Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast
Results 11 to 20 of 42

Thread: เพื่อนๆ SBNer เลี้ยงหมาพันธ์อะไรเฝ้าบ้านกันครับ

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    เลี้ยงชิวาวา เหมือนกันจ๊ะ ซนจริงๆ โอ๊ยยยยยย ปล่อยให้อยู่คนเดียว กลับมาอีกที แม่จ้าววว!!!

55555555555555555

ปล. แนะนำบางแก้วจ๊ะ ดีสุด
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

0/5
    ที่บ้านเลี้ยง บีเกิ้ล ค่ะ เอาแต่กินกับนอน อ้วนมากกก

แต่ที่โรงงานเลี้ยง บางแก้ว โคตรดุเลยค่ะ ขนาดคนงานที่เลี้ยงยังจะโดนกัดเอา
    ขโมยไม่ต้องพูดถึงเข้ามาลงไส ไม่รอดแน่ 555555
    ตอนแรกมี 2 ตัวตอนนี้ 5 แล้วค่ะ

huahorm's Avatar
    huahorm is offline Trusted Member
    0/5
    ที่บ้านเคยเลี้ยงหลายพันธุ์ค่ะ ยกมาเฉพาะพันธุ์ใหญ่นะคะ

1. อัลเซเชี่ยน ตัดทิ้งได้ เพราะเค้าใจดีมากๆๆๆๆ รับแขกสุดๆ สัตวแพทย์ก็ confirm ว่ามันนิสัยแบบนี้จริงๆ

2. ไซบีเรี่ยนฮัสกี้ ตัดทิ้ง เหตุผลเหมือนข้างบน ใจดีมากกกกกกก

3. บางแก้ว เฝ้าบ้านดีมาก กัดแขกทุกคนที่มาบ้าน ตอนหลังต้องเข้ากรงเวลามีแขก หลังๆ มันรู้ทัน พอมีแขกมามันแอบไปซุ่มไว้ก่อน ให้เราหาไม่เจอ - -" แล้วค่อยย่องออกมากัดตอนแขกเผลอ แต่ตัวที่เลี้ยงดีตรงที่ไม่กัดเจ้าของ
    แต่บางแก้วของบ้านตรงข้ามชื่อน้องเจมส์ ตอนเล็กๆ น่ารักดี เป็นมิตร แต่โตขึ้นเปลี่ยนไป กัดเจ้าของทุกครั้งที่เจ้าของจับอาบน้ำ แลวก็ดื้อมากกก เจ้าของห้ามขัดใจ ไม่งั้นโดนมันกัด กับเราเคยเป็นมิตรตอนมันเล็กๆ มันก็จะกัด งงจริงๆ - -"

4. หมาไทยข้างถนน เก็บมาเลี้ยง (ที่บ้านเลี้ยงมาหลายตัวแล้ว) อันนี้ดีมาก ไม่ค่อยดุ แต่เห่าเสียงดังและรูปร่างกำยำ คนไม่รู้จักจะกลัว แต่รับแขกได้ ไม่กัดแขก กินง่ายเลี้ยงง่าย แข็งแรง กลางคืนเค้าจะวิ่งเล่นไปมา คิดเอาเองว่าถ้าขโมยได้ยินเสียงคงจะไม่กล้าเข้ามาค่ะ

ก็เลยอยากเชียร์หมาไทยข้างถนนน่ะค่ะ พวกเค้าน่าสงสารแต่ก็น่ารักมากๆ และเฝ้าบ้านได้ดีค่ะ

แต่ถ้าอยากเลี้ยงหมาฝรั่ง ลองสอบถามผู้รู้เกี่ยวกับพันธ์โดเบอร์แมนดูนะคะ เพราะเคยรู้มาว่าสายพันธ์นี้เค้าผสมมาเพื่อเป็นองครักษ์น่ะค่ะ แต่ไม่เคยเลี้ยงเลยไม่ค่อยรู้จริงน่ะค่ะ ^ ^

pop_pop_dc@hotmail.com's Avatar
    pop_pop_dc@hotmail.com is offline Trusted Member
    0/5
    ที่บ้านเลี้ยง ไซบีเรียนค่ะ
    หน้าตาเหมือนจะดุแต่ใจดีมาก
    หล่อสุดๆและ......กวน...สุดๆเช่นกัน
    ผลัดขนทีเก็บเป็นกระสอบๆเลย
    ตัวที่บ้านกินยากมากไม่รุตัวอื่นเป็นเหมือนกันป่าว
    086-5670775

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member
    0/5
    ลูกเราชื่อ เฟอร์รารี่ จ้า พันธุ์ Baseset Hound สาวสวย อายุ 7 ปีแล้วคะ นอน นอน นอน ได้แต่นอนทั้งวัน
    เธอรักทุกคนที่เข้าใกล้ ไม่เคยเห่า กลัวเสียงฟ้าร้อง รักอิสระไม่ชอบเล่นกับสุนัขตัวอื่น
    หน้าเธอจะโศกเศร้าอยู่ตลอดเวลา...อิอิ แต่ทำให้เรายิ้มได้ทั้งวัน

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 081-1005750 give

ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member
    0/5

ohv'

Quote Originally Posted by ting_ja View Post
    ที่บ้านเลียง ชิวาวา ค่ะ ไม่ได้ช่วยเฝ้าบ้าน ได้แก้เหงาค่ะ เป้นเพื่อนที่ดุที่สุด แต่โคตซนเลย
    เลี้ยงชิวา เหมือนกันครับ อยู่ไม่นิ่งเลย อยากหาเพื่อนให้เค้าเหมือนกัน แต่ราคาตอนนี้สวยๆนี้ไม่ต้องพูดถึงเลยครับ

Quote Originally Posted by story2lady View Post
    ตอนนี้ที่บ้านเลี้ยง ชิสุ คะ คือไม่ได้เฝ้าบ้านอย่างจริงจังนะคะ แต่เห็นคนแปลกหน้าก็ เห่าๆ เรียกได้

แต่เมื่อก่อน บ้านแฟน เลี้ยงบางแก้ว อยากบอกว่า ดุมาก รักเจ้าของมาก หูไว ตาไว จมูกไว จงรักภักดี กับเจ้าของ คนเดียว เวลาแขกมาที่บ้านที ต้องล่ามโซ่ ขังกรง ชุดใหญ่

ถ้าอยากเลี้ยงไว้เฝ้าบ้าน แนะนำ บางแก้วเลยคะ โหดสุดๆๆๆๆๆๆ

ใช่ครับ แค่คำว่าบางแก้วก็กลัวกันไว้ก่อน ผมก็กลัวเหมือนกันครับ ห้าๆ

Quote Originally Posted by organ_kaviya View Post
    ลาบาดอร์ค่ะ เป็นสุนัขสำหรับนำทางคนตาบอดค่ะ และเป็นK9 ด้วยนะคะ ดุกะคนนอกบ้าน แต่Friendly กะคนที่รู้จักเท่านั้นค่ะ สั่งได้และฉลาดมากๆๆ ตัวใหญ่ค่ะ
    ขอถามหน่อยว่า k9 นี้คืออะไรหรอครับ เคยได้ยินว่า ลาบาดอร์ใจดี เลยไม่อยากเลี้ยงเฝ้าบ้านครับ
    Quote Originally Posted by pat007 View Post
    เลี้ยงเฝ้าบ้าน,เลี้ยงไว้เป็นเพื่อน น่ารัก ความจำดี เลี้ยงในกรงจะทำให้ดุ เลี้ยงปล่อยในบริเวณจะไม่ดุคะ เป็นหมาที่หวงของและรักเจ้าของมากเลย บางแก้วที่บ้านไม่ดุคะ แต่เวลาใครถามบอกว่าดุให้ระวังอย่าเข้าใกล้ 555 แต่ถึงไม่ดุไม่เคยกัดใครแต่ก้อไม่มีใครกล้าเพราะกิติศัพท์ความเป็นบางแก้วคะ

คงต้องขังตอนเช้า และปล่อยตอนเย็น แต่ก็ไม่รู้ว่าเค้าจะโหดไปไมถ้าไม่ได้วิ่งเล่น

Quote Originally Posted by baiyaa View Post
    บางแก้ว มันจะดุน๊ะ

เจ้าของที่ให้ข้าวกิน บางทีมันยังกัดเลย

หมาไทยอะ ดีสุด เก็บๆ แถววัดมาเลี้ยง ไม่เสียเงินด้วย เลี้ยงง่าย
    น้องหมาไทยน่ารักครับ แสนรู้ แต่อยากได้ตัวใหญ่ๆ ขู่พวกโจร ขโมยครับ เลยมองหาพันธ์นอก
    ยังไม่รวย "อยู่อย่างรวย" ไม่มีวันรวย
    ยังไม่จน "อยู่อย่างจน" ไม่มีวันจน

BB: 20E8CD96

080-0078988

summer is offline Trusted Member
    0/5

Boom boom boom

Quote Originally Posted by Belinda View Post
    เคยเลี้ยงอัลเซเชียน น้องเค้าไม่ค่อยดุค่ะ ออกแนวติงต๊อง ง้องแง้ง แต่ตัวใหญ่ ไม่ค่อยมีคนกล้าเข้าใกล้รั้ว แต่ถ้าจะให้ดีต้องเอาเค้าไปฝึกค่ะ

ที่ดุจริงๆคือบางแก้ว เค้ารักเรามากๆ ซื่อสัตย์ อดทน น่ารัก ขี้อ้อน แต่เค้าก็จะหวงเรามาก เวลาใครไปที่บ้านโดยเค้าไม่รู้จัก เค้าจะดูจะกระโจนแทบจะพังกรงออกมา วันนั้นแฟนของแม่บ้าน ซึ่งแปลกหน้าสำหรับเค้า เข้ามาในบ้าน เค้าก็กระดิกหางให้ แล้วก็เดินอ้อมไปฝังเขี้ยวทีน่องเลย เลือดสาดค่ะ จบข่าว

ดุจริงๆค่ะ คอนเฟิร์ม

เคยเลี้ยงห่านด้วยค่ะ เพราะเมื่อก่อนงูชอบเข้าบ้าน มีห่านก็ หมาเหมอกระเจิงหมดค่ะ บุ๋มเลิกเดินในสวนเลย ห่านดุมากๆวิ่งหนีห่านหัวซุกหัวซุน
    อัลเซเชียนแบ๊วจริงหรอครับ เห็นอ่านในเน็ตว่าเฝ้าบ้านติดหนึ่งในสาม บางแก้วน่ากลัวจัง เลี้ยงแล้วเราไม่ต้องเตรียมค่าทำแผลด้วยเลยหรอครับเนีย ห้าๆ ห่านที่บ้านก็เคยเลี้ยงครับ ดุจริงคอนเฟริิมครับ แต่จำไม่ได้ว่าน้องหมานี้ยังกลัวห่านเลยหรอครับ เก่งสุดเลย ห้าๆ

Quote Originally Posted by warannat_siambb View Post
    ตอนนี้ที่บ้านเลี้ยง บางแก้ว กับ ร๊อตไวเลอร์ ค่ะ ไม่มีปัญหาเลย ขนาดมีเด็กเล็กด้วยนะค่ะ เข้ากันได้ อยู่ที่เจ้าของค่ะว่าจะเลี้ยงแบบไหน โดยส่วนตัวนะที่บ้านกลางวันให้อยู่ในกรงใหญ่นะค่ะ จะปล่อยเจ้าตูบตอนกลางคืนค่ะ ให้ความรักกับเค้า เล่นกับเค้า คุยกับเค้า บ่อย ๆ เค้าจะได้ไม่เครียด

อยากเลี้ยงได้แบบนี้บ้างจังครับ

Quote Originally Posted by greenpark View Post
    บ้านแม่เราเลี้ยงพันธุ์ทางจ๊ะ หลังจากขโมยขึ้นบ้านแล้วได้ทรัพย์สินไปพอหอมปากหอมคอ แม่เราก็กลัวไปเลย พี่ชายเลยเอาลูกหมามาเลี้ยง คราวนี้เฝ้าบ้านได้ดีมาก ตอนนี้เวลานอนเค้าจะนอนขวางทางเข้าออกประตูบ้านเลย แล้วหุ่นนังมอมนี่ก็คล้ายๆลูกขนุน เข้าออกเป็นที่ลำบากมาก 55555
    ห้าๆ มีน้องหมาแล้วอุ่นใจขึ้นครับ

To: K'noii

รูปน่ารักจังครับ

Quote Originally Posted by TEDDY07 View Post
    เลี้ยงชิวาวา เหมือนกันจ๊ะ ซนจริงๆ โอ๊ยยยยยย ปล่อยให้อยู่คนเดียว กลับมาอีกที แม่จ้าววว!!!

55555555555555555

ปล. แนะนำบางแก้วจ๊ะ ดีสุด

น้องชิจะกัดทุกอย่างเลยอ่า ถ้าปล่อยให้อยู่คนเดียว แต่ก่อนไม่เคยสังเกตุ ตอนหลังก็จะ ออเข้าใจล่ะ ห้าๆ อยากเลี้ยงบางแก้วเหมือนกันครับ แต่กลัวเค้ากัดเราจัง
    ยังไม่รวย "อยู่อย่างรวย" ไม่มีวันรวย
    ยังไม่จน "อยู่อย่างจน" ไม่มีวันจน

080-0078988

0/5

WHat should?

Quote Originally Posted by Natcha View Post
    ที่บ้านเลี้ยง บีเกิ้ล ค่ะ เอาแต่กินกับนอน อ้วนมากกก

แต่ที่โรงงานเลี้ยง บางแก้ว โคตรดุเลยค่ะ ขนาดคนงานที่เลี้ยงยังจะโดนกัดเอา
    ขโมยไม่ต้องพูดถึงเข้ามาลงไส ไม่รอดแน่ 555555
    ตอนแรกมี 2 ตัวตอนนี้ 5 แล้วค่ะ
    บีเกิ้ลได้ข่าวว่าแรงเยอะมากเลยใช้ไมครับ และขอถามนิดหน่อยน่ะครับว่าบางแก้วห้าตัวนี้ ตัวผู้กี่ตัวครับ คือเค้าจะแย่งกันเป็นจ่าฝูงรึเปล่าครับ กลัวน้องเค้าทะเลาะกันเอง

Quote Originally Posted by huahorm View Post
    ที่บ้านเคยเลี้ยงหลายพันธุ์ค่ะ ยกมาเฉพาะพันธุ์ใหญ่นะคะ

1. อัลเซเชี่ยน ตัดทิ้งได้ เพราะเค้าใจดีมากๆๆๆๆ รับแขกสุดๆ สัตวแพทย์ก็ confirm ว่ามันนิสัยแบบนี้จริงๆ

จริงหรอครับ อ่านมาเค้าว่าเฝ้าดีอยู่น่ะครับ หรือว่าการเลี้ยงดู และนิสัยพ่อแม่เค้าด้วยน๊ะ

2. ไซบีเรี่ยนฮัสกี้ ตัดทิ้ง เหตุผลเหมือนข้างบน ใจดีมากกกกกกก

ได้ข่าวว่าดือมากๆด้วยใช่ไมครับ
    3. บางแก้ว เฝ้าบ้านดีมาก กัดแขกทุกคนที่มาบ้าน ตอนหลังต้องเข้ากรงเวลามีแขก หลังๆ มันรู้ทัน พอมีแขกมามันแอบไปซุ่มไว้ก่อน ให้เราหาไม่เจอ - -" แล้วค่อยย่องออกมากัดตอนแขกเผลอ แต่ตัวที่เลี้ยงดีตรงที่ไม่กัดเจ้าของ
    แต่บางแก้วของบ้านตรงข้ามชื่อน้องเจมส์ ตอนเล็กๆ น่ารักดี เป็นมิตร แต่โตขึ้นเปลี่ยนไป กัดเจ้าของทุกครั้งที่เจ้าของจับอาบน้ำ แลวก็ดื้อมากกก เจ้าของห้ามขัดใจ ไม่งั้นโดนมันกัด กับเราเคยเป็นมิตรตอนมันเล็กๆ มันก็จะกัด งงจริงๆ - -"
    ง่ามีงี้ด้วย แรงมาก

4. หมาไทยข้างถนน เก็บมาเลี้ยง (ที่บ้านเลี้ยงมาหลายตัวแล้ว) อันนี้ดีมาก ไม่ค่อยดุ แต่เห่าเสียงดังและรูปร่างกำยำ คนไม่รู้จักจะกลัว แต่รับแขกได้ ไม่กัดแขก กินง่ายเลี้ยงง่าย แข็งแรง กลางคืนเค้าจะวิ่งเล่นไปมา คิดเอาเองว่าถ้าขโมยได้ยินเสียงคงจะไม่กล้าเข้ามาค่ะ

ก็เลยอยากเชียร์หมาไทยข้างถนนน่ะค่ะ พวกเค้าน่าสงสารแต่ก็น่ารักมากๆ และเฝ้าบ้านได้ดีค่ะ

หรือว่าจะใช้บริการน้องไทยข้างถนนอีกน๊าาา แต่ก็ยอมรับว่าเสียงดีมากครับ

แต่ถ้าอยากเลี้ยงหมาฝรั่ง ลองสอบถามผู้รู้เกี่ยวกับพันธ์โดเบอร์แมนดูนะคะ เพราะเคยรู้มาว่าสายพันธ์นี้เค้าผสมมาเพื่อเป็นองครักษ์น่ะค่ะ แต่ไม่เคยเลี้ยงเลยไม่ค่อยรู้จริงน่ะค่ะ ^ ^
    ขอบคุณขอมูลดีๆมากครับ เดี๋ยวจะลองไปค้นคว้าดูครับ

Quote Originally Posted by pop_pop_dc@hotmail.com View Post
    ที่บ้านเลี้ยง ไซบีเรียนค่ะ
    หน้าตาเหมือนจะดุแต่ใจดีมาก
    หล่อสุดๆและ......กวน...สุดๆเช่นกัน
    ผลัดขนทีเก็บเป็นกระสอบๆเลย
    ตัวที่บ้านกินยากมากไม่รุตัวอื่นเป็นเหมือนกันป่าว
    อยากเลี้ยงเหมือนกันครับ แต่แลจะดือไป

Quote Originally Posted by give759 View Post
    ลูกเราชื่อ เฟอร์รารี่ จ้าสาวสวย อายุ 7 ปีแล้วคะ นอน นอน นอน ได้แต่นอนทั้งวัน
    เธอรักทุกคนที่เข้าใกล้ ไม่เคยเห่า กลัวเสียงฟ้าร้อง รักอิสระไม่ชอบเล่นกับสุนัขตัวอื่น
    หน้าเธอจะโศกเศร้าอยู่ตลอดเวลา...อิอิ แต่ทำให้เรายิ้มได้ทั้งวัน

ทำไมน้องเค้าตาข้างล่างเป็นยังงั้นอ่าครับ ห้อยมากเลย ห้าๆ หน้าตาเศร้าจริงๆเครับ ว่าแต่พันธุ์อะไรหรอครับ

080-0078988

rungring_n's Avatar
    rungring_n is offline Trusted Member
    0/5
    มาตอบช้าไปไหมคะเนี่ย

ของรุ้งเลี้ยงปอมค่ะ(เห่าเสียงดังดี) ถ้าขโมยมาน้องปอมเห่าทีต้องได้ยินถึงป้อมยามแน่ๆค่ะ^^

อีกตัวเลี้ยงชิวาวาเหมือนกันค่ะ

lapoire's Avatar
    lapoire is offline Trusted Member
    0/5
    อยากแนะ รอตไวเลอค่ะ

ข่าวที่ลงอาจดูแรงแต่จิงๆ แล้ว
    ถ้าเลี้ยงและฝึกเค้า เค้าเป็นสุนัขที่ฉลาดและพูดรู้เรื่องมากๆ เลยนะคะ
    มีวินัยและจดจำได้ดี ยิ่งคุณมีประสบการณ์โดนแกล้ง
    คุณสามารถสอนเค้าให้ระวังเรื่องนี้เป็นพิเศษได้
    ถ้ามีคนมาทำเช่นนี้ซ้ำสองรับรองเค้าจับให้คุณได้แน่

เคยฟังเรื่องเค้าจากคนเลี้ยงโดนตรงมาค่ะ
    ประทับใจจิงๆ
    ชอบชิ้นไหนก็ลองโทร หรือ Line มาคุยก่อนนะคะ 081234-9645
    อยากให้คนที่ได้ไปชอบและประทับใจเหมือนที่เราออกแบบสั่งทำด้วยใจรักค่ะ

Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast

Comments from Facebook