Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7

Thread: อยากทราบเรื่องซื้อของใน Ebay อ่ะครับ

peeranutt's Avatar
    peeranutt is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

อยากทราบเรื่องซื้อของใน Ebay อ่ะครับ

คือเราอยากทราบ ว่า ของในนั้นเ็ป็นของจริงหรือเปล่าอ่ะครับ

มีโอกาสไหมที่จะโดนของปลอม (1)

คือเราอยากซื้อ นาฬิกา ฟิลิป สไตน์ ราคาในเวปของนาฬิกา มัน ขึ้นที่ ประมาณ 2855 ดอลล่า(97070 บาทไทย)

ที่ไทย (PMT) ก็ แสนสาม กว่าๆ

แต่ ราคาในอีเบย์ ของร้านทีเอามาลงอ่ะ มันขึ้นที่ 1,712.99 ดอลล่าอ่ะครับ (ประมาณหกหมื่น)

ร้านที่ขาย อยู่ที่ นิวยอร์ค ครับ แต่ มันดันอยู่ที่ บรูคลิน เราก็เลยกล้าๆกลัวๆ 55

แต่ ฟีตแบค คือ "99.7% Positive feedback" อันนี้นะ เราก็ ยังก้ำกึ่งๆ

ถ้าเรา ให้พวกที่เค้ารับซื้อ จัดการให้ จะดีกว่าไหม (2)

แล้ว ถ้ามาถึงไทย ราคาประมาณนี้ เราจะโดยภาษีเท่าไหร่หรอครับ (3)

ยังไง มีสามคำถามหลักๆ ที่ต้องการคำตอบ ฮ่าๆ
    แต่ ท่านไหนมีอะไรจะเพิ่มเติม ก็ เชิญเลยนะครับ อิอิ

ยังไง รบกวนทุกท่านด้วยนะครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    คิดดีๆครับ
    ดูในเวป แบบว่า wooww สวย
    ถ่ายทุกด้านทุกมุม เหอๆๆๆ

เพราะความสวยแบบมือสอง ผมประมูลได้
    นากา omega หอดูดาว
    ตกแล้ว 40K
    (ซึ่งราคานี้ที่บ้านเราก็ตก 60-70K)
    พอมาใส่ได้แค่ วันเดียว น้ำเข้าครับ
    ตอบกลับไป เค้าก็ไม่รับผิดชอบ แบบว่าเงียบไปเฉยๆ

จะส่งกลับก็ค่าส่งแพง และกลัวว่าไปตกค้าง ซึ่งคนขายไม่ไปรับเสียอย่าง.
    เคยติดต่อไปทาง paypal เหอๆๆอ้างโน่น อ้างนี่...
    งานนี้เลยต้องส่งซ่อมบ้านเรา หมดไปอีก กว่าหมื่น
    ทางที่ดี ให้พวกซื้อให้ดีกว่าครับ ยังไงก็ต้องดูเป็นนะครับ

และอีกอย่าง พยายามแยกสินค้าออกจากกัน
    พวก กลอ่ง ใบ แยกออก นากาก็ใส่มาในข้อมือ
    แบบนี้จะไม่โดนภาษีครับ
    ถ้าเอามาแบบเต็มชุด เหอๆๆโดนภาษีบานเลย.

และกล่องเปล่านากา ก็ ใส่ของจุกจิกเข้าไป
    พวกกางเกงใน น้ำหอม เศษสตางค์ อะไรพวกนี้

ถ้าจะให้ดีที่สุด ซื้อในเวปบ้านเราดีกว่าครับ
    ยังไงก็ได้ดูสินค้า มีการ์รันตีเก๊ แท้
    แพงกว่านิดนึงแต่ชัวร์ครับ

ผมหาซื้อ ถ้าพวกนากา ผมจะหาใน สยามนากา ครับ.
    แต่ถ้าพวก นากาแปลกๆ แบบบ้านเราไม่เคยเห็นและราคาไม่แพง (ถูกๆ)
    ก็ OK ครับ ซื้อใน อีเบย์
    ถ้าแพงๆ ผมว่าคิดดีๆ
    จะปวดหัวเปล่าๆครับ
    ดีก็ดีเลย ถ้าเจอพวกย้อมแมว หลอกขาย
    ไหนเอยจะต้องมานั่งเมล์ ไหนเลยจะต้องมาติดต่อ ไหนเลยจะต้องส่ง fax ใบต่างๆ
    ไหนเลยต้องมานั่งรอการตอบกลับ
    และอีกมากมาย.

เหอๆๆๆพูดมายาวเลย เพราะ
    ผมโดนมาแล้ว คร๊าบบบบ
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

cutiezee is offline Trusted Member
    0/5

ไม่รู้สภาพนาฬิกาเป็นยังไง รูปถ่ายสวย ไม่รู้ว่าแท้หรือเปล่า
    โดนภาษีอยู่แล้ว ตามราคาประเมิน
    หาซื้อในไทยร้านขายนาฬิกามือ 2 ดีกว่าไหมค่ะ ได้เห็นสภาพของ ของราคาค่อนข้างแพงด้วย เดี๋ยวนี้มีขายหลายที่
    ถ้าหานาฬิกาไม่ได้จริงๆ ฝากคนที่รับบิดในอีเบย์ ตรงนี้ไม่เจ็บตัวมาก

lapoire's Avatar
    lapoire is offline Trusted Member
    0/5
    ของราคาน่าสนใจ
    แต่ถ้าเจอเคสอย่างที่หลายๆ คนเคยเจอ
    ก็จะเดือดร้อนใจได้นะคะ

เราว่าอย่างน้อยหาซื้อตามร้านหรือคนฝากหิ้ว
    ที่สามารถดูของ ตรวจของได้ดีกว่าไหมคะ
    ชอบชิ้นไหนก็ลองโทร หรือ Line มาคุยก่อนนะคะ 081234-9645
    อยากให้คนที่ได้ไปชอบและประทับใจเหมือนที่เราออกแบบสั่งทำด้วยใจรักค่ะ

yai_625's Avatar
    yai_625 is offline Trusted Member
    0/5
    ของราคาแพงๆอย่าซื้อเลยค่ะเสี่ยงมากๆ

peeranutt's Avatar
    peeranutt is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณทุกท่านนะครับ

อิอิ

เก็บเงินๆ ก่อน

เห็นว่าปลายปี PMT จัดโปร ลด คิดว่าน่าจะไปถอยช่วงนั้นแหละครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับผม

0/5

ไม่ควรอย่างแรง

ของราคาแพงอย่าซื้อในอีเบย์ค่ะถ้าโดนหลอกมันเอาคืนไม่ได้เสียเวลาด้วยค่ะ เคยเกือบโดนแล้วค่ะ

Comments from Facebook