Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 1069 1 2 3 11 51 101 501 1001 ... LastLast
Results 1 to 10 of 10684

Thread: สอบถามเกี่ยวกับการอัพกระทู้ค่ะ

Warning Points:
    0/5

Smile สอบถามเกี่ยวกับการอัพกระทู้ค่ะ

พอดีว่ากำลังหัดเล่นเวบ SBN แห่งนี้ค่ะ อยากรบกวนถามเพื่อนๆว่า เวบนี้สามารถอัพกระทู้ที่เราลงขายของไปแล้วได้ไหมคะ ไม่ทราบว่าวิธีอัพกระทู้ทำยังไงคะ รบกวนผู้รู้ด้วยค่า ^^'

Blog Entries
    1
    0/5
    อยากรู้เหมือนกันค่ะ

Wirinrin is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by somkob View Post
    พอดีว่ากำลังหัดเล่นเวบ SBN แห่งนี้ค่ะ อยากรบกวนถามเพื่อนๆว่า เวบนี้สามารถอัพกระทู้ที่เราลงขายของไปแล้วได้ไหมคะ ไม่ทราบว่าวิธีอัพกระทู้ทำยังไงคะ รบกวนผู้รู้ด้วยค่า ^^'
    อยากรู้เหมือนกันเลยคะ
    แต่ทุกวันนี้ ใช้วิธีโพสต์ใหม่เอาคะ เพราะหาวิธีอัพกระทู้ไม่ได้เหมือนกัน

0/5
    Quote Originally Posted by Wirinrin View Post
    อยากรู้เหมือนกันเลยคะ
    แต่ทุกวันนี้ ใช้วิธีโพสต์ใหม่เอาคะ เพราะหาวิธีอัพกระทู้ไม่ได้เหมือนกัน
    ค่า รอผู้รู้มาตอบ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    อัพกระทู้คืออะไรคะ? คือการทำให้กระทู้ที่เราโพสขึ้นมาอยู่บนสุดหรือเปล่าคะ? ถ้าใช่ ในเวปนี้ทำไม่ได้ค่ะ

เพราะว่าการเรียงกระทู้จะขึ้นอยู่กับว่า สมาชิก set ไว้ว่าอยากให้กระทู้เรียงแบบไหนในการอ่าน ซึ่งจะแตกต่างกันไปแล้วแต่สมาชิกท่านนั้นๆ จะ set ไว้ค่ะ สมาชิกบางคนอาจจะ set ให้กระทู้เรียงลำดับจากกระทู้ที่มีคนตอบเยอะๆ ไว้ด้านบน แต่สมาชิกบางคนก็อาจจะ set ให้กระทู้เรียงลำดับตามวัน เวลา ที่ตั้งกระทู้ก็ได้ค่ะ

แต่ตามความเข้าใจของ Meesook ถ้าสมาชิกไม่ได้ set อะไรเป็นพิเศษ by default กระทู้จะถูกเรียงลำดับตามวัน และเวลาของการตั้งกระทู้ค่ะ ไม่ว่าจะมีคนคนตอบกระทู้นั้นเยอะแค่ไหนก็ตาม เพราะฉะนั้น ถ้าอยากให้กระทู้อยู่ด้านบน ก็ต้องตั้งกระทู้ใหม่ แต่กฏของเวปนี้คือ ตั้งกระทู้ได้วันละหนึ่งกระทู้ต่อหนึ่งห้องเท่านั้นค่ะ เพื่อเป็นการยุติธรรมกับสมาชิกทุกคนค่ะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5
    Quote Originally Posted by Meesook View Post
    อัพกระทู้คืออะไรคะ? คือการทำให้กระทู้ที่เราโพสขึ้นมาอยู่บนสุดหรือเปล่าคะ? ถ้าใช่ ในเวปนี้ทำไม่ได้ค่ะ

เพราะว่าการเรียงกระทู้จะขึ้นอยู่กับว่า สมาชิก set ไว้ว่าอยากให้กระทู้เรียงแบบไหนในการอ่าน ซึ่งจะแตกต่างกันไปแล้วแต่สมาชิกท่านนั้นๆ จะ set ไว้ค่ะ สมาชิกบางคนอาจจะ set ให้กระทู้เรียงลำดับจากกระทู้ที่มีคนตอบเยอะๆ ไว้ด้านบน แต่สมาชิกบางคนก็อาจจะ set ให้กระทู้เรียงลำดับตามวัน เวลา ที่ตั้งกระทู้ก็ได้ค่ะ

แต่ตามความเข้าใจของ Meesook ถ้าสมาชิกไม่ได้ set อะไรเป็นพิเศษ by default กระทู้จะถูกเรียงลำดับตามวัน และเวลาของการตั้งกระทู้ค่ะ ไม่ว่าจะมีคนคนตอบกระทู้นั้นเยอะแค่ไหนก็ตาม เพราะฉะนั้น ถ้าอยากให้กระทู้อยู่ด้านบน ก็ต้องตั้งกระทู้ใหม่ แต่กฏของเวปนี้คือ ตั้งกระทู้ได้วันละหนึ่งกระทู้ต่อหนึ่งห้องเท่านั้นค่ะ เพื่อเป็นการยุติธรรมกับสมาชิกทุกคนค่ะ
    อ๋อออ เข้าใจแล้วค่ะ ขอบคุณมากๆๆเลยนะคะที่มาให้ความรู้ ^^

gookgai is offline Trusted Member
    0/5
    ^
    ^
    ตามที่คุณ Meesook บอกเลยจ้าาาา ^^

0/5

Re: สอบถามเกี่ยวกับการอัพกระทู้ค่ะ

ใช้วิธีโพสต์ใหม่เอาคะ เพราะหาวิธีอัพกระทู้ไม่ได้เหมือนกัน
    slotxo true wallet

Page 1 of 1069 1 2 3 11 51 101 501 1001 ... LastLast