Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 24

Thread: ชวนเพื่อนๆ มาใช้ลูกเล่นใหม่ในการตั้งกระทู้ของเพื่อนสมาชิกครับ

Blog Entries
    9
    Warning Points:
    0/5

ชวนเพื่อนๆ มาใช้ลูกเล่นใหม่ในการตั้งกระทู้ของเพื่อนสมาชิกครับ

แก้ไขเพิ่มเติ่ม วันที่ 7 มีนาคม 2553

เพิ่มเเติ่มอีก 2 ลูกเล่นครับ คือ

1.ระบบ Blogs ทางทีมงานกำลังพัฒนาครับให้เข้ากับลักษณะใช้งานกระดานพูดคุยของเพื่อนสมาชิกครับ วันหน้าจะทำกระทู้แนะนำการทำ Blog เพื่อจัดเก็บความรู้ที่เพื่อนได้ให้กันไว้ในกระดานพูดคุยครับ
    ตอนนี้ เข้าไปเยียมชม บล๊ิอกที่เพื่อนสมาชิก ได้ทำไว้บางแล้วครับ มีตัวอย่างให้เข้าไปเยียมชมกันได้

MY WEDDING NIGHT : แล้วชีจะ Vintage ไปไหน ?? ของคุณ joywila โดยวิธี กดปุ่ม Blog this post จัดเก็บจากกระทู้ต่างๆ ที่เราเคยเขียนไว้ และ

ดูไบ เที่ยวไปในเมืองทะเลทราย ตอนที่ 1 ของคุณ JanzA โดยการเขียนบลฺ๊ิอกขึ้นมาใหม่

ขอบคุณสมาชิก ทั้งสองมากครับ

เืพื่อนสมาชิกที่มีตัวอย่างบล๊อกที่ใช้งานในระบบชุมชนนี้แล้ว มาแนะนำในกระทู้นี้ได้เช่นกันครับ
    และหากมีข้อคิืดเห็นเพิ่มเตอ่มอยากเสนอแนะให้เราพัฒนาอย่างไร สามารถเขียนบอกถามทีมงานในกระทู้นี้ได้เลยครับ

2.ปรับปรุงระบบ Social Group ใหม่ เพื่อสนับสนุนให้เพื่อนสมาชิกสามารถตั้ง Social Group ได้ง่ายยิ่งขึ้นและ สามารถบริหาร จัดการ ได้ตามความต้องการ และสดวกต่อการใช้งานของเพื่อนสมาชิกยิ่งขึ้น
    ทั้งนี้ทางเรากำลังพัฒนาระบบ จึงตั้ง Social Group ใหม่ขึ้นมาเพื่อนสมาชิกเข้าไปพูดคุยทดลองใช้งานกันได้ครับ

กรุ๊ป สุขภาพ และการออกกำลังกาย

----------------------------------------------

หลังจากปรับแต่งนำระบบใหม่ของชุมชนมาให้เพื่อนสมาชิกได้ใช้กัน
    ทางทีมงานได้ทยอยทำคู่มือซึ่งเพื่อนสมาชิก สามารถเข้าไปอ่านได้ในห้อง

คู่มือการใช้งานเวบไซด์ จากชาวสยามแบรนด์เนม

และหนึ่งในลูกเล่นใหม่ที่ทางทีมงานได้นำมาให้เพื่อนได้ใช้งานเพื่อความสดวกในการพูดคุยหรือทำกิจกรรมของเพื่อนมากขึ้น
    คือ ความสามารถในการลงไฟล์วิีดีโอจากเว็บไชด็ youtube เพื่อนสามารถสังเกตุปุ่ม ที่อยูข้างๆ เว็บมีใจที่ฝากรูปเวลาเพื่อนสมาชิกตั้งกระทู้หรือโพสข้อความได้ครับ ซึ่ง ปุ่มดังกล่าวจะนำเพื่อนๆ ไปยังกระทู้

การโพสคลิปจากเวบYoutube

ซึ่งในกระทู้ดังกล่าว เพื่อนๆจะมีวิธีแนะนำการนำไฟล์วีดีโอมาลงในกระทู้ที่เพื่อนสมาชิกโพสได้อย่างง่ายด่ายครับ

ตัวอย่างเช่น ไฟล์วีดีโอนี้ทีนำมาลงให้ดูเป็นตัวอย่างครับ

How To Make a Handbag Out of a Recycled Book.

หลังจากนี้เพื่อนสมาชิกสามารถใช้งานลูกเล่นใหม่เพื่อ ความสดวกและกิจกรรมต่างๆ ของเพื่อนสมาชิก
    ด้ครบอคลุมรูปแบบของสื่อชนิดต่างๆ ได้กว้างขว้าง มากมายและสดวกยิ่งขึ้นครับ

ขอให้เพื่อนๆ สดวกกับการใช้งานลูกเล่นใหม่ของเว็บชุมชนของเรา
    เพื่อการสร้างสรรคชุมชน สังคมที่เราอาศัยอยู่ร่วมกันครับ
    Like iDnOuSe4 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

^^bam bam's Avatar
    ^^bam bam is offline Trusted Member
    0/5
    เยี่ยมยอดๆ ๆ ๆ ๆ ขอขอบคุณมาก ๆ นะคร๊า
    Happy Valentine's Day นะคะทีมงาน SBN ทุกท่าน

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณ WM และ ทีมงาน ที่เสียสละ และพยายามช่วยกันพัฒนาเครื่องมือ และ ลูกเล่นต่างๆ ให้กับสมาชิกได้ใช้กันมาตลอดค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
    *¤°•°• --» (¯`v´¯) «-- •°•°¤*
    ท่องไว้ .... เก่าไม่ไป ใหม่ก็ต้องไม่มา ....

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณคณะเว็ปมาสเตอร์ด้วยนะคะ สุขสันต์วันแห่งความรัก และวันปีใหม่จีนด้วยค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

valentino is offline Banned
    2
    0/5
    ยอดเยี่ยมไปเลยคร้าบ

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    Thank you very much for your information ka WM.
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

apinya40's Avatar
    apinya40 is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณ WM ที่ช่วยดูแลพวกเราและพัฒนาเวปให้ดียิ่งขึ้นค่ะ

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    รักทีมงาน SBN ทุกคนเลย ลุกเล่นใหม่มี ไฉไล ทั้งน้าน
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

gookgai is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณมากค่ะ ^_^

9
    0/5
    ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคน ครับ ที่เข้ามาพูดคุยและให้กำลังใจทีมงาน
    ตอนนี้ ไปตั้งเพิ่มอีกสองกระทู้ครับ

1.How to Clean Vuitton with Magic Eraser

2.เพลงที่เคยได้ฟังครั้งแรกจากชุมชนแห่งนี้ และเรื่อง...

เพื่อนๆ คนใด เริ่มนำลิงค์วีดีโอจะทำเองหรือ นำมาเผยแพร่มาแบ่งปั่นกันได้นะครับ
    มาบอกข่าวในกระทู้นี้ก็ได้ครับ จะได้ตามไปหาดู หาอ่าน ถูกกระทู้ครับ

ช่วยทางเราหากตั้งกระทู้ใช้ลูกเล่นดังกล่าวแล้วจะนำมาแนะนำในกระทู้นี้เรื่อยๆ ครับ

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast