Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 32

Thread: ทริปนี้ ตั้งใจชวนเพื่อนๆ ไปชมความสวยงามของประเทศ Italy กันค่ะ

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Smile ทริปนี้ ตั้งใจชวนเพื่อนๆ ไปชมความสวยงามของประเทศ Italy กันค่ะ

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาว SBN ที่หลงใหลในการเดินทางท่องเที่ยวทั้งหลาย วันนึ้เราจะพาทุกๆ ท่านไปตลุยแดน พิซซ่า มักโรนี และก็ พาสต้า ฮ่า ฮ่า ๆๆๆ (ใช่นะเดี๋ยวหน้าแตก เอิ้กๆๆๆๆ)

เราบินจาก OSLO TO PISA TOSCANA ใข้เวลาประมาณสองชั่วโมงครึ่ง และอยู่ที่นี้สิบวันค่ะ และในช่วงสิบวันเรามีโปรแกรมตามนี้นะค่ะ PISA, FLORENCE AND LUCCA เมืองเหล่านึ้อยู่ไม่ไกลกัน เราสามารถเดินทางไปกลับในวันเดียวได้ เราจองโรงแรมไว้ที่เดียวค่ะ ที่ PISA แต่เมือง FLORENCE จะไกลหน่อย 82 กิโล จาก PISA นั่งรถไฟไป หนึ่ง ช่วโมง แต่ว่าเมืองนึ้สวยมากๆๆ ไม่อยากกลับ พวกเราก็เลยอยู่ที่ FLORENCE 2 วัน ไปดูรูปกันดีกว่าเน้ออออ

แต่ต้องขอโทษเพื่อนๆ ด้วยเพราะว่าเราถ่ายรูปไม่ค่อยจะเป็นเอาเสียเลย พยายามสุดความสามารถแล้วก็ได้เท่าที่เห็นนี่แหละค่ะ ยังไงก็ขอให้เพื่อนๆสนุกไปกับพวกเรานะค่ะ

เริ่มต้นด้วยที่พักนะค่ะ เป็นโรงแรมเล็กๆ สามดาวเองชื่อ LA CAPPANNE HOTEL อยูบนยอดเขาสูง 2,500 เมตรจากพื้นดิน โรงแรม สวย เงียบสงบ และ สะอาดมากๆๆๆ ห่างจากตัวเมือง Pisa ประมาณ 12 กิโลเมตร และอากาศตอนที่เราไปก็ประมาณ 22-25cc อาจจะมีบางวัน 26-28cc สบายๆ ค่ะ

รูปเยอะไปหน่อยนะค่ะ และขอบคุณทุก ๆ ท่านที่เข้ามาชมค่ะ

คนนี้ คนขับรถค่ะ

รอบๆ โรงแรมจะมีสวน โอลีฟเต็มไปหมดเลยดูร่มรื่นมากจริงๆค่ะ

เมืองหอเอน PISA เริ่มต้นจากรูปข้างล่างนี้นะค่ะ

หอเอน เยอะจริงๆๆน้า

มุมนี้หอดูไม่ค่อยเอียงเท่าไรค่ะ

เมือง FLORENCE เริ่มจากรูปข้างล่างนี้เลยค่ะ

และเมืองนี้ไม่มีอะไร เอียงเอน นะค่ะ แต่ด้วยความสามารถพิเศษในการถ่ายรูปเจ้าค่ะ ถ้าเจ้าของประเทศเขาเห็น เขาคงเศร้าเน้ออออ ต้องขอโทษด้วยคร้า

เริ่มเหนื่อยและหิวแล้วค่ะ เราก็เลยไปหาอะไรทานกัน เราว่าทีนี่ อาหารแพงอะค่ะ เราสั่งเท่าที่เห็นในรูป มี Pasta, Pizza, a glass of cola, a glass of beer and a cup of coffee ราคาอาหาร 52 Euro ตอนแรกก่อนมาก็คิดว่าอาหารน่าจะถูกว่า Norway แต่ราคาพอๆ กันเลยค่ะ

หลังจาก ทานอาหารกลางวันอิ่มแล้วก็ได้เวลา เดินต่อและถนนนี้มันทำให้เราไม่อยากกลับ อิอิอิอิอิ เป็น Shopping Street ค่ะ อลังการณ์งานสร้างมากกกกกกกก และถนนก็ยาวมากมาย ทั้ง Hi end & Hi street มีแต่ร้านใหญ่ๆๆ ทั้งนั้นเลยอะ ทั้งสองฝี่งแล้วยังมีซอยแยกๆๆ อีก โอ้แม่เจ้า อยากได้ไปหมดละค่ะ อิอิอิอิอิ แต่ทำไม่ได้มากเพราะว่ามีคนขับรถเดินตาม มันดูไม่ค่อยงามถ้าทำตามความต้องการของตัวเอง แอบเศร้า นิดหน่อย แต่ก็ไม่เป็นไรค่ะ

หน้า คนขับรถดูไม่ค่อยดี่เลยค่ะ เพราะว่าเราแว้ปหายไปนานจิดหนึ่ง พอออกมาก็เจอหน้าตาแบบที่เห็นนี่ละค่ะ เอิ้กกก ๆๆๆ แต่เราไม่สนใจ!!

ดูเหมือนเยาวราช บ้านหม้อเลยค่ะ แถบนี้ขายแต่ จิวเวลลี่ เพชร ทอง เยอะแยะไปหมด

ตึกอยู่บนสะพานข้ามถนน แถวนี้อะค่ะที่ขาย จิวเวลลี่

แอบเชยค่ะ ไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่าที่ Italy ใช้รถ แมงกะไซ เยอะมาก มาก เหมือนบ้านเราเลย แต่ว่ารถบานเขาจะใหญ่กว่าบ้านเรานิดหน่อย

ขอค้างเมือง Lucca ไว้ก่อนนะค่ะ ถ้ามีเวลาจะพาไปชมอีกที ขอบคุณค่ะ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

yai_625's Avatar
    yai_625 is offline Trusted Member
    0/5
    มะพร้าวป่าวค่ะนี่ หรือลูกไรค่ะขาวจั๊วเลย

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    มีภาพสวย ๆ ชัดเจนให้ชมเยอะจุใจจริง ๆ บรรยายภาพเกี่ยวกับคนขับรถได้ขำดีค่ะ รอชมภาพบรรยากาศต่อไปนะคะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5

Smile

เห็นของสวยๆงามๆๆแต่เช้าเลย สวยมากมายจริงๆเลยจ้า เห็นแต่หน้าคนขับรถ(รึเปล่า) อดเห็นหน้านางแบบเลย อิอิ ขอบคุณนะคะ สำหรับภาพสวยๆที่มาแบ่งปันกัน
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

0/5

ง่ำ ๆ ๆ

จะเอา จะเอา จะเอาองุ่น ทำไมเบ้อเริ่ม ขนาดน๊า น น น น น

กินอิ่มหลายวัน ,,

เมืองเล็กน่ารักมากเลยค่ะ

Buongiorno

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    ถ่ายรูปมาสวย ทำให้อยากไปเที่ยวบ้างจังค่ะ

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ ค่า

0/5
    ขอบคุณนะคะที่พาเที่ยวไปไกลถึงอิตาลี่ สนุกๆๆ วันหลังมารีวิวใหม่นะจ๊ะ

0/5
    ....เมื่อง เขา สวย สวย...ค่ะ....
    อยากไป..ขอบคุณเจ้าของกระทู้ค่ะ
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

Ryu's Avatar
    Ryu is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่เอารูปสวยๆๆๆมาแบ่งปันครับบบ

ตาร้อนๆๆๆ อยากไป อิตาลีๆๆๆ
    i love NISSAN MARCH

0/5

Thai roop suay laew kha,

You are so " thorm tua " na kha, roop suay mak kha, review kor narak, when I and my husband were on a tour trip, he's the only one who play "driver" kha eieieiei, and we use bagpack same style like both of you loei, thank you for all nice pics kha, chorb du view mak loei kha.

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook