Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 14

Thread: บอกบุญ ช่วยเหลือเฮติกันค่ะ

Aengaeng's Avatar
    Aengaeng is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

บอกบุญ ช่วยเหลือเฮติกันค่ะ

ดูข่าวเรื่องเหล่าเสาร์อาทิตย์
    เค้ามีจัดทำบัญชี ชื่อ กองทุนคนไทยช่วยเหลือเฮติ
    ธนาคารไทยพาณิชย์ เลขที่ 401 711157 9 มีเพิ่มเลขที่บัญชี เนื่องจากคนโอนเยอะมากค่ะ
    อีกบัญชี คือ 468 006737 9 ไทยพาณิชย์เหมือนกันค่ะ

คนละนิด คนละหน่อย เพื่อมนุษย์ร่วมโลกค่ะ

อนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

0/5
    ก่อนอื่นต้องบอกขอบคุณมากนะคะ...

ใจตรงกันเลย..ว่าจะมาตั้งกระทู้เหมือนกันค่ะ...

เมื่อวานดูข่าวแล้วจดไม่ทัน..ว่าจะมานั่ง search หารายละเอียด

คือสงสารค่ะ เหตุจากภัยภิบัตินี่สุด สุด เลยค่ะ (นึกถึงตอนที่เราเกิดซึนามิ)

ขอบคุณคุณAengaengอีกครั้งนะคะ
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

huahorm's Avatar
    huahorm is offline Trusted Member
    0/5
    เนื่องจากมีผู้คนบริจาคเข้าเบอร์บัญชีด้านบนเยอะมากจนระบบงงเล็กน้อย (เห็นบอกว่าแป๊บเดียวบัญชีหมดไป 9 เล่มแล้ว)

เค้าเลยเพิ่มอีก 1 บัญชีค่ะ

SCB 468-006737-9

ขอบคุณคุณเอี้ยงค่ะ ที่ตั้งกระทู้ดีๆ

0/5
    Quote Originally Posted by huahorm View Post
    เนื่องจากมีผู้คนบริจาคเข้าเบอร์บัญชีด้านบนเยอะมากจนระบบงงเล็กน้อย (เห็นบอกว่าแป๊บเดียวบัญชีหมดไป 9 เล่มแล้ว)

เค้าเลยเพิ่มอีก 1 บัญชีค่ะ

SCB 468-006737-9

ขอบคุณคุณเอี้ยงค่ะ ที่ตั้งกระทู้ดีๆ

ป้าหัว สวยแล้วยังใจบุญอีก...

ใช้ชื่อบัญชีเดียวกันเลยใช่ไหมจ๊ะ....
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

Aengaeng's Avatar
    Aengaeng is offline Trusted Member
    0/5
    ใช้ชื่อบัญชีเดียวกันเลยใช่ไหมจ๊ะ....[/QUOTE]

น่าจะชื่อบัญชีเดียวกันค่ะ
    เห็นข่าวแล้วน้ำตาไหลเลยค่ะ
    แบบว่าทะเลศพ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณคุณเอี้ยงนะคะ ใจตรงกันเลยค่ะว่าจะไปบริจาคช่วยเขาหน่อย เห็นภาพแล้วพูดไม่ออก บอกไม่ถูกว่าเศร้าใจไปกับเพื่อนมนุษย์ด้วยกันขนาดไหน ขอให้ไปสู่สุคติเทอญ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5
    ขอบคุณค่ะ วิ่งไปบริจาคมาแล้วค่ะ

0/5

จะมาแจ้งว่าบัญชีเลขที่401 711157 9โอนไม่ได้นะคะ
    ให้ใช้เลขบัญชีที่สองที่คุณเอี้ยงแจ้งไว้ คนบริจาคเข้ามาเยอะมากเลยคะ
    จนโอนเงินไม่เข้าแล้วคะ

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณคุณเอี้ยงมากนะคะ ที่นอร์เวย์ก็เหมือนกันค่ะ หนึ่งเห็นข่าวแล้วเศร้าใจ พอๆกับ ซึนามิ เลย เมื่อวานนี้ทางบริษัทที่หนึ่งทำงานอยู่ก็มาแจ้งให้พนักงาน นำเสื้อผ้าของใช้ส่วนตัวมาบริจาคกันค่ะ

เห็นเหตุการณ์แบบนี้แล้ว ทำให้รู้สึกว่าคำทำนายที่ได้อ่านๆมาเข้ามาใกล้ตัวเราจังเลยค่ะ หรือว่าหนึ่งคิดมากไปเอง...
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

0/5

Smile

ขอบคุณค่ะ จะรีบไปบริจาคและส่งmailบอกต่อนะคะ
    ขอบคุณ คุณAengaeng นะคะ
    ขอบคุณคนสวยใจบุญในSBNค่ะ
    ขออนุญาติแนะนำ เว็บไซต์ “ธรรมะทูเดย์” โดยท่าน ว.วชิรเมธีwww.dhammatoday.com
    เชิญชมสารคดีที่จะทำให้คุณยิ้มทั้งน้ำตา http://www.thailoveking.com

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook