Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 23

Thread: แบรี่ ณเดช ใครชอบบ้าง

Warning Points:
    0/5

Angry คุยอะไรล่ะเนี่ย

กระทู้เนี่ย ตั้งมาถามกัน ไม่ใช่มาคุยเรื่องต่ำๆกัน ไม่เหมาะๆ ให้แสดงความคิดเห็น ใครที่อ่านควรคิดพิจารณาดีๆก่อนตัดสินใจ ตอบกระทู้ ไม่ใช่มาคุยเรืองต่ำๆกัน นี่ไม่ใช่ต้องการอ้างอิงสมาชิกคนใดให้เสียหาย แต่ควรลงความคิดเห็นให้ดีๆ ไม่ได้ต้องการให้ผิกกฎ

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by At Mcqueen View Post
    กระทู้เนี่ย ตั้งมาถามกัน ไม่ใช่มาคุยเรื่องต่ำๆกัน ไม่เหมาะๆ ให้แสดงความคิดเห็น ใครที่อ่านควรคิดพิจารณาดีๆก่อนตัดสินใจ ตอบกระทู้ ไม่ใช่มาคุยเรืองต่ำๆกัน นี่ไม่ใช่ต้องการอ้างอิงสมาชิกคนใดให้เสียหาย แต่ควรลงความคิดเห็นให้ดีๆ ไม่ได้ต้องการให้ผิกกฎ
    ตรงไหนที่ว่าต่ำเหรอคะ เรายังหาไม่เจอเลยในกระทู้นี้
    RycooL RycooL

KAN's Avatar
    KAN is offline Trusted Member
    0/5

Unhappy

Quote Originally Posted by At Mcqueen View Post
    ไม่เข้าใจด้วยคนว่าต่ำ ยังไง แรงไปหรือป่าวค่ะ ถ้าไปดูทู้อื่นคงยิ่งกว่านี้ ถ้าอันนี้ถือว่าต่ำ งง ๆ
    ถ้าเป็นข้อความที่คุณหน่อย กับย่าแหว๋ว คุยกัน มันเป็นการพูล้อเล่น ทำไมต้องซีเรียสขนาดนั้นงงค่ะ

ปล.ไม่รู้จัก ณเดช คูกิมิยะ เราคงแก่เกินไป แต่ คนขอนแก่นนี่หล่อจริงๆนะ เหมือนหนุ่มน้อยคนนี้เลยยยย

[IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/Owner/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot-9.png[/IMG]
    ไม่มีไพร่ ไม่มีำอำมาตย์ มีแต่...พสกนิกร ปวงชนชาวไทย

0/5

มันต่ำตรงไหนคะ มิได้มีเจตนาจะพาดพิงให้ใครเสียหาย

ว่าแต่ว่า คนขอนแก่นหล่อจริงๆค่ะ
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

0/5
    Quote Originally Posted by rycool View Post
    ตรงไหนที่ว่าต่ำเหรอคะ เรายังหาไม่เจอเลยในกระทู้นี้
    ขอบคุณมากนะคะ

Quote Originally Posted by KAN View Post
    ไม่เข้าใจด้วยคนว่าต่ำ ยังไง แรงไปหรือป่าวค่ะ ถ้าไปดูทู้อื่นคงยิ่งกว่านี้ ถ้าอันนี้ถือว่าต่ำ งง ๆ
    ถ้าเป็นข้อความที่คุณหน่อย กับย่าแหว๋ว คุยกัน มันเป็นการพูล้อเล่น ทำไมต้องซีเรียสขนาดนั้นงงค่ะ

ปล.ไม่รู้จัก ณเดช คูกิมิยะ เราคงแก่เกินไป แต่ คนขอนแก่นนี่หล่อจริงๆนะ เหมือนหนุ่มน้อยคนนี้เลยยยย

ป้ากานต์ขอบคุณมากค่ะ
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

0/5
    ใครชอบ แบรี่ ณเดช คูกิมิยะบ้างครับ ผมว่าเขาก็น่าตาดีนะ อยากถามเพื่อนๆชาว SBN น่ะครับ นิสัยดีมั้ย บ้านอยู่ไหน เคยเจอตัวจริงอ่ะเปล่า ไฮโซมั้ย ที่ถามนี่ไม่ใช่เก้งอะไรหรอกแต่น้องสาวเขาชอบมากเลย อยากรู้เรื่องของเขาไปทุกๆเรื่อง :???:
    น้องเค้าก็น่ารักดี รู้จักจากนิตยสารแล้วก็โฆษณา แต่ไม่รู้ว่าตัวจริงนิสัยเป็นไงอ่ะ แต่แอบชอบสน ยุกต์ มากกว่า

อือม เท่าที่ดูก็ไม่เห็นว่ามีตรงไหนที่ต่ำนะคะ แค่อาจจะมีการใช้พื้นที่ของเจ้าของกระทู้ออกนอกประเด็นไปบ้าง แต่ก็แค่พูดคุยแซวกันเล่นขำๆ ก็ไม่น่าจะซีเรียสอะไรขนาดนั้นนะคะ เพื่อนๆ กันทั้งนั้นอ่ะค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

PREZZO's Avatar
    PREZZO is offline Trusted Member
    0/5

Smile

Off Topic >>>>> ชวนคุยนอกเรื่อง

ที่ว่าต่ำ ต่ำตรงไหนเหรอครับ?
    ผมยังหาประโยคที่อ่านแล้วรู้สึกว่า "ต่ำ" ไม่เจอ

ด้วยความเคารพ สมาชิกทุกท่านมีวิจารณญาณในการอ่านครับ
    ดังนั้นการใช้ประโยคใดๆ พึงระมัดระวังให้ดี ก่อนที่จะพิมพ์ลงใน webboard สาธารณะ

เนมิราชชาดก
    พระเจ้าเนมิราช เมื่อทรงปฏิบัติธรรมอยู่นั้น ทรงสงสัยว่า การให้ทานกับการประพฤติพรหมจรรย์ คือ การรักษาความบริสุทธิ์ ไม่ข้องเกี่ยวกับวิถีชีวิตของชาวโลกนั้น อย่างไหนจะประเสริฐกว่ากัน

พระอินทร์ได้ทรงทราบถึงความกังขาในพระทัยของพระเจ้า เนมิราช จึงเสด็จจากดาวดึงส์ลงมาปรากฏ เฉพาะพระพักตร์ พระราชา ตรัสกับพระราชาว่า "การประพฤติพรหมจรรย์จึงทำได้ยากยิ่ง กว่าการบริจาคทาน และได้กุศลมากยิ่งกว่าหลายเท่านัก"

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ขอโทษนะคะ ถ้าโพสผิด และทำให้เข้าใจผิดคิดว่าเราคุยกันในเรื่องต่ำ ๆ และขอขอบคุณที่หลายท่านยังเข้าใจค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

nonglilly's Avatar
    nonglilly is offline Trusted Member
    0/5
    เข้ามา งง ง้ง งง
    อะไรตำ่อ่าาาาาา
    ถาม: อะไรเอ่ยตอนเข้าก็มีเสียง ตอนออกก็มีเสียง
    ตอบ : ตึ๊ง ตึ่ง เซเว่นอีเลฟเว่น ไงจ๊ะ

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    ขอเข้ามางง ด้วยคนนะคะ

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook