Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 15

Thread: สอบถามร้านอาหารเจอร่อย ๆ คะ

Warning Points:
    0/5

Smile สอบถามร้านอาหารเจอร่อย ๆ คะ

สืบเนื่องมาจากคุณย่าเป็นมะเร็งที่โคนลิ้นตอนนี้งดทานเนื้อสัตว์ทุกชนิด ทานแต่ผักทุกวันเลยคะ

เมื่อวานดูเหมือนท่านจะเบื่อ ๆ แล้ว .... ท่านไหนพอจะทราบร้านอาหารเจ อร่อย ๆ บ้างคะ

ถ้าไม่สะดวกโพสตรงกระทู้ PM มาได้คะ ขอบคุณทุกท่านมากคะ ^^

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member
    0/5
    มารอฟังด้วยคนครับ
    ^^Love city glow *deLaCour

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    แนะนำร้าน The Vegetarian Cottage ค่ะ อยู่ซอยวิภาวดี 16 อร่อยมากๆ ไม่รู้สึกว่ากำลังกินอาหารเจเลยค่ะ แต่ถ้าเคร่งมากว่าต้องเป็นอาหารเจเท่านั้น ยังไงต้องลองสอบถามพนักงานก่อนจะสั่ง เพราะบางอย่างก็เป็นมังสวิรัติ (ใส่นม เนย ไข่) บางอย่างก็เป็นอาหารเจค่ะ เบอร์โทรร้าน 02 691 5083 ค่ะ
    ขอให้คุณย่าสุขภาพดี แข็งแรงๆ สบายกาย สบายใจเร็วๆ นะคะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5

Talking

เคยไปทานที่ร้าน koko ที่สยามสแควร์ค่ะ ซอยอะไรจำไม่ได้
    ประมาณซอบตรงข้าม hard rock อ่ะค่ะ ลองดูนะคะ
    มีทั้งอาหารเจและมังสวิรัติ ราคาไม่แพงค่ะ

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    มาฟังด้วยคน อิอิ
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

0/5
    Quote Originally Posted by Meesook View Post
    แนะนำร้าน The Vegetarian Cottage ค่ะ อยู่ซอยวิภาวดี 16 อร่อยมากๆ ไม่รู้สึกว่ากำลังกินอาหารเจเลยค่ะ แต่ถ้าเคร่งมากว่าต้องเป็นอาหารเจเท่านั้น ยังไงต้องลองสอบถามพนักงานก่อนจะสั่ง เพราะบางอย่างก็เป็นมังสวิรัติ (ใส่นม เนย ไข่) บางอย่างก็เป็นอาหารเจค่ะ เบอร์โทรร้าน 02 691 5083 ค่ะ
    ขอให้คุณย่าสุขภาพดี แข็งแรงๆ สบายกาย สบายใจเร็วๆ นะคะ

ค่ะตามที่พี่มีสุขแจ้งไว้เลยค่ะ....อร่อยนะคะ...

ขอให้สุขภาพคุณย่าแข็งแรงไวๆนะคะ....
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

0/5
    ขอบคุณทุกท่านมาก ๆ คะ อย่างไรพรุ่งนี้ลองวันนี้ก็เป็นผักอย่างเดียว เขาคงเบื่อน่าดู

ขอบคุณอีกครั้งคะ ^^

AAA is offline Trusted Member
    0/5
    ร้าน koko ด้วยคนค่ะ
    ขอ confirm ว่าอร่อยมากกกกกกกกกกก
    ไม่ว่าจะเป็นลาบไก่กรอบ ข้าวกระเพราผัดเห็ด ข้าวผัดเม็ดมะม่วงฯ
    อร่อย จนเหมือนกินอาหารปกติเลยค่ะ

อยู่สยาม ซอยตรงหลัง true shop ตรงข้าม ธนาคารกสิกรไทยค่ะ

สังคมเริ่มแตกแยก ความคิดเริ่มแตกต่าง คนไทยเริ่มไม่รักในสิ่งเดียวกัน
    เกิดจากอะไร สาเหตุมาจากไหน จุดจบจะเป็นอย่างไร
    ในเมื่อสิ่งที่รักสิ่งที่บูชา ไม่ใช่สิ่งเดียวกันอีกต่อไป

huahorm's Avatar
    huahorm is offline Trusted Member
    0/5
    ที่ห้องสมุดบ้านอารีย์ (ซ.อารีย์) มีอาหารเจอร่อยหลายร้านเลยค่ะ

เป็นกำลังใจให้คุณย่าและคุณ B.P. นะคะ

gookgai is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นกำลังใจให้คุณย่าด้วยนะคะ ขอให้สุขภาพดีแข๊งแรงนะคะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลด้วยค่ะ จะลองไปทานบ้าง เพราะชอบอาหารเจที่สุดเลยค่ะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook