Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 17

Thread: มีน้องหมาน่ารักรอการอุปการะอยู่ค่ะ

Warning Points:
    0/5

มีน้องหมาน่ารักรอการอุปการะอยู่ค่ะ

สวัสดีค่ะ ไม่เเน่ใจว่าตั้งกระทู้ผิดที่รึเปล่า ถ้าผิดต้องขอโทษด้วยเเละช่วยลบด้วยนะคะ
    เรื่องของเรื่องคือ ไปเจอน้องหมากำพร้าเเม่อยู่ 9 ตัวค่ะ ถามคนเเถวนั้นเค้าบอกว่าเเม่หมาตายไปเเล้วเพราะมีคนไปวางยาเบื่อค่ะ ตอนนี้มีคนรับเลี้ยงลูกหมาไปเเล้ว 3 ตัว ยังเหลืออีก 6 ตัวค่ะ ลูกหมาทั้ง 6 ชีวิตอาศัยอยู่ในบ้านร้างค่ะ เค้าอยู่ได้เพราะมีคนไปให้อาหารพอประทังชีวิตค่ะ เเต่ละตัวน่ารักทั้งนั้น สีขาวน้ำตาลค่ะ เพื่อนๆคนไหนสนใจจะรับอุปการะน้องหมาจรที่น่าสงสารเหล่านี้ติดต่อได้นะคะที่ 081-9203617 ขอบคุณค่ะ

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member
    0/5
    ^^อันนี้ไม่มั่นใจว่าผิดกฎมั้ย รอเพื่อนๆคนอื่นมาตอบ
    ส่วนเรื่องสัตร์ เติ้ลเป็นกำลังใจให้นะครับ ปล ถ้ามีรูปน้องหมาลงน่าจะดีกว่านี้นะครับ
    เพื่อนๆใจดีในsbnมีหลายคนเลยครับ
    ^^Love city glow *deLaCour

0/5

น้องหมา

ถ้าไม่ผิดกฏจะขอนำรูปมาลงค่ะ ไปถ่ายรูปพวกเค้ามาเมื่อวานนี้ค่ะ ขอบคุณนะคะ

0/5

รูปค่ะ

ขออนุญาตลงรูปเลยนะคะ ขออภัยถ้าลงผิดห้องค่ะ[IMG]http://i62

0/5

รูปค่ะ

Jellyfish's Avatar
    Jellyfish is offline Trusted Member
    0/5
    แมงไม่คิดว่าผิดกฏนะคะ เพราะห้องนี้เราก็คุยกันนอกเรื่อง นอกเหนือจากเรื่องของแบรนด์เนม เรื่องสัพเพเหระ ต่าง ๆ นา ๆ เราก็คุยกันในนี้ได้คะ เห็นว่าไม่เป็นไรนะคะ

เรื่องน้องหมาอยากชื่นชมจขกท นะคะ หากสมาชิกท่านไหนสะดวกอุปการะก็ช่วย ๆ กันคะ ส่วนตัวแมงต้องขอโทษด้วยคะ ใจอยากช่วยเหลือแต่ไม่สะดวก เกรงว่าจะกลายเป็นทำบาปไปสะเปล่า ๆ ยังไงเอาใจช่วยให้เจอเจ้าของใจบุญไว ๆ คะ
    Mangkaprun
    Wish you all the best ปีใหม่นี้พบเจอแต่สิ่งดี ๆ มีความสุขกันทุกท่านนะคะ

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    น่ารักทั้งนั้นเลย
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

Wiarathis's Avatar
    Wiarathis is offline Trusted Member
    0/5

Red face

น้องหมาน่าสงสาร
    แต่อยู่คอนโด เลี้ยงไม่ได้อ่ะคร้าาาา
    คิดดี ทำดี ได้ดี
    Self-conquest is the greats of victory.

0/5

Wink

ส่วนตัวเลี้ยงไม่ได้เช่นกันค่ะ เพราะสถานที่ไม่เอื้ออำนวย
    แล้วก็เลี้ยงแมวด้วยน่ะค่ะ

ยังไงก็ตาม จะช่วยบอกต่อไปยังเพื่อนๆ ที่ต้องการอุปการะนะคะ

เพื่อนๆใน SBN ใจบุญ เราต้องหาเจ้าของได้ไวๆแน่นอนนะเจ้าหมาน้อย
    ได้แต่ฝากความคิดของฉันเอาไว้ เผื่อวันไหนเธอผ่านมา
    เห็นที่เดียวกันนี้ เธอจะนึกขึ้นได้ว่า
    เคยมีคนนึงยืนข้างเธอ อยู่ตรงนี้เสมอ...ตลอดมา
    ให้เธอสัมผัสความคิดที่ฉันทิ้งไว้ อาจไม่เห็นได้ด้วยตา
    ฉันจะฝากเอาไว้ อยู่ในพื้นดินและท้องฟ้า
    มันเป็นความคิดที่กระซิบว่า "ฉันยังรักเธอ"
    [SIGPIC][/SIGPIC]

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    เมื่อก่อนเราก็เคยเอาหมาจรจัดให้ที่บ้านแฟนไปเลี้ยงค่ะ แต่ตอนนั้นดั๊นไปกัดไก่ของแม่แฟนเราตายหมดเลย ตอนนี้เค้าเลยไม่ให้เลี้ยงน้องหมาเลยอ่ะค่ะ เศร้า ยังไงขอให้น้องหมาเจอบ้านไวๆนะคะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook