Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 19

Thread: ** ~~ Shut Down ~ Relax ~ Restart @ Paradise place ~~**

Warning Points:
    0/5

Red face ** ~~ Shut Down ~ Relax ~ Restart @ Khaoyai Love Trip~~**

ห่างหายไปนานมากจากรีวิวที่แล้ว ก้อครบปีพอดีค่ะ ทริปนี้ก้อหาเวลาที่จะว่างตรงกันมาตั้งนาน แพลนล่วงหน้ามาเปนปี
    โดยเริ่มจากอยากไป Palio, Primo Posto เห็นคนอื่นเค้าไปกัน ถ่ายรูปออกมาสวยก้อเลยอยากไปบ้าง ก้อเริ่มหาที่พักที่สวยๆทันที
    ลองหาดูไปเรื่อย เห็นที่นี่ปุ๊บ ความรู้สึกก้อสั่งการว่าต้องไปที่นี่ ที่นี่เท่านั้น^^ จากนั้นก้อเริ่มไซโคล ตากล้องทันทีว่าที่นี่ ที่ถ่ายรูปสวยมาก ถ้ายิ่งถ่ายจากกล้องที่ไม่ใช่กล้องที่ไม่ใช่ ดิจิตอล คงจะสวยมากก พูดทุกวันจนเค้าต้องไปลองหัดถ่ายบ้าง แต่ก้อพึ่งลองหัดได้จิงจังซัก เดือนนึงก่อนไปได้ ยังมือใหม่อยู่นะค่ะ ถ้ามีคำแนะนำเรื่องถ่ายรูปก้อบอกได้นะค่ะ

รีวิวนี้แนนใช้เวลาอยู่หลายวันเนื่องจากรูปเยอะ กว่าจะเอาไปใส่ใน Photobucket กว่าจะเลือก โหลด นานมากเพราะไฟล์ใหญ่ กว่าจะมาแบบครบๆนี่ก้อเป็นอาทิตย์เลยค่ะ

หลังจากตกลงเวลากันได้ ก้อได้ฤกษ์ไปวันที่ 22 / 08 / 10 ก้อลุ้นๆ อยู่ว่าฝนจะตกรึเปล่า เพราะช่วงที่ไปเค้าบอกว่าฝนตกทุกวัน
    Schedule ของแนนจะพยายามเก็บรายทางที่น่าสนใจ ที่เราอยากไป ขนาดไม่เยอะมาก ยังรู้สึกว่าเหนื่อยสุดๆ
    ตามไปดูกันดีกว่าค่ะว่า ทริปนี้เราไปไหนกันบ้าง

ออกเดินทางกัน ประมาณ 08.00 กว่า ประมาณ เกือบสิบโมง ก้อไปถึง Dairyhome ไปขับวนกันมาตั้งนาน เพราะหาทางแยกเข้าไม่เจอ แผนที่บอกว่าไม่ถึง ฟาร์มโชคชัย แต่เราเลยกันไปแล้วก้อไม่เห็นป้ายบอก GPS ในรถก้อหาไม่เจอ (เพราะเราสะกดผิด อิอิ)

มาถึง Dairyhome แล้วค่ะก้อถ่ายรูปกันหน่อย

สำหรับอาหารก้อโอเคค่ะ แต่เราไม่ค่อยชอบไส้กรอกรสชาดแบบนี้มันเลี่ยนแล้วแบบว่าไม่ชอบกลิ่น
    ส่วนซี่โครงหมูอบซอสบาร์บีคิวหวานไปนิดนึง แต่ก้ออร่อยค่ะ

จริงๆแล้วมีรูปหลังจากที่เรากินกันอิ่มแล้ว แต่ม่ายกล้าเอาลงค่ะเพราะกลัวว่าจารับไม่ได้ อิอิ

และนี่ ถ้ามา Dairyhome ต้องกินไอศครีมค่ะ เค้าให้ถ้วยกลับมาด้วยแหละค่ะ เรากินเสร็จก้อเอาถ้วยเก่าไปแลกถ้วยเปล่าใบใหม่ค่ะ
    ไอศครีมเค้าอร่อยค่ะ แต่แบ่งกันกินถ้วยเดียวเพราะว่าเมื่อกี้อิ่มมากกกกก

ก่อนไปไร่องุ่นก้อขอถ่ายรูปคู่กันนิดนึง ^^

มาเริ่ม On The Way กันเลยคร่า

เริ่มมีอะไรให้คิดแล้วสิ แนนดูจากแผนที่คิดว่า ออกจาก Dairyhome แล้วจะไปเดินเล่นที่ไร่องุ่น ร้านกาแฟ Primo Posto แล้วกินกลางวันกันที่ Vincotto ในไร่องุ่น Gramonte แต่สรุปว่าแต่ละที่มันใกล้กันมาก เราคงไม่สามารถเอาอาหารใส่ท้องเราได้อีกในเวลาห่างกันสั้นๆ เฮ้อ………..พลาดไปแล้วเรา ตั้งใจอยากไปซื้อพายองุ่นสด เห็นเค้าร่ำลือกันว่าอร่อย

ขับรถมาไม่กี่นาทีก้อเจอไร่องุ่น Gramonte แล้ว สวยดีค่ะมาถึงก้อแดดกำลังได้ที่เลยค่ะ

แอ๊บเกาหลีกันจิ๊ดนึงนะค่ะ
    [

ในที่สุดก้อหามุมที่ถ่ายแล้วถูกใจคนถูกถ่ายได้แว้วว

หลังจากเดินเล่น ซื้อองุ่นกันเสร็จแล้ว ก้อห้ามพลาดเมนู อีกอย่าง คือ พายองุ่นสด ที่ร้าน Vincotto ในไร่ Gramonte

เราซื้อพายองุ่นกลับไปทานที่รีสอร์ทค่ะ (จริงๆ อยากกินกลางวันที่นี่มาก เค้าบอกว่าเต็กอร่อย แต่ยังอิ่มจาก dairyhome อยู่เลย)
    เค้าว่าอร่อยมาก เลยซื้อไป 5 ชิ้น ในหนึ่งชิ้น เค้าจะแพคองุ่นสด ตัวพาย แอลลมอน แล้วก้อวิปครีม มาให้ ส่วนราคาก้อเอาเรื่องอยู่นะค่ะ
    5 ชิ้น จ่ายไป หกร้อยกว่าบาทค่ะ ( แต่ก้อสมราคาอยู่นะค่ะ อร่อยค่ะ)

มาถ่ายตรงร้านอาหารกันค่ะ

ที่หมายต่อไปของเรา

มาเขาใหญ่ทั้งทีถ้าไม่ได้มาที่นี่คงจะถือว่ามาไม่ถึงแน่ๆ นั่นคือ Primo Posto
    ที่นี่ต้องเสียค่าเข้าชม 55 บาท แต่สามารถนำไปแลกเครื่องดื่มได้ค่ะ

ตอนที่เราไปเค้ากำลังปรับปรุงทำอะไรซักอย่างอยู่ค่ะ สถานที่เลยเป็นอย่างที่เห็นค่ะ น่าเสียดายจัง วิวหมดสวยเลย

เหนื่อยจัง เพราะที่ร้านร้อนมาก ไม่ได้เปิดแอร์ คนก้อค่อนข้างเยอะ แล้วเราก้อต้องรอเวลาให้ไกล้ บ่ายสอง เพราะรีสอร์ที่เราจะไปพัก Check In ได้ บ่ายสองโมง

ระหว่างทางไปรีสอร์ทในฝันของเรา เรามันก้อพวกบ้ากล้องอยู่แล้ว ก้อนั่งถ่ายไป แชะ แชะ หลายแชะ จนคนข้างๆเริ่มจะรำคาญ แต่เราก้อไม่สน

ขับไปดูป้ายข้างทางไปเค้าบอกว่ารีสอร์ทอยู่เลยมุตติมายาไปไกลพอสมควร ลุ้นมากเลยค่ะ นี่ถ้าใจไม่รักไม่มาไกลขนาดนี้เลยนะเนี่ย
    เฝ้าลุ้นอยู่นานว่าเมื่อไหร่จะถึง รีสอร์ทเค้าไกลกว่าที่อื่นเลยค่ะ เพราะอยู่บนเขาด้วยมั้งค๊ะ

เริ่มตื่นเต้นกับสิ่งที่เราเห็นไกลๆนั่นแล้วล่ะค่ะตอนนี้

ตามมาเท่วกันตั้งนาน ได้เวลาเฉลยโรงแรมในฝันของเรา แล้วค่ะ โรงแรมที่เรามาพักคืออออออออ……………
    “ ศาลา รีสอร์ท เขาใหญ่ “ โรงแรมในเครือ ศาลา ที่ทุกคนคงรุ้จักกันดี เป็น บูทีค รีสอร์ท ขนาดเล็ก แต่ Design ไม่ธรรมดาเลย
    มีห้องพัก ทั้งหมด 7 ห้องจะแบ่งเป็นสองส่วน คือ ส่วนที่อยู่ในอาคารที่เราเห็นในรูป จะมีห้อง Deluxe 1 ห้อง , Deluxe Balcony 3 ห้อง
    กับส่วนที่แยกเป็นส่วนตัวที่มีสะว่ายน้ำ จะมี 4 ห้อง เป็น Sala Pool Villa 2 ห้อง และ One Bedroom Pool Villa Suite 2 ห้อง

ไปครั้งนี้เราจองห้องแบบ One Bedroom Pool Villa Suite ส่วนเพื่อนร่วมทางเราห้องจะเป็น Deluxe Balcony ห้องนี้จะตกแต่งด้วยโทนสีดำ ห้องไม่เล็กนะค่ะ วิวก้อสวยดี อ่างอาบน้ำใหญ่ดีค่ะ (ถ้าอยากดูเด๋วจะทยอยเอามาลงให้นะค่ะ เพราะว่ารูปเยอะมากลงได้ไม่หมด)

มาถึงป้ายรีสอร์ท เราก้อตกลงกันว่าจะกลับมาถ่ายกับป้ายตอนขากลับ วันกลับเราแวะถ่ายไปหลายรูป แล้วก่อนลงมาเราก้อถ่ายตรงที่จอดรถไว้หลาย สเตป แต่พอกลับมาดูรูป งานเข้าเลยค่ะ พี่คนที่ถ่ายให้เค้าดันไปกดโหมดผิด
    รูปเซตสุดท้ายที่รีสอร์ทเลยกลายเปนสีขาวทุกรูปเลยค่ะ เศร้า T_T

รูปแรกที่รีสอร์ท ตากล้องบอกว่าถ่ายไปเลย เพราะว่าเห็นบันไดแล้วไม่อยากเดินลงมาถ่ายอีกรอบ

ที่เห็นนี่ไม่ใช่บันได ดอยสุเทพนะค่ะ แต่เป็นทางขึ้นรีสอร์ทค่ะ แค่เห็นก้อเหนื่อยแล้วอ่ะ ส่วนที่เป็นหลังคาด้านล่างคือที่จอดรถ น่ากลัวมากค่ะ เป็นทางลาดชันเชียว บังเอิญเราโชคดี เราเป็นคนสุดท้ายที่เดินทางมาถึงรีสอร์ท แล้วอังเอิ๊ญ ที่จอดคันหน้าสุดว่างพอดี เราเลยได้จอดคันบนสุด
    (แอบคิดอุ่นใจนิดนึงว่าถ้ารถเรามันไหลลงอย่างน้อยก้อไม่ใช่เราคันเดียวหรอกที่จะไหลลงเขา …….แอบเปนนางมารร้านนิดนึง อิอิ)

กว่าจะขึ้นมาถึงได้ก้อเล่นเอาเหนื่อยพอตัว แวะพักเหนื่อยนิดนึงก่อนไป Chech In
    มองออกไปวิวสวย ดูผ่อนคลาย

ลืมถ่ายรูปตอนเช็คอิน เพราะมัวแต่เหนื่อย แล้วของก้อเยอะ พอดีซื้อองุ่นสดมาจาก กรามอนเต้ เพราะเค้าบอกว่าเหลือแค่นี้ อาทิตยืนี้ไม่ตัดแล้ว

สระว่ายน้ำ สระนี้แหละค่ะที่ดึงดูดให้ราต้องมาให้ได้ เพราะเปนสระว่ายน้ำที่ใหญ่มาก เหมือนว่ายน้ำบนท้องฟ้า แล้วคงเปนสระว่ายน้ำที่วิวสวยที่สุดที่หนึ่งเลยค่ะ พาโนรามาวิวมากๆ มองเห็นทั้งเขา ทั้งอยู่ใกล้ท้องฟ้า ^^

ตอนนี้เริ่มตื่นเต้นอยากเห็นห้องจริงแล้วค่ะ หลังจากที่ดูแต่ในรีวิวมาเยอะ ตื่นเต้นๆ
    ห้องที่เราจอง คือห้องเบอร์ 6 เป็น One Bedroom Pool Villa Suite ตามมาดูกันเลยค่ะ

ที่เห็นด้านหลังคือ Daybed ตัวใหญ่อยู่บนหลังคาบ้านพักนะค่ะ ไม่ได้มีรูปเลยเพราะว่าฝนตกเลยนั่งไม่ได้อ่ะ เสียดายสุดๆ

บ้านพักของเราค่ะ ดูจากด้านนอก

วิวผ่านกระจกของห้อง รู้สึกดีมากๆ ให้ความรู้สึกเหมือนอยู่ใกล้เมฆมากๆเลย

โซฟานั่งเล่นใหญ่มากกกกกกกกกกกกกก นอนได้สบายๆ เลยค่ะ

ห้อง One Bedroom Pool Villa Suite จะต่างกับห้อง Pool Villa ธรรมดาตรงที่มีการแยกโซนห้องนอนค่ะ
    เตียงนอนน่านอนสุดๆ นุ๊ม นุ่ม

มาดูโซน อ่างอาบน้ำ ห้องน้ำ อ่างล้างหน้า จะอยู่ใกล้กับตู้เสื้อผ้า ชอบตรงอ่างอาบน้ำกลมๆใหญ่ที่ฝังอยู่ค่ะ ที่เห็นด้านหลัวตรงหน้าต่างนั่นคือเขานะค่ะ เพราะ Villa แต่ละหลังจะเจาะเขา ชอบมุมนี้สุดๆ

วิวสวยๆ สบายตาบนยอดเขา

หลังจากพักเหนื่อย ก้ออาบน้ำเปลี่ยนเสื้อผ้าเตรียมตัวถ่ายรูปก่อนไป Dinner กันค่ะ

ที่จองห้องนี้เพราะอยากว่ายน้ำ แบบส่วนตัวหน่อย เพราะอายหุ่น เด๋วคนอื่นเค้าจาเห็นพุงกะทิของเรา อิอิ

ตั้งใจกันไว้ว่าห้ามลืมของเด็ดขาด แต่แล้วเราก้อลืมจนได้ ของสำคัญซะด้วย ขาตั้งกล้อง พระเอกของเรื่องเลยล่ะงานนี้
    เลยจำใจต้องเดินลงไปเอามาจากในรถ

เลยมีช๊อตนี้มาเป็นของแถม แบบไกลๆ อิอิ

ขึ้นมาก้อเริ่มมืดแล้วค่ะ ก้อถ่ายกันได้อีกนิดหน่อย

รูปครบทุกคนที่ไป แต่ขออนุญาตไม่เปิดเผยผู้ร่วมทริปนะค๊ะ

รูปสระว่ายน้ำใหญ่เวลากลางคืน ก้อสวยมากกกกกกกกกก ตั้งใจว่าจะมาเล่นดึกๆหน่อย แต่คนข้างๆ งอแง ไม่ยอมลงเป็นเพื่อน โชคดันเข้าข้างเค้าอีก ฝนตกพอดี เราเลยต้องย้ายที่ไปนั่งหน้าบ้านพักของเราต่อ

พยายามาก ขนาดฝนตกยังอยากถ่าย สงสัยกะลังเห่อ อยากจะถ่ายมาก กลัวกล้องจะพังแทนจิงๆ (แต่เวลาเราอยากให้ถ่ายละก้อ บอกว่า พอแล้ววว)

ตั้งใจตื่นมาดูพระอาทิตย์ขึ้น แต่ปรากฎว่ามองไม่เห็นเลย เพราะหมอกเยอะมากๆ แต่ก้อทำให้เราได้บรรยากาศไปอีกแบบ เห็น ทะเลหมอกแทนเลย เย้ๆ บรรยากาศยามเช้าทำให้เรารุ้สึกดีมากๆ เหมือนได้มา Shut down จิงๆ อย่างที่เราต้องการเลยค่ะ

Omnia ตัวเก่งของแนนก้อสามารถคร่า

บรรยากาศรอบๆห้องเรา

ถ่ายทะเลหมอกจนเหนื่อยก้อขอกลับไปนอนต่อนะค๊ะ

ได้เวลาทานอาหารเช้ากันแล้วค่ะ แต่ละห้องเค้าจะให้อาหารเช้า 2 ที่ ฟรี เราก้อเลือก ชุดอาหารเช้า และข้าวต้มกุ้งค่ะ
    ทานไปได้นิดนึงแนนก้อรู้สึกเลี่ยน เลยสั่งข้าวต้มกุ้งเพิ่มมาอีก 1 ที่ ราคาก้อเอาเรื่องอยุ่เหมือนกันค่ะ ถ้วยนี้ 200 ไม่รวม vat

อิ่มแล้วก้อขอตัวกลับห้องก่อนนะค๊ะ รอเวลาย่อยซักพัก แนนก้อออกมาว่ายน้ำเล่น คนเดียว เพราะอะไรเด๋วจามาเฉลยกันค่ะ

นี่แหละค่ะเหตุผลที่แนนออกมาว่ายน้ำคนเดียว ตาหลอดเลยอ่ะ คนเนี๊ยะ
    (ถ้ายังจำรีวิวครั้งที่แล้วได้ ก้อจะรู้สึกว่าเหตุการณ์คล้ายๆกันเลย ชิมิ )

ถึงเวลาที่เราจะต้องกลับกันแล้วค่ะ ไม่อยากกลับเลยอ่ะ Y_Y

ออกจากรีสอร์ทด้วยความรู้สึก อาลัยอาวร อยากอยู่ต่อง่า……….

รีวิวนี้สามารถลงรูปได้แค่นี้นะค๊ะ จริงๆ อยากลงให้ดูกันให้จุใจ ถ้าไม่เบื่อกันซะก่อนนะค่ะ
    พยายามตัดรูปออกแล้วนะ แต่มันสวย อยากให้เพื่อน ชาว SBN ได้เห็นกันเผื่อจะได้เปนตัวเลือกในการไปเท่วครั้งต่อไป

เป้าหมายต่อไปของเราก้อคือ Palio ที่เราอยากมามากๆๆๆ
    สงสัยต้องมีภาคต่อกันแล้วล่ะค่ะ เพราะลงมากกว่านี้ไม่ได้แล้ว
    เมื่อวานดูข่าวบันเทิงช่อง 3 เห็นละครเรื่องใหม่ไปถ่ายทำที่รีสอร์ท แล้วรู้สึกจะเปนห้องเดียวกับที่ไปพักด้วยค่ะ
    รอดูวิว สวยๆ ในละครกันได้เร็วๆนี้ นะค่ะ^^
    Last edited by khantarostNoonan; 09-19-2010 at 04:07 PM.
    Noonan

Blog Entries
    9
    0/5
    ขอบคุณครับ เห็นแล้วดีใจๆ มีรีวิวท่องเที่ยวมาให้ดูอีกแล้ว แต่ดูแล้วอิจฉาอยากไปเที่ยวบ้างจังครับ จะเข้ามาเก็บรายละเอียดอีกครั้งนะครับ ภาพเยอะมาก สวยด้วยครับ เห็นสายหมอกรอบที่พักและสร้างน้ำกลางที่แจ้งอย่างนี้เห็นแล้วอยากไปเลยครับ ไปชวนคนสำคัญมาดูกระทู้นี้ดีกว่าครับ ขอบคุณมากๆ ครับ

9
    0/5
    มาต่ออีกหน่อยครับ รูปถ่ายของกินดูน่ากินมากๆ ครับเห็นแล้วหิว อยากรู้ด้วยครับว่าข้าวผัดในจานเป็นรูปตัวอะไรครับ

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    ขอบคุณครับ ที่นำมาให้ชมกัน
    น่าไปเที่ยวมากมายเลยครับ
    บรรยากาศงามๆ เย็นๆ สบายๆ รูปสวยๆ
    ที่สำคัญที่สุด ได้ไปเที่ยวกับคนรัก มีความสุขมากมาย
    อิจฉา ครับ อยากไปเที่ยวที่นั่นบ้างครับ

ขอจดลงลิสต์ไ้ว้ก่อน เอาไปสบโอกาสคงได้ไปเที่ยวกัน

ขอบคุณอีกครั้งครับ

0/5
    Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ขอบคุณครับ เห็นแล้วดีใจๆ มีรีวิวท่องเที่ยวมาให้ดูอีกแล้ว แต่ดูแล้วอิจฉาอยากไปเที่ยวบ้างจังครับ จะเข้ามาเก็บรายละเอียดอีกครั้งนะครับ ภาพเยอะมาก สวยด้วยครับ เห็นสายหมอกรอบที่พักและสร้างน้ำกลางที่แจ้งอย่างนี้เห็นแล้วอยากไปเลยครับ ไปชวนคนสำคัญมาดูกระทู้นี้ดีกว่าครับ ขอบคุณมากๆ ครับ
    ขอบคุณที่ชอบนะค่ะ รูปสวยเพราะวิว และบรรยากาศเค้าสวยจริงๆค่ะ ไปชวนคนสำคัยมาดูรับรองว่าต้องไปแน่ๆค่ะ เป็นที่ๆ ไม่ควรพลาดเลยนะค่ะ ของจริงสวยกว่านี้อีกค่ะ แต่เสียดายไม่ได้นั่งด้านบน Daybed ไม่งั้นคงจะมีรูปสวยๆมากฝากกัน^^
    Noonan

0/5
    Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    มาต่ออีกหน่อยครับ รูปถ่ายของกินดูน่ากินมากๆ ครับเห็นแล้วหิว อยากรู้ด้วยครับว่าข้าวผัดในจานเป็นรูปตัวอะไรครับ
    รูปหมีค่ะ เค้าจะมีหลายอิริยาบท แต่ละจานไม่เหมือนกันค่ะ น่ารักดี
    Noonan

0/5
    ไปเลยค่ะ บรรยากาศดีมากๆ จะได้ความทรงจำที่สวยงามกลับมาแน่นอนค่ะ ไว้ถ้าไปแล้วเอารูปมาลงบ้างนะค่ะ^^
    Noonan

0/5
    ที่บ้านชอบไปเขาใหญ่มากเลยค่ะ

ถ้าได้เห็นรูปที่พักนี้ คงกรี๊ดแน่ๆ

ว่ายน้ำบนหมอกกก โอ๊ยยย ไม่อยากคิด อยากไปมากๆๆๆ

ขอทราบค่าเสียหายได้ไหมคะ

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    25
    0/5
    รูปเยอะจุใจจริงๆค่ะ เหมือนได้ไปด้วยเลย เห็นบรรยากาศแล้วคิดถึงเขาใหญ่ขึ้นมาเลยค่ะ
    อยากสูดอากาศตอนเช้า ท่ามกลางภูเขากับหมอกอย่างนั้น
    ขอบคุณนะคะสำหรับรีวิวสวยๆ
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

0/5
    Quote Originally Posted by ti_tee View Post
    ที่บ้านชอบไปเขาใหญ่มากเลยค่ะ

ถ้าได้เห็นรูปที่พักนี้ คงกรี๊ดแน่ๆ

ว่ายน้ำบนหมอกกก โอ๊ยยย ไม่อยากคิด อยากไปมากๆๆๆ

ขอทราบค่าเสียหายได้ไหมคะ

ถ้าบอกราคาที่พักหน้านี้จะผิดกฎมั้ยค่ะ ไม่แน่ใจ ถ้ายังงัย ถามหลังไมล์ก้อได้ค่ะ ยินดีให้ข้อมูลชาว sbn อยู่แล้วคร่า ^^
    Noonan

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook