Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 8 of 8

Thread: ----น้องหมาตาดำดำ ตัวดำดำ มาขอบ้านกั๊บ---

Warning Points:
    0/5

----น้องหมาตาดำดำ ตัวดำดำ มาขอบ้านกั๊บ---

ขออนุญาตกระจายข่าวช่วยน้องหมาหาบ้านนะคะเพราะไปเจอเรื่องนี้มาจากพันทิพค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/t.../J8823312.html

"มีคนเห็นรถขายไก่ปิ้งมาจอดตรงที่ร้างหน้าหมู่บ้านแห่งหนึ่งค่ะ เห็นผู้ชายเอาน้ำสาดเข้าไปที่ในช่องใต้รถ เอาไม้ไปตีจนมีลูกหมาวิ่งออกมา แล้วก็เห็นโยนลูกหมาที่เหลือลงจากรถ ขว้างลงไปที่พื้นค่ะ พอดีมีพี่ใจดีหาคอกมากั้นให้อยู่ชั่วคราวค่ะ แต่คงอยู่ได้อีกไม่นาน ข้างบ้านมาบอกว่าจะเรียกให้ กทม มาจับไปค่ะ"

พวกเค้าไม่สวยในตอนนี้ เพราะถูกยุง เห็บ เเละไรกัด ทำให้เป็นโรคผิวหนัง เเต่อาการนี้รักษาหายนะคะ เค้าสามารถกลับมาน่ารักเหมือนเดิมได้ เพียงเเต่ตอนนี้ขอโอกาสให้น้องๆเค้าหน่อยนะคะ พวกเค้าหากินเองไม่ได้ ไม่ได้ต้องการอะไรจากเรามากมาย เเค่ลูบหัวเค้า เล่นกับเค้าบ้าง เเค่นี้เค้าก็รักคุณสุดหัวใจเเละพร้อมที่จะซื้อสัตย์กับคุณเเล้ว

ใครอยากจะเมตตาน้อง ๆ ลองติดต่อไปที่คุณเเป๊กนะคะ ติดต่อได้ที่ 0863783917 (พี่เค้าช่วยน้องๆพวกนี้ไว้จากคนใจร้ายค่ะเเต่ไม่รู้จะช่วยได้อีกนานเเค่ไหน)

* บ้านใครรั่วรอบขอบชิด มีบริเวณพอจะให้พวกเค้าได้หลบฝนหลบเเดด อย่าลืมพิจารณาพวกเค้านะคะ จะพาน้องไปส่งถึงที่เลยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

* น้อง ๆ มีทั้งหมด 6 ตัวค่ะ อยู่ตรงประชาอุทิศ (ทุ่งครุ) ยังไง ติดต่อได้ที่ 0863783917 เเป๊กค่ะ หรือ 0865554490 นิคะ

ขอยกตัวอย่างหนูตุ่นหน่อยนะคะ เค้าเคยถูกทิ้งมีสภาพเหมือนซากพุดเดิ้ลเเละตอนนี้มีคนใจดีพาไปรักษาเเละรับไปอยู่ด้วยเเล้วเค้ามีความสุขในบั้นปลายเเล้วล่ะค่ะ

0/5
    โถ ลูกจ๋า หน้าย่นเลย สงสัยเครียด

หาบ้านได้ไวๆนะก๊าบ
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    My Lovely Singh

huahorm's Avatar
    huahorm is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณคุณ siaminterbiz ค่ะ
    มาช่วยดันกระทู้ค่ะ T-T

0/5
    สงสารน้องหมามากๆเลย ขอให้หนูได้บ้านไวๆน้า

pair1307 is offline Trusted Member
    0/5
    เสียดายค่ะ เราอยู่คอนโด เลี้ยงปอมไว้2ตัวก็เทียบจะมีปัญห่กับนิติอยู่แล้ว
    ถ้าอยู่บ้านเราไปรับแน่นอน
    น่าสงสารมากๆๆอ่ะ ครายมีบ้านและไม่ลำบากที่จะเลี้ยง
    ช่วยกันหน่อยนะค่ะ

0/5
    เข้ามาดูความคืบหน้าว่าน้องหมาเป็นยังไงบ้าง T_T ที่บ้านเรามีแมว กะ ชเนาวเซอร์แล้วเลยไม่สะดวกเอาน้องๆมาเลี้ยง จะเอาใจช่วยต่อไปนะคะ

PPnochange's Avatar
    PPnochange is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นน้องหมากวักมือเรียกแล้วน่าสงสารจังเลยค่ะ

ขอให้มีคนใจดีมารับหนูๆไปเร็วๆนะ
    อยากได้ยินว่า รัก กัน

0/5
    น่าสงสารน่ะค่ะ

ที่บ้านอั้มก็มีค่ะ เป็นฟาร์มพอใช้งานตัวเมียเสร็จ ก็ทิ้งมันพร้อมกับโรคที่รังไข่ แล้วอายุมันไม่สามารถออกลูกได้อีก

อั้มเจอมันนั้งอยู่ตรงสี่แยก ก็เลยรับไปรักษาจนหาย แล้วหาบ้านใหม่ให้เค้าเรียบร้อยแล้ว

ปล. อั้มว่าทางแก้ปัญหาที่ดีที่สุดน่ะค่ะ ควรพาน้องหมา น้องแมวไปทำหมันค่ะ ตัดปัญหาเสียแต่ต้นเหตุเลยไม่อย่างนั้นมันก็จะไม่จบ และจะยิ่งมากขึ้นเลื่อยๆ

Comments from Facebook

Tags for this Thread