Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 21 to 30 of 39

Thread: วันนี้..ตอบคําถามชิง 3 รางวัลครับ.

Warning Points:
    0/5

มาอีกทีค่ะ

เอาใหม่ค่ะ

1. เกาลัด
    2. ปลากระเบน
    3. c string

dada_xx is offline Trusted Member
    0/5
    1. เกาลัค ป่าวเอ่ย? =_=
    2. มั่วมากๆ ปลากระเบน [เห็นมีแอบใบ้เรยคิดถึงปลากระเบนค่ะ อิอิ]
    3. มั่นใจมาก c-string ! อิอิ ^^

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by wannit View Post
    ตอบจร้า
    1. เกาลัก เปลือกสีแดง ผลแก่ ถ้าสีเขียวจะเป็นผลอ่อน ---ไม่รู้เรียกว่าเกาลัก หรือ เกาลัด

2.ปากปลากระเบน ---- อันนี้ไม่แน่ใจอ่ะ เพราะดูจากรูป เหมือนรูปวาดเลย เทียบกับรูปปลากระเบน มันก็ไม่ค่อยเหมือน หรือว่าปลาตัีวนี้อ้าปากอยู่

3. กางเกงชั้นใน c string----- กางเกงในดีไซน์ใหม่ ล้ำมากๆ

เหอๆๆๆๆ
    ไม่ใช่ภาพวาดนะครับ
    ตัวจริงๆเลย

อิอิ คุณ..WANNIT ช่างสังเกตุ

55555555

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

huahorm's Avatar
    huahorm is offline Trusted Member
    0/5
    ตอบด้วยค่ะ หลังจากมีคำใบ้

1. เกาลัด
    2. ปลากระเบน (หารูปแล้วไปเจอรูปคล้ายๆ)
    3. กกน. C-string (แอบน่ากลัว - -")

ขอบคุณค่า

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5

เหอๆๆๆ
    บอกใบ้เรื่อยๆ
    เดี๋ยวก็มีคนถูกหมด
    ก็ อิอิ
    อดสนุกนะครับ.

สงสัย
    รางวัลคงอยู่กับผมแน่ๆ

เอิ๊กๆๆๆๆๆๆ

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

0/5
    Quote Originally Posted by me-pat View Post
    เอาใหม่ค่ะ

1. เกาลัด
    2. ปลากระเบน
    3. c string

เอาใหม่อีกที ไปหามาตั้งนาน ถูกป่าวไม่รู้ค่ะ
    1.เกาลัดจีน
    2.ปลากระเบน
    3.c string
    เป็นคำตอบสุดท้ายค่า

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    มาอีกรอบ คราวนี้มั่นใจ กร๊ากกกกกก

1. เกาลัก เปลือกสีแดง ผลแก่ ถ้าสีเขียวจะเป็นผลอ่อน ---ไม่รู้เรียกว่าเกาลัก หรือ เกาลัด

2.ปลาโรนัน

3. กางเกงชั้นใน c string----- กางเกงในดีไซน์ใหม่ ล้ำมากๆ

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    ทันใครเค้าไหมเนี่ย...

แบบว่า รู้แต่ช้ามากกกกก

1. เกาลัคค่ะ
    2. ปลาโรนิน หรือโรนัน แต่ไม่รู้มีจุดขาวด้วยป่าว มันคล้าย ๆ กระเบนล่ะ
    3. C String โลด..เห็นที่ชินจุกุ เดือนที่แล้ว คิรคริ

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    เพิ่มอีกนิดนะคะ ไม่รู้ว่าลุงเป๊บเอารูปปลาโรนินหรือโรนันมา ขอตอบทั้ง 2 ปลาได้ป่ะคะ เพราะคล้ายกันมาก ปลาโรนัน ส่วนหัวแบนแหลม ปลาโรนินส่วนหัวแบนกลม ทั้ง 2 พันธุ์มีรูปร่างคล้ายปลาฉลาม
    ข้อมูลมาจาก google.com ค่า

0/5
    Quote Originally Posted by me-pat View Post
    เอาใหม่อีกที ไปหามาตั้งนาน ถูกป่าวไม่รู้ค่ะ
    1.เกาลัดจีน
    2.ปลากระเบน
    3.c string
    เป็นคำตอบสุดท้ายค่า
    ยังไม่สุดท้ายซะที อีกทีค่ะ
    1. เกาลัดจีน
    2. ปลาโรนัน(แอบไปดูรูปตามคำตอบข้างบนมาค่ะ)
    3. c-string
    เฮ้ออออ....เหนื่อยนะเนี่ย ^^"

Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook