Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: มีใครพอจะทราบหมอรักษาเรื่องโรคตาของน้องหมาโดยเฉพาะไหมค่ะ ขอเป็นเขตดุสิตหรือใกล้เคียงยิ่งดีค่ะ

Warning Points:
    0/5

Smile มีใครพอจะทราบหมอรักษาเรื่องโรคตาของน้องหมาโดยเฉพาะไหมค่ะ ขอเป็นเขตดุสิตหรือใกล้เคียงยิ่งดีค่ะ

มีใครพอจะทราบหมอรักษาเรื่องโรคตาของน้องหมาโดยเฉพาะไหมค่ะ ขอเป็นเขตดุสิตหรือใกล้เคียงยิ่งดีค่ะ พอดีบ้านอยู่แถวนี้ พอดีเพื่อนแนะนำไปที่นึง ค่อนข้างใกล้จากบ้าน น้องเค้าเป็นชีสุค่ะ ไม่ได้มีปัญหาเรื่องตาฟาง แต่พอดีมีติ่งเนื้อเล็กๆ ขึ้นที่ขอบตา ปกติ น้องเค้าจะมีคุณหมอประจำ แต่ตอนนี้ท่านอายุ มากขึ้น สายตาและหลังเลยไม่ค่อยจะไหว เลยแนะนำ เราไปหาหมอตาต่างหาก ตอนแรกก้อพาไปหาหมอที่ รพ.เอกชนที่หนึ่ง แถวสุขุมวิท หมอท่านนั้นแนะนำ และ ยืนยัน ว่าไหนๆ จะดมยาสลบแล้ว จะผ่าท้องเพื่อเอามดลูกออกด้วย เราเลยไม่อยากทำที่นั้นค่ะ ยังไง ใครพอทราบ รบกวนขอข้อมูลด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

0/5

แนะนำ โรงพยาบาลสัตว์จุฬา

ถ้าพอมีเวลา ไปโรงพยาบาลสัตว์จุฬาซิค่ะ อาจต้องหยุดงาน สักวัน
    แต่หมอเก่งมากนะคะ ไปแต่เช้าเลยก็ดี อาจลำบากนิดหน่อย
    หมอเก่งๆทั้งง้นแล้ว ก็มาทำพิเศษที่คลีนิค พวกตลิ่งชัน , สุขุมวิท ค่ะ
    เราเองก้มีน้องชิหสุอยู่ 10 ปีแล้วมั้ง
    ไปผ่าตาที่ โรงพยาบาลสัตว์เจริญสุข หมดไป 3xxxx, ผ่านิ่ว 2xxxx
    แต่เราชอบหมอที่นี่เพราะดูรักหมาเราอย่างจริงจัง (เรามารู้ทีหลังว่าก็ต้องให้อาจารย์หมอที่จุฬาผ่าค่ะ) ตอนหลังหมาของพี่สาว เป็นมะเร็ง ก้เลยได้ทดลองไปที่จุฬาฯ รักษากันอยู่นาน
    แต่มะเร็งนี่ยากค่ะ น้องไปสบายแล้ว.... หมออาจไม่มีเวลาใส่ใจ แต่เก่ง มากค่ะ
    เจ้าของอาจลำบากนิดนึง หมอมีเวลาให้น้อย ฉะนั้น ต้องคอยสังเกตุอาการต่างๆน้องหมาตลอด
    พอไปพอหมอครั้งต่อไป ยิงถามทั้งหมดเมื่อได้คิว หมอต้องตอบอยู่แล้ว เอาเฉพาะหลักๆ นะคะ สงสารคนรอคิวด้วย รอนานานนนนนนนนน มากกกกกกกกก

0/5
    Quote Originally Posted by peechompoo View Post
    ถ้าพอมีเวลา ไปโรงพยาบาลสัตว์จุฬาซิค่ะ อาจต้องหยุดงาน สักวัน
    แต่หมอเก่งมากนะคะ ไปแต่เช้าเลยก็ดี อาจลำบากนิดหน่อย
    หมอเก่งๆทั้งง้นแล้ว ก็มาทำพิเศษที่คลีนิค พวกตลิ่งชัน , สุขุมวิท ค่ะ
    เราเองก้มีน้องชิหสุอยู่ 10 ปีแล้วมั้ง
    ไปผ่าตาที่ โรงพยาบาลสัตว์เจริญสุข หมดไป 3xxxx, ผ่านิ่ว 2xxxx
    แต่เราชอบหมอที่นี่เพราะดูรักหมาเราอย่างจริงจัง (เรามารู้ทีหลังว่าก็ต้องให้อาจารย์หมอที่จุฬาผ่าค่ะ) ตอนหลังหมาของพี่สาว เป็นมะเร็ง ก้เลยได้ทดลองไปที่จุฬาฯ รักษากันอยู่นาน
    แต่มะเร็งนี่ยากค่ะ น้องไปสบายแล้ว.... หมออาจไม่มีเวลาใส่ใจ แต่เก่ง มากค่ะ
    เจ้าของอาจลำบากนิดนึง หมอมีเวลาให้น้อย ฉะนั้น ต้องคอยสังเกตุอาการต่างๆน้องหมาตลอด
    พอไปพอหมอครั้งต่อไป ยิงถามทั้งหมดเมื่อได้คิว หมอต้องตอบอยู่แล้ว เอาเฉพาะหลักๆ นะคะ สงสารคนรอคิวด้วย รอนานานนนนนนนนน มากกกกกกกกก
    ขอบคุณมากนะคะ ตอนนี้มีเพื่อนคนนึง แนะนำมา เป็นอาจารย์หมอตาที่จุฬาเหมือนกัน อยู่ที่คลองสาน ค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

huahorm's Avatar
    huahorm is offline Trusted Member
    0/5

Smile

ตั้งใจจะมาแนะนำ รพ.สัตว์จุฬาเหมือนกันค่ะ
    เป็นกำลังใจให้การรักษาน้องชิสุราบรื่นนะคะ (น้องใน Avatar ใช่เปล่าคะ )

0/5
    Quote Originally Posted by huahorm View Post
    ตั้งใจจะมาแนะนำ รพ.สัตว์จุฬาเหมือนกันค่ะ
    เป็นกำลังใจให้การรักษาน้องชิสุราบรื่นนะคะ (น้องใน Avatar ใช่เปล่าคะ )
    ใช่แล้วค่ะ น้องเค้าเป็นนางแบบเอง ขอบคุณมากนะคะสำหรับกำลังใจ

0/5
    ของเราถ้าแนะนำคงเป็น รพ.สัตว์ ม.เกษตร ค่ะ
    เพราะเพื่อนก็พาชิสุไปหาที่หมอตาที่นั่นเหมือนกัน...
    ขอให้น้องชิสุตาหายไวๆนะคะ
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

0/5
    แนะนำคุณหมอปราณีค่ะ คุณหมอเก่งมากๆเรื่องรักษาตาสุนัข แต่จะอยู่ค่อนข้างไกลนะคะ แถวแจ้งวัฒนะ

คุณหมอใจดีมาก และอธิบายเรื่องการรักษาได้ละเอียดมาก คุณหมอเป็นศาสตราจารย์ที่โรงบาลสัตว์จุฬา แล้วเปิดคลีนิคที่นี่ค่ะ หมาที่บ้านไปรักษามาหลายที่ คลีนิคอื่นบอกตาบอดแน่ แต่มาที่นี่รักษาจนหายค่ะ

แต่จะบอกว่าไปที่นี่ต้องอดทนรอหน่อยนะคะ เพราะคนเยอะมาก ลองsearch เบอร์คุณหมอในเน็ตนะคะ คนแนะนำเยอะมาก

ขอให้น้องหมาหายเร็วๆนะนะ

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    น้องหมาหายไวๆนะจ๊ะ
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

pinkky's Avatar
    pinkky is offline Trusted Member
    0/5
    เข้ามาให้กำลังใจให้น้องหมาหายเร็วๆค่ะ ส่วนเรื่องรักษาไม่ทราบจริงๆค่ะ

0/5

Wink

เป็นติ่งเนื้อ หมอบอกว่าเป็นเชอรี่อาย รึเปล่าคะ เพราะน้องหมาที่บ้านก็เป็นคะ เราพาไปผ่าที่โรงพยาบาลสัตว์เอกชนทั่วไปแถวบ้าน (เราอยู่ตจว. ) ผ่าแล้วน้องหมาก้อปกติดีคะ หมดไปประมาณ 900.-บาท ถามคุณหมอค่าผ่าตัดเชอรี่อาย คิดตามน้ำหนักของน้องหมาคะ ขอให้น้องหมาหายเร็วๆนะคะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook