Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6

Thread: แนะนำวิธีเพิ่มสีสันให้กับตัวอักษร เพื่อความสวยงามและได้อรรถรสเพิ่มขึ้น

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    Warning Points:
    0/5

Smile แนะนำวิธีเพิ่มสีสันให้กับตัวอักษร เพื่อความสวยงามและได้อรรถรสเพิ่มขึ้น

เพื่อเพิ่มสีสันให้ตัวอักษรดูสวยงามมากขึ้น ผมขอแนะนำโค้ดสี ที่ผมใช้ครับ
    ผมเอาชื่อ Code สีต่างๆ มาจาก wikipedia ครับ

ขอขอบคุณ Wikipedia ครับ http://en.wikipedia.org/wiki/Web_colors

Code สี ที่ผมใช้บ่อยๆ ครับ ที่นอกเหนือจากที่ให้มาแ้ล้วครับ
    tomato
    magenta
    forestgreen
    orangered
    sienna
    dodgerblue
    deeppink
    hotpink
    crimson
    chocolate
    maroon

วิธีสร้างสีสันให้ตัวอักษร ครับ

ตัวอย่างกระทู้ที่ผมใช้สี สร้างสีสันให้กับตัวอักษรครับ
    มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!!

ขอชวนทุกคนสร้างสีสันให้กับตัวอักษรได้ตามใจชอบเลยครับ

ขอบคุณครับ ที่ให้เราได้อาศัยอยู่ร่วมกันในชุมชน SBN
    Thanks jinnyjoy, Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

9
    0/5
    ขอบคุณครับ กระทู้นี้จะเป็นประโยชน์กับเพื่อนสมาชิกมากครับ
    ขออนุญาตนำกระทู้นี้ไปแบ่งปันเพื่อนสมาชิกนะครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่แบ่งปันสร้างสรรค์สาระเก็บไว้ให้ในชุมชนแห่งนี้ครับ

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    25
    0/5
    ขอบคุณมากค่ะ จะลองทำดูค่ะ^^

ขอ test สี MediumAquamarine
    Last edited by bookerian; 09-21-2010 at 11:32 PM.
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

Nakderntang's Avatar
    Nakderntang is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณ คุณ itasian มากค่ะ สำหรับโค้ดสีต่างๆ ไม่คิดว่าจะมีสีให้เลือกใช้มากมายขนาดนี้
    ขอนำไปใช้เพิ่มสีสันให้ตัวอักษรบ้างนะคะ

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    Quote Originally Posted by bookerian View Post
    ขอบคุณมากค่ะ จะลองทำดูค่ะ^^

ขอ test สี MediumAquamarine
    Quote Originally Posted by Nakderntang View Post
    ขอบคุณ คุณ itasian มากค่ะ สำหรับโค้ดสีต่างๆ ไม่คิดว่าจะมีสีให้เลือกใช้มากมายขนาดนี้
    ขอนำไปใช้เพิ่มสีสันให้ตัวอักษรบ้างนะคะ
    ขอบคุณมากครับ ที่แวะมาพูดคุย
    หากว่ามีอะไรใหม่ๆ เทคนิคอะไรใหม่ๆ น่าใช้ จะได้เอามาเสนออีกในต่อๆ ไปครับ

หากเพื่อนๆ คนไหน มีเทคนิค ใหม่ๆ หรือ เครื่องมืออะไรที่ช่วยให้เราโพสต์ได้สะดวกขึ้น
    หรือ สวยงามมากขึ้น สามารถเอามาตั้งกระทู้กันได้นะครับ และสามารถเอากระทู้นี้ไปใช้งานได้เลยครับ

0/5

Re: แนะนำวิธีเพิ่มสีสันให้กับตัวอักษร เพื่อความสวยงามและได้อรรถรสเพิ่มขึ้น

ทดสอบ

Tags for this Thread