Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: เพื่อน ๆ มีใครใช้ Mitsubishi Spacewagon รบกวนขอคำปรึกษานิดค่ะ

apinya40's Avatar
    apinya40 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking เพื่อน ๆ มีใครใช้ Mitsubishi Spacewagon รบกวนขอคำปรึกษานิดค่ะ

ญามีเรื่องจะรบกวนเพื่อน ๆ ทั้งหลายค่ะ ญาอยากจะได้รถยนต์ 7 ที่นั่งค่ะ แล้วก็มอง Mitsubishi Spacewagon ไว้ ตัวนี้มีให้เลือกด้วยกัน 2 รุ่น คือ GLS คือรุ่นธรรมดา กับตัวTOP รุ่น GT ราคาก็ต่างกันประมาณ สองแสนกว่าค่ะ อยากรบกวนช่วยกันโหวดนิดนึงค่ะสำหรับผู้ที่เคยใช้ หรือเคยได้ยินคำบอกเล่ามา ว่าระหว่าง 2 รุ่นนี้ควรเลือกรุ่นไหนดีค่ะ หรือหากท่านใดมียี่ห้ออื่นที่ว่าดีจะแนะนำก็ยินดีมาก ๆ เลยค่ะ รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

0/5
    ใช้รุ่น Top เลยก็ดีค่ะ ฟังค์ชั่นเยอะ ครบดีค่ะ

เชียร์ ๆ ๆ ๆ ค่ะ (ปล.ซดน้ำมันหนักไปนิดส์นะคะ ต้องทำใจ เอิ๊ก)
    You know u love me....XoXo "Gossip GirL"
    ติดงอมแงมไม่ได้นอนเลย แง๊ว

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    เพิ่งถอย ปาเจโร่ สปอร์ตมา รุ่นTOP ก็ดีมากๆเลยค่ะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

apinya40 is offline Trusted Member
    0/5

Talking

Quote Originally Posted by cottonchef View Post
    ใช้รุ่น Top เลยก็ดีค่ะ ฟังค์ชั่นเยอะ ครบดีค่ะ

เชียร์ ๆ ๆ ๆ ค่ะ (ปล.ซดน้ำมันหนักไปนิดส์นะคะ ต้องทำใจ เอิ๊ก)
    Quote Originally Posted by due View Post
    เพิ่งถอย ปาเจโร่ สปอร์ตมา รุ่นTOP ก็ดีมากๆเลยค่ะ
    ขอบคุณทั้งสองท่านมาก ๆ เลยค่ะที่แนะนำ ปาเจโร่ คุณสามีชอบมากค่ะแต่ญาไม่ชอบเลยยังไม่ค่อยลงตัว ขอบคุณมากนะคะ

0/5

Talking

เราใช้รุ่นรอง top ค่ะ
    ที่เห็นเด่นชัดก็ตรง ต่างกันก็ที่เบาะ รุ่นของเราเป็นสีครีม แต่รุ่น top เป็นสีดำ เราว่าเท่่ห์ดีค่ะ
    เรื่องซดน้ำมัน ก็ซดพอสมควร แต่ว่าไปคิด ngv เพิ่มอ่ะค่ะ พื้นที่ด้านหลังเลยใส่ของได้น้อยลงหน่อยค่ะ

ปล.คุณ apinya40 เล็งสีอะไรไว้ค่ะ ..จริงๆเราอยากได้สีขาวหรือสีเทาดำมากๆค่ะ แต่สุดท้ายไปดูดวงมาเลยได้สีเงินมา (แอบเสียดายอยู่ รู้งี้ไม่เชื่อหมอดูก็ดี)

0/5

Talking

Quote Originally Posted by Cherry Blossom View Post
    เราใช้รุ่นรอง top ค่ะ
    ที่เห็นเด่นชัดก็ตรง ต่างกันก็ที่เบาะ รุ่นของเราเป็นสีครีม แต่รุ่น top เป็นสีดำ เราว่าเท่่ห์ดีค่ะ
    เรื่องซดน้ำมัน ก็ซดพอสมควร แต่ว่าไปคิด ngv เพิ่มอ่ะค่ะ พื้นที่ด้านหลังเลยใส่ของได้น้อยลงหน่อยค่ะ

ปล.คุณ apinya40 เล็งสีอะไรไว้ค่ะ ..จริงๆเราอยากได้สีขาวหรือสีเทาดำมากๆค่ะ แต่สุดท้ายไปดูดวงมาเลยได้สีเงินมา (แอบเสียดายอยู่ รู้งี้ไม่เชื่อหมอดูก็ดี)
    ขอบคุณนะคะที่แวะเข้ามาแนะนำ ญาเล็งสีขาวมุกค่ะ กับสีบอร์น แต่ขาวมุกมีเฉพาะรุ่น TOP ก็เลยยังไม่แน่ใจค่ะ

orn's Avatar
    orn is offline Trusted Member
    0/5
    คุณญา มันกินน้ำมันนะคะ เห็นคนที่ใช้บ่นกันทุกคนเลยค่ะ 7-8 Km/L

แต่ตอนนี้ Honda ออก Freed มา รู้สึกว่าเล็ก และก็เครื่องซีซี น้อย ไม้ทราบมีใครไปลองมาแล้วบ้าง ช่วยแชร์ด้วยค่ะ

noii's Avatar
    noii is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่มีความรู้เรื่องรถ รู้แต่ว่า สามี ขี้เหนียว (เรื่องจริงไม่ต้องผ่านจอ...)ก่อนซื้อรถคันนี้ ตัดสินใจหลายรอบ เปรียบเทียบ(เท่าที่จำได้)ขนาดเครื่องยนต์ ศูนย์บริการ ราคาอะไหล่ พื้นที่ภายในรถ เรียกได้ว่า เสียเงินซื้อเท่านี้ ได้กลับมา เท่าที่ซื้อหรือเปล่า ตอนนั้น เลือกอยู่ 2-3 ยี่ห้อ ก็เลยมาลงตัวที่ มิตซู ยังโชคดีที่เขาตามใจเรื่องสีรถ ซึ่ง เราชอบรถสีดำ แต่ก็มีผล บ่นๆๆๆๆๆๆ มาถึงทุกวันนี้ ว่า นั่งอย่างเดียว ไม่เคยล้างเลย อ้าว..วว ก็ตอนจะซื้อไม่เห็นบอกนี่นา ว่าจะให้เราล้างด้วย เห็นไม่พูดอะไร นึกว่า อยากล้างคนเดียว...วววววว
    เลยได้ตั้งกะรุ่นแรกมา ราคา 1.55 ประมาณ 4 ปีกว่าแล้ว
    ใช้มาจนเวลาบัดนี้ พูดได้คำเดียว...คุ้ม กับที่ตัดสินใจซื้อ
    ไม่มีอะไรให้จุกจิกกวนใจ ยกเว้น คนล้างรถ(ชอบบ่นๆๆๆๆๆๆๆ)
    ลูก 2 คน นั่งแล้ว ก็สบายใจ แบ่งเขตตีกัน ได้ชัดเจน เนื้อทีภายในก็เหลือสำหรับ คนแพ้ ถูกไล่ ให้ไปนั่งทำสมาธิ ด้านหลังสุด (เห็นมั้ย ภายในกว้าง..งงงง)
    ที่นั่งแถวสอง ก็แสนสบาย ถ้าไม่มีคนนั่งหน้าข้างคนขับ ก็ปล่อยช่องให้นั่งยืดขาได้ เหมาะสำหรับ ผุ้ใหญ่ที่ขา ไม่ค่อยดี
    ส่วน ระหว่าง 2 รุ่น จะเลือก ก็แล้วแต่เงินในกระเป๋า คะ จ่ายได้ และอยากจ่าย เพื่อเพิ่มoption ขึ้นมา แล้วชอบก็จ่ายไปเถอะ แต่ถ้ามองว่าไม่จำเป็น ก็คงเป็นรุ่นธรรมดาก็พอ เอา2 แสน มา...ทำอย่างอื่น คงดีกว่ามั้ง

เมื่อรัก........เราจะให้อภัย
    เมื่อให้อภัย.......เราจะรัก

0/5

Talking

ขออนุญาตเพิ่มอีกนิดนะคะ

เราชอบ space wagon นะคะ ตอนนั้นตัดสินใจลังเลระหว่าง Wish VS Space wagon ชอบตรงแอร์ของ space มันมีทั้ง 3 แถวเลย แต่ wish มันมีแค่ แถวหน้าแถวเดียว บ้านเราก็ร้อนจะแย่ แต่บางคนซื้อ wish เค้าก็ไปติดตั้งแอร์เพิ่มอ่ะค่ะ แต่เราขี้เกียจไปติดแอร์เพิ่มเอง

ส่วน Honda Freed เราว่ามันคนละ type กับ space wagon ค่ะ เพราะว่า 7 ที่นั่งก็จริง แต่ความกว้างและ CC, ขนาด,แรงม้า ก็ต่างกันอ่ะค่ะ เลยกินน้ำมันน้อยกว่าเป็นเรื่องธรรมดาค่ะ

0/5

Talking

Quote Originally Posted by Cherry Blossom View Post
    ขออนุญาตเพิ่มอีกนิดนะคะ

เราชอบ space wagon นะคะ ตอนนั้นตัดสินใจลังเลระหว่าง Wish VS Space wagon ชอบตรงแอร์ของ space มันมีทั้ง 3 แถวเลย แต่ wish มันมีแค่ แถวหน้าแถวเดียว บ้านเราก็ร้อนจะแย่ แต่บางคนซื้อ wish เค้าก็ไปติดตั้งแอร์เพิ่มอ่ะค่ะ แต่เราขี้เกียจไปติดแอร์เพิ่มเอง

ส่วน Honda Freed เราว่ามันคนละ type กับ space wagon ค่ะ เพราะว่า 7 ที่นั่งก็จริง แต่ความกว้างและ CC, ขนาด,แรงม้า ก็ต่างกันอ่ะค่ะ เลยกินน้ำมันน้อยกว่าเป็นเรื่องธรรมดาค่ะ
    Quote Originally Posted by orn View Post
    คุณญา มันกินน้ำมันนะคะ เห็นคนที่ใช้บ่นกันทุกคนเลยค่ะ 7-8 Km/L

แต่ตอนนี้ Honda ออก Freed มา รู้สึกว่าเล็ก และก็เครื่องซีซี น้อย ไม้ทราบมีใครไปลองมาแล้วบ้าง ช่วยแชร์ด้วยค่ะ

ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะที่สละเวลามาแชร์ควารู้กัน ญาได้ข้อคิดอีกเพียบเลยค่ะ ขอบคุณมากจริง ๆ ค่ะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook