ หิ้วพุงกลับมา อาบน้ำเสร็จก็หลับเลย คร่อกๆๆๆๆ

เช้าแล้ว อากาศแจ่มใสมากๆ (กลัวว่าฝนจะตก แล้วไม่ได้ไปเกาะ)

ไปทานข้าว อาหารเช้าโรงแรมดีกว่า ห้องอาหาร Vistas

อาหารเช้าที่นี่...ไม่เด่นนะครับ มีไม่ค่อยหลากหลายแต่รสชาดก็ผ่านครับ มีแค่ Omlette กับไส้กรอก น้ำส้ม ไบรท์ก็อยู่ได้แล้ว (ช่วงแขกเยอะน่าจะมีเยอะกว่านี้ ช่วงไบรท์ไปเงียบเชียว)

อิ่มท้อง ได้แรงเตรียตัวไปเที่ยวเกาะ ทะเลตรัง

เก็ของใส่เป้แล้วลุยเลย

นั่งเรือแบบนี้ไป ลำข้างหลังนะครับที่มีที่นั่ง 2 ชั้น ไม่เร็วครับไปสบายๆ

มุ่งหน้าไปถ้ำมรกตก่อนเลยครับ
    When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

0/5

รอดูรูปที่เกาะอยู่น๊าค่ะ พี่ไบรท์ :lol:
    อิฉจาจังเรย ได้ไปเที่ยวไกลๆ กะแฟนด้วยอ่า

0/5

ใครที่ไม่เคยไปถ้ำมรกตไบรท์จะบอกไว้ก่อนเลยว่าสวยมากๆ ทางเข้าจะเป็นถ้ำที่ต่อกับทะเลต้องว่ายน้ำลอดถ้ำเข้าไปแล้วจะไปโผล่ข้างในเกาะเป็นชายหาดที่สวยมากๆ สีน้ำทะเลจะเป็นสีเขียวมรกตเลย เป็นอีก Unseen paradise มากๆ ใกล้จะถึงแล้ว รูปใกล้ๆ ไม่ได้ถ่ายครับโดนเก็บกล้องลงกระเป๋ากันน้ำไว้ก่อน

หลังจากลอดถ้ำที่มืดสนิท ประมาณ 5 นาทีก็จะมาโผล่ที่ชายหาดครับ

อุ้ยมีอะไรเกยตื้น 5555 เหนือ่ยเหมือนกันแฮะว่ายน้ำเข้ามานี่

รูปทางเข้านะครับ ถ้ำเล็กๆ ไม่สามารถเหยียบพื้นถึงต้องว่ายน้ำเข้ามา แต่คุ้มมากๆ

ตกใจรูปเกยตื้น อิอิอิ หัวแดงจังงิ

ไปแระเดี๋ยวมาต่อพรุ่งนี้นะครับ
    When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

TwinkleStar's Avatar
    TwinkleStar is offline Trusted Member
    0/5

อะไร "เกยตื้น" เดี๋ยวก็โดนอีกหนึ่ง "พลั๊วะ" หรอกเจ้าไบรท์ คริคริคริ
    ....This avatar was designed by K'mAy for DenMark and TwinkleStar on SBN....

barumbum is offline Trusted Member
    0/5

อ่างน้ำ เอ็กซ์ได้อีกกกกกกกกก

ห้องสวยมากๆๆเลยค่ะ

Page 2 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast

Comments from Facebook