Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 42

Thread: เพื่อนๆ SBNer เลี้ยงหมาพันธ์อะไรเฝ้าบ้านกันครับ

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

เพื่อนๆ SBNer เลี้ยงหมาพันธ์อะไรเฝ้าบ้านกันครับ

พอดีกำลังจะหาน้องหมาใหม่มาเฝ้าบ้าน(ที่เปรียว ลึก มืด สุด) เลยคิดว่าจะเลือกพันธ์ที่ตัวใหญ่ๆหน่อย ให้คนกลัว แต่ก็ไม่มีประสบการณ์ เพราะเคยเลี้ยงเฝ้าบ้านเพียงหมาบ้านเท่านั้น คือสืบเนื่องจากมีคน(น่าจะคู่แข่งทางธุรกิจ)มาตัดสายไฟที่เครื่องอุปกรณ์หลักในการธุรกิจ ทำให้เสียหายมากๆ ผมเลยหลอนและกลัวมากๆเพราะว่าบ้านหลังนี้มีผมกับย่านอนกันแค่สองคน ถ้าเกิดอะไรขึ้นคงแย่ ถ้ามีน้องหมาตัวใหญ่ๆน่าจะป้องกันได้มากขึ้น ทำให้เค้ากลัวกันมากขึ้น ในใจผมตอนนี้อยากได้ 1.อาเซเชียนหรือหมาตำรวจนั้นเอง 2.ร็อตไวเลอร์(กลัวมากกว่าอยากได้ จากข่าวต่างๅ) 3.บางแก้ว(กลัวเหมือนกันครับได้ข่าวว่าดุมาก) คือผมเคยเลี้ยงแต่ชิวาวา เลยค่อนข้างกลัวหมาตัวใหญ่ๆ เลยอยากจะขอความคิดเห็นของเพื่อนๆพี่ๆดูครับ ว่าถ้าจะเลี้ยงเฝ้าบ้านนี้ควรเลี้ยงพันธ์อะไรดี และพี่ๆเลี้ยงพันธ์อะไรกันอยู่ เพราะอะไร นิสัยดี นิสัยเสีย ประมาณนี้ครับ

ขอขอบคุณทุกๆท่านล่วงหน้าน่ะครับที่มาร่วมกันแบ่งปันข้อมูล
    ปล บ้านใครมีน้องหมาเฝ้าบ้านที่กำลังคลอด เลี้ยงไม่ไหวผมก็พร้อมรับเลี้ยงน่ะครับ ห้าๆ
    ยังไม่รวย "อยู่อย่างรวย" ไม่มีวันรวย
    ยังไม่จน "อยู่อย่างจน" ไม่มีวันจน

BB: 20E8CD96

080-0078988

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    ที่บ้านเลียง ชิวาวา ค่ะ ไม่ได้ช่วยเฝ้าบ้าน ได้แก้เหงาค่ะ เป้นเพื่อนที่ดุที่สุด แต่โคตซนเลย

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    ตอนนี้ที่บ้านเลี้ยง ชิสุ คะ คือไม่ได้เฝ้าบ้านอย่างจริงจังนะคะ แต่เห็นคนแปลกหน้าก็ เห่าๆ เรียกได้

แต่เมื่อก่อน บ้านแฟน เลี้ยงบางแก้ว อยากบอกว่า ดุมาก รักเจ้าของมาก หูไว ตาไว จมูกไว จงรักภักดี กับเจ้าของ คนเดียว เวลาแขกมาที่บ้านที ต้องล่ามโซ่ ขังกรง ชุดใหญ่

ถ้าอยากเลี้ยงไว้เฝ้าบ้าน แนะนำ บางแก้วเลยคะ โหดสุดๆๆๆๆๆๆ
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

0/5

Wink

ลาบาดอร์ค่ะ เป็นสุนัขสำหรับนำทางคนตาบอดค่ะ และเป็นK9 ด้วยนะคะ ดุกะคนนอกบ้าน แต่Friendly กะคนที่รู้จักเท่านั้นค่ะ สั่งได้และฉลาดมากๆๆ ตัวใหญ่ค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]@@OrgaN@@♥♥♥.·:*¨¨*:·.A.·:*¨¨*:·.FIVE.·:*¨¨*:·.STAR.·:*¨¨*:·.BUYER.·:*¨¨*:·.♥♥♥

0/5

Talking บางแก้ว

เลี้ยงเฝ้าบ้าน,เลี้ยงไว้เป็นเพื่อน น่ารัก ความจำดี เลี้ยงในกรงจะทำให้ดุ เลี้ยงปล่อยในบริเวณจะไม่ดุคะ เป็นหมาที่หวงของและรักเจ้าของมากเลย บางแก้วที่บ้านไม่ดุคะ แต่เวลาใครถามบอกว่าดุให้ระวังอย่าเข้าใกล้ 555 แต่ถึงไม่ดุไม่เคยกัดใครแต่ก้อไม่มีใครกล้าเพราะกิติศัพท์ความเป็นบางแก้วคะ

0/5
    บางแก้ว มันจะดุน๊ะ

เจ้าของที่ให้ข้าวกิน บางทีมันยังกัดเลย

หมาไทยอะ ดีสุด เก็บๆ แถววัดมาเลี้ยง ไม่เสียเงินด้วย เลี้ยงง่าย
    ความทรงจำ คอยย้ำเตือน
    ..

0/5
    เคยเลี้ยงอัลเซเชียน น้องเค้าไม่ค่อยดุค่ะ ออกแนวติงต๊อง ง้องแง้ง แต่ตัวใหญ่ ไม่ค่อยมีคนกล้าเข้าใกล้รั้ว แต่ถ้าจะให้ดีต้องเอาเค้าไปฝึกค่ะ

ที่ดุจริงๆคือบางแก้ว เค้ารักเรามากๆ ซื่อสัตย์ อดทน น่ารัก ขี้อ้อน แต่เค้าก็จะหวงเรามาก เวลาใครไปที่บ้านโดยเค้าไม่รู้จัก เค้าจะดูจะกระโจนแทบจะพังกรงออกมา วันนั้นแฟนของแม่บ้าน ซึ่งแปลกหน้าสำหรับเค้า เข้ามาในบ้าน เค้าก็กระดิกหางให้ แล้วก็เดินอ้อมไปฝังเขี้ยวทีน่องเลย เลือดสาดค่ะ จบข่าว

ดุจริงๆค่ะ คอนเฟิร์ม

เคยเลี้ยงห่านด้วยค่ะ เพราะเมื่อก่อนงูชอบเข้าบ้าน มีห่านก็ หมาเหมอกระเจิงหมดค่ะ บุ๋มเลิกเดินในสวนเลย ห่านดุมากๆวิ่งหนีห่านหัวซุกหัวซุน
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    My Lovely Singh

Blog Entries
    1
    0/5
    ตอนนี้ที่บ้านเลี้ยง บางแก้ว กับ ร๊อตไวเลอร์ ค่ะ ไม่มีปัญหาเลย ขนาดมีเด็กเล็กด้วยนะค่ะ เข้ากันได้ อยู่ที่เจ้าของค่ะว่าจะเลี้ยงแบบไหน โดยส่วนตัวนะที่บ้านกลางวันให้อยู่ในกรงใหญ่นะค่ะ จะปล่อยเจ้าตูบตอนกลางคืนค่ะ ให้ความรักกับเค้า เล่นกับเค้า คุยกับเค้า บ่อย ๆ เค้าจะได้ไม่เครียด

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    บ้านแม่เราเลี้ยงพันธุ์ทางจ๊ะ หลังจากขโมยขึ้นบ้านแล้วได้ทรัพย์สินไปพอหอมปากหอมคอ แม่เราก็กลัวไปเลย พี่ชายเลยเอาลูกหมามาเลี้ยง คราวนี้เฝ้าบ้านได้ดีมาก ตอนนี้เวลานอนเค้าจะนอนขวางทางเข้าออกประตูบ้านเลย แล้วหุ่นนังมอมนี่ก็คล้ายๆลูกขนุน เข้าออกเป็นที่ลำบากมาก 55555

noii's Avatar
    noii is offline Trusted Member
    0/5

เมื่อรัก........เราจะให้อภัย
    เมื่อให้อภัย.......เราจะรัก

Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook