Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3
Results 21 to 29 of 29

Thread: น้องทอม อิศรา เสียงเพราะดีคะ

Warning Points:
    0/5
    แล้วก้บังเอิญไปเจอเพลงนี้... รักเลยอ่า เสียงของน้องมน กับกีต้าร์ตัวเดียว

คัฟเวอร์เพลง ฉันดีใจที่มีเธอ ของ Synkronize

Thanks IAm ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like iDnOuSe4 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5

เพลงนี้ร้องกันสามคน กับกีต้าร์หนึ่งตัว เข้ากันลงตัวมากๆๆๆๆ ใส เพราะ เพลิน

Season change By ROOM 39
    Like iDnOuSe4 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5

ช่วงที่ดีที่สุด - a cover by แว่นใหญ่

แว่นใหญ่ร้อง ..ลองหลับตาฟัง นึกว่าเป็นพี่ป๊อดมั้ย..

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    Blog Entries
    6
    0/5
    คุณ Euphrates เป็นแฟนเพลงของ room 39 ไปแล้วหรอเนี่ย
    ผมก็ชอบครับ นักร้องเสียงดี๊ดีๆ
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน
    Like Euphrates ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

IAm's Avatar
    IAm is offline Trusted Member
    4
    0/5
    Quote Originally Posted by Euphrates View Post
    วันนี้ได้ข่าวจากเพื่อนในเฟสบุ๊ค ว่า room39 มีซิงเกิลแรกออกมาแล้วววววว

ชื่อเพลง : หน่วง
    ขอบคุณค่ะ คุณ Euphrates สำหรับซิงเกิลแรก
    เพราะมาาาาากกกกกก ค่ะ กรี๊ดดดด โดนใจ

ขอบคุณ เพื่อนๆทุกคนด้วยนะค่ะ ที่นำเพลงมาแบ่งปันกันฟังค่ะ

สำหรับเพลงนี้ มี MV ออกมาแล้วค่ะ เอามาฝากเพื่อนๆให้ได้ชมกันค่ะ

ฝากติดตาม Business Social Group ของร้านแอมด้วยนะคะ ^^ ขอบคุณค่ะ
    Iam-Better2U เพราะเราใช้ เราดีขึ้น เราจึงสรรสิ่งที่ดีสำหรับคุณ

ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    Like Euphrates, iDnOuSe4 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5
    ^ ^

เสียงกีต้าร์เพราะมากครับ เพลินเลยทีเดียว
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน
    Like Euphrates ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5
    วันนี้ได้ฟังเพลงนี้ ของ room 39 น่าร้ากกกกกดี..แบบว่า ระบายเฉยๆ

" ไม่ ใช่ แฟน เอา มา แทน ฉัน ไม่ ได้ "
    Like IAm, iDnOuSe4 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5
    อีกเพลงที่ room39 เอามา cover ... " Lucky " (original Jason Mraz & Colbie Caillat)

ปล. ชอบเสียงกีต้าร์มากมาย

Last edited by Euphrates; 11-19-2011 at 01:45 PM.
    Like IAm, amm0pat ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

0/5
    วันนี้วันพ่อ พ่อของปวงชนชาวไทย ..นึกถึงเพลงนี้ขึ้นมา ก่อนนี้ฟังบ่อยๆ

และไปเจอเวอร์ชันนี้ของ room39

" อยากจะรู้หัวใจพระองค์นั้นทรงทำด้วยอะไร
    เหตุอันใดจึงมีความรักมากมายให้ได้กับทุก­­คน
    อยากจะรู้ร่างกายพระองค์ทำไมจึงถึงอดทน
    แบกภาระที่มีมากล้นคนเดียวอย่างไร ... "

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ
    Thanks IAm ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3

Comments from Facebook