Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: **** นิยายไทย !!ลด รา คา!! *****+++ แจ่มใส +++ Enter +++

Warning Points:
    0/5

**** นิยายไทย !!ลด รา คา กว่า 50%!! *****+++ แจ่มใส +++ Enter +++ สถาพร +++ Amarin +++ JBook +++ มาให้เลือกกันเพียบค่า ทั้งนิยายรัก และ แนวสืบสวนสอบสวน Fantasy ราคาถูกมากกกก อยากส่งต่อให้คอหนังสือจ้า~~~~~

พิเศษสุด!! ทุกออเดอร์ที่สั่งซื้อจะมีของเล็กๆน้อยๆแถมไปให้ด้วยนะคะ แต่ว่าจะไม่เหมือนกัน ให้แอบลุ้นกันเอาเอง หุๆ

หนังสือทุกเล่มที่ลงไว้นี้เป็นหนังสือของเจ้าของกระทู้นะคะ อ่านไปแค่รอบเดียวแล้วก็เก็บขึ้นหิ้งเลย
    พอเก็บมากเข้าหิ้งเริ่มเต็ม เลยต้องทยอยๆปล่อยออกมาบ้างไม่งั้นไม่มีที่จะนอนแน่ๆแล้วทีนี้
    ใครรักใครชอบเล่มไหน ค่ายไหนยังไง ก็ลองเลือกซื้อเลือกชมกันดูได้ตามอัธยาสัยนะคะ ^_^
    ขอให้ได้เล่มที่ถูกใจติดมือกันไปทุกท่านเลยนะคะ
    ขอบคุณที่แวะเวียนมาเยี่ยมชมค่า ^___^/

=====================================================

ถ่ายรวมหนังสือทั้งหมด หลากหลายค่าย~

=====================================================

เซตแรกมาให้ได้ยลโฉมกัน ส่วนใหญ่จะเกี่ยวกับพวก ปริศนา สืบสวนสอบสวน เนื่องจาก จขกท. ชอบแนวนี้ค่ะ ><

วางแผ่หลากันให้ได้ชม

1. โตเกียวเอสคิบิ แก๊งป่วน ก๊วนนักสิบ จากค่าย JBook
    เป็นแนวสิบสวนอีกเช่นเคย จบในเล่มนะคะแต่ละเล่ม เป็นนิยายแปลจากญี่ปุ่น
    ปัจจุบันพิมพ์ออกมาน่าจะเล่ม 10-11 แล้วไม่แน่ใจ ยังคงเป็นเล่มที่หลายๆคนชอบพกพาไปอ่านกันอย่างต่อเนื่อง
    เป็นหนังสือขึ้นชื่ออีกเรื่องหนึ่งของค่ายนี้ค่ะ อ้อลืมบอก~ไม่ดุเดือดเลือดสาดนะคะ >< ออกฮาเล็กๆ เพราะในทีมจะกัดกันตลอด

ขอส่งต่อยกเซต 6 เล่ม 300 บาทค่ะ
    พกพาสะดวกสำหรับคนชอบพกเล่มเล็กด้วยเลย

2. เชอร์ล็อก โฮล์มส์ ตอน หุบเขาแห่งภัย จากเครือ Amarin
    ใครเป็นแฟนตัวยงของนักสืบคนนี้ไม่ควรพลาดนะคะ ภาษาที่ใช้ค่อนข้างเป็นภาษาคลาสสิกสมัยก่อน
    (อันนี้สัมผัสจากการอ่านเองค่ะ ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่า) อ่านแล้วได้ความรู้สึกดีนะคะ
    ตอนนี้เป็น 1 ใน 9 เรื่องที่แปลแล้วตีพิมพ์ออกมาค่ะ
    เล่มนี้ขอส่งต่อที่ 75 บาทค่ะ

3.แผนลักพาตัว 99% จากค่าย JBook
    อีก 1% หายไปไหน ต้องลองติดตามอ่านดูนะคะ
    สุดยอดนิยายซ้อนแผน เจ้าของสถิติพิมพ์ซ้ำกว่า 10 ครั้ง และตำแหน่ง 'Book of The Year 2005'
    ผลงานจากนักเขียนคู่หูมือรางวัลผู้เป็นเลิศด้านอุบายลักพา ซึ่งเคยคว้าใจคุณมาแล้วจาก ประตูที่ปิดตาย
    เล่มนี้ขอส่งต่อที่ 150 บาทค่ะ

4. UNFAIR ฆาตกรรม(ไม่)อำพราง จากค่าย JBook
    เมื่อสังคมถูกท้าทายด้วยคดีฆาตกรรมโหด ตำรวจสาวสวยสุดอึดจึงต้องออกโรงรับมือ
    นิยายยอดนิยมที่กลายเป็นละครซีรี่ย์และภาพยนตร์ยอดฮิตของญี่ปุ่น
    เล่มนี้ขอส่งต่อที่ 120 ค่ะ

5.Knight Errant อัศวินพิทักษ์ใจ จากค่าย Enter (ในเครือ Jamsai)
    เป็นแนวเจ้าชายเย็นชา กับเจ้าหญิงบอบบางแต่แอบแฝงด้วยสิ่งลึกลับบางอย่างค่ะ
    ทั้งสองดูไม่น่าเข้ากันได้ แต่ก็จำใจต้องมาจับคู่กันด้วยเหตุผลบางประการ
    รวมถึงต้องรวมพลังกันช่วยผนึกมิติรอยแยกระหว่างโลกมนุษย์และโลกปิศาจด้วย
    ใครชอบแนวพระเอกเงียบขรึมละก้อ ลองเล่มนี้ดูนะคะ >< แค่ปกก็น่ารักกินขาดละ
    เล่มนี้ขอส่งต่อที่ 100 ค่ะ

6. Detective Agency 19 Nights คู่สืบคดีหลอน เล่ม 1-2 จากค่าย Enter (ในเครือ Jamsai)
    มาเป็นแพ็คคู่กันเลยค่ะกับเรื่องนี้ ใครชอบแนวสิบสวนแล้วมีเรื่อลึกลับเกี่ยววิญญาณมาเกี่ยวข้องด้วยละก้อ
    น่าจะชอบเรื่องนี้ไม่แพ้กันเลยทีเดียว เพราะพ่อหนุ่มน้อยนักสืบพระเอกของเรานี่
    แค่เห็นหน้าก็อยากคว้ามากอดให้หนำใจแล้ว แถมในเรื่องยังกวนซะขนาดนั้น หุๆ
    ใครชอบแนวนี้ลองกันดูนะคะ ภาพปกสวยเช่นเคย
    ขอส่งต่อเป็นเซต 2 เล่มนะคะ (1-2) ที่ 170 บาท

7. Nirvana 1 : วิกฤตเทวะ จากค่าย Siam Inter
    ใครชอบแนวต่อสู้ Fantasy ระหว่างผู้ที่มีพลังพิเศษ และชอบพล็อตเรื่องที่ไม่ซ้ำใคร
    ค่าย Siam Inter ขอนำเสนอ Nirvana เลยค่ะ พล็อตเรื่องแตกต่าง และน่าสนใจทีเดียว
    เล่มนี้ขอส่งต่อที่ 75 บาท

8. เฟียร์ ฮันเตอร์หัวแถว 1 ภาคคำสาปของตัวตลก จากค่าย สถาพรบุ๊คส์
    ใครชอบแนวต่อสู้ กับตัวร้ายที่โหดๆเก่งๆ เจ้าเล่ห์ๆ แล้วดุเดือดหน่อยๆ ขอแนะนำให้อ่านเล่มนี้ค่ะ
    เล่มนี้ขอส่งต่อที่ 70 บาท

9. 100 Secret of SuperStar ความลับซูเปอร์สตาร์
    แฟ้มลับดาราดัง วงการบันเทิงไทยกับ 100 เรื่องที่ปิดไม่มิด
    เล่มนี้ขอส่งต่อที่ 70 บาทค่ะ

10. CSI ไขปมคดีปริศนา ตอน ฆาตกรสองหน้า
    ใครชอบซีรีย์สืบสวนสอบสวนคดีฆาตกรรม CSI ตามจอทีวีละก้อ ไม่ควรพลาดหยิบจับหนังสือเล่มนี้
    ไปสะสมไว้เลยนะคะ โดยเล่มนี้จะเป็นตอนของทีมลาสเวกัสค่ะ
    เล่มนี้ขอส่งต่อที่ 135 บาท

11. CSI ไขปมคดีปริศนา ตอน นรกเย็น
    เป็นอีกเล่มนึงสำหรับคนชอบ ซีรีย์สืบสวนสอบสวนคดีฆาตกรรม CSI ควรมีไว้สะสมค่า
    เป็นทีมของลาสเวกัสเช่นเดียวกันค่ะ เล่มนี้เพื่อนฝากมาขาย ยังไม่ได้แกะพลาสติกเลยค่ะ = =''
    เล่มนี้ขอส่งต่อที่ 185 บาท

12. The Intimate Companion คู่หูต่างขั้ว ภาค 1 ตอนสมาพันธ์แห่งสามเทพ จากค่าย Enter (ในเครือ Jamsai)
    ใครชอบแนวแฟนตาซี ฮาๆขำๆ แล้วมีแนวต่อสู้ผสมอยู่ด้วย ลองอ่านเล่มนี้ดูนะคะ
    พระเอกของเราเนี่ยโก๊ะๆเปิ่นๆ แล้วก็เรียกได้ว่าจะทำอะไรนี่ ดวงซวยสุดๆ หาใครเปรียบไม่ได้
    แถมยังมีคู่หูที่ปากจัดอย่างเจ้าเสือเขี้ยวดาบที่อ่านใจได้อย่างไม่ได้ตั้งตัว
    จับพลัดจับผลูไปเข้าสู่วังวนแห่งสมาพันธ์เทพได้อย่างไร และมีภารกิจอะไรที่ต้องทำให้สำเร็จ ต้องติดตามค่า~ ^ ^
    เล่มนี้ขอส่งต่อที่ 110 บาท

====================================================

เซตสองจะเป็นแนวกุ๊กกิ๊กๆ โรแมนติค น่ารักๆ จากค่ายที่หลายๆคนคุ้นเคย... Jamsai

เปิดปกหน้าให้ได้ยล~

13. จอมใจแห่งชีคเถื่อน จากค่ายเฌอ แตม
    แหม่ แค่ชื่อก็พาลจินตนาการไปถึงไหนต่อไหนแล้ว (ถึงไหน?) ใครชอบแนวท่านชีคหรือทะเลทราย
    ลองคว้าเล่มเล็กๆนี้ติดมือไปอ่านกันดูนะคะ น่าสนใจทีเดียว
    เล่มนี้ส่งต่อที่ 45 บาท

14. เหยี่ยวสาวทะเลทราย จากค่ายเฌอ แตม
    ทะเลทรายๆ มาอีกแล้วนะคะ แหะๆ เจ้าของกระทู้เองก็ชอบแนวนี้เช่นกันค่ะ
    ไม่พูดพล่ามทำเพลง ใครชอบแนวนี้ติดมือไปได้เลยค่ะ เล่มเล็กๆพกง่ายดี
    เล่มนี้ส่งต่อที่ 45 บาท เช่นเดียวกันค่ะ

15. Kiss me in the dark... เล่ห์รักรัตติกาล (เมเปิ้ลสีขาว) จากค่าย Jamsai
    อันนี้สำหรับใครที่ชอบแนวพระเอกเป็น Vampire นะคะ อิอิ ><
    เล่มนี้ส่งต่อที่ 70 บาทค่ะ

16. Devil's Bride... เจ้าสาวของแวมไพร์ (ปราณธร) จากค่าย Jamsai
    เช่นเดียวกับด้านบนค่ะ พระเอกของเราไม่พ้น Vampire อีกแล้ว (ก็นะ... จขกท ชอบแนวนี้ด้วยง่ะ ^ ^'')
    เล่มนี้ส่งต่อที่ 60 บาทค่ะ (มุมขวาล่างบิ่นเล็กน้อย)

17. The Cordis อดีตรัก...หัวใจต้องสาป (ศิรกรรณ) จากค่าย Jamsai
    ใครเคยอ่าน วุ่นนัก...ฉันหลงรักคุณแวมไพร์ ของนักเขียนคนนี้มาแล้วคงจะประทับใจตราตรึงไม่รู้ลืมเลยทีเดียว
    นี่ก็เป็นอีกเซตหนึ่งนะคะ ที่ผู้เขียนคนนี้เขียนเกี่ยวกับแวร์วูล์ฟเป็นตัวยืนเรื่อง หรือมนุษย์หมาป่านั่นเอง
    ชุดนี้พล็อตแน่นเข้มข้นไม่แพ้แวมไพร์เลยค่ะ 3 เล่มจบ
    ขอส่งต่อเป็นเซต 3 เล่มเลยนะคะ ที่ 300 ค่ะ

18. ด้วยรักและฆาตกรรม (Clear Ice) จากค่าย Jamsai
    ไม่มีคำบรรยายค่ะ นักเขียนขึ้นชื่ออยู่แล้ว แล้วค่ายนี้ด้วย ใครยังไม่มีอย่าลืมเก็บสะสมนะคะ
    เล่มนี้ขอส่งต่อที่ 70 บาท

19. เสี่ยงรักอันตรายเจ้าชายหมายเลข 7 (เจ้าปลาน้อย) จากค่าย Jamsai
    นักเขียนขึ้นชื่อเช่นเดียวกันค่ะ อยู่ใน Jamsai Love Series จ้า
    เล่มนี้ขอส่งต่อที่ 65 บาท (ปกเลอะเล็กน้อยค่ะ)

20. รักนี้ป่วนหลังไมค์ (May112) จากค่าย Jamsai
    นักเขียนคนนี้เขียนแนวตลกได้ดีมากเลยค่ะ ใครชอบนักเขียนท่านนี้แล้วยังไม่มีเล่มนี้ รีบจับจองด่วน
    เล่มนี้ก็อยู่ใน Jamsai Love Series เช่นเดียวกันจ้า
    เล่มนี้ขอส่งต่อที่ 85 บาท

21. เตกีล่า 99 พนันหัวใจในเกมรัก (เจ้าปลาน้อย) จากค่าย Jamsai
    นักเขียนขึ้นชื่อเช่นเดียวกันค่ะ อยู่ใน Jamsai Love Series จ้า
    เมื่อสาวเนิร์ดมาเจอกับหนุ่มเจ้าเล่ห์นักพนัน ซึ่งลงทุนเดิมพันด้วยหัวใจตัวเอง
    ตอนจบจะเป็นอย่างไร 3 หนุ่มหล่อคนไหนจะได้ใจสาวเจ้าไปครองกันนะ

22. Fighting Land เทรักมัดหัวใจนายนักสู้ (May112) จากค่าย Jamsai
    ใครชอบแนวต่อสู้ ฮาๆ แฟนตาซี โรแมนติค ก็เอาเรื่องนี้ไปอ่านกันเลยค่า
    จากนักเขียนขึ้นชื่อเช่นเดียวกัน

เพิ่มอีก 1 เซตค่า

23. สลับตัวมาป่วนวัง 1-2 (จบ) จากค่าย JBook
    เรื่องน่ารักกุ๊กกิ๊กของเจ้าหญิงวัยซน ที่สร้างวีรกรรมน่ารักน่าหยิก ใจหายใจคว่ำให้กับหลายๆคนได้ไม่น้อย
    เป็นสองเล่มจบที่น่าสนุกไม่น้อยค่ะ
    ขอส่งต่อยกเซต 2 เล่มนะคะ ที่ 110 บาทค่ะ
    Last edited by seize; 09-11-2010 at 05:13 PM.
    เชื่อไหม...แค่เปลี่ยนแปลงตัวเอง คุณก็เปลี่ยนชีวิตได้...

Warning Points:
    0/5
    up ><
    เชื่อไหม...แค่เปลี่ยนแปลงตัวเอง คุณก็เปลี่ยนชีวิตได้...

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->