Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 16

Thread: มานะ มานี ปิติ ชูใจ จะเป็นภาพยนตร์แอนนิเมชัน

Warning Points:
    0/5

มานะ มานี ปิติ ชูใจ จะเป็นภาพยนตร์แอนนิเมชัน

เป็น forwardmail นะคะ

ใครเรียนทัน ยกมือขึ้น ^_^
    อยากดูจังเลยอะ ชอบ ความคิดแบบนี

ใคร ยังจำ มานะ มานี ปิติ ชูใจ ได้ยกมือขึ้น

ในที่สุดความฝันของผมที่จะเห็นมานะ มานี เป็นภาพยนตร์แอนนิเมชัน ก็ใกล้จะเป็นจริงแล้ว ทางอาจารย์รัชนีผู้เขียนมานะมานี ท่านได้มอบลิขสิทธิ์การทำภาพยนตร์แอนนิเมชันให้ทางทีมงานผมแล้ว และตอนนี้กำลังอยู่ในช่วงการทำ pre-production ครับ ใครยังจำมานะมานี ปิติ ชูใจ ได้ยกมือขึ้น

พอหอมปากหอมคอเท่านี้ก่อนนะครับ และนี่เป็นรูปที่ถ่ายร่วมกับ อ.รัชนี(คนกลาง )ผู้เขียนมานะ มานี ส่วนคนที่อยู่ด้านหลัง อ.รัชนี ส่วนใหญ่คนมักจะไม่รู้จัก ท่านชื่อ อ.นิตยา ผู้แต่งแบบฝึกหัดท้ายบท ในแต่ละบทของมานะ มานี นะครับ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5
    ยกมือด้วย 1 เสียงค่ะ...จำได้แม่น..

ในหนังสือ มานีเป็นเด็กหน้ารักค่ะ..อิอิ...
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบ ชอบ ชอบ อิอิอิ รู้อายุหมดเลย

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member
    0/5
    ยกไม่ได้เดียวรู้อายุ..อิอิ
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 081-1005750 give

ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

hut2211's Avatar
    hut2211 is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เย่ เย่ เยี่ยมไปเลย ครับ
    บุคคลผู้มีศีลเป็นพื้น ใจย่อมอยู่สบาย......
    อย่าเรียกร้องในสิ่งที่ไม่มี แต่จงภูมิใจในสิ่งที่มีอยู่...
    โกงเค้าชาตินี้ 1 ต้องใช้เค้าชาติหน้าเป็น พัน ทำทำไม?
    ศาสนาไม่ได้เสื่อม แต่คนเสื่อมจากศาสนา

ธรรมนิยายธรรมะผู้สละโลก
    http://groups.google.com/group/DhammaSawasdee/web/%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%AA%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%82%E0%B8%A5%E0%B8%81

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member
    0/5
    ปลื้มจริงๆ คิดถึงเมื่อสิบกว่าๆๆๆปีที่แล้วเลย
    ^^Love city glow *deLaCour

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    Wowwwwwwwwwwwwwwwwww
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

0/5
    ดีใจจังเลย จำได้ไม่เคยลืมค่ะ

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    โอ้วววววววววววววววววววว จริงดิ เกือบทันค่ะ เอิ้กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

jaew_waw's Avatar
    jaew_waw is offline Trusted Member
    0/5
    เรื่องนี้ไม่พลาดแน่นอน ขอบคุณ จขกท มากๆนะคะ

เทียนติดไฟเล่มเดียวสามารถช่วยให้เทียนอีกหลายพันเล่มพบความสว่างได้

โดยที่ไม่ทำให้เทียนเล่มนั้นมีอายุการใช้งานน้อยลงเลย

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook