Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 8 of 8

Thread: SBN น่าจะมี "ห้องตามหา" ย่อยจากห้องซื้อขายนะคะ

joyceLV's Avatar
    joyceLV is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

SBN น่าจะมี "ห้องตามหา" ย่อยจากห้องซื้อขายนะคะ

ม่ายรู้เป็นความเห็นที่แปลกรึป่าว

เห็นคนประกาศตามหาของกันเยอะเลย บางทีมันดูปนๆกะสินค้าซื้อขายยังไงไม่รู้

เลยเห็นว่าน่าจะมีห้องตามหาสินค้า เวลาจะซื้อของน่ะค่ะ

เช่นเวลา ต้องการตามหาอะไร ก็ไปโพสทิ้งไว้ ผู้ใดมีสินค้าก็ติดต่อกันไป
    สำหรับผู้ที่ไม่มีเวลามาเปิดดูทีละหน้า หรือต้องการสินค้าแบบด่วนๆน่ะค่ะ

ช่วยแสดงความเห็นหน่อย
    ดี ไม่ดี เห็นด้วย ไม่เห็นด้วย อย่างไรกันบ้างคะ
    ติดต่อทุกเรื่อง โทร.0877227727

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นด้วยเหมือนกันค่ะ น่าจะง่ายขึ้นสำหรับคุณลูกค้าด้วย แต่ลองดูความเห็นเพื่อนท่านอื่นว่าเห็นด้วยไหมเอ่ย
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

vickie's Avatar
    vickie is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นด้วยอีกคนค่ะ ดูง่ายดีและเป็นระเบียบด้วยค่ะ

0/5
    เรากลัวอย่างเดียวว่าลงห้องตามหาแล้วจะไม่มีคนเข้ามาดูอ่ะ

เคยลงตามหาของในอีเบตรงส่วนที่เค้าให้ลงสำหรับตามหาของ ยังไม่มีคนติดต่อมาเลยค่ะทั้ที่ตอนนั้นหาไอพอดอ่ะคือเรียกได้ว่ามีคนขายเยอะมากๆ เพราะเหมือนว่า ตรงส่วนตามหาคนไม่ค่อยเข้าไปดู คนขายที่อยากขาย กว่าจะเจอคนซื้อที่อยากซื้อตรงกัน ประกาศก้อเลื่อนตกหน้าไปเสียก่อน แล้วก็ไม่มีใครเห็นประกาศ
    ฟังชั่นนั้นในอีเบย์ก็ไม่ค่อยเวิร์คเหมือนกันค่ะ เราก็เลยไม่รู้ว่าจะเป็นปัญหาเดียวกันละป่าว

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    แนนว่าก็ดีนะคะเผื่อแม่ค้าสมัครเล่นที่ไม่ได้ขายของจริงจังแต่มีของที่สมาชิกท่านอื่นตามหาจะได้เอามาแชร์กันได้
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    0/5
    คิดเหมือนกันเลยค่ะ บางทีพี่เห็นมีของที่อยากได้เลยรีบคลิกเข้าไปดู
    ปรากฎว่าเป็นตามหาของซะงั้น หลงดีใจ555
    RycooL RycooL

0/5
    เห็นด้วยค่ะ....เวลาลงตามหาของ

จะได้ลงตามหากันถูกห้อง...ไม่สับสน

แม่ค้าเองก็จะได้เข้าไปดูที่ห้องได้เลย....
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

0/5
    ถ้าแยกห้อง เราว่าอาจจะตามหายิ่งยากค่ะ
    เพราะ หากมีห้องตามหา บางท่านที่มีของอยู่ อาจจะไม่ได้ไปเฝ้าดูว่าจะมีใครตามหาของที่เรามีบ้างมั้ย ในห้องตามหา

สมมติ เรามีกระเป๋าใบนึง ที่ไม่ใช่ใบโปรด ไม่ค่อยได้ใช้ แต่ก็ไม่ได้คิดว่าต้องขายทิ้ง
    แต่พอเราเจอคนที่อยากได้จริง ๆ มาตามหา ให้ราคาที่พอใจ เราก็อาจจะอยากขายขึ้นมา
    ทั้งที่ตอนแรกไม่ได้ตั้งใจว่า เราจะต้องขายให้ได้ หรือตามหาคนที่มาซื้อให้ได้น่ะค่ะ

แต่เสนอว่า อาจจะทำสัญลักษณ์บางอย่างที่แตกต่างออกไปจากกระทู้ขาย ให้เลือกเวลาตั้งกระทู้
    หากไม่กดเลือกการแสดงผล ก็สามารถโหวต jtp ได้ อะไีรอย่างนี้น่ะึ้ค่ะ

แค่ลองเสนอดูน้าาา