Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 20

Thread: เข้าเวบ SBN นี้แล้วรู้สึกเหมือนกันไหมคะว่า...

lukbua's Avatar
    lukbua is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

เข้าเวบ SBN นี้แล้วรู้สึกเหมือนกันไหมคะว่า...

คือเพิ่งเจอเวบนี้ราวๆ เดือนมีนา นี้เองค่ะ เพื่อนส่งมาให้เพราะเห็นว่าลูกบัวชอบ LV มากๆ ก็เลยส่งมาให้เพราะมีวิธีดูแล เก็บรักษาสารพัด

ซึ่งบอกตามตรงเลย เมื่อก่อนซื้อๆ มานี่ไม่เคยดูแลเลยค่ะ (มันจะเป็นสีน้ำผึ้ง มันจะถูกน้ำหยด ไม่เคยสนเลยอะ)

พอมาเห็นแล้วอึ้ง อุ้ย เขาต้องทำกันแบบนี้เลยเหรอ รู้สึกว่าเวอร์นิดๆ อะไรจะถนอมขนาดนั้น (วะ)

แต่ แต่ แล้วก็แต่...ทำให้เรารัก แล้วก็รักษากระเป๋ามากขึ้นเลยอะ เห็นกระเป๋าเขาใหม่ๆ ก็อยากใหม่ๆ ไปนานๆ บ้าง ได้รับความรู้ ได้ประโยชน์มากมาย

แล้วยิ่งไปกว่านั้น ทำให้รู้สึกอยากได้ แล้วก็อยากได้กระเป๋าอีกเรื่อยๆ อะค่ะ อันนี้แหละที่อยากถามว่าเป็นเหมือนกันหรือเปล่า?? เห็นของมือสองราคาดีดีก็อยากซื้อๆ จะซื้อๆ วันๆ ถ้าว่างก็ต้องคอยคลิกว่าจะมีใครเอารุ่นที่เราอยากได้มาขายบ้างหรือเปล่า ชอบค่ะ ชอบ

ขอบคุณทีมงานมากๆ เลยค่ะ :P
    HappyToBe~HappyToFly กิน บิน เที่ยว...เรื่องเล่า Around The World

http://www.oknation.net/blog/happytofly

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5

RE: เข้าเวบ SBN นี้แล้วรู้สึกเหมือนกันไหมคะว่า...

เป็นค่ะ ยอมรับแบบหน้าชื่นตาบานเลย :lol:

อย่างเราพอตอนเช้ามาถึงออฟฟิศก็จะต้องเข้ามาดูแระ ดูจบแล้วค่อยเริ่มทำงาน แล้วก็เปิดทิ้งมันไว้ทั้งวัน เรียกว่าเฝ้าบอร์ดกันเลยแหละ ว่างทีไรก็เข้ามาดูตลอด แต่ขนาดดูตลอดอย่างนี้ยังสอยไม่ค่อยจะทันเลยค่ะ เพื่อนๆในนี้ไวกันมากมายเลย :P

ที่สำคัญเลยก็ต้องขอบคุณคุณแอนท์ที่เปิดพื้นที่ดีๆนี้ให้แก่พวกเรา ขอบคุณคุณแป้ง คุณโก้ เจ๊บัน ที่คอยดูแลพวกเราในยามที่มีเรื่องราวต่างๆเกิดขึ้น ops:

อยากบอกว่ารักเว็บนี้จัง

ปล. เจ๊บันขา ที่ห้อยเป๋าถึงไหนแล้วคะ รับสองอันนะคะ

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

0/5

RE: เข้าเวบ SBN นี้แล้วรู้สึกเหมือนกันไหมคะว่า...

เข้ามาแอบดูตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว แต่ก้อไม่ได้สมัครเป็นสมาชิก

จากที่2-3วันเข้ามาดูที ก้อกลายเป็นดูทุกวัน แล้วก้อ...แล้วก้อ

ดูทั้งวันเลย ops: ops:

ได้ความรู้มากมาย ทั้งเรื่องการเก็บ การรักษาบำรุงต่างๆ ของน้องเป๋า

วิธีดูของจริง ของปลอม ได้รู้จักเพื่อนๆ ที่ดีๆ ที่ชอบในสิ่งเดียวกัน

(ถึงจะไม่เคยเห็นหน้ากันก้อตาม 555) :lol: :lol:

และได้ซื้อของในราคากันเอง (แม้ว่าจะซื้อไม่ค่อยทันใครเค้าอ่ะ) :cry:

ท้ายที่สุด ขอบคุณค่า ที่มีเว็บดีๆๆๆๆๆ แบบนี้
    [SIGPIC]___________[/SIGPIC]

nikio's Avatar
    nikio is offline Trusted Member
    0/5

เป็นหนักเลยคะ....
    เป้นสมาชิกมาเกือบปีแล้ว....
    แบบว่าเมื่อก่อน กว่าจะตัดใจซื้อใบแรกได้เกือบ3 เดือน...
    หลังจากนั้น แทบจะเดือนละใบเลย...
    แต่เดี๋ยวนี้ เริ่มเอามาขายแล้วคะ.....
    ไม่มีกินแทน....

0/5

เพิ่งเป็นสมาชิกได้ไม่นานเหมือนกันค่ะ เจอwebนี้โดยบังเอิญ
    แรกๆก็เข้าบ้าง ไม่เข้าบ้าง ตอนนี้เราต้องเข้าทุกวันเลย นอกจากมาดูกระเป๋าสวยๆ แล้วยังทำให้เรารู้อะไรอีกเยอะแยะเกี่ยวกับกระเป๋าที่เราไม่เคยรู้มาก่อน แถมพี่ๆเพื่อนๆที่นี่ก็น่ารักกันทุกคนเลย
    ถึงแม้เราจะไม่รู้จักเลยก็ตาม
    เดี๋ยวนี้ถ้าวันไหนไม่ได้เข้ามาที่นี่ เหมือนจะลงแดงตายเลยค่ะ :lol:

ขอบคุณทีมงานทุกท่านที่ทำให้มีwebนี้นะคะ

HoneyB's Avatar
    HoneyB is offline Trusted Member
    0/5

เป็นสมาชิกคนนึงที่ติดเวปนี้งอมแงมค่ะ
    ได้เข้ามาพูดคุย ได้ความรู้ ได้ชื่นชมกระเป๋าสวยๆ
    และก็ได้ซื้อกระเป๋าสวยๆ ในราคามิตรภาพ แค่นี้ก็มีความสุขค่ะ
    รัก web นี้มากๆ ค่ะ เพื่อนๆน่ารัก และอบอุ่นทุกคั้งที่ได้เข้ามาค่ะ

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5

พี่เป็นเหมือน จขกท. ทุกอย่างเลยค่ะ ที่สำคัญเพื่อนๆในนี้น่ารักกันเป็นส่วนใหญ่ จริงใจ มีน้ำใจ ใครมีปัญหาอะไรสามารถขอคำปรึกษาได้ตลอด อยู่แล้วรู้สึกอบอุ่นดี :P :P :P
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

ติดเวบคุณแอ๊นตั้งแต่อยู่ mylv แล้วค่ะ พอย้ายบ้านใหม่ก็ตามมาสมัครเป็นสมาชิกต่อ

เมื่อก่อน wish list ไม่เยอะขนาดนี้ แต่พออยู่เวบนี้ มีห้องอาหารตา wish list ยาวเป็นหางว่าวเลยค่ะ

แต่ก็ทำให้ได้เพื่อนใหม่เยอะเลยค่ะ ทั้งเพื่อนที่คุยกันมานานแล้วอาจจะนัดเจอกันมั่ง
    หรือแม้กระทั่งเพื่อนที่ได้รู้จักจากการที่เราติดต่อซื้อ-ขายกัน
    อย่างล่าสุด โบว์นัดรับของจะจ่ายเงิน ตอนที่ดูของอยู่ โต๊ะข้างๆก็สนใจที่กระเป๋าที่โบว์ดูอยู่ด้วย
    พอคุยไปคุยมาเลยถามว่า "เล่น SBN หรือเปล่าคะ?" นี่แหละค่ะ มิตรภาพที่คาดไม่ถึงจริงๆ :wink:
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5

เคยอ่านmylvshop เพราะได้วิธีดูแลรักษา
    ตอนนั้นก็ยังไม่ได้ติดมาก

มาเริ่มอ่าน อ่าน อ่านเยอะ ช่วงปลายปีที่แล้ว
    สสุดท้าย สมัครบ้างดีก่า

จ๊ากกก ตอนนี้ เข้ามาบ่อย ๆ แล้วก็รู้สึกอยากได้รุ่นนู้น รุ่นนี้เพิ่ม
    ง่ะ ....เกรงใจเงินในกระเป๋าเจรง เจรง

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

0/5

เป็นเหมือนกันชอบเข้าดูแต่ไม่ได้ซื้อชอบได้ความรู้ได้เห็นแบบกระเป๋ามาใหม่ ๆ ซึ่งบางครั้งเราไม่มีปัญญาซื้อ และได้รู้วิธีการดูกระเป๋าของแท้ของcopyการดูแลรักษากระเป๋าซึ่งมีหลายอย่างเป็นความรู้ที่ดีมากและได้ความรู้อย่างอื่นนอกเหนือจากกระเป๋าอีกด้วย
    แม้ตอนนี้จะโดนใครว่าหรือไม่ชอบขี้หน้าเราก็ไม่สนก็คนมันหน้าด้านที่จะอยู่เป็นผีเฝ้าเว็บต่อไป555555555
    เว็บนี้ดีจะตายพี่ ๆ เป็นกันเองชอบรีวิวกระเป๋าของพี่ ๆทุก ๆ ใบไม่เลิกแน่นอนจะเป็นสัมพเวสีอยู่เนี้ยแหละ5555555555
    :lol: :lol: :lol:

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook