Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 26

Thread: ไปกินโอโคโนมิยากิกะมอนจายากิกันมั้ย

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

RE: ไปกินโอโคโนมิยากิกะมอนจายากิกันมั้ย

ไม่น่าเข้ามาดูเลยเรา หิวเลย

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

0/5

RE: ไปกินโอโคโนมิยากิกะมอนจายากิกันมั้ย

ผ่านไปบ่อยๆ แต่ไม่เคยรู้อะ กินแต่ร้านญี่ปุนอีกร้านที่อยู่ตรงใกล้เอสแอนด์พี่ อร่อยดีมีสาขาตรงทองหล่อด้วย ชื่อร้านจำไม่ได้ประมาณโทโรจิโร่ อะไรนี่แหละ
    ขอบคุณจ้าน้องแจนน้องจิ๊บ ไว้จะไปลองร้านนี้บ้าง :lol:

0/5

Quote Originally Posted by pui
    ผ่านไปบ่อยๆ แต่ไม่เคยรู้อะ กินแต่ร้านญี่ปุนอีกร้านที่อยู่ตรงใกล้เอสแอนด์พี่ อร่อยดีมีสาขาตรงทองหล่อด้วย ชื่อร้านจำไม่ได้ประมาณโทโรจิโร่ อะไรนี่แหละ
    ขอบคุณจ้าน้องแจนน้องจิ๊บ ไว้จะไปลองร้านนี้บ้าง :lol:
    ชอบโทราจิโร่เหมือนกันค่ะ แต่ไปทีไรก็กินข้าวหน้าปลาแซลม่อนอย่างเดียว ใส่ใข่่ปลาเยอะมาก แซบหลาย เอ๊ย เวรี่ดิลิชเชียสค่ะ :lol:
    *** ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่***

0/5

ไม่เคยกินเลย เราวนเวียนอยู่แถวๆนั้นแหล่ะแต่ไม่เคยสังเกตุเลยอ่ะ ops: แล้วนู๋แจนนู๋จิ๊บนี่บ้านอยู่ไกลปู้น มากินแถวนี่เลยเหรอ :roll: ชอบไปกินแต่ เบนิฮานา ที่ แมริออทริเวอร์ไซด์ เพราะลูกๆชอบมาก (เราก้อชอบด้วย) เดี๋ยวคราวหน้าไปถ้าไม่ลืมจะเก็บรูปมาฝากเน้อ 8)
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

menano's Avatar
    menano is offline Trusted Member
    0/5

เห็นแล้วร้อนเลย ต้องไปหน้าหนาวจะได้อบอุ่นๆ ขอบคุณค่ะ มีที่กินใหม่ๆ แล้วเรา :lol:
    Thanks

pimnoo's Avatar
    pimnoo is offline Trusted Member
    0/5

ใกล้ office มาก ต้องไปลองซะแล้น :lol:

ขอบคุณคุณแจนนะคะ

JanzA's Avatar
    JanzA is offline Trusted Member
    0/5

อย่าลืมลองไปแวะชิมนะจ๊าสาว ๆ & หนุ่ม ๆ (ทู้นี้มีน้องเด่นอยู่คนเดียวแฮะ)

พี่จ๋ากะเจ๊บัน ops: นู๋ทุ่มเต็มที่ 100 บาทขาดตัวเลยฮ่า ที่เหลือออกเองนะ :lol:

พี่ปุย - คุณ Aey แจนชอบโทราจิโร่เหมือนกันอ่ะ มีถ่ายรูปไว้ด้วย จะให้รีวิวอีกเลยมั้ย :lol:

คุณดาว - แจนก็คนบ้านนอกเหมือนกัน แต่ยังไปชอปปิ้งกินข้าวในเมืองอยู่ ไม่เจียมเท่าไหร่ :lol:

พี่นีน่า - แจนก็เดินผ่านร้านเบนิฮานะหลายรอบแล้ว จด ๆ จ้อง ๆ แล้วก็เลยไปกินอาหารจีนทุกที 555 ไว้จะไปลองเหมือนกันค่ะ

คุณ menamo - คุณ oar ร้อนจริง ๆ ด้วยค่ะ ขนาดใส่เสื้อแขนกุด กว่าจะกินเสร็จ เหงื่อออกจนเปียกไปทั้งตัวเชียว แต่ถ้าไม่อยากร้อนก็ไปนั่งอีกห้องได้ค่ะ จะไม่มีเตา เป็นแบบนั่งทานธรรมดา แต่ก็จะอดหม่ำโอโคโนมิกับมอนจี้ด้วย ว้า :?
    ช่วงนี้่ไม่ค่อยได้ล็อคอินนะคะ ตอบ pm ช้าหน่อยน้า

kunmuay's Avatar
    kunmuay is offline Trusted Member
    0/5

เดี๊ยนไปมาแล้วคร๊าคุณผู้ชม...

ด้วยความทนรูปที่รุมเร้าจิตใจไม่ไหว (อาการเหมือนตอนดูกระเป๋าใบสวยๆในห้องโชว์ออฟอะแหละ)

ไปตามที่บอกทุกอย่าง แต่คนขับพี่แกจำผิดค่ะว่าให้เลี้ยวตรงคาฟู (ไปเลี้ยวตรงปั้มน้ำมันที่มีโลตัสเอกเพรช) หายไปโน่นเลยค่ะ เข้าไปเจอร้านที่ไปมีตติ้งกันครั้งแรก (ก็ใช่อะจิมันผิดซอยนี่หว่า)

ด้วยความสิ้นหวัง จะถามใครก็ไม่ได้ จำชื่อร้านยังไม่ได้เล๊ย นับภาษาอะไร หยิบโทสับมาโทรหาป้าจะอิ๊บโดยด่วน ป้าเธอก็งงๆ เลยบอกโทรหาแจนสิ เอาใหม่ อุ๊ย โชคดีแจนบอกทางละเอียดมาก ได้กินแล้วคร๊า.. แบบเหงื่อตก...

คราวหน้าเอาใหม่นะจ๊ะแจนจ๋า จะตามไปหากินอีก

หร่อยมาก แนะนำเมนูของหวานโมจิราดถั่วแดงค่ะ เพราะโมจิมันนุ่มมากๆ หนืดๆๆๆ ส่วนพุดดิ้งหมวยกินรสชอคโกแลตจ๊ะ...

แล้วเมนุอื่นที่หมวยสั่งคือโซบะ เอามาผัดเอง ก็หนุกดีอะ ควันฉุยๆๆ เชียว

อร่อยมากมายงานนี้ต้องขอบคุณเนคนสวยจ๊ะ บอกทางไปถูกต้องเล๊ย...

JanzA's Avatar
    JanzA is offline Trusted Member
    0/5

เย้ ในที่สุดหมวยก็ไปถูกแล้ว เย้เย้ :lol: นึกว่าจะหลงทางจนอดไปหม่ำซะแล้ว

แจนยังมีอีกหลายร้านมาแนะนำนา วันหลังจะเอามาโพสต์อีก ทั้งร้านอาหารเกาหลี ญี่ปุ่น ไทย จีน ดีปะ :lol:
    ช่วงนี้่ไม่ค่อยได้ล็อคอินนะคะ ตอบ pm ช้าหน่อยน้า

0/5

Jan พี่แนะนำให้ไปกินที่ร้าน Spring ของ พล ตัณทเสถียร บรรยากาศน่ารักมีสามแบบ สามสไตล์ (แนะนำให้นั่งตรงสวนข้างนอกนะเค้ามีเบาะผ้าให้นั่งมีโคมไฟ นั่งนอนดูดาวดูเดือน เกร๋ซะไม่มีอ่ะแต่พี่จะนั่งข้างในเพราะข้างนอกร้อน ฮิๆๆ 8) )อาหารเป็นแบบ ฟิวชั่นฟู้ด พวกปากนิดจมูกหน่อย อาหารแนะนำนะ นาสโชไก่, ยำถั่วพู จ้ะ :wink: อยู่ที่สุขุมวิท 49 ซอยกลาง ตรงข้าม แร้กเกตคลับ เบอร์โทรไม่มีเพราะไปทุกทีเพื่อนจะจองให้จ้ะ ลองดูแล้วถ่ายรูปมาให้เพื่อนๆดูด้วยนะจ้ะ :wink:
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook