Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: ถึง siambrandname WebMaster

importusa is offline Banned
    Warning Points:
    0/5

Angry ถึง siambrandname WebMaster

ใครเข้ามาอ่าน มีความเห้นอะรัย เชิญตามสบาย แต่ขออยู่ในเหตุและผลนะคะ และถ้าคุณ Siambrandname WebMaster เข้ามาเจอ ช่วยแจกแจงเราด้วยคะ

เรื่องมาจาก เราตั้งกระทู้ขายของใน hi-street แล้วมาถูกแบน และบอกว่า

กฏในการซื้อขาย 1: สมาชิกคนนี้ผิดกฏข้อหนึ่ง : ลงขายสินค้าที่ทางเวบไซต์ไม่อนุญาต อนุญาตให้ขายของแท้ หรือ ถูกต้องตามลิขสิทธิ์เท่านั้น ห้ามขายของปลอม หรือ ของที่ละเมิดลิขสิทธ์ ทุกประเภท ถ้าหากว่าไม่แน่ใจ ให้นำลงห้อง Catch Fake ก่อน ห้ามขายสินค้าที่ต้องมีใบอนุญาติในการขาย เช่น ยาบางชนิด สุรา บุหรี่ etc ห้ามขายสินค้าผิดกฏหมาย เช่น ยาเสพติด อาวุธ etc.

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1223446

- เราเอง ขายของมานาน ไม่เคยขายของปลอม และจากลูกค้าที่ซื้อไป ไม่เคยมาโวยว่าของปลอมสักที

มีแต่กลับมาซื้อกันเป้นประจำ และเมื่อวันที่ 19 เราก็เพิ่งได้แบนเนอร์ในห้อง 5,9 11 คุณก็เห้นหน้าร้านเรา ทำมัย

มากล่าวหาว่าของเราปลอมละคะ

- ส่วนมาก ชอบมาถามกัน ปลอมปะคะ ทำมัยราคาถูกจัง เราเอง ค้าขายสุจริต ไม่คิดกำไรเกินควร เพราะของ เรา

เอามาจาก รง ไม่ได้บินมาจาก อเมริกา ตรงนี่แจกแจงกันแล้ว เพราะตั้งกระทู้ว่า ยกโรงงานมาเอง

- อีกเรื่อง คือเรื่อง User: importusa(เราเอง) กะ kateieie คนเดียวกันหรือเปล่า

แจกแจงเลยนะ ว่าคนละคน เค้ามาติดต่อเราแบบขายส่ง เพื่อหารายได้เสริม

ตรงนี่ไม่น่าผิดนะ ใครมีความเห็นยังงัยบ้างคะ กะเรื่องนี่

ส่วนตัว เราว่าเค้าค้าขายสุจริต ไม่ได้โกง หรือหลอกใคร

เพราะดูได้ ว่าเค้าไม่ได้ตั้งราคาสูง เพื่อหวังกำไรมหาศาล

เค้าเห็นเราขายเท่ารัย เค้าก็ขายเท่านั้น

วันนี่ น้องเค้าโทรมาคุยกะเรา บอกว่า ตอบ pm ไม่ได้เลย คนจะมาซื้อของ

เราเอง บอกใจเย็นๆๆ เพราะอาจมีคนเข้าใจผิด เรื่องรูป ที่เราให้เค้าก๊อบไปใช่ได้

ตรงนี่ อยากให้ทำความเข้าใจ ว่า สินค้า มีห้าร้อยชิ้น น้องเค้าต้องมานั่งถายใหม่หมดมั้ย

ทั้งๆๆที่ของ มารับจากเราไปอีกต่อ และเค้าเอง ก้มีงานประจำทำ แค่อยากมีรายได้เสริม

ใครคิดว่าเค้าควรถ่ายรูปใหม่ ให้เหตุผลหน่อยสิ

- เราเอง มีหน้าร้าน ขายมา ปีนี่ปีที่ 4 แล้ว ไม่เคยมีปัญหา เรื่องของปลอมเลย ทาง Siambrandname มากล่าวหา

เราอย่างนี่ ร้านเราเสียหายนะคะ อยากสอบถามว่า อะรัยที่ทำให้คุณคิดว่าของเราปลอม เคยได้รับร้องเรียนเหรอ

คะ แล้วมีหลักฐานอะรัยมมาพิสูจน์ได้มั้ยคะ หรือใครกดโหวต ก็ถือว่าถูกต้อง อย่างงี่ ใครหมั้นไส้ใคร ก็ทำได้สิคะ

ถ้าเป้นตามแบบหลัง เราถือว่า เป็นช่องโหว่ของกติกาหรือกฎเกณ นะคะ

เราเองคนทำมาค้าขาย ตรงไปตรงมา มาเจอพวกอิจฉาตาร้อนนี่เซ็งเลยละ

- ขอแจกแจง ราคาหน่อยนะ ไหนๆๆก็มาถึงนี่แล้ว เราเห้นคนขาย ของแบบเดียวกะเราเยอะ แต่ราคาจะสูงกว่าเราทั้ง

น้าน ตรงนี่ คนซื้อ ช่วยทำความเข้าใจด้วยนะ ว่าเราซื้อที ล๊อตใหญ๋ ราคาจึงทำต่ำได้ ไม่มีเจตนาไปต่อว่ากระทบ

ใคร หรือขายตัดหน้าใคร พอใจราคาก็ซื้อขายกันเท่านั้นจบ

ปล ประเด็นที่ตั้งกระทู้ขึ้นมา เราเองไม่คิดมา ดิสเครดิส สยามแบรนแต่อย่างรัย แต่รู้สึกไม่กระจ่างกะการที่คุณมาแบน และไม่ให้โอกาศเราตอบกลับ หรือโพสอะรัยเลย แม้กระทั่งตอบเมลคุณ ก็ยังไม่ได้ ยังงี่เรียกว่าศาลเตี้ยได้ปะคะ

Blog Entries
    9
    0/5
    ได้ตอบชี้แจงสมาชิกแอคเคา importusa แล้วทางพีเอ็ม ตั้งแต่ วันที่ 18/9/2553 จนกระทั้งถึงวันที่ 9/12/2553 ทั้งในพีเอ็มของ SBNTown และ Siambrandname ดังรายละเอียดที่จะแสดงในโพสความเห็นต่อๆไป ดังนี้
    =======================================================
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

=======================================================

9
    0/5
    ในพีเอ็ม SBNTown เรียงตามวันเวลา โดยวันเวลาในระบบของ SBNTown จะเรียงตาม เดือน/วัน/ปี(คศ) เวลา เป็น 12 ชั่วโมง AM/PM

09-18-2010 06:35 AM

Quote Originally Posted by importusa
    Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster
    ขอให้เพื่อนสมาชิกที่ได้สิทธิ์ในการประชาสัมพันธ์ผ่านแบนเนอร์ โอนเงินภายในวันที่ 19 กันยายนนี้
    ไม่อย่างนั้นทางเราถือว่าเพื่อนสมาชิกสละสิทธิ์ และทางเราจะยกสิทธิ์นี้ให้เพื่อนสมาชิกที่ประมูลอันดับ 2 ต่อไป

รายการที่เพื่อนสมาชิกประมูลได้และต้องโอนเงินตามรายชื่อดังนี้
    importusa Top Banner 1 ห้อง ห้องเบอร์ 11
    importusa Bottom Banner 3 ห้อง ห้องเบอร์ 5, 9 และ 11

importusa top(259.11)+bottom(268.35+260.59+174.11) รวม ฿ 962.16

โดยเพื่อนสมาชิกสามารถตรวจสอบผลการประมูลของตนเองได้จากกระทู้
    ระเบียบวิธีการประมูลและราคาเริ่มต้นของ SBNTown Banner
    และกระทู้ประมูลประจำแต่ละห้องที่เพื่อนสมาชิกยื่นประมูล

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่ร่วมกันช่วยสร้างชุมชนแห่งนี้ขึ้นมา

ขอบคุณครับ
    ==================================
    ห้องเบอร์ 11 ขอ Top ล่างไม่เอาแล้วได้มั้ยคะ

Bottom ขอ 5, 9 คะ

ได้มะได้ แจ้งด้วยคะ แบบว่าเพิ่งประมูลครั้งแรกจ้า ยังไม่ค่อยเป็น ยังงัยช่วยเราหนอยนะคะ

09-18-2010 08:41 AM

Quote Originally Posted by importusa
    เราเองรับผิดชอบอยู่แล้วคะ

แต่ตัวที่หัวข้อ สิบเอ็ดสิ ได้ทั้งบน และล่าง มันไม่ make sense นะ

คุณผู้จัด คิดว่ายังงัยคะ

09-18-2010 02:47 pm

Quote Originally Posted by siambrandname webmaster
    ในเดือนที่ผ่านมามีหลายรายที่ประมูลห้องเดียวกันทั้งแบนเนอร์บนและล่างครับ เดือนนี้ก็มีครับ และหากกังวลว่าคนไม่สนใจสามารถทำแบนเนอร์ให้แตกต่างกันได้ครับ หรือหากทางคุณกังวลครั้งหน้าสามารถป้องกันก่อนการประมูลครับ ขอบคุณครับ

09-18-2010 05:09 PM

ได้คะ พรุ่งนี่ พี่จ่ายให้ทั้งหมดละคะ

แต่ แบนเนอร์ล่าง ของหน้า 11 พี่เปลี่ยนเป็นลิงค์ขายจักรปักคอมพิวเตอร์ของที่บ้านแทนละกัน

แบบว่างง จะลงทำมัย ทั้งบน และล่าง แถมลิงค์เดียวกัน ลองคิดดูเล่นๆๆนะคะ

นาย เอ กดเข้าไปด้านบน เกิดสนใจ เข้าไปดูๆๆๆ มาเจอด้านล่าง แบนเนอร์เดียวกัน อีก เค้าคงไม่กดแล้วละ หรือถ้าแบนเนอร์ต่าง กดไป ก็ปิด เพราะไปดูตอนกดด้านบนแล้ว

ส่วนนายบี กดเข้าไปด้านบน แล้วไม่สนใจ มาด้านล่าง เจอแบนเนอร์ เดียว กัน นายบีก็ไม่กดแน่นอน แต่ถ้าต่างแบนเนอร์ต่างกันตามที่แนะนำ กดเข้าไปเจอหน้าเดิม ก้ต้องปิดอีก นายบีคงงง ว่าทำมัยต้องลงทั้งบนและล่าง

เราเอง ประเด็นที่บิดบนล่างไป เพราะกลัวว่าถ้าไม่ได้บน ก็ต้องได้ล่าง อย่างใดอย่างนึง

แล้วถ้าเดือนหน้าจะประมูลอีก ต้องทำยังงัย แนะนำหน่อยสิ หรือว่าต้องโน้ตไว้ ว่า ถ้าได้บน ไม่เอาล่าง คะ

09-18-2010 06:08 pm

Quote Originally Posted by siambrandname webmaster
    หากประมูลทั้งแบนเนอร์บนและล่างสามารถลงลิงค์และแบนเนอร์ที่แตกต่างกันได้ ตามที่ได้เขียนไว้ในกระทู้ระเบียบการ
    ตัวอย่างของคุณ bookerian ในกระทู้ประมูล ห้อง ประมูลแบนเนอร์ห้อง 6. งานอดิเรก (หนังสือ อุปกรณ์กีฬา อุปกรณ์งานอดิเรก)
    ความเห็นที่ 31 ส่วนการประมูลผู้ประมูลต้องรับผิดชอบต่อการประมูลนั้น ไม่อนุญาตให้ประมูลเพื่อ ขอบคุณครับ
    09-18-2010 05:44 am

ขอให้เพื่อนสมาชิกที่ได้สิทธิ์ในการประชาสัมพันธ์ผ่านแบนเนอร์ โอนเงินภายในวันที่ 19 กันยายนนี้
    ไม่อย่างนั้นทางเราถือว่าเพื่อนสมาชิกสละสิทธิ์ และทางเราจะยกสิทธิ์นี้ให้เพื่อนสมาชิกที่ประมูลอันดับ 2 ต่อไป

รายการที่เพื่อนสมาชิกประมูลได้และต้องโอนเงินตามรายชื่อดังนี้
    importusa top banner 1 ห้อง ห้องเบอร์ 11
    importusa bottom banner 3 ห้อง ห้องเบอร์ 5, 9 และ 11

importusa top(259.11)+bottom(268.35+260.59+174.11) รวม ฿ 962.16

โดยเพื่อนสมาชิกสามารถตรวจสอบผลการประมูลของตนเองได้จากกระทู้
    ระเบียบวิธีการประมูลและราคาเริ่มต้นของ sbntown banner
    และกระทู้ประมูลประจำแต่ละห้องที่เพื่อนสมาชิกยื่นประมูล

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่ร่วมกันช่วยสร้างชุมชนแห่งนี้ขึ้นมา

ขอบคุณครับ

09-18-2010 08:16 am

ไม่สามารถทำได้ครับ ถ้าประมูลแล้วไม่รับสิทธิ์ทางเราต้องขอตัดสิทธิ์หมดทุกอันที่ประมูลได้
    และ ต้องขอแบนออกจากการประมูลตามที่ได้แจ้ง ในกระทู้ ความรับผิดชอบต่อโอกาสที่ได้รับ

ขอบคุณที่แบ่งปันสร้างสรรค์สาระและเลือกซื้อขายอย่างสุจริตใจในชุมชนแห่งนี้

09-19-2010 03:36 AM

หมวด 11 แบนเนอร์บน www.importu-s-a.com

สวนแบนเนอร์ล่าง เป้น www.kajima-group.com

======================

หมวด 5 & 9 ใช่ www.importu-s-a.com

แบบนี่ได้มั้ย

คุณมะต้องห่วง ฉันรับผิดชอบแน่นอนคะ แต่ขอให้ make sense แค่นั้นเอง

09-19-2010 03:41 am

แจ้งในกระทู้ได้เลยครับ ขอบคุณครับ

09-19-2010 05:52 am

เนื่องด้วยคุณประมูลโฆษณาแบนเนอร์ได้ในอันดับสองในห้องต่างๆ
    ทางเราจึงส่งพีเอ็มมาให้รับทราบหาก ผู้ประมูลอันดับหนึ่งไม่รับผิดชอบต่อโอกาสที่ได้รับนั้น
    ทางเราจะดำเนินการส่งรายละเอียดต่างๆ มาให้ทางผู้ได้อันดับสองในโอกาสต่อไป

ขอบคุณที่เลือกซื้อขายอย่างสุจริตใจในชุมชนแห่งนี้

09-19-2010 07:09 AM

หมวด 11 แบนเนอร์บน www.importu-s-a.com

สวนแบนเนอร์ล่าง เป้น www.kajima-group.com

หมวด 5 & 9 ใช่ www.importu-s-a.com

โอนเงินแล้ว 962.16 บาท SCB

09-19-2010 07:10 AM

Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster

importusa Top Banner 1 ห้อง ห้องเบอร์ 11
    importusa Bottom Banner 3 ห้อง ห้องเบอร์ 5, 9 และ 11

ระเบียบวิธีการประมูลและราคาเริ่มต้นของ SBNTown Banner

ขอบคุณครับ

โอนเงินแล้ว 962.16 บาท SCB
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

9
    0/5
    09-20-2010 05:24 pm

ใส่แบนเนอร์แล้วนะคะ

ฝากดูด้วยนะคะ ขอบคุณมากคะ

09-20-2010 03:45 AM

ขอบคุณครับ จะแจ้งให้ทางคุณแอ๊นท์รับทราบนะครับ

09-20-2010 03:46 AM

ลงแบนเนอร์ที่ต้องการให้ติดตั้งในกระทู้ดังกล่าวได้เลยครับ ตามตัวอย่างของเพื่อนสมาชิกที่เคยส่งให้ดูแล้ว ขอบคุณครับ

09-20-2010 11:15 AM

ตัวเอง เราทำแบนเนอร์มะเป็น ยังงัยรอนิดนึงนะ คืนนี่เดี่ยวเอาไปลงที่ทู้ให้ทั้งสามห้องเลยคะ

เราเองต้องจ้างคนอื่นทำอีกที ช่วยรอเราหน่อยนะคะ

รอบหน้าจะไม่ให้ช้าเลยคะ รอบนี่โทดที ทำมะค่อยเป็นจ้า

ส่วนการประมูลครั้งต่อไป ทำยังงัยนะ เพื่อป้องกันไม่ให้ซ้ำทั้งบนและล่างในหน้าเดียวกันนะคะ

09-21-2010 12:38 PM

ให้เลือกแค่อันเดียวนะครับ ที่รับผิดชอบไหวหรือคิดว่าจะประมูลได้ครับ ทางเราจะยึดการเสนอราคาอันสุดท้ายก่อนสิ้นสุดการประมูลของแต่ละบุคคลครับ ขอบคุณครับ

คุณคะ พี่ขอเสนออะรัยนิดนึงนะ

- การที่คนเค้าประมูล ทั้ง บน และ ล่าง เพราะกลัวหลุด ที่จะไม่ ได้ลง ไม่วาตำแหน่งใด ตำแหน่งนึ่ง

- และการที่ ประมูลได้บน แล้ว และล่างราคาก้ดันไปสูงกว่าคนอื่น แต่เมื่อได้ บน แล้ว ควรให้คนที่เสนอราคารองลงมา(ซึ่งราคาต่างกันไม่กี่บาท) เพื่อเป้นการแบ่งปันกัน โฆษณา มันน่าจะดูสมเหตุผลกว่านะ หรือว่าคุณคิดว่ายังงัย

**** เคสนี่ เข้าใจ ว่าทางเวบต้องการ ราคาทีสูง เพื่อเป็นรายได้ แต่สมควรทำให้มันสมเหตุสมผล เพราะว่า การทีคุณให้ทั้งบนและล่าง แบรนเนอร์ และลิงค์เดียว กัน มันไม่ช่วยให้เพื่อนรายอื่นๆๆเค้าได้โฆษณาได้บ้าง

ถ้าจุดประสงค์ของเวบที่ทำเนื้อที่ให้โฆษณาแบรนเนอร์ขึ้นมา เพือเป้นการช่วยโปรโมทร้านค้า มันน่าจะเป็นอย่างทีเราคิดนะ

แต่ถ้าเพื่อทำเพื่อผลกำไรแตอย่างเดียว โดยไม่คำนึงถึงว่า จุดประสงค์ของการทำแบรนเนอร์ขึ้นมาเพื่ออะรัย งั้นเราก็คงเข้าใจผิดเองคะ

รอบหน้า ก็ยังคงอยากประมูลเช่นเดิมคะ แต่ยังงง วาจะประมูลยังงัย เพื่อไม่ให้ ได้ซ้ำหน้ากันแบบนี่อีก ถ้ามีอะรัยแนะนำ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณมากคะ

09-21-2010 01:53 PM

ในกรณีที่เราส่งไปให้ดูหากเราสนใจรายได้เราต้องเลือกให้ผู้ประมูลสูงสุดทั้งแบนเนอร์บนและล่างซึ่งเป็นรายเดียวกันในห้อง 2 นั้น
    เป็นคนคนเดียวแต่เราไม่ได้เลือกค่านั้น ลองสังเกตดูนะครับว่าการตัดสินใจของเราทำให้เราได้รายได้ลดลง

ขอบคุณครับ

และมีเพื่อนสมาชิกที่มีน้ำใจประมูลได้ทั้งแบนเนอร์บนและล่างและกำลังตกลงกันเองเพื่อแบ่งปันแบนเนอร์ครับ

09-21-2010 02:59 AM

รอได้ครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ ส่วนการป้องกันต้องเลือกเอาอันเดียวครับ ทำเหมือนการประมูลของคุณ s ในความเห็นที่ 55 กระทู้ห้อง 2 นี้ได้เลยครับ

ขอบคุณครับ

09-21-2010 03:11 AM
    ครับผม ติดตั้งให้เรียบร้อยแล้วนะครับ ขอบคุณครับ

09-21-2010 03:51 AM

ทำไมห้องสิบเอ็ด ไม่เป็นไปตามที่เราคุยกันละคะ

คุณยังตอบรับมาอย่างดีว่า ได้

ช่วยอธิบายหน่อยสิ

09-21-2010 03:56 AM
    รอได้ครับ ไ่ม่มีปัญหาอะไรเลยครับ ส่วนการป้องกันต้องเลือกเอาอันเดียวครับ ทำเหมือนการประมูลของคุณ s ในความเห็นที่ 55 กระทู้ห้อง 2 นี้ได้เลยครับ

ขอบคุณครับ

ยังงัยก็ไม่เคลียร์คะ

คุณ S คห 54 เค้าบิด ทั้งบน และ ล่าง มา คห 55 บิดล่างอันเดียว เรายังงงอยูดี ว่าคุณพยายามจะอธิบายอะรัย

09-21-2010 04:04 AM

ครับผม ติดตั้งให้เรียบร้อยแล้วนะครับ ขอบคุณครับ
    ห้อง 11 แบนเนอร์ลาง เราโพส แบนเนอร์ไว้ใน คห 50

เมื่อเช้าเข้าไปดูเจอแตด้านบนคะ

09-21-2010 07:52 AM

แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ ปล. แบนเนอร์สีสวยครับ ชอบครับ
    09-21-2010 07:53 AM
    ต้องขออภัยครับ ไม่เห็นแบนเนอร์ครับ แก้ไขให้เรียบร้อยแล้วครับ
    09-21-2010 07:56 AM
    ให้เลือกแค่อันเดียวนะครับ ที่รับผิดชอบไหวหรือคิดว่าจะประมูลได้ครับ ทางเราจะยึดการเสนอราคาอันสุดท้ายก่อนสิ้นสุดการประมูลของแต่ละบุคคลครับ ขอบคุณครับ

9
    0/5
    09-23-2010 12:03 pm

นี่คือที่ได้รับ และงง ว่าเราขายของปลอมตรงไหน แจกแจงด้วยนะคะ
    เรามีลูกค้าประจำจากสยามแบรนเยอะ คุณลองไปถามได้ ว่าของที่ได้ไปจากเรามีปลอมด้วยเหรอ งงมาก

กระทู้ของคุณ ผิดกฏของชุมชน siambrandname.com ที่เราเลือกอาศัยอยู่ร่วมกัน
    กระทู้ของคุณ ผิดกฏของชุมชน ตามลิงค์ด้านล่างนี้

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1223446

ครั้งต่อไป กรุณาอ่านกฏให้รอบคอบ ก่อนทำการ post กระทู้ครับ
    แต้มเตือน จะลบอัตโนมัตหากภายใน เวลา 3 เดือนไม่มีการทำผิดอีกเลย
    และ แต้มเตือนสูงสุดที่ จะเตือนคือ 5 แต้ม หาก โดนเตือน ครบ 5 แต้มจะถูกแบนอัตโนมัตโดยทันที

ทั้งนี้ระบบ เตือนการทำผิดกฎ เป็นระบบอัตโนมัตตามความเห็นชอบ ของสมาชิกที่ช่วยกันดูแลชุมชน
    และ รักษากฎ ชุมชนที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน

หากว่าไม่ได้ทำผิดกฎร้ายแรงชองชุมชน เช่น ขายของปลอม หรือ ใช้หลายแอคเคา
    ไม่ต้องกังวลกับคะแนนเตือนนะครับ แต้มที่เตือน ระบบของเราออกแบบมาให้ "แต้มเตือน" มีไว้เพื่อ "เตือน" ครับ

เพราะในการออกแบบระบบเราเชื่อว่าสมาชิกส่วนใหญ่ ไม่ได้มีเจตนาจะทำผิดกฎุ
    จึงสร้างระบบมาเพื่อให้ทุกคน ได้แก้ไขในสิ่งที่ผิดพลาดครับ

โดยที่ ทุกคนสามารถช่วยกัน ดูแลชุมชนได้ด้วยตนเองครับ

สมาชิกสามารถเข้าไปอ่านกระทู้ กรอบความคิด ขอบเขต และความเข้าใจที่ถูกต้องเกี่ยวกับ ระบบ community justice
    เพื่อ การทำงานร่วมกัน ในการสร้างชุมชนแห่งนี้ ที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน ให้เป็นชุมชนที่น่าอาศัยและัเอื้อประโยชน์ต่อทุกคนอย่างเท่าเทียมกันครับ

และชุมชนแห่งนี้จะเป็นชุมชนที่น่าอาศัยสำหรับสมาชิกทุกคน
    หากสมาชิกช่วยกัน ระวัง และ พยายามช่วยกัน รักษากฎ
    เพื่อเป็นการช่วยกัน ดูแล ชุมชน ที่เรา อาศัย อยู่ร่วมกัน

09-23-2010 11:55 AM

ตรงที่บอกให้แชร์กัน เราเห้นด้วยคะ

วันนีเจอปัญหามา ชวยแจกแจงด้วยคะ

เช้านี่เราตั้งทู้ขายของในห้อง histreet เย็นนี่กลับมาเจอแบน บอกเราผิดกฎข้อนึ่ง พวกของปลอม

คุณเอาอะรัยมาตัดสินว่าเราขายของปลอมคะ ของเราตรงจากโรงงาน บางรุ่นออกมาก่อนช้อบสะอีก

งง มากๆๆ ที่มาว่าเราขายของปลอม เราเสียหายนะคะ

และที่คนชอบสงสัยกันว่า user เดียวกันกะน้องอีกคนนึงหรือเปล่า

ขอแจกแจงว่า น้องเค้ามาติดต่อรับของเราไปขายอีกที เราเองสนับสนุนคนที่ขยัน อยากมีรายได้เสริม ไม่ใช่มาจับผิดกันแบบนี่

และที่ใช่รูปเดียวกัน เราอนุญาติ เพราะสินค้ามันมีกว่า 500 ชิ้น จะมาให้นั่งรีทุกรูป มัน non sense

ยังงัยคุณท่านหัวหน้า ช่วยแจกแจงเรื่องผิดกฎข้อนึงหน่อยคะ เราเองมีหน้าร้าน ยังงี่ คนก้คิดวาเราขายของปลอมสิ มันไม่แฟร์เลยนะ

รอคำอธิบายนะคะ

09-26-2010 05:48 AM
    เนื่องจาก เราถูก สยามแบรน แบน เราเพราะ หาว่าร้านเราขายของปลอม ชวยกรุณาแจกแจก ด้วยคะ

เพราะถ้าของร้านเราปลอม คุณคงไม่รับประมูลแบนเนอร์จากร้านเราแน่นอน ยังงัยตรงนี่ สยามแบรน ทำชื่อร้านเรา

เสียนะคะ

เราเอง หาของถูกๆๆ แบรนเนม มาให้ ไม่ได้ มาหลอกขายของใคร แล้วมาถูกแกล้งแบบนี่เหรอคะ

(เราไม่รู้ว่ามันเกิดจากการกดโหวต หรือแต่อย่างรัย แต่ดูแล้ว มันมีช่องโหว่ตรงที่ ใครไมชอบใคร ก็ให้เพื่อนในแก๊งช่วยกันกด เป็นไปได้มั้ยคะ ลองช่วยคิดดูใหม่นะคะ ว่ามีวิธีทางไหนที่จะป้องกัน )

ส่วนเรื่องที่ Kateieie ขายเหมือนเรา เพราะเค้ามารับไปขายต่อเพื่อเป็นรายได้พิเศษ

ตรงนี ถ้าคุณต้องการให้เค้า ใช่รูปคนละอย่าง ควรจะแจ้ง หรือเขียนกฎเกณให้ชัดเจน

จากสิ่งที่คุณตัดสินคน โดยไม่สอบถามก่อน เราว่ามันไม่ถูกนะ

และถ้าบอกดูจากเสียงโหวต และถ้าเกิดบางคนหมั้นไส้กัน ยังงี่ก็กดกันกระหน่ำสิ บอกในแก๊งให้รวมกดด้วยอีก

แรง แบบนี่มันแฟร์แล้วเหรอคะ

09-27-2010 04:16 PM

คุณคะ ของเรา ไม่มีปลอม ลูกค้าในสยาม เรามีเยอะ และคนขายแบบเราก็มีเยอะ

เค้าบอกเราว่าอาจผิดตรงที่ใช่ รูปเดียวกะ user kateieie

น้องเค้ารับเราไปขายอีกต่อ เราเลยให้ก๊อบได้ เพราะคิดว่า ถ้าไม่ได้ไปโกงใครก็ไม่น่ามีเรื่อง

ของเรามีกว้าห้าร้อยชิ้น จะให้เค้ามานั่งรี ถ่ายทุกรูป มันก็เกินไป

แล้วที่คุณบอกให้เราเข้าไปตามลิงค์ เรากด โพส อะรัยไม่ได้เลย เนื่องจากคุรมาแบนเรา ทั้งๆๆที่เราไม่ได้ผิด รวมทั้ง user kateieie ด้วย

You have been banned for the following reason:
    Community Justice : Warning points are exceed

Date the ban will be lifted: Never

อย่างนี่ทำยังงัย ไอ้กฎบ้าๆๆ ที่ให้กดโหวตนะ ไม่เมคเซนเลย

อย่างนี่ พวกที่ขายของแบบเดียวกะเราในราคาที่สูงกว่า เกิดหมั้นไส้ ก็กดๆๆๆๆได้สิคะ

และพวกชอบต่อ แล้วหมั้นไส้ ต่อไม่ได้ ก็กด บอกของปลอมๆๆๆ

แบบนี่ จะว่ายังงัยคะ ทางคุณ เขียนว่าเราผิดกฏข้อที่นึง อย่างนี่คุณตัดสินโดยศาลเตี้ยสิ

ขอเมล ติดต่อหน่อยคะ เราเอง มีกน้าร้าน
    www.importu-s-a.com

แบบนี่ โทดข้อที่นึง ที่คุณกล่าวหาเรา มันไม่ถูกต้อง เรามีความเสียหาย ช่วยทำให้กระจ่างด้วยนะ

09-27-2010 04:25 PM

หากเป็นการขายของ histreet สามารถแจ้งเรื่องได้ในห้อง
    Just this Post (JTP) ชี้แจง ร้องเรียน เพื่อแก้ไข ที่เกี่ยวข้องกับเครื่องมือ JTP, >Click<

ขอบคุณครับ

เรากดโพส อะรัยไม่ได้เลย แถมส่งพีเอ็มหาคุณ จากสยามแบรนก็ไม่ได้

ต้องมาใช่ SBN town นี่ละคะ

You have been banned for the following reason:
    Community Justice : Warning points are exceed

Date the ban will be lifted: Never

09-27-2010 04:30 PM

คุณคะ ช่วยแจกแจงหน่อยที่ บอกว่าสืบหลักฐานนะ โดยยังงัย

ฉันไม่เคยขายของปลอม ทางคุณตั้งกฎมาแบบมีช่องโหว่ ทำให้เกิดการกลั้นแกล้งกันได้

ช่วยปรับปรุ่งด่วนนะ

และที่ตอบมา ฉันงง ในเมื่อของฉันไม่มีปลอม ยังจะมาว่าปลอมอีก

ไปดูก่อนนะ ในห้องนั้น คนขายแบบฉันนะ เยอะ และราคาสูงกว่าเท่าตัว

ยังงัย เป้นสาเหตุ ให้เค้ามากดโหวตเราได้มั้ย

และไอ้พวกที่ต่อแล้วไม่ได้นะ เป็นไปได้มั้ย ที่มันมากด โหวดให้เหตุผลโง่ๆๆนะ

เราเองไม่มีเจตนาโมโหคุณหรอก แต่เนื่องจากคุณเป้นคนแบนเรา และส่งพีเอ็มมาหาเรา บอกเราทำผิดกฎข้อที่นึง

ตอนนี่ คุณมาบอกว่า ไม่ใช่คุณ แล้วใครละ งง และไม่กระจ่างในคำตอบ

09-27-2010 03:58 AM

เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นที่ส่วนไหนครับ หากเกิดขึ้นใน SBN แจ้งในห้อง
    Just this Post (JTP) ชี้แจง ร้องเรียน เพื่อแก้ไข ที่เกี่ยวข้องกับเครื่องมือ JTP, >Click<

ส่วนเรื่องการตัดสินไม่ได้เกิดจากเราตามที่เคยแจ้งในกระทู้ต่างๆ ในห้อง

และเราเองไม่มีความรู้เรื่องแบรนด์เนมเลย ส่วนการประมูลแบนเนอร์และติดตั้งแบนเนอร์ไม่เกี่ยวข้องว่าเป็นการรับรอง
    ทางเราได้แจ้ง ในกระทู้ ระเบียบวิธีการประมูลแบนเนอร์เพื่อประชาสัมพันธ์ธุรกิจการค้าในระบบชุมชน sbn ความเห็นที่ 41

จึงทำให้กรณีของคุณกำลังอยู่ระหว่าง พิจารณาและสืบหาหลักฐาน หากเป็นการสืบพบโดยทางเจ้าหน้าที่ ที่เกี่ยวข้อง ตามกฎหมายว่ามีการกระทำที่ให้ได้มาซึ่งสินค้าอย่างไม่ถูกต้อง ทางเราจำต้องเอาแบนเนอร์ออกตามที่ได้ประกาศไว้แล้ว กรณีได้มาซึ่งสินค้าอย่างไม่ถูกต้องเกิดขอบเขตที่เราจะรับผิดชอบหรือรู้ได้ จากกรณีที่เคยเกิดขึ้นแล้วในระบบชุมชน SBN ทางเจ้าของสินค้าซึ่งเป็นบริษัทมหาชนรายหนึ่งได้่ติดต่อเพื่อขอข้อมูลการขายทั้งหมดของสมาชิกแอคเคาดังกล่าวและดำเินินคดีตามกฏหมาย จากกรณีตัวอย่างนี้ทางเราเป็นการยืนยันว่าเรายินดีทำตามข้อกฎหมายทุกอย่างและเราเองไม่สามารถรับรู้ได้ทุกเรื่อง เพื่อนสมาชิกจึงต้องรับผิดชอบตนเองในส่วนของเพื่อนสมาชิกเอง ระบบการประมูลของเราจึงไม่ได้เป็นการรับรองว่า ผู้ประมูลได้ จะไม่ใช่ผู้กระทำผิดกฎ ข้อตกลง หรือแม้แต่ต่อกฎหมายบ้านเมือง

และหากสิบพบว่าผิดทางเราต้องยุติการติดตั้งแบนเนอร์ทันที่ ตามความเห็นที่ได้ให้ไว้

ส่วนกรณีที่เีกี่ยวข้องกับระบบ JTP เป็นเรื่องกฎและข้อตกลงในชุมชนแจ้งได้ตามลิงค์ที่ได้ให้ไว้ข้างต้น

ขอบคุณครับ

09-27-2010 05:29 AM

หากเป็นการขายของ histreet สามารถแจ้งเรื่องได้ในห้อง

ขอบคุณครับ

09-27-2010 05:56 AM

แจ้งในพีเอ็มถัดไปแล้วครับ ขอบคุณครับ

09-28-2010 01:47 PM

09-28-2010 09:55 AM

โดยปกติหลังจากแอคเคาถูกแบนจะสามารถใช้งานเพื่อส่งพีเอ็มได้อีก 1สัปดาห์
    เพื่อให้สมาชิกที่ถูกแบนแอคเคาใช้สิทธิ์ในการขอชี้แจ้งโดยการส่งพีเอ็มมาให้ทางแอคเคา
    Siambrandname Webmaster ในเว็บ www.siambrandname.com

ซึ่งในแอคเคาดังกล่าวในชุมชน siambrandname ไ่ม่เคยได้รับพีเอ็มเลย
    และหากคุณต้องการใช้สิทธิ์เพื่อขอชี้แจงกรณีในห้อง
    ที่ชุมชน www.siambrandname.com

ทางเราจะเปิดแอคเคาให้อีกครั้งเพื่อให้คุณตั้งกระทู้ชี้แจงในห้องดังกล่าว และขอให้คุณรับผิดชอบต่อโอกาสที่ขอในการชี้แจงนี้โดยการตั้งกระทู้ชี้แจงในห้องดังกล่าวเพียงกระทู้เดียวก่อน จนการชี้แจงนั้นถือว่าสิ้นสุดแล้ว คือ คุณยอมรับเข้าใจ ที่จะทำตามข้อตกลงในชุมชนแห่งนี้ ที่อาศัยร่วมกัน และไม่มีสมาชิกท่านใดแย้งขอชี้อแจ้งของทางคุณ ทางคุณจึงจะดำเนินการใช้งานแอคเคานี้ได้ตามปกติ

ซึ่งหากคุณต้องการได้รับโอกาสนี้ในการชี้แจ้งให้ตอบพีเอ็มนี้กลับมาทางเราจะดำเนินการเปิดแอคเคาให้เพื่อการชี้แจ้งต่อไป

ส่วนในกรณีข้อสงสัยอื่นๆ ที่ทางคุณได้ถามมาสามารถหาคำตอบได้จากกระทู้แนะนำที่ทางเว็บ www.siambrandname.com
    ได้ขึ้นแนะนำไว้เป็นประกาศตัวอักษรวิ่งตรงตอนบนของเว็บตลอดมา นั้นคือกระทู้
    กระทู้แนะนำสำหรับสมาชิกใหม่และ เก่า ที่ควรรู้ ก่อนใช้ชุมชนแห่งนี้เพื่ออาศัยอยู่ร่วมกัน

ซึ่งในกระทู้ดังกล่าวจะมีกระทู้ต่างๆที่เพียงพอที่จะตอบข้อสงสัยของสมาชิกในการอาศัยอยู่ร่วมกันในชุมชนแห่งนี้

ทั้งนี้หากสมาชิกท่านใด ไม่ยินดีทำตามข้อตกลงที่มีมาก่อน สิทธิ์ที่จะไม่เลือกอาศัยในชุมชนแห่งนี้เป็นของสมาชิกทุกคนอยู่แล้ว
    ทางเราไม่ได้ห้ามปราบหรือบังคับ ให้ต้องอาศัยร่วมกันในชุมชนแห่งนี้ต่อไป

ขอบคุณครับ

09-28-2010 09:56 AM

ได้ตอบแล้วในพีเอ็มก่อนหน้านี้ครับ ขอบคุณครับ

09-29-2010 02:14 PM

ไม่ทราบว่าคุณได้อ่านกระทู้นั้นหรือยังครับ ถ้าได้อ่านแล้วในนั้นมี อย่างน้อย 3 กระทู้ที่จะตอบคำถามของคุณได้ครับ

กระทู้ไหน ทีคุณส่งมาให้เราก่อนหน้านี่ คือ กระทู้แนะนำสำหรับสมาชิกใหม่และ เก่า ที่ควรรู้ ก่อนใช้ชุมชนแห่งนี้เพื่ออาศัยอยู่ร่วมกัน สามกระทู้ที่จะตอบคำถามเราได้ ตรงไหนคะ งงมาก

เราถามคุณที่ละประเด็นคุณไม่เคยตอบเราให้ตรงประเด็น เลยครับ หวังว่าครั้งนี้เราจะได้ คำตอบที่ละคำถามอย่างตรงประเด็นเราถึงจะสามารถเริ่มทำงานด้วยกันกับคุณได้ ขอบคุณครับ
    เรากลับไปดู พีเอ็มที่คุณส่งมา คุณถามอะรัยเราคะ ทีละประเด็นนะ ไหนก๊อบมาให้ดูสิ

ถามหน่อย เข้าใจเรารึเปล่านี่ เราเอง งง อยู่ๆๆคุณมาแบน เราและกล่าวหาว่าเราผิดกฎข้อนึ่ง เราเองพยายามพีเอ็มหา จาก siambrandname.com แต่แอคเค้าท์เราตอบใครไม่ได้เลย โพสทู้ก็ไม่ได้

แล้วที่คุณบอกว่า หลังจากถูกแบน จะให้โอกาศในการตั้งกระทู้ ในเจ็ดวัน คุณไปเช็คสะนะ ว่าเราโดนปิดกระทู้วันไหน แล้วคุณตัดสิทในการ พีเอ็ม หรือตั้งกระทู้ ณ วันนั้น ไม่งั้น เราไม่มาพีเอ็มหาคุณ ทางนี่หรอก

09-29-2010 02:25 PM

เรื่องแบนเนอร์ เราเคลียร์แล้ว เงินเราก้จ่ายแล้ว อะรัยอีกคะ
    ส่วนเรื่องตอนนี่ ที่มีปัญหา คือทางคุณมาปิดกระทู้เราใน Hi-street ให้ข้อกล่าวหา ว่าเราทำผิดกฎข้อที่นึง และตัดสิทธิในการตอบ pm หรือการตั้งกระทู้เพื่อแจกแจง

อ้างอิงถึง กระทู้นี่ ตั้งโดยผู้หวังดี (รึเปล่าไม่รู้นะ)
    สินค้าราคาไม่ถึง 1000 บาท เค้าไม่ได้ลงป้ายชื่อ เป็นช่องโหว่ที่จะเป็นไปได้หลายสาเหตุ

1 ไม่ใครก็ใครก็อปรูปมาใช้
    2 ใช้รูปจากเว็บอื่น
    3 พี่น้องกัน ญาติกัน ช่วยกันขาย
    4 คนเดียวกันมีสองล็อคอิน และอื่นๆ

แต่เราดูจากรายละเีอียดและรูปแล้วเหมือนจะเป็นคนเดียวกัน
    ยังไงต้องไปลงหน้าทู้ให้เค้ามาอธิบาย

อันนี้เเม่ค้าคนเดียวกันรึป่าวค่ะ !!!

ตามลิ้งนี้อะค่ะ ขายของรูปเหมือนกัน ราคาเท่ากัน

http://siambrandname.com/forum/showt...ghlight=outlet

ทำไมมี 2 log-in !!!!

สวัสดีคะ

เริ่มกันเลยนะคะ เรื่องที่ทางสยามแบรนด์เนมได้ แบน User importusa และ User kateieie จากการตัดสินของบุคคลส่วนหนึ่งในเว็บไซด์และได้ตัดสินว่า ผิดกฎข้อ 1 และใช้สอง User เป็นคน ๆ เดียวกัน

เราในฐานะ แม่ค้าที่ขายของในเว็บไซด์นี้มาตั้งแต่ 2007 ซึ่งทำการค้าขายอย่างซื่อสัตย์ และเป็นธรรมต่อลูกค้าทุกคนไม่ตั้งราคาขายสูงอย่างเช่นสินค้าบนช้อป เราไม่เคยคิดเอารัดเอาเปรียบลูกค้า

โดยการอัพราคาสูง ๆ แล้วอ้างว่าจากช้อปเมืองนอก สินค้าทุกชิ้น ของเราเป็นของแท้ ไม่เคยนำของปลอมมาจำหน่าย แต่ทางสยามแบรนด์เนมได้ตัดสินว่าเราผิดกฎข้อที่ 1 ซึ่งทำให้เราสงสัยว่า

ทางคุณนำเหตุผลอะไรมาวัด ตัดสินเรื่องนี้ด้วยวิธีไหน มาจากกฎหมู่ ของกลุ่มคนบ้างกลุ่มที่อาจจะไม่พอใจ สินค้า และราคาขายของเรา จึงทำให้มีการใช้ความรู้สึกส่วนตัวมาตัดสินหรือเปล่า ตรงนี้เรายังสงสัย

เพราะเหตุใด จึงไม่ถามเหตุผลของเรา และ น้องที่ใช้ User kateieie ว่าคุณคือใคร มาจากไหน ทำมั้ยขายของเหมือนกัน ราคาเท่ากัน คำโปรยในการขายเหมือนกัน

เราเชื่อว่าทุกคนอยากทราบเหตุผลเช่นกันในการค้าขายในเว็บนี้ มีกฎมากมาย ทางเรายินดีและเคารพในกฎของพวกคุณยินดีทำตามกฎ

เพื่อประโยชน์ต่อส่วนรวม ทุกข้อ ถ้าการที่ คน ๆ นึงติดต่อนำสินค้าของเราไปขาย เพื่อหารายได้เสริม ซึ่งเป็นอาชีพสุจริต

และไม่ขายตัดราคาผู้ขายส่ง และไม่อยากเอาเปรียบผู้บริโภคโดยการบวกกำไร ให้มากขึ้น ทางผู้ตัดสินเห็นว่าเป็นการผิดกฎ ก็ขอให้ออกมาแจกแจงด้วยว่า คนที่ทำแบบนี้ผิดอย่างไร

รูปภาพทุกรูป เราอนุญาติให้แม่ค้าทุกคนที่รับสินค้าเราไปขาย ใช้ได้ตามสะดวก เพราะสินค้ามากมายจากเว็บไซด์ของเรา ไม่สามารถนำไปถ่ายรูปเองได้ทั้งหมดจึงจำเป็นต้องใช้ภาพของเรา ซึ่งอาจจะทำให้บางท่าน

ตัดสินว่าเป็นคนคนเดียวกัน ทางเราอยากให้พิจารณาดูว่า เหตุผลในการค้าขาย ณ.สยามแบรนด์เนมนี้ เน้นอะไร ของแพงของแท้ ของถูกของปลอม จุดยืนของเว็บนี้อยู่ตรงไหน ผู้คนมากมายแวะเวียนเข้ามาเยี่ยมเยียน

เว็บนี้ เพื่ออะไร จากที่เราคุยกับลูกค้าของเราส่วนใหญ่ ไม่สนใจว่าใครเป็นใครด้วยซ้ำ ขอเพียง สินค้าดีมีคุณภาพ ราคายุติธรรม เท่านี้ลูกค้าก็พอใจ การที่ทางเว็บไซด์ใช้กฎที่มีช่องโหว่ให้ใครก็ได้

สามารถรายงานการกระทำผิดของสมาชิกในเว็บไซด์ โดยไม่สอบถาม หรือ แม้แต่จะให้ได้ชี้แจงหรือว่าอธิบาย ก่อนการตัดสินแบน User จนไม่สามารถ ขายสินค้า หรือเพียงจะตอบข้อความ PM ของลูกค้าที่มาสั่งของได้

ไม่แม้แต่ จะให้โอกาสผู้ที่โดนตัดสินจะอ้าปากอธิบาย น้องที่โดนแบน เพิ่งเปิดกระทู้ขายของในเว็บไซด์นี้เพียงไม่นาน ก็เจอการตัดสินที่ไม่สามารถอธิบายอะไรได้ ซึ่งคนทำมาหากินด้วยอาชีพค้าขายธรรมดา ๆ คนนึง

ซึ่งอาจจะมีผิดกฎไปบ้าง แต่ถ้าทางเว็บไซด์มีความยุติธรรมบ้าง เราคิดว่าอย่างน้อย ให้ได้อธิบายบ้างก็ยังดี ไม่ใช่ตัดสินแบบนี้ ไม่สามารถแจ้งอะไรให้ลูกค้าได้ทราบเลย

และที่มีถามมาเป็นข้อ ๆ ทางผู้ถามคิดเอาเอง นึกเอาเองทั้งหมด โดยไม่ได้สอบถาม เรา แม้แต่น้อย

สินค้าราคาไม่ถึง 1000 บาท เค้าไม่ได้ลงป้ายชื่อ เป็นช่องโหว่ที่จะเป็นไปได้หลายสาเหตุ เหตุผลคือ น้องเค้าไม่ได้ใส่ราคาจริง ๆ เพราะยังไม่ทราบกฎ พอทราบน้องเค้าลบออกทันที

1 ไม่ใครก็ใครก็อปรูปมาใช้ เหตุผลคือ เราให้แม่ค้าที่รับสินค้าจากเรา สามารถนำรูปไปใช้ได้เป็นเรื่องปกติ เพราะการค้าขายที่ซื่อตรงไม่ตัดราคาเรา สามารถนำรูปเราไปใช้ได้ทุกคน

2 ใช้รูปจากเว็บอื่น รูปจากเว็บของเราเอง เท่านั้น หรือ อาจจะมีรูปเทียบกับเว็บไซด์ของทางเมืองนอก ซึ่งเราอนุญาติให้ใช้ได้

3 พี่น้องกัน ญาติกัน ช่วยกันขาย คำตอบคือ ไม่ได้เป็นพี่น้องกันแน่นอน คนละคน คนละนามสกุล พี่น้องร่วมโลกใบนี้ เราเพียงเปิดโอกาสให้คน ๆ นึงได้มีอาชีพเสริม เท่านั้นเอง

4 คนเดียวกันมีสองล็อคอิน และอื่นๆ คำตอบคือ คนละคนแน่นอน น้องเค้าลงหน้าตัวเองไว้ใน กระทู้ทุกครั้งที่โพสขายด้วยซ้ำ และอื่น ๆ ที่อ้างถึงไม่มีเหตุผลอะไรที่จะต้องทำสองชื่อ

และที่สำคัญเราขายของในนี้ มานานไม่มีเหตุผลอะไร ที่จะต้องใช้สอง User เพื่อทำให้ตัวเอง โดนแบนและขายของไม่ได้อย่างแน่นอน และเราหวังว่าการอธิบายในครั้งจะทำให้

ท่านผู้ตัดสินจะพิจารณาเรื่องทั้งหมด เหตุผลต่าง ๆ ที่กล่าวอ้างในตอนนี้ มีที่มาที่ไป แต่ที่สำคัญ เราอยากทราบว่า คุณใช้อะไรมาวัด มาตัดสินว่าเราผิดตามข้อกล่าวหา ต่าง ๆ นา ๆ ที่กลุ่ม

บางกลุ่มกำหนดขึ้นมา ความยุติธรรมจะเกิดขึ้นได้อย่างไร ถ้าเราโดนคนกลุ่ม ๆ นึงไม่พอใจราคาขาย ไม่พอใจในการขอดูสินค้า จึงทำให้ไม่พอใจ และสามารถแบนคนที่เค้าไม่พอใจ

ให้ออกไปจากเว็บไซด์นี้ได้ด้วยความรู้สึกส่วนตัว ตรงนี้เราขอความเป็นธรรมด้วยคะ

09-29-2010 02:31 PM

ขอบคุณครับ
    บอกกี่รอบแล้วคะ ถ้าเราแจ้งเรื่องได้ เราคงไม่มาพีเอ็มหาคุณทางนีหรอก แสดงว่าคุณตอบโดยไม่เช็คเลย ว่าอะรัยเกิดขึ้นกะแอคเค้าท์เรา

กระทู้เราถูกปิด และคุณก็ตัดสิทธ์ในการตั้งกระทู้ หรือตอบพีเอ็มใครได้เลย แบบนี่ ยังไปกดแจงอะรัยได้อีกคะ

ปล นี่ขอตอบที่ละพีเอ้มเลยละกัน เดี่ยวจะมาหาว่าเราไม่ตอบ งง ประเด็นไหนที่คุณตั้งคำถามมาคะ

09-29-2010 02:37 PM

เราเข้าไปทำอะรัยในสยามแบรนเนมไม่ได้เลย มันขึ้นโชว็ว่า

แบบนี่ จะให้เราไปแจ้งได้ที่ไหนคะ

09-29-2010 05:54 AM

เราเองเข้าใจ ที่โกดเพราะว่า ทางคุณกลั้นแกล้ง

ลองไปดูทู้นีนะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1223471

ดูสิ เอาความคิดความอ่านตัวเองเป็นทีตั้ง ไปตัดสินคนอื่น

ฉันอธิบายให้คุณเยอะแล้ว ช่วยกรุณาเปิดด่วน แบบว่า ทำยังงี่ มันไม่ถูกนะ

พวกบ้าๆๆมากด โหวด ทางสยามแบรน ก้ดันเชื่อ โดยไม่ไตร่สวน คุณว่าคุณถูกเหรอ

09-29-2010 05:58 AM

อ่านแล้วช่วยเปิดให้ด่วน เพราะทางคุรทำให้คนมาถามว่าของเราปลอมเหรอ เยอะนะคะ ฉันเอาเรื่องถึงที่สุดแน่นอน

อ้างอิงถึง กระทู้นี่ ตั้งโดยผู้หวังดี (รึเปล่าไม่รู้นะ)

สินค้าราคาไม่ถึง 1000 บาท เค้าไม่ได้ลงป้ายชื่อ เป็นช่องโหว่ที่จะเป็นไปได้หลายสาเหตุ

3 พี่น้องกัน ญาติกัน ช่วยกันขาย
    4 คนเดียวกันมีสองล็อคอิน และอื่นๆ

แต่เราดูจากรายละเีอียดและรูปแล้วเหมือนจะเป็นคนเดียวกัน
    ยังไงต้องไปลงหน้าทู้ให้เค้ามาอธิบาย

อันนี้เเม่ค้าคนเดียวกันรึป่าวค่ะ !!!

ตามลิ้งนี้อะค่ะ ขายของรูปเหมือนกัน ราคาเท่ากัน

http://siambrandname.com/forum/showt...ghlight=outlet

ทำไมมี 2 log-in !!!!

สวัสดีคะ

เริ่มกันเลยนะคะ เรื่องที่ทางสยามแบรนด์เนมได้ แบน User importusa และ User kateieie จากการตัดสินของบุคคลส่วนหนึ่งในเว็บไซด์และได้ตัดสินว่า ผิดกฎข้อ 1 และใช้สอง User เป็นคน ๆ เดียวกัน

เราในฐานะ แม่ค้าที่ขายของในเว็บไซด์นี้มาตั้งแต่ 2007 ซึ่งทำการค้าขายอย่างซื่อสัตย์ และเป็นธรรมต่อลูกค้าทุกคนไม่ตั้งราคาขายสูงอย่างเช่นสินค้าบนช้อป เราไม่เคยคิดเอารัดเอาเปรียบลูกค้า

โดยการอัพราคาสูง ๆ แล้วอ้างว่าจากช้อปเมืองนอก สินค้าทุกชิ้น ของเราเป็นของแท้ ไม่เคยนำของปลอมมาจำหน่าย แต่ทางสยามแบรนด์เนมได้ตัดสินว่าเราผิดกฎข้อที่ 1 ซึ่งทำให้เราสงสัยว่า

ทางคุณนำเหตุผลอะไรมาวัด ตัดสินเรื่องนี้ด้วยวิธีไหน มาจากกฎหมู่ ของกลุ่มคนบ้างกลุ่มที่อาจจะไม่พอใจ สินค้า และราคาขายของเรา จึงทำให้มีการใช้ความรู้สึกส่วนตัวมาตัดสินหรือเปล่า ตรงนี้เรายังสงสัย

เพราะเหตุใด จึงไม่ถามเหตุผลของเรา และ น้องที่ใช้ User kateieie ว่าคุณคือใคร มาจากไหน ทำมั้ยขายของเหมือนกัน ราคาเท่ากัน คำโปรยในการขายเหมือนกัน

เราเชื่อว่าทุกคนอยากทราบเหตุผลเช่นกันในการค้าขายในเว็บนี้ มีกฎมากมาย ทางเรายินดีและเคารพในกฎของพวกคุณยินดีทำตามกฎ

เพื่อประโยชน์ต่อส่วนรวม ทุกข้อ ถ้าการที่ คน ๆ นึงติดต่อนำสินค้าของเราไปขาย เพื่อหารายได้เสริม ซึ่งเป็นอาชีพสุจริต

และไม่ขายตัดราคาผู้ขายส่ง และไม่อยากเอาเปรียบผู้บริโภคโดยการบวกกำไร ให้มากขึ้น ทางผู้ตัดสินเห็นว่าเป็นการผิดกฎ ก็ขอให้ออกมาแจกแจงด้วยว่า คนที่ทำแบบนี้ผิดอย่างไร

รูปภาพทุกรูป เราอนุญาติให้แม่ค้าทุกคนที่รับสินค้าเราไปขาย ใช้ได้ตามสะดวก เพราะสินค้ามากมายจากเว็บไซด์ของเรา ไม่สามารถนำไปถ่ายรูปเองได้ทั้งหมดจึงจำเป็นต้องใช้ภาพของเรา ซึ่งอาจจะทำให้บางท่าน

ตัดสินว่าเป็นคนคนเดียวกัน ทางเราอยากให้พิจารณาดูว่า เหตุผลในการค้าขาย ณ.สยามแบรนด์เนมนี้ เน้นอะไร ของแพงของแท้ ของถูกของปลอม จุดยืนของเว็บนี้อยู่ตรงไหน ผู้คนมากมายแวะเวียนเข้ามาเยี่ยมเยียน

เว็บนี้ เพื่ออะไร จากที่เราคุยกับลูกค้าของเราส่วนใหญ่ ไม่สนใจว่าใครเป็นใครด้วยซ้ำ ขอเพียง สินค้าดีมีคุณภาพ ราคายุติธรรม เท่านี้ลูกค้าก็พอใจ การที่ทางเว็บไซด์ใช้กฎที่มีช่องโหว่ให้ใครก็ได้

สามารถรายงานการกระทำผิดของสมาชิกในเว็บไซด์ โดยไม่สอบถาม หรือ แม้แต่จะให้ได้ชี้แจงหรือว่าอธิบาย ก่อนการตัดสินแบน User จนไม่สามารถ ขายสินค้า หรือเพียงจะตอบข้อความ PM ของลูกค้าที่มาสั่งของได้

ไม่แม้แต่ จะให้โอกาสผู้ที่โดนตัดสินจะอ้าปากอธิบาย น้องที่โดนแบน เพิ่งเปิดกระทู้ขายของในเว็บไซด์นี้เพียงไม่นาน ก็เจอการตัดสินที่ไม่สามารถอธิบายอะไรได้ ซึ่งคนทำมาหากินด้วยอาชีพค้าขายธรรมดา ๆ คนนึง

ซึ่งอาจจะมีผิดกฎไปบ้าง แต่ถ้าทางเว็บไซด์มีความยุติธรรมบ้าง เราคิดว่าอย่างน้อย ให้ได้อธิบายบ้างก็ยังดี ไม่ใช่ตัดสินแบบนี้ ไม่สามารถแจ้งอะไรให้ลูกค้าได้ทราบเลย

และที่มีถามมาเป็นข้อ ๆ ทางผู้ถามคิดเอาเอง นึกเอาเองทั้งหมด โดยไม่ได้สอบถาม เรา แม้แต่น้อย

สินค้าราคาไม่ถึง 1000 บาท เค้าไม่ได้ลงป้ายชื่อ เป็นช่องโหว่ที่จะเป็นไปได้หลายสาเหตุ เหตุผลคือ น้องเค้าไม่ได้ใส่ราคาจริง ๆ เพราะยังไม่ทราบกฎ พอทราบน้องเค้าลบออกทันที

1 ไม่ใครก็ใครก็อปรูปมาใช้ เหตุผลคือ เราให้แม่ค้าที่รับสินค้าจากเรา สามารถนำรูปไปใช้ได้เป็นเรื่องปกติ เพราะการค้าขายที่ซื่อตรงไม่ตัดราคาเรา สามารถนำรูปเราไปใช้ได้ทุกคน

2 ใช้รูปจากเว็บอื่น รูปจากเว็บของเราเอง เท่านั้น หรือ อาจจะมีรูปเทียบกับเว็บไซด์ของทางเมืองนอก ซึ่งเราอนุญาติให้ใช้ได้

3 พี่น้องกัน ญาติกัน ช่วยกันขาย คำตอบคือ ไม่ได้เป็นพี่น้องกันแน่นอน คนละคน คนละนามสกุล พี่น้องร่วมโลกใบนี้ เราเพียงเปิดโอกาสให้คน ๆ นึงได้มีอาชีพเสริม เท่านั้นเอง

4 คนเดียวกันมีสองล็อคอิน และอื่นๆ คำตอบคือ คนละคนแน่นอน น้องเค้าลงหน้าตัวเองไว้ใน กระทู้ทุกครั้งที่โพสขายด้วยซ้ำ และอื่น ๆ ที่อ้างถึงไม่มีเหตุผลอะไรที่จะต้องทำสองชื่อ

และที่สำคัญเราขายของในนี้ มานานไม่มีเหตุผลอะไร ที่จะต้องใช้สอง User เพื่อทำให้ตัวเอง โดนแบนและขายของไม่ได้อย่างแน่นอน และเราหวังว่าการอธิบายในครั้งจะทำให้

ท่านผู้ตัดสินจะพิจารณาเรื่องทั้งหมด เหตุผลต่าง ๆ ที่กล่าวอ้างในตอนนี้ มีที่มาที่ไป แต่ที่สำคัญ เราอยากทราบว่า คุณใช้อะไรมาวัด มาตัดสินว่าเราผิดตามข้อกล่าวหา ต่าง ๆ นา ๆ ที่กลุ่ม

บางกลุ่มกำหนดขึ้นมา ความยุติธรรมจะเกิดขึ้นได้อย่างไร ถ้าเราโดนคนกลุ่ม ๆ นึงไม่พอใจราคาขาย ไม่พอใจในการขอดูสินค้า จึงทำให้ไม่พอใจ และสามารถแบนคนที่เค้าไม่พอใจ

ให้ออกไปจากเว็บไซด์นี้ได้ด้วยความรู้สึกส่วนตัว ตรงนี้เราขอความเป็นธรรมด้วยคะ

09-29-2010 06:48 AM

ไม่ทราบว่าคุณได้อ่านกระทู้นั้นหรือยังครับ ถ้าได้อ่านแล้วในนั้นมี อย่างน้อย 3 กระทู้ที่จะตอบคำถามของคุณได้ครับ

เราถามคุณที่ละประเด็นคุณไม่เคยตอบเราให้ตรงประเด็น เลยครับ หวังว่าครั้งนี้เราจะได้ คำตอบที่ละคำถามอย่างตรงประเด็นเราถึงจะสามารถเริ่มทำงานด้วยกันกับคุณได้ ขอบคุณครับ
    09-29-2010 06:49 AM
    ขอให้ตอบประเด็นในพีเอ็มก่อนหน้านี้ก่อนครับ ขอบคุณครับ

09-29-2010 08:17 AM

ทางเราได้ตอบข้อกล่าวหาในประเด็นนี้แล้วในกระทู้
    ระเบียบวิธีการประมูลแบนเนอร์เพื่อประชาสัมพันธ์ธุรกิจการค้าในระบบชุมชน sbn ความเห็นที่ 93

ขอบคุณครับ

9
    0/5
    10-01-2010 06:15 pm

สำหรับเรื่องแบนเนอร์ เป็นความรับผิดชอบของเราหากมีผู้ใช้งานในระบบมีความไม่เข้าใจต่อระบบหรือข้อตกลงความรับผิดชอบของเราต้องแก้ไข และหาสาเหตุแห่งความไม่เข้าใจนั้นให้ได้ ว่ามีความผิดพลาดใดจากงานที่เราได้รับผิดชอบและจากความไม่เข้าใจที่ผิดพลาดของสมาชิกที่ได้แจ้งให้ทางเรารับทราบทำให้ระเบียบวิธีในการประมูลแบนเนอร์ได้รับการแก้ไข เพิ่มระเบียบใหม่อีก 1 ข้อ
    ดังที่แจ้ง ในความเห็นที่ 94 ในกระทู้ ระเบียบวิธีการประมูล

เพื่อให้สมาชิกทุกคนที่จะเลือกอาศัยในชุมชนแห่งนี้ได้เข้าใจถึงเจตนาที่แท้จริง
    ของการสร้างชุมชนแห่งนี้ขึ้นมาเพือให้ทุกคนได้ร่วมอาศัยอย่างเท่าเทียมกัน

ซึ่งไม่ได้เกิดจากความรู้สึกส่วนตัวต่อการกระทำหรือพฤติกรรมใดๆ ของสมาชิก

เรื่องแบนเนอร์ เราจบไปนาน เงินก็จ่าย และเคลียร์กันแล้ว ไม่ต้องเอ่ยถึงแล้วคะ
    =====================================================

10-01-2010 06:20 PM

ในส่วนของผู้ที่สงสัยว่าตนเองโดนกลั่นเกล้งโดยระบบ JTP ทางเราให้โอกาสในการชี้แจงทุกกรณีที่่ผ่านมา ไม่เคยได้เลือกปฎิบัติต่อสมาชิก คนหนึ่งคนใด หรือ กลุ่มใดเป็นพิเศษไหม ดังนั้นในการร้องขอเพื่อขอโอกาสนั้น เราได้พีเอ็มตอบไปแล้ว และได้ถามความรับผิดชอบ ของทางคุณที่พึ่งมี หากต้องการโอกาสในการชี้แจง ซึ่งคุณสามารถใช้โอกาสนั้นอีกครั้งได้ โดยการตอบคำถามในพีเอ็มนั้น

เราได้รับพีเอ็มจากคุณ ใน siambrandname.com วันที่ 23/09 คุณแจ้งมา มีข้อความตามด้านล่างนี เราเองอ่านแล้ว พยายาม pm กลับ แต่ระบบไม่อนูญาติ แบบนี่ คุณให้โอกาศเราชี้แจงตรงไหนคะ งง

กระทู้ของคุณ ผิดกฏของชุมชน Siambrandname.com ที่เราเลือกอาศัยอยู่ร่วมกัน
    กระทู้ของคุณ ผิดกฏของชุมชน ตามลิงค์ด้านล่างนี้

ครั้งต่อไป กรุณาอ่านกฏให้รอบคอบ ก่อนทำการ post กระทู้ครับ
    แต้มเตือน จะลบอัตโนมัตหากภายใน เวลา 3 เดือนไม่มีการทำผิดอีกเลย
    และ แต้มเตือนสูงสุดที่ จะเตือนคือ 5 แต้ม หาก โดนเตือน ครบ 5 แต้มจะถูกแบนอัตโนมัตโดยทันที

ทั้งนี้ระบบ เตือนการทำผิดกฎ เป็นระบบอัตโนมัตตามความเห็นชอบ ของสมาชิกที่ช่วยกันดูแลชุมชน
    และ รักษากฎ ชุมชนที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน

หากว่าไม่ได้ทำผิดกฎร้ายแรงชองชุมชน เช่น ขายของปลอม หรือ ใช้หลายแอคเคา
    ไม่ต้องกังวลกับคะแนนเตือนนะครับ แต้มที่เตือน ระบบของเราออกแบบมาให้ "แต้มเตือน" มีไว้เพื่อ "เตือน" ครับ

เพราะในการออกแบบระบบเราเชื่อว่าสมาชิกส่วนใหญ่ ไม่ได้มีเจตนาจะทำผิดกฎุ
    จึงสร้างระบบมาเพื่อให้ทุกคน ได้แก้ไขในสิ่งที่ผิดพลาดครับ

โดยที่ ทุกคนสามารถช่วยกัน ดูแลชุมชนได้ด้วยตนเองครับ

สมาชิกสามารถเข้าไปอ่านกระทู้ กรอบความคิด ขอบเขต และความเข้าใจที่ถูกต้องเกี่ยวกับ ระบบ Community Justice
    เพื่อ การทำงานร่วมกัน ในการสร้างชุมชนแห่งนี้ ที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน ให้เป็นชุมชนที่น่าอาศัยและัเอื้อประโยชน์ต่อทุกคนอย่างเท่าเทียมกันครับ

และชุมชนแห่งนี้จะเป็นชุมชนที่น่าอาศัยสำหรับสมาชิกทุกคน
    หากสมาชิกช่วยกัน ระวัง และ พยายามช่วยกัน รักษากฎ
    เพื่อเป็นการช่วยกัน ดูแล ชุมชน ที่เรา อาศัย อยู่ร่วมกัน

ขอบคุณมากครับ สำหรับความพยายามเป็นผู้ร่วมอาศัยที่ดีของชุมชนครับ

เราเองเข้าไปตามลิงค์ที่คุณให้ มันก็แบบเดียวกะที่คุณ pm มา และมีน้องผู้ตรวจการ มาต่อกระทู้ บอกให้เราไปตอบคำถาม เราเองเข้าไปตามลิงค์แล้ว พยายามโพสชี้แจงถึงข้อกล่าวหา แต่ระบบไม่อนุญาติ แบบนี่เรียกว่าอะรัยคะ ด้านล่างคือข้อความของพวกผู้ตรวจการ

- เหตุผลคือ น้องเค้าไม่ได้ใส่ราคาจริง ๆ เพราะยังไม่ทราบกฎ พอทราบน้องเค้าลบออกทันที

- เหตุผลคือ เราให้แม่ค้าที่รับสินค้าจากเรา สามารถนำรูปไปใช้ได้เป็นเรื่องปกติ เพราะการค้าขายที่ซื่อตรงไม่ตัดราคาเรา สามารถนำรูปเราไปใช้ได้ทุกคน

-รูปจากเว็บของเราเอง เท่านั้น หรือ อาจจะมีรูปเทียบกับเว็บไซด์ของทางเมืองนอก ซึ่งเราอนุญาติให้ใช้ได้

- คำตอบคือ ไม่ได้เป็นพี่น้องกันแน่นอน คนละคน คนละนามสกุล พี่น้องร่วมโลกใบนี้ เราเพียงเปิดโอกาสให้คน ๆ นึงได้มีอาชีพเสริม เท่านั้นเอง

- คำตอบคือ คนละคนแน่นอน น้องเค้าลงหน้าตัวเองไว้ใน กระทู้ทุกครั้งที่โพสขายด้วยซ้ำ และอื่น ๆ ที่อ้างถึงไม่มีเหตุผลอะไรที่จะต้องทำสองชื่อ

ให้ออกไปจากเว็บไซด์นี้ได้ด้วยความรู้สึกส่วนตัว ตรงนี้เราขอความเป็นธรรมด้วยคะ[/color]

นี่คือ พีเอ็มที่เราต้องตอบปะคะ เราเอง อธิบายให้คุณอ่านแล้ว แต่ไม่ทราบว่าคุณอ่านรึเปล่าคะ แต่ถ้าไม่ใช่ ช่วยชี้แจง คำถามที่บอกว่า pm มาหาเรา แล้วเราไม่ตอบนะ ตรงไหน งง มากๆๆเลยคะ
    =================================================

10-01-2010 06:21 PM

ส่วนกรณีเดียวที่เราไม่ให้โอกาสในการร้องขอในการชี้แจงเพื่ออาศัยร่วมในชุมชนแห่งนี้
    เราได้เขียนชี้แจงในกระทู้ที่แนะนำสมาชิกใหม่ทุกคนให้ควรต้องทราบ
    ในหัวข้อ กรณีตัวอย่าง "พฤติกรรมที่ไม่สามารถ อาศัย หรือ อยู่ร่วมกับผู้อื่นได้"

พฤติกรรมเรา ที่คุณบอกผิดข้อที่นึ่งนะ คุณกล่าวหาเราลอยๆๆนะ คุณไม่แจกแจงอะรัยเลย

ซึ่งกระทู้แนะนำสำหรับสมาชิกใหม่ทางเราก็ได้ส่งให้คุณรับทราบแล้วเช่นกัน
    ไปดูสะนะ ว่าเราเป็นสมาชิกตั้งแต่เมื่อรัย

ดังนั้นหากคุณต้องการโอกาสในการชี้แจงอีกครั้ง ตอบคำถามในพีเอ็มดังกล่าว
    เพื่อยืนยันความรับผิดชอบต่อการได้รับโอกาสในการชี้แจ้งนั้น
    ขอความกรุณาpm คำถามมาชัดๆๆสิคะ เรายังไม่เห็นคุณถามอะรัย นอกจากตัดสินว่าผิดข้อที่นึง และคุณตัดสิทธิ์เราในการ โพส พีเอ้ม ทั้งหมด แบบนี่ เราจะไปบอกใครได้ละ ช่วยแจกแจงมาเป็นข้อสงสัย ได้เลยคะ ยินดีตอบ อย่ามาโมเม เช่นบอกเราไม่ตอบพีเอ็มอีกนะ คุณเองยังไม่ทันถาม แต่มาตัดสินเราแล้ว หมายความว่ายังงัย ถ้าเอากฎมาพูด ฉันบอกแล้ว ว่าฉันไม่ได้ขายของปลอม และถ้าถามว่าคนเดียวกันกะ kateieie หรือเปล่า บอกชัดๆๆเลยนะ ว่าไม่ใช่ เด็กมารับของจากฉันไปขายอีกที ตามประสาคนทำมาหากิน ไม่ได้ไปหลอกเอาเงินใครฟรีๆๆ แบบนี่ ฉันผิดกฏข้อไหนอีกคะ แจกแจงด่วน

ซึ่งในการตอบพีเอ็มให้สมาชิกทุกครั้งเราหวังว่า
    จะได้ความร่วมมือภายใต้ข้อตกลงในการอยู่อาศัยร่วมกันภายในชุมชนแห่งนี้

ขอบคุณครับ

ทางที่ดี คุณควรปริ้นออกมาอ่านทำความเข้าใจ ก่อนอ้างกฎโน้น กฎนี่ เพราะทางคุณมาบอกเราผิดกฏข้อที่นึง และคุณเอง ก็บอกว่าดูไม่เป้น ว่าปลอมไม่ปลอม แล้วมาตัดสินได้ยังงัยคะ ยิ่งคุยยิ่งงมั้ยคะ ขอเบอร์หน่อยสิ จะได้เคลียร์ๆๆ ดูเหมือนต่างคนต่างคิดเองเออเอง แล้วยังงี่จะจบมั้ยคะ

10-01-2010 07:54 AM

สำหรับเรื่องแบนเนอร์ เป็นความรับผิดชอบของเราหากมีผู้ใช้งานในระบบมีความไม่เข้าใจต่อระบบหรือข้อตกลง
    ความรับผิดชอบของเราต้องแก้ไข และหาสาเหตุแห่งความไม่เข้าใจนั้นให้ได้ ว่ามีความผิดพลาดใดจากงานที่เราได้รับผิดชอบ

และจากความไม่เข้าใจที่ผิดพลาดของสมาชิกที่ได้แจ้งให้ทางเรารับทราบ
    ทำให้ระเบียบวิธีในการประมูลแบนเนอร์ได้รับการแก้ไข เพิ่มระเบียบใหม่อีก 1 ข้อ
    ดังที่แจ้ง ในความเห็นที่ 94 ในกระทู้ ระเบียบวิธีการประมูล

เพื่อให้สมาชิกทุกคนที่จะเลือกอาศัยในชุมชนแห่งนี้ได้เข้าใจถึงเจตนาที่แท้จริง
    ของการสร้างชุมชนแห่งนี้ขึ้นมาเพือให้ทุกคนได้ร่วมอาศัยอย่างเท่าเทียมกัน

ซึ่งไม่ได้เกิดจากความรู้สึกส่วนตัวต่อการกระทำหรือพฤติกรรมใดๆ ของสมาชิก

ในส่วนของผู้ที่สงสัยว่าตนเองโดนกลั่นเกล้งโดยระบบ JTP ทางเราให้โอกาสในการชี้แจงทุกกรณีที่่ผ่านมา ไม่เคยได้เลือกปฎิบัติ
    ต่อสมาชิก คนหนึ่งคนใด หรือ กลุ่มใดเป็นพิเศษไหม ดังนั้นในการร้องขอเพื่อขอโอกาสนั้น เราได้พีเอ็มตอบไปแล้ว และได้ถามความรับผิดชอบ ของทางคุณที่พึ่งมี หากต้องการโอกาสในการชี้แจง ซึ่งคุณสามารถใช้โอกาสนั้นอีกครั้งได้ โดยการตอบคำถามในพีเอ็มนั้น

ส่วนกรณีเดียวที่เราไม่ให้โอกาสในการร้องขอในการชี้แจงเพื่ออาศัยร่วมในชุมชนแห่งนี้
    เราได้เขียนชี้แจงในกระทู้ที่แนะนำสมาชิกใหม่ทุกคนให้ควรต้องทราบ
    ในหัวข้อ กรณีตัวอย่าง "พฤติกรรมที่ไม่สามารถ อาศัย หรือ อยู่ร่วมกับผู้อื่นได้"

ซึ่งกระทู้แนะนำสำหรับสมาชิกใหม่ทางเราก็ได้ส่งให้คุณรับทราบแล้วเช่นกัน

ดังนั้นหากคุณต้องการโอกาสในการชี้แจงอีกครั้ง ตอบคำถามในพีเอ็มดังกล่าว
    เพื่อยืนยันความรับผิดชอบต่อการได้รับโอกาสในการชี้แจ้งนั้น

ซึ่งในการตอบพีเอ็มให้สมาชิกทุกครั้งเราหวังว่า
    จะได้ความร่วมมือภายใต้ข้อตกลงในการอยู่อาศัยร่วมกันภายในชุมชนแห่งนี้

ขอบคุณครับ

10-02-2010 04:41 AM

แสดงว่ายอมรับต่อข้อตกลงในการประมูลแบนเนอร์ ตลอดจนข้อตกลงต่างๆ ของชุมชนแห่งนี้เพื่ออาศัยอยู่ร่วมกัน
    ใช่้หรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

10-02-2010 10:43 AM

แสดงว่ายอมรับต่อข้อตกลงในการประมูลแบนเนอร์ ตลอดจนข้อตกลงต่างๆ ของชุมชนแห่งนี้เพื่ออาศัยอยู่ร่วมกัน

ขอบคุณครับ
    - เรื่องประมูลนะ โอเคแล้ว เข้าใจแล้วคะ

- ส่วนเรื่องข้อตกลงต่างๆๆ เราเองยอมรับตั้งแต่เป็นสมาชิกแล้วคะ

ข้อสงสัย

- ส่วนเรื่องที่คุณ บอกว่า ให้โอกาศในการอธิบายหลังจากปิดทู้ ภายในเจ็ดวัน เราไม่เห็นว่าว่ามันเป็นอย่างที่คุณตั้งกฎ เลย แบบนี่ หมายความว่ายังงัยคะ (จากที่เราแจ้งว่าเราไม่สามารถ พีเอ็ม หรือโพสอะรัยได้เลย)

- แล้วที่คุณมาปิดกระทู้เรา บอกว่าเราผิดกฎข้อที่นึ่งนะ ทำมัยไม่อธิบายละคะ ว่าผิดตรงไหน ทำมัยมาบอกเราทำผิด ทั้งๆๆที่เราทำตามกฎทุกอย่าง ช่วยแจกแจงด้วย (ถามหลายรอบแล้วคะ)

- อีกอย่าง คุณเห็นกระทู้ที่พวกผู้ตรวจการตั้งข้อสงสัยเราแล้ว และคุณก็เห็นว่าเราแจกแจงให้คุณไปแล้ว จะไม่เอ่ยถึงเลยหรือ ทั้งๆๆที่มันเป็นปัญหา จากเรื่องทั้งหมด หรือว่าเราต้องสมัครแเอคเค้าใหม่ แล้วไปโพสตอบเหรอคะ

ถ้าต้องมานั่งสียเวลาสมัครขนาดนั้น คราวนี่เราไม่โพสตอบอย่างเดียว ขอเอาข้อความที่นั่งโต้ตอบกะคุณ มาทั้งอาทิตย์ ออกไปโพสทั้งหมดเลย ให้มันรู้กันไปเลย ว่าความยุติธรรมในนี่ หาไม่ได้

เราเองจบเรื่องแบนเนอร์ตั้งแต่จ่ายตังค์แล้ว

9
    0/5
    10-06-2010 12:02 pm
    รายงานกระทู้ผิดกฏ 2010-9-23

จากลิงค์นี่

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1223797

ยังงัยช่วยตอบข้อสงสัยด้วย ว่ามาแบนว่าเป็นของปลอมได้ยังงัย

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1223471

ตอนนี้แม่ค้าโดนแบนไปแล้วไม่สามารถเข้ามาตอบได้ และเราได้ข้อความจากแม่ค้าให้มาโพสต์ให้เหตุผลนะคะ
    จากทู้นี้เหมือนจะเป็นเรื่องมีสองล็อคอิน แต่ไหงแม่ค้่าโดนแบนเรื่องขายของปลอมอ่ะ มีท่านใดช่วยตอบให้หายงงได้มั้ย

ยังงัยเราขอรายชื่อคนกดโหวดด้วยคะ

10-06-2010 04:23 AM

ตกลงว่ายังงัย ที่คุณมาปิดกระทู้แล้วบอกเราผิดข้อนึง

ถ้าไม่มีการแจกแจงกลับ ขอไปตั้งแอคเค้าใหม่ละกัน

เราเองพยายามแจกแจงเรื่องที่ถูกตั้งข้อสงสัยแล้ว

แต่ทางคุณทำเป้นไม่รู้ไม่ชี้ อ้างกฎอยู่นั้นแหละ

เราบอกไป ว่าไม่ใช่ของปลอม ก็ทำมาเป็นบอกว่า ไม่รู้อันไหนปลอมไม่ปลอม ดูมะเป็น

แบบนี่ มีสิธอะรัยมาปิดกระทู้เราคะ

10-06-2010 05:00 AM

สำหรับคำถามนี้การตอบให้ตรงประเด็นคือตอบว่า ใช่ หรือ ไม่

กรุณาตอบให้ตรงประเด็นด้วยครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ
    - เรื่องประมูลนะ โอเคแล้ว เข้าใจแล้วคะ

- ส่วนเรื่องข้อตกลงต่างๆๆ เราเองยอมรับตั้งแต่เป็นสมาชิกแล้วคะ

ข้อสงสัย

- ส่วนเรื่องที่คุณ บอกว่า ให้โอกาศในการอธิบายหลังจากปิดทู้ ภายในเจ็ดวัน เราไม่เห็นว่าว่ามันเป็นอย่างที่คุณตั้งกฎ เลย แบบนี่ หมายความว่ายังงัยคะ (จากที่เราแจ้งว่าเราไม่สามารถ พีเอ็ม หรือโพสอะรัยได้เลย)

- แล้วที่คุณมาปิดกระทู้เรา บอกว่าเราผิดกฎข้อที่นึ่งนะ ทำมัยไม่อธิบายละคะ ว่าผิดตรงไหน ทำมัยมาบอกเราทำผิด ทั้งๆๆที่เราทำตามกฎทุกอย่าง ช่วยแจกแจงด้วย (ถามหลายรอบแล้วคะ)

- อีกอย่าง คุณเห็นกระทู้ที่พวกผู้ตรวจการตั้งข้อสงสัยเราแล้ว และคุณก็เห็นว่าเราแจกแจงให้คุณไปแล้ว จะไม่เอ่ยถึงเลยหรือ ทั้งๆๆที่มันเป็นปัญหา จากเรื่องทั้งหมด หรือว่าเราต้องสมัครแเอคเค้าใหม่ แล้วไปโพสตอบเหรอคะ

ถ้าต้องมานั่งสียเวลาสมัครขนาดนั้น คราวนี่เราไม่โพสตอบอย่างเดียว ขอเอาข้อความที่นั่งโต้ตอบกะคุณ มาทั้งอาทิตย์ ออกไปโพสทั้งหมดเลย ให้มันรู้กันไปเลย ว่าความยุติธรรมในนี่ หาไม่ได้

เราเองจบเรื่องแบนเนอร์ตั้งแต่จ่ายตังค์แล้ว

10-06-2010 05:07 AM

ขอบคุณครับ
    ขอรายชื่อพวกโหวดกลั่นแกล้งเราหน่อยสิ

และทางเราคิดว่า สยามแบรน ควรรอบคอบกว่านี่ในการไปปิดกระทู้และตั้งข้อกล่าวหานะ

มาถึงทุกวันนี่ คุณให้เหตุผลเราไม่ได้ แบบนี่ เราถือว่า ทางคุณบกพร่อง ในเรื่องการแจกแจง และ บกพร่องในการตั้งกฎ การโหวดขึ้นมา เพราะใครจะกลั้นแกล้งกันได้สบายมาก ลองไปคิดดูนะ

อีกเรื่อง ไปอ่านในทู้การตั้งกฎของแบนเนอร์มา ขอพูดถึงนิดนึงนะ

คุณเองมาบอกให้เราทำรูปแบนเนอร์ต่างกัน ตรงนี่ ทีทำให้เราเข้าใจ ว่าประเด้น หารายได้

แต่ถ้าบอกว่าให้ใช่โฆษณาอย่างอื่นได้ ไม่จำเป็นต้องลิงค์เดียวกัน ของแบบเดียวกัน ก็จบ

แบบนี่ ฉันเห็นถึงพฤติกรรมแบบไม่ซื่อตรง และเห็นว่า เฉไฉเรื่องได้เยี่ยมยอด นับถือคะ

เรื่องแบนเนอร์ กะเรื่องถูกแบน หวังว่าคงไม่เอามาเกี่ยวข้องกันนะ เพราะเงินฉันก็จ่าย ถือว่าจบ

10-06-2010 05:10 AM

ใช่

แล้วงัยต่อ เมื่อรัยฉันจะโพสได้

แล้วเป็นไปได้มั้ย ขอไอ้พวกที่มากดโหวด อยากดูเหตุผลที่มันโหวดหน่อย

เพราะรู้สึกกฎทางคุณหละหลวม มากๆๆ ที่ปล่อยให้มีการกลั้นแกล้งกันนะ

10-06-2010 11:40 AM
    ช่วยไปตอบคำถามในทู้นี่ด้วยคะ

10-07-2010 06:14 AM

กรุณาแค่ตอบคำถาม และตอบให้ตรงประเด็น
    ทางเราต้องการคำตอบ ไม่ต้องการคำถามหรือข้อกล่าวหาใดๆ

และในการตอบกรุณากดตอบโดยให้มีข้อความเดิมที่ถามตอบกันด้วย
    เพื่อเป็นการรักษาประเด็นให้ทางเราสามารถทำงานได้

ขอบคุณครับ

สำหรับคำถามนี้การตอบให้ตรงประเด็นคือตอบว่า ใช่ หรือ ไม่

กรุณาตอบให้ตรงประเด็นด้วยครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

ข้อสงสัย

9
    0/5
    10-08-2010 06:53 am

ช่วยไปตอบข้อสงสัยด้วย ไม่ใช่เราที่สงสัยคนเดียว การกระทำของคุณ ทำให้เราเจอปัญหากะลูกค้าใหม่ที่เข้ามา จะถามว่าปลอมเหรอ คุณเองช่วยให้ความกระจ่างในการตั้งข้อหาของคุณด่วน

10-08-2010 09:37 am

เราไม่มีความรู้เรื่องสินค้าแบรนด์เนม และการตัดสินไม่ได้เกิดจากทางเรา
    ซึ่งทางเราได้พยายามแจ้งไปแล้ว และพยายามทำความเข้าใจในการทำงานเพื่ออธิบายทุกข้อกล่าวหาที่คุณกล่าวหา

แต่ทั้งนี้ทางคุณไม่ได้ตอบคำถามเพื่อให้เราได้ช่วยแก้ไข

และในความพยายามของเรานั้นได้ถามทางคุณว่าได้เคยอ่านกระทู้
    กระทู้แนะนำสำหรับสมาชิกใหม่และ เก่า ที่ควรรู้ ก่อนใช้ชุมชนแห่งนี้เพื่ออาศัยอยู่ร่วมกัน นี้ไหม

ซึ่งในนั้นมีรายละเอียดเกี่ยวกับระบบ jtp ว่าไม่ได้เป็นการตัดสินใจโดยทางเรา
    ในกระทู้ กรอบความคิด ขอบเขต และความเข้าใจที่ถูกต้องเกี่ยวกับ ระบบ community justice

หากทางเรารู้ว่า คุณเคยอ่าน หรือ ไม่เคยอ่าน ทางเราจะได้เข้าใจถึงเหตุผลของพฤติกรรมของคุณว่า
    เป็นพฤติกรรมที่ยินดี หรือ ไม่ยินดีในการอาศัยอยู่ร่วมกันภายใต้การเคารพต่อข้อตกลง

หาก ไม่เคยอ่าน แสดงว่าพฤติกรรมทีเ่กิดขึ้น เกิดจากความไม่รู้ในข้อตกลง ทางเรายินดีให้โอกาสแ้ก้ไข
    ซึ่งตลอดความพยายามในการทำงานร่วมกับคุณที่ผ่านมาเราพบความล้้มเหลวโดยสิ้นเชิง

จนต้องขอให้คุณตอบคำถามที่ละประเด็น ดังรายละเอียดล่าสุดนี้

กรุณาแค่ตอบคำถาม และตอบให้ตรงประเด็น
    ทางเราต้องการคำตอบ ไม่ต้องการคำถามหรือข้อกล่าวหาใดๆ

และในการตอบกรุณากดตอบโดยให้มีข้อความเดิมที่ถามตอบกันด้วย
    เพื่อเป็นการรักษาประเด็นให้ทางเราสามารถทำงานได้

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

ข้อสงสัย

และตามข้อกล่าวหาในพีเอ็มนี้ ที่ทางคุณกล่าวหาว่าเกี่ยวข้องกับเรื่องการประมูลแบนเนอร์นั้น
    หากทางเราตั้งใจกลั่นเกล้งคุณจริง หรือ ทางเราสรุปหรือ เป็นคนตัดสินว่า สินค้าคุณเป็นของปลอม
    ทางเราคงไม่พยายามทำความเข้าใจกับคุณเพื่อให้โอกาสคุณในการทำมาหากินในชุมชนแห่งนี้

เพราะในระเบียบการประมูลตามที่ได้เขียนไว้่ในความเห็นที่ 41 ในกระทู้
    ระเบียบวิธีการประมูลแบนเนอร์เพื่อประชาสัมพันธ์ธุรกิจการค้าในระบบชุมชน sbn

ทางเราสามารถถอดแบนเนอร์ของคุณออกได้ทันที ซึ่งทางเราก็ไม่ได้ทำ
    ดังนั้น ในข้อกล่าวหาที่ว่าการที่เกิดเหตุการ jtp กับกระทู้คุณเป็นความตั้งใจของทางเราและเกี่ยวข้องกับการประมูลแบนเนอร์ถือเป็นการหมิ่นประมาทต่อการบริหารงานของทางทีมงาน

ทั้งนี้หากคุณต้องการชี้แจงขอให้ตอบคำถามเราที่ละประเด็นตามพีเอ็มก่อนหน้านี้ที่เราได้ส่งไป

หากทางคุณเองไม่ตอบ ทางเราจะถือว่า คุณไม่ยินดีที่จะเคารพในข้อตกลงในการอาศัยร่วมกันในชุมชนแห่งนี้
    ซึ่งทางเราจะได้ตัดสิน ตามข้อสรุปนี้ โดยไม่ต้องพยายามให้โอกาสคุณในการชี้แจงต่อไป

ขอบคุณครับ

10-14-2010 04:28 am

จากพีเอ็มเมื่อวันที่ 8 เดือน ตุลาคม ความว่า

เราไม่มีความรู้เรื่องสินค้าแบรนด์เนม และการตัดสินไม่ได้เกิดจากทางเรา
    ซึ่งทางเราได้พยายามแจ้งไปแล้ว และพยายามทำความเข้าใจในการทำงานเพื่ออธิบายทุกข้อกล่าวหาที่คุณกล่าวหา

แต่ทั้งนี้ทางคุณไม่ได้ตอบคำถามเพื่อให้เราได้ช่วยแก้ไข

และในความพยายามของเรานั้นได้ถามทางคุณว่าได้เคยอ่านกระทู้
    กระทู้แนะนำสำหรับสมาชิกใหม่และ เก่า ที่ควรรู้ ก่อนใช้ชุมชนแห่งนี้เพื่ออาศัยอยู่ร่วมกัน นี้ไหม

ซึ่งในนั้นมีรายละเอียดเกี่ยวกับระบบ jtp ว่าไม่ได้เป็นการตัดสินใจโดยทางเรา
    ในกระทู้ กรอบความคิด ขอบเขต และความเข้าใจที่ถูกต้องเกี่ยวกับ ระบบ community justice

หากทางเรารู้ว่า คุณเคยอ่าน หรือ ไม่เคยอ่าน ทางเราจะได้เข้าใจถึงเหตุผลของพฤติกรรมของคุณว่า
    เป็นพฤติกรรมที่ยินดี หรือ ไม่ยินดีในการอาศัยอยู่ร่วมกันภายใต้การเคารพต่อข้อตกลง

หาก ไม่เคยอ่าน แสดงว่าพฤติกรรมทีเ่กิดขึ้น เกิดจากความไม่รู้ในข้อตกลง ทางเรายินดีให้โอกาสแ้ก้ไข
    ซึ่งตลอดความพยายามในการทำงานร่วมกับคุณที่ผ่านมาเราพบความล้้มเหลวโดยสิ้นเชิง

จนต้องขอให้คุณตอบคำถามที่ละประเด็น ดังรายละเอียดล่าสุดนี้

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

ข้อสงสัย

และตามข้อกล่าวหาในพีเอ็มนี้ ที่ทางคุณกล่าวหาว่าเกี่ยวข้องกับเรื่องการประมูลแบนเนอร์นั้น
    หากทางเราตั้งใจกลั่นเกล้งคุณจริง หรือ ทางเราสรุปหรือ เป็นคนตัดสินว่า สินค้าคุณเป็นของปลอม
    ทางเราคงไม่พยายามทำความเข้าใจกับคุณเพื่อให้โอกาสคุณในการทำมาหากินในชุมชนแห่งนี้

เพราะในระเบียบการประมูลตามที่ได้เขียนไว้่ในความเห็นที่ 41 ในกระทู้
    ระเบียบวิธีการประมูลแบนเนอร์เพื่อประชาสัมพันธ์ธุรกิจการค้าในระบบชุมชน sbn

ทางเราสามารถถอดแบนเนอร์ของคุณออกได้ทันที ซึ่งทางเราก็ไม่ได้ทำ
    ดังนั้น ในข้อกล่าวหาที่ว่าการที่เกิดเหตุการ jtp กับกระทู้คุณเป็นความตั้งใจของทางเราและเกี่ยวข้องกับการประมูลแบนเนอร์ถือเป็นการหมิ่นประมาทต่อการบริหารงานของทางทีมงาน

ทั้งนี้หากคุณต้องการชี้แจงขอให้ตอบคำถามเราที่ละประเด็นตามพีเอ็มก่อนหน้านี้ที่เราได้ส่งไป

หากทางคุณเองไม่ตอบ ทางเราจะถือว่า คุณไม่ยินดีที่จะเคารพในข้อตกลงในการอาศัยร่วมกันในชุมชนแห่งนี้
    ซึ่งทางเราจะได้ตัดสิน ตามข้อสรุปนี้ โดยไม่ต้องพยายามให้โอกาสคุณในการชี้แจงต่อไป

ขอบคุณครับ

ซึ่งเวลาได้ล่วงเลยมาจะครบ 1 สัปดาห์ในวันที่ 15 เดือนตุลาคม ทางเรายังไม่ได้รับการติดต่อ
    ดังนั้น หากผ่านวันที่ 15 แล้วครบ 1 สัปดาห์ทางเราจะถือว่าคุณไม่ยินดีเคารพต่อข้อตกลงในชุมชนแห่งนี้

ซึ่งทางเราจะดำเินินการแก้ไขกระทู้ ที่เพื่อนสมาชิกใช้เครื่องมือ jtp แจ้งเตือนว่ามีการขายของปลอมในกระทู้
    ที่คุณเป็นผู้ัตั้งขายกระทู้ต่อไปนี้

เราขอแก้ไขการตัดสินโดยระบบ jtp จากที่ระบบแจ้งว่ามีการแจ้งว่ามีการขายของปลอม
    เป็น การไม่เคารพต่อข้อตกลงในการอาศัยอยู่ร่วมกัน (อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้จากพีเอ็มก่อนหน้านี้)

และหากเป็นเช่นนั้น เราจำดำเินินการแบนแอคเคาของคุณออกจากการใช้งานระบบชุมชนแห่งนี้ร่วมกัน

ขอบคุณครับ

9
    0/5
    11-10-2010 08:23 am

เราเองไม่รู้ว่าคุณแบนเราเรื่องอะรัย จะโพสชี้แจงก็ไม่ได้

แล้วสินค้าเราก็ไม่ใช่ของปลอม คุณมาแบนทู้ และแอคเค้าเราเรื่องอะรัยมิทราบ

บอกไม่รู้กี่สิบเที่ยวแล้ว ว่าเราไม่ได้ขายของปลอม

งงมากๆๆ กะคำตอบของคุณคะ

แล้วเราเองตอบไม่รู้กี่รอบแล้ว เราว่าคุณ ควรถามมาเป็นข้อๆๆใหม่นะ

ยังงัยก็ตาม ทางคุณ เอาอะรัยมาบอกว่าของเราปลอมคะ

ลูกค้าจาก sbn ที่ซื้อของเราไป ไม่เห็นมีใครมาร้องเรียนเลย อย่างนี่ใส่ความกันชัดๆๆ

ส่วนระบบที่ให้โหวต ช่องโหว่เยอะมาก

ใครจะกลั้นแกล้งกันได้ตามสบาย แบบนี่ยุยงให้คนทะเลาะกันนะ

จากพีเอ็มเมื่อวันที่ 8 เดือน ตุลาคม ความว่า

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

ข้อสงสัย

ขอบคุณครับ

ซึ่งเวลาได้ล่วงเลยมาจะครบ 1 สัปดาห์ในวันที่ 15 เดือนตุลาคม ทางเรายังไม่ได้รับการติดต่อ
    ดังนั้น หากผ่านวันที่ 15 แล้วครบ 1 สัปดาห์ทางเราจะถือว่าคุณไม่ยินดีเคารพต่อข้อตกลงในชุมชนแห่งนี้

ซึ่งทางเราจะดำเินินการแก้ไขกระทู้ ที่เพื่อนสมาชิกใช้เครื่องมือ jtp แจ้งเตือนว่ามีการขายของปลอมในกระทู้
    ที่คุณเป็นผู้ัตั้งขายกระทู้ต่อไปนี้

เราขอแก้ไขการตัดสินโดยระบบ jtp จากที่ระบบแจ้งว่ามีการแจ้งว่ามีการขายของปลอม
    เป็น การไม่เคารพต่อข้อตกลงในการอาศัยอยู่ร่วมกัน (อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้จากพีเอ็มก่อนหน้านี้)

และหากเป็นเช่นนั้น เราจำดำเินินการแบนแอคเคาของคุณออกจากการใช้งานระบบชุมชนแห่งนี้ร่วมกัน

ขอบคุณครับ

11-10-2010 08:38 AM

ยังงัยถ้าสับสนเรื่องที่เราโดนแบน ไปดูทู้นี่นะคะ

ทู้นี่เราร้องเรียนไว้ ไม่มีการตอบแต่อย่างใด

http://sbntown.com/forum/showthread.php?t=57952

เรื่องแบนเนอร์เราเคลียร์และจบไปนานแล้ว

แล้วเราก็ไม่ได้แคนเซิล เราประมูลมา เราก็จ่ายแล้ว มันน่าจะจบแล้วนะคะ

เราเองมาร้องเรียนเรื่องถูกแบน ที่ถูกทางคุณกล่าวหาว่าขายของปลอม

ไปดูลิงค์ด้านบน แล้วช่วยแจกแจงด้วยนะคะ

11-10-2010 09:24 AM

ทางเราได้รอการติดต่อกลับก่อนวันที่ 15 ตุลาคม หากไม่ติดต่อกลับทางเราจะถือว่า
    คุณเอง "ไม่ยินดีเคารพต่อข้อตกลงในชุมชนแห่งนี้" ซึ่งหากเป็นเช่นนั้นทางเราจะได้ดำเนินการปิดแอคเคาของคุณ
    และดำเินินการหากระทู้ที่คุณโพสไว้และโดน JTP เพื่อแก้ไขการตัดสินเป็น "ไม่เคารพต่อข้อตกลงในการอาศัยอยู่ร่วมกัน"

ซึ่งในชุมชนแห่งนี้ทางเราสามารถตัดสินได้เพียงพฤติกรรมเดียวนั้นคือ "ไม่เคารพต่อข้อตกลงในการอาศัยอยู่ร่วมกัน"
    ส่วนการเคารพต่อข้อตกลงกฎในข้ออื่นๆนั้น เป็นการพิจารณาร่วมกันของเพื่อนสมาชิก ไม่ใช่การตัดสินใจของเรา

ดังนั้นการกล่้าวหาเราว่า เราเป็นคนตัดสินว่า แอคเคา importusa ขายของปลอม
    เป็นข้อความที่ไม่จริงตามที่ทางเราพยายามชี้แจงตลอดมา ถึงข้อตกลงในการอาศัยร่วมกันในชุมชนแห่งนี้

แต่ทั้งนี้ถึงแม้ว่าการให้โอกาสในการตอบคำถามกลับมาภายในวันที่ 15 ตุลาคามนั้น ทางแอคเคา importusa จะไม่ติดต่อกลับมา
    ทางเราจะให้โอกาสอีกครั้ง หากแอคเคา importusa ต้องการอาศัยทำมาหากินอยู่ในชุมชนแห่งนี้ กรุณาตอบคำถามต่อไปนี้ด้วย

"ยินดีปฏิบัตตามข้อตกลงในชุมชนแห่งนี้หรือไม่"

ขอบคุณครับ

เราเองไม่รู้ว่าคุณแบนเราเรื่องอะรัย จะโพสชี้แจงก็ไม่ได้

แล้วสินค้าเราก็ไม่ใช่ของปลอม คุณมาแบนทู้ และแอคเค้าเราเรื่องอะรัยมิทราบ

บอกไม่รู้กี่สิบเที่ยวแล้ว ว่าเราไม่ได้ขายของปลอม

งงมากๆๆ กะคำตอบของคุณคะ

แล้วเราเองตอบไม่รู้กี่รอบแล้ว เราว่าคุณ ควรถามมาเป็นข้อๆๆใหม่นะ

ยังงัยก็ตาม ทางคุณ เอาอะรัยมาบอกว่าของเราปลอมคะ

ลูกค้าจาก SBN ที่ซื้อของเราไป ไม่เห็นมีใครมาร้องเรียนเลย อย่างนี่ใส่ความกันชัดๆๆ

ส่วนระบบที่ให้โหวต ช่องโหว่เยอะมาก

ใครจะกลั้นแกล้งกันได้ตามสบาย แบบนี่ยุยงให้คนทะเลาะกันนะ

ซึ่งในนั้นมีรายละเอียดเกี่ยวกับระบบ JTP ว่าไม่ได้เป็นการตัดสินใจโดยทางเรา
    ในกระทู้ กรอบความคิด ขอบเขต และความเข้าใจที่ถูกต้องเกี่ยวกับ ระบบ Community Justice

หาก ไม่เคยอ่าน แสดงว่าพฤติกรรมทีเ่กิดขึ้น เกิดจากความไม่รู้ในข้อตกลง ทางเรายินดีให้โอกาสแก้ไข
    ซึ่งตลอดความพยายามในการทำงานร่วมกับคุณที่ผ่านมาเราพบความล้มเหลวโดยสิ้นเชิง

ดังนั้น ในข้อกล่าวหาที่ว่าการที่เกิดเหตุการ JTP กับกระทู้คุณเป็นความตั้งใจของทางเราและเกี่ยวข้องกับการประมูลแบนเนอร์ถือเป็นการหมิ่นประมาทต่อการบริหารงานของทางทีมงาน

ขอบคุณครับ

ซึ่งทางเราจะดำเินินการแก้ไขกระทู้ ที่เพื่อนสมาชิกใช้เครื่องมือ JTP แจ้งเตือนว่ามีการขายของปลอมในกระทู้

เราขอแก้ไขการตัดสินโดยระบบ JTP จากที่ระบบแจ้งว่ามีการแจ้งว่ามีการขายของปลอม

ขอบคุณครับ

12-07-2010 05:11 PM
    เราไม่ได้ขายของปลอม ลิงค์แจกแจงที่ให้คุณไป ก้มีน้องคนนึง ที่เค้าต้องข้อสงสัยไว้ ยังงง ว่าโดนแบนเรื่องของปลอมได้ยังงัย

ยังงัยตรงนี่เดี่ยวเราจะไปตั้งกระทู้เองคะ ว่าระบบ ไม่น่าเชื่อถือ ใครมาโหวด ห้าครั้งแล้วบอกของเราปลอม ระบบก็เชื่อโดยไม่ไตร่สวนว่าไอ้

พวกที่กด มันสมควรอยู่ในชุมชนนี่เเหรอ

คุณไปพิจารณาเองก็แล้วกัน เดี่ยวฉันขอประจานระบบ JTP หน่อยเถอะ

อย่างน้อย คุณก็รู้ว่าฉันกะ kateieie คนละคนกัน

และที่บอกว่าของฉันปลอม ไอ้พวกที่ได้ ทำมัยมันไม่เอามาคืนละ

แล้วไปดูหน้าร้านฉันว่า ว่ามีใครมาร้องเรียนว่าของปลอมบ้างมั้ย

เราว่า คุณควรพิจารณาระบบใหม่นะ ไม่งั้นฉันเอาเรื่อง ที่มากล่าวหาโดยไม่สืบสวน

ดูเหมือนจะเข้าใจ แต่พูดวกวนว่าไม่ทำตามกฎชุมชน แต่ก้บอกฉันไม่ได้ว่าฉันทำผิดอะรัย

แบบนี่ มาแบนกันโดยไม่ไต่สวน ฉันถือว่าสยามแบรนเนมไม่มีความยุติธรรม

แค่นี่ คุณไมต้องตอบแล้ว นะ เอาไว้ไปตอบคำถามฉันในกระทู้ใหม่ละกัน

ปล เด็กที่เอาข้อความเราไปโพส ให้ ยังงง ว่าสยามแบรนมาแบนเราเรื่องของปลอมได้ยังงัย คุณอ่านแล้ว ก็ยังทำเฉย ไม่ตอบ แบบนี่ ก็เห็นแล้วละ ว่าไม่มีคำอธิบาย (ลิงค์แจกแจง ทีเราส่งไป ไม่ได้อ่านเหรอคะ)

9
    0/5
    ในพีเอ็ม SBNTown เรียงตามวันเวลา โดยวันเวลาในระบบของ SBNTown จะเรียงตาม วัน/เดือน/ปี(คศ) เวลา เป็น 24 ชั่วโมง

10-11-10 08:02

ช่วยแจกแจงด้วยคะ เราอ่านข้อนึ่งแล้ว เราไม่ได้ทำผิดอะรัย เป็นไปได้มั้ยว่าถูกกลั่นแกล้ง

เราเองหลังจากถูกคุณแบน เราไม่สามารถโพสอะรัยได้เลย แบบนี่มันไม่ยุติธรรมเลยคะ

เราคิดว่าระบบมีช่องโหว่มาก ทำให้คนทะเลาะกันได้ ช่วยเอาไปพิจารณาก่อนที่จะเกิดเรื่องไม่ดีๆๆกะเวบนะคะ

กระทู้ของคุณ ผิดกฏของชุมชน Siambrandname.com ที่เราเลือกอาศัยอยู่ร่วมกัน

สมาชิกสามารถเข้าไปอ่านกระทู้ กรอบความคิด ขอบเขต และความเข้าใจที่ถูกต้องเกี่ยวกับ ระบบ Community Justice

ขอบคุณมากครับ สำหรับความพยายามเป็นผู้ร่วมอาศัยที่ดีของชุมชนครับ

10-11-10 13:09

ทางเราจะตรวจสอบกระทู้ดังกล่าวว่ามีการใช้แอคเคาที่ไอพีซ้ำกันหรือไหม ขอบคุณครับ

12-11-10 02:45
    ทางเราจะตรวจสอบกระทู้ดังกล่าวว่ามีการใช้แอคเคาที่ไอพีซ้ำกันหรือไหม ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากๆๆเลยคะ

เราจะรอคำตอบนะคะ

หวังว่าคงได้รับความยุติธรรม และยังงัยช่วยพิจารณา ระบบ JTP ด้วย มีความรู้สึกว่า ใครหมั้นใส้กัน ก็แกล้งกันได้

และจากการที่คุณ กล่าวหาว่าเรามีสอง user เราได้แจกแจงไปแล้ว ในลิงค์ห้อง SBN Justice (ตั้งหัวข้อกระทู้โดยคนอื่น )

เราเองโพสอะรัยไม่ได้ เลยต้องฝากคุณ Tukta Jones โพสให้ ยังงัยขอบคุณสำหรับน้ำใจเพื่อนร่วมชุมชนด้วยละกัน

15-11-10 03:21

เราขออฎิเสธ คำกล่าวที่ว่า "เรากล่าวหา" การที่คุณใช้คำนี้ทุกครั้งทำให้เรารู้สึกว่า
    คุณไม่ได้อ่านข้อตกลงและพยายามทำความเข้าใจในการอาศัยร่วมกันในชุมชนแห่งนี้เลย

การตัดสินใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ ไม่ได้เกิดขึ้นจากทางเรา ตามที่ได้ชี้แจงไปแล้ว
    เราตัดสินเพียงกรณีเดียวคือ สมาชิกมีพฤติกรรมไม่สามารถอาศัยอยู่ร่วมกับผู้อื่นในชุมชนแห่งนี้ได้

นั้นคือ กรณีที่สมาชิกที่ไม่เคารพต่อข้อตกลงกฎใดๆ เลย เช่นกฎมีไว้ ก็พยายามจะฝืนหากเสียประโยชน์หรือเป้าหมายที่ตนต้องการลำพัง
    หรือ ทำเพียงผลประโยชน์หรือเป้าหมายตน โดยไม่คิดจะเคารพข้อตกลงใดๆ เลย ดังที่เคยส่งไปแล้วด้วยเช่นกัน

เราขอถามอีกครั้งว่า คุณ "ยินดีทำตามข้อตกลงในชุมชนแห่งนี้หรือไหม"

หากคุณไม่ตอบคำถามในประเด็นนี้ก่อนภายในวันที่ 22 นี้ทางเราจะขอแก้ไขกระทู้ดังกล่าวที่มีเพื่อนสมาชิกโหวต JTP ด้วยการผิดกฎข้อใดก็แล้วแต่ มาเป็น การตัดสินของทางเราที่ทางเราสามารถตัดสินได้ กรณีเดียวคือ "มีพฤติกรรมไม่สามารถอาศัยอยู่ร่วมกับผู้อื่นในชุมชนแห่งนี้ได้"

ขอบคุณครับ

16-11-10 13:13

เราขออฎิเสธ คำกล่าวที่ว่า "เรากล่าวหา" การที่คุณใช้คำนี้ทุกครั้งทำให้เรารู้สึกว่า
    คุณไม่ได้อ่านข้อตกลงและพยายามทำความเข้าใจในการอาศัยร่วมกันในชุมชนแห่งนี้เลย

การตัดสินใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ ไม่ได้เกิดขึ้นจากทางเรา ตามที่ได้ชี้แจงไปแล้ว
    เราตัดสินเพียงกรณีเดียวคือ สมาชิกมีพฤติกรรมไม่สามารถอาศัยอยู่ร่วมกับผู้อื่นในชุมชนแห่งนี้ได้

นั้นคือ กรณีที่สมาชิกที่ไม่เคารพต่อข้อตกลงกฎใดๆ เลย เช่นกฎมีไว้ ก็พยายามจะฝืนหากเสียประโยชน์หรือเป้าหมายที่ตนต้องการลำพัง
    หรือ ทำเพียงผลประโยชน์หรือเป้าหมายตน โดยไม่คิดจะเคารพข้อตกลงใดๆ เลย ดังที่เคยส่งไปแล้วด้วยเช่นกัน

เราขอถามอีกครั้งว่า คุณ "ยินดีทำตามข้อตกลงในชุมชนแห่งนี้หรือไหม"

หากคุณไม่ตอบคำถามในประเด็นนี้ก่อนภายในวันที่ 22 นี้ทางเราจะขอแก้ไขกระทู้ดังกล่าวที่มีเพื่อนสมาชิกโหวต JTP ด้วยการผิดกฎข้อใดก็แล้วแต่ มาเป็น การตัดสินของทางเราที่ทางเราสามารถตัดสินได้ กรณีเดียวคือ "มีพฤติกรรมไม่สามารถอาศัยอยู่ร่วมกับผู้อื่นในชุมชนแห่งนี้ได้"

ขอบคุณครับ
    เรายินดีทำตามข้อตกลง

แต่ยังงงๆๆอยู่ กะระบบทีมาโหวตนะ

เราไปอ่านกฎข้อนึง ตามที่คุณแจ้งในทู้เรา ว่าเราทำผิดกฎข้อนึ่ง (ตรงนี่ ใช่คำว่ากล่าวหาไม่ได้เหรอ แล้วยังงี่ เราต้องเรียกว่า ระบบยัดเยียดข้อหาปะคะ แล้วใครเป็นผู้สร้างระบบนี่ละ )

เราสำรวจ ตัวเราเองและสินค้า เราก็ไม่ได้ทำอะรัยผิดนิ

ส่วนจะหาว่าอีก user kateieie นั้นเป็นคนเดียวกะเรามั้ย

ก็แจกแจงไปแล้ว

ตกลงเราผิดตรงไหนคะ ****แล้วที่คุณบอกว่า ขอไปเช็ค account ดูว่า ip เดียวกันมั้ย

ตกลงว่ายังงัย ไม่แจกแจงหน่อยเหรอ

ดูแล้ว ระบบ หละหลวมมาก คุณแบนเรา โดยไม่สืบสาเหตุ

พอเรามาร้องเรียน มาบอกเราว่าจะเช็คไอพี

จุดนี่ ระบบตัดสินโดยไม่สอบสวน ยังงี่ เราว่าใครก็สามารถแกล้งกันได้นะ

อีกคำถาม เรามีพฤติกรรมอะรัย ที่ไม่สามารถ อยู่ร่วมชุมชนนี่ได้

แจกแจงหน่อยสิ ยังงี่ ใครมาแจ้งอะรัยคุณ คุณก็แบนโดยไม่สืบเรื่องเลยเหรอ

แบบนี่ก็แสดงว่า ส่งเสริมให้มีการกลั้นแกล้งกันได้สิคะ

เอาเป็น ถ้าคุณไม่แจกแจง เราขอตั้งแอคเค้าใหม่ละกัน จะได้เปิดกระทู้ ว่าระบบนี่มันยุติธรรมตรงไหน

แล้วจากที่คุณ แบนเรา แล้วมาบอกว่าจะสืบไอพีทีหลัง ตรงนี่อยากบอก ว่าก่อนแบน ควรสอบสวนก่อนนะคะ

แบบนี่ เหมือนเราไปนอนในคุก ฟรีเลย

ระบบ คุณเป็นคนตั้ง เคยพิจารณามั้ย เพราะเราว่าเราก็ไม่ใช่เคสแรกนะ

และ เราไม่เคารพตรงไหน แจกแจงให้ละเอียด ไม่ใช่มาพูดกันลอยๆๆ ไม่ตรงประเด็นกันสักที โดยไม่กล่าวถึงสาเหตุ ที่มาว่ามันเกิดขึ้นได้ยังงัย

แบบนี่เราถามได้มั้ย ว่ามี่มันโหวดๆๆเรานะ มันให้เหตุผลว่าอะรัย
    16-11-10 13:29

จากประโยคนี่ "จากการที่คุณ กล่าวหาว่าเรามีสอง user" คุณในที่นี่ เราหมายถึงระบบ ที่ตั้งขึ้นมาโดยสยามแบรน ไม่ได้เจาะจงบุคคล (อ่านแล้วช่วยเป็นกลางด้วยคะ)

แต่ถ้าคุณบอกเป็นระบบที่ถูกสร้างขึ้นมา มันไม่ได้สร้างมาจาก webmaster เหรอ งงมั้ย

เรารู้สึกแปลกๆๆ รอบแรก คุณตอบว่า จะสืบไอพี แสดงว่า คุณแบนเราเพราะคิดว่าเรามีสอง account

มารอบนี่ คุณบอกเรามีพฤติกรรมที่ไม่สมควรอยู่ในชุมชน ตรงไหนที่เราทำผิด แจกแจงหน่อยสิ

หรือให้เหตุผลที่ ถูกโหวตก็ยังดี จะได้รู้ว่าเราผิดอะรัย แบบนี่ เราจะเอาไปแก้ไขข้อบกพร่องยังงัยละ

ส่วนเรื่องไอพี ตกลงว่ายังงัย

17-11-10 03:08

ตรวจสอบไอพีที่ตอบไปในพีเอ็มก่อนหน้านี้ หมายความว่า
    "ตรวจสอบไอพีว่า กระทู้ของคุณที่โดนกดโหวตนั้น มีการใช้แอคเคาที่ไอพีซ้ำกันกดกลั่นเกล้งตามที่คุณแจ้งหรือไม่"
    กรณีที่โดนกดโหวตกลั่นเกล้งและต้องการตรวนสอบ อ่านเพิ่มเติมได้ในกระทู้ ปัญหาการเข้ามากลั่นเกล้งโดยแอคเคาบางแอคเคา

ไม่ได้ ตรวจสอบว่าคุณมีแอคเคา เพราะไม่มีใครร้องเรียนให้ตรวจสอบเข้ามา ในกรณีมีหลายแอคเคาเพื่อนสมาชิกสามารถกด JTP ได้ด้วยตนเอง อ่านรายละเอียดระบบ JTP ได้ในกระทู้ กรอบความคิด ขอบเขต และความเข้าใจที่ถูกต้องเกี่ยวกับ ระบบ Community Justice

หากว่ายอมรับข้อตกลง และยินดีทำตามข้อตกลง กรุณาอ่านกระทู้ ดังกล่าวทั้งสองข้างต้นโดยละเอียดด้วย จะได้มีความเข้าใจที่ถูกต้องในการ ทำงานและอาศัยอยู่ร่วมกันในชุมชนแห่งนี้

ขอบคุณครับ

17-11-10 18:01

ตรวจสอบไอพีที่ตอบไปในพีเอ็มก่อนหน้านี้ หมายความว่า
    "ตรวจสอบไอพีว่า กระทู้ของคุณที่โดนกดโหวตนั้น มีการใช้แอคเคาที่ไอพีซ้ำกันกดกลั่นเกล้งตามที่คุณแจ้งหรือไม่"
    กรณีที่โดนกดโหวตกลั่นเกล้งและต้องการตรวนสอบ อ่านเพิ่มเติมได้ในกระทู้ ปัญหาการเข้ามากลั่นเกล้งโดยแอคเคาบางแอคเคา

ไม่ได้ ตรวจสอบว่าคุณมีแอคเคา เพราะไม่มีใครร้องเรียนให้ตรวจสอบเข้ามา ในกรณีมีหลายแอคเคาเพื่อนสมาชิกสามารถกด JTP ได้ด้วยตนเอง อ่านรายละเอียดระบบ JTP ได้ในกระทู้ กรอบความคิด ขอบเขต และความเข้าใจที่ถูกต้องเกี่ยวกับ ระบบ Community Justice

หากว่ายอมรับข้อตกลง และยินดีทำตามข้อตกลง กรุณาอ่านกระทู้ ดังกล่าวทั้งสองข้างต้นโดยละเอียดด้วย จะได้มีความเข้าใจที่ถูกต้องในการ ทำงานและอาศัยอยู่ร่วมกันในชุมชนแห่งนี้

ขอบคุณครับ

เราอ่านสองลิงค์ด้านบนที่คุณให้มาแล้ว เราไม่เข้าใจว่าทำมัย มาบอกในทู้เราว่า เราทำผิดกฎข้อที่นึง

แล้วพวกมที่โหวตเรานะ เค้าให้เหตุผลอะรัยกันบ้าง ที่ทำให้คำตัดสินออกมาบอกว่าเราผิดข้อที่นึ่ง

เราโกดมากที่มาบอกเราขายของปลอม และโดนแบนโดยไม่มีการใต่สวนเลย

ตกลงพวกที่กดโหวต ถ้าเค้าบอกว่าของเราปลอม ระบบก็จะเชื่อที่เค้าพูดเหรอคะ

แล้วเป็นไปได้มะ ว่าคนนึง มีหลายแอคเค้าได้ ตรงนี่ เราคิดว่า ก่อนที่คุณจะแบน คุณน่าจะหาสาเหตุที่แน่นอนก่อน

แล้วค่อยแบน เราไม่ได้ผิดอะรัยเลย แล้วมาถูกกดแบนแบบนี่ หมายความว่ายังงัย

ความยุติธรรมอยูตรงไหน

ส่วนกฎ ไม่ต้องเอามาให้อ่านแล้ว ขอคำอธิบายอย่างเดียว ว่าที่ถูกแบน เพราะอะรัย

อย่าบอกว่าข้อนึ่งอีกนะ เพราะข้อนึง เราอ่านมาสิบรอบแล้ว ยังไม่เข้าข่ายตรงไหน ที่ว่าเราผิดกฎเลย

คุณ พูดเจาะจงมา อย่ามาอ้างข้อนึง จนคนเข้าใจผิดว่าของเราปลอม

ยังงัยขอคำชี้แจงด้วยคะ
    17-11-10 18:20

เราแจกแจง ไปแล้วในลิงค์ด้านบนนี่

คราวนี่ ตาคุณแจกแจงเราหน่อย ว่าเราถูกแบนเรื่องอะรัย เรื่องกฎแบบพูดรวมๆๆ ไม่ต้องแล้วนะ อ่านจนเอียนแล้ว ไมเข้าประเด็นสักที

อยากรู้ว่าเราถูกแบนเรื่องอะรัย เช่น ขายของปลอม หรือมี สองแอคเค้าท์ พูดกันมาตรงๆๆ ไม่ใช่อ้างข้อนึงๆๆ อยู่นั้นแหละ

และที่น้อง Tukta Janes พูดว่า

ตอนนี้แม่ค้าโดนแบนไปแล้วไม่สามารถเข้ามาตอบได้ และเราได้ข้อความจากแม่ค้าให้มาโพสต์ให้เหตุผลนะคะ
    จากทู้นี้เหมือนจะเป็นเรื่องมีสองล็อคอิน แต่ไหงแม่ค้่าโดนแบนเรื่องขายของปลอมอ่ะ มีท่านใดช่วยตอบให้หายงงได้มั้ย

คุณ เป็นคนตั้งระบบขึ้นมา ตอบให้หายสงสัยได้มั้ย รู้สึกว่า จะทำเงียบไปเลย

แบบนี่ ไม่เคลียรนะ ทำให้อะรัย ช่วยให้เคลียร์ด้วย เพราะถ้าเราเอาเรื่องนี่ไปตั้งหัวข้อ ระบบคุณจะโดนมองว่าช่องโหว่เยอะ

เช่น แบน โดยไม่ไต่สวน ใครกด บอกอะรัยก็เชื่อไปหมด

18-11-10 04:34

คุณอ่านจนเอียน เราต้องการให้คุณอ่านจนเข้าใจ ไม่ใช่ให้อ่านจนเอียน

หรือถ้าไม่เข้าใจก็ให้ถามในสิ่งที่สงสัย
    หลักฐานหนึ่งที่เห็นได้ชัด คือ คุณอ่านแล้วไม่รู้เลยว่า ระับบนี้เป็นระบบอัตโนมัต

จึงอยากขอร้องให้คุณอ่าน อีกครั้ง แล้วพิจารณาว่าที่คุณกล่าวหา ตำหนิ มาตลอดมีตรงไหนจากความเข้าใจผิดของคุณเอง

หากคุณรู้ความเข้าใจผิดของคุณทางเราจะได้ทำงานด้วยกันกับคุณได้ง่ายขึ้น

ขอบคุณครับ

20-11-10 05:50

คุณอ่านจนเอียน เราต้องการให้คุณอ่านจนเข้าใจ ไม่ใช่ให้อ่านจนเอียน

หรือถ้าไม่เข้าใจก็ให้ถามในสิ่งที่สงสัย
    หลักฐานหนึ่งที่เห็นได้ชัด คือ คุณอ่านแล้วไม่รู้เลยว่า ระับบนี้เป็นระบบอัตโนมัต

จึงอยากขอร้องให้คุณอ่าน อีกครั้ง แล้วพิจารณาว่าที่คุณกล่าวหา ตำหนิ มาตลอดมีตรงไหนจากความเข้าใจผิดของคุณเอง

หากคุณรู้ความเข้าใจผิดของคุณทางเราจะได้ทำงานด้วยกันกับคุณได้ง่ายขึ้น

ขอบคุณครับ

เราทราบว่าเป็นระบบ ที่เซทตั้งอัตโนมัติ โดยจากการกดโดยสมาชิก ถามนิดนึง หลังจากที่เราแจกแจงไปแล้ว คุณจะเฉย ไม่แจกแจง หรือแก้ไขอะรัยเลยใช่มะ แล้วตรงนี่ใครจะรับผิดชอบคะ คำชี้แจง จากการโดนแบน ไม่เคลียเลย ทั้งๆๆทีเราแจกแจงและให้ลิงค์ไปแล้ว คุณก็ยังไม่สามารถ ให้ คำตอบเราได้ ว่าแบนเราเพราะอะรัย แบบนี่ ขอรายชื่อคนกดโหวดเราได้มั้ย

อีกอย่าง ในเมื่อเห้นข้อแจกแจงแล้ว แบบนี่ เรียกว่าโดนกลั้นแกล้งได้มั้ย

22-11-10 09:03

กำลังรวบรวม เพื่อการชี้แจง ขอบคุณครับ

25-11-10 02:16

กำลังรวบรวม เพื่อการชี้แจง ขอบคุณครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าเลยคะ เรารอฟังอยู่เช่นกัน

ยังงัยเราอยากรู้ว่า ทางสยามแบรน มาแบนเราเรื่องอะรัย

เรื่องของปลอม เรื่องโดนคิดว่าเป็นคนเดียวกะอีกคน kateieie เราเองชี้แจงไปนานมากแล้ว

ยังงัยช่วยแจกแจงสาเหตุที่แบน account เราด้วยนะคะ

02-12-10 16:35

ขอบคุณล่วงหน้าเลยคะ เรารอฟังอยู่เช่นกัน

ยังงัยเราอยากรู้ว่า ทางสยามแบรน มาแบนเราเรื่องอะรัย

เรื่องของปลอม เรื่องโดนคิดว่าเป็นคนเดียวกะอีกคน kateieie เราเองชี้แจงไปนานมากแล้ว

ยังงัยช่วยแจกแจงสาเหตุที่แบน account เราด้วยนะคะ
    ขอชี้แจงอีกครั้ง จากที่เราได้พยายามชี้แจ้งไปหลายครั้งให้อ่านกระทู้ กระทู้แนะนำสำหรับสมาชิกใหม่และ เก่า ที่ควรรู้ ก่อนใช้ชุมชนแห่งนี้เพื่ออาศัยอยู่ร่วมกันให้เข้าใจ
    เพราะการตัดสินใจในสองกรณีที่ทางคุณกล่าวหาว่าเราเป็นคนตัดสินนั้น ทางเราไม่ได้เป็นคนตัดสิน
    กรุณาอ่านในกระทู้ที่ได้ส่งไปให้อีกเพื่อให้เข้าใจ หลักการในการอาศัยอยู่ร่วมกันในชุมชนแห่งนี้ด้วยครับ

ซึ่งหลักการดังกล่าวเป็นหนึ่งในกระทู้แนะนำที่สมาชิกต้องอ่านเพื่อทำความเข้าใจที่ให้ไว้ในกระทู้ที่ได้ส่งให้ทางคุณทำความเข้าใจ

และในกรณีกระทู้ของคุณได้ตรวจสอบทางเทคนิคแล้วพบว่า
    ผู้ที่กด JTP เพื่อลดแต้มเตือนดังกล่าว ไม่ได้ มีการใช้เลขไอพีเดียวกัน
    ไม่ใช่บุคคลเดียวกันกลั่นเกล้งคุณตามที่คุณให้ตรวจสอบ

ซึ่ง จากความพยายามของทางเราเพื่อทำความเข้าใจกับทางคุณที่่ผ่านมา จนกระทั้งพีเอ็มล่าสุดนี้ของทางคุณ
    ไม่มีหลักฐานยื่นยันถึงการพยายามทำความเข้าใจ ในหลักการอาํศัยอยู่ร่วมกันของชุมชนแห่งนี้และ
    ไม่ยอมรับการใช้เครื่องมือและการอาํศัยอยู่ร่วมกันของเพื่อนสมาชิก ภายใต้ข้อตกลงดังกล่าว

ทางเราจึงแก้ไขกระทู้ดังกล่าวเนื่องจากคุณไม่ยอมรับในการอาํศัยร่วมกันในชุมชนแห่งนี้
    ตากหลักการที่สมาชิกในชุมชนแห่งนี้อาศัยร่วมกัน และแบนแอคเคาคุณออกจากระบบอย่างถาวรต่อไป

ขอบคุณครับ

07-12-10 13:39

ขอชี้แจงอีกครั้ง จากที่เราได้พยายามชี้แจ้งไปหลายครั้งให้อ่านกระทู้ กระทู้แนะนำสำหรับสมาชิกใหม่และ เก่า ที่ควรรู้ ก่อนใช้ชุมชนแห่งนี้เพื่ออาศัยอยู่ร่วมกันให้เข้าใจ
    เพราะการตัดสินใจในสองกรณีที่ทางคุณกล่าวหาว่าเราเป็นคนตัดสินนั้น ทางเราไม่ได้เป็นคนตัดสิน
    กรุณาอ่านในกระทู้ที่ได้ส่งไปให้อีกเพื่อให้เข้าใจ หลักการในการอาศัยอยู่ร่วมกันในชุมชนแห่งนี้ด้วยครับ

ซึ่งหลักการดังกล่าวเป็นหนึ่งในกระทู้แนะนำที่สมาชิกต้องอ่านเพื่อทำความเข้าใจที่ให้ไว้ในกระทู้ที่ได้ส่งให้ทางคุณทำความเข้าใจ

และในกรณีกระทู้ของคุณได้ตรวจสอบทางเทคนิคแล้วพบว่า
    ผู้ที่กด JTP เพื่อลดแต้มเตือนดังกล่าว ไม่ได้ มีการใช้เลขไอพีเดียวกัน
    ไม่ใช่บุคคลเดียวกันกลั่นเกล้งคุณตามที่คุณให้ตรวจสอบ

ซึ่ง จากความพยายามของทางเราเพื่อทำความเข้าใจกับทางคุณที่่ผ่านมา จนกระทั้งพีเอ็มล่าสุดนี้ของทางคุณ
    ไม่มีหลักฐานยื่นยันถึงการพยายามทำความเข้าใจ ในหลักการอาํศัยอยู่ร่วมกันของชุมชนแห่งนี้และ
    ไม่ยอมรับการใช้เครื่องมือและการอาํศัยอยู่ร่วมกันของเพื่อนสมาชิก ภายใต้ข้อตกลงดังกล่าว

ทางเราจึงแก้ไขกระทู้ดังกล่าวเนื่องจากคุณไม่ยอมรับในการอาํศัยร่วมกันในชุมชนแห่งนี้
    ตากหลักการที่สมาชิกในชุมชนแห่งนี้อาศัยร่วมกัน และแบนแอคเคาคุณออกจากระบบอย่างถาวรต่อไป

ขอบคุณครับ
    เราอ่านและทำความเข้าใจ กฎกติการ การใช้บอร์ด การร่วมกันในชุมชน

แต่ก็ยังสงสัย ว่าเราทำผิดอะรัย คุณถึงมาแบน และที่ให้เหตุผลว่าเราทำผิดกฎข้อนึง

ทางเราก็ได้ทำการแจกแจงไปแล้ว และก็ส่งลิงค์แจกแจงให้คุณแล้ว

คุณยังมาต่อว่าเราว่าไม่ยอมรับการร่วมกันอยู่ในชุมชน

ข้อไหนคะ ทำมัยพูดแบบรวมๆๆ ไม่ตรงประเด็นเลย น่าจะแจกแจงมาเป็นข้อๆๆ

แบบนี่ เราว่า เราไปโพสให้คนได้รู้กันเลย ว่าระบบ JTP ไม่มีความยุติธรรม

นึกจะกดก็กด หมั้นไส้ ไม่พอใจ หรือเหตุผลส่วนต่วก็แล้วแต่ เพราะยังงัย สยามแบรนมาสเตอร์ ก็ช่วยอะรัยไม่ได้

เราถือว่าระบ มีช่องโหว่มากๆๆ

09-12-10 07:42

ทางเราจะพยายามทำความเข้าใจและให้โอกาสคุณอีกครั้ง
    ทางคุณยินดีจะรับโอกาสนี้ไหม

กรุณาตอบคถำถามที่ละประเด็น และ "ยินดี" หรือ "ไม่ยินดี" รับโอกาสนี้

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ
    เราอ่านและทำความเข้าใจ กฎกติการ การใช้บอร์ด การร่วมกันในชุมชน

แต่ก็ยังสงสัย ว่าเราทำผิดอะรัย คุณถึงมาแบน และที่ให้เหตุผลว่าเราทำผิดกฎข้อนึง

ทางเราก็ได้ทำการแจกแจงไปแล้ว และก็ส่งลิงค์แจกแจงให้คุณแล้ว

คุณยังมาต่อว่าเราว่าไม่ยอมรับการร่วมกันอยู่ในชุมชน

ข้อไหนคะ ทำมัยพูดแบบรวมๆๆ ไม่ตรงประเด็นเลย น่าจะแจกแจงมาเป็นข้อๆๆ

แบบนี่ เราว่า เราไปโพสให้คนได้รู้กันเลย ว่าระบบ JTP ไม่มีความยุติธรรม

นึกจะกดก็กด หมั้นไส้ ไม่พอใจ หรือเหตุผลส่วนต่วก็แล้วแต่ เพราะยังงัย สยามแบรนมาสเตอร์ ก็ช่วยอะรัยไม่ได้

เราถือว่าระบ มีช่องโหว่มากๆๆ

Page 1 of 2 1 2 LastLast