Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 39

Thread: วันนี้..ตอบคําถามชิง 3 รางวัลครับ.

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

วันนี้..ตอบคําถามชิง 3 รางวัลครับ.

วันนี้มีรูปให้ตอบ ชิงรางวัล เพื่อความสนุกๆ
    สําหรับเพื่อน ๆใน siambrandname

กติกาก็ไม่มีอะไรมากครับ
    ผู้ตอบถูกคนแรก จะเป็นรางวัลที่ 1
    และ ไล่กันไป คือ ที่ 2 และ 3

จะเลือกผู้ตอบถูก 3 ท่านแรกเท่านั้นนะครับ
    คําถามรูปถ่ายมี 3 รูป
    ตอบให้ถูกทั้ง 3 ข้อ ถึงจะเป็นไปตามกฎ

การตัดสิน จะตัดสินวัน ศุกร์ที่..20/11/52 นะครับ
    เพราะวันจันทร์ต้องไปติดต่องานทางใต้(ปัตตานี)
    กลับก็คงวันพฤหัส

ยังไงก็โชคดีทุกท่านนะครับ...

มาดูของรางวัลดีกว่าครับ

รางวัลที่ 1

พระกริ่ง จปร.วัดบวรฯของสมเด็จพระสังฆราชเจ้าท่าน

รางวัลที่ 2-3

เป็นเบี้ยแก้หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้วท่าน นะครับ

ส่วนคําถามจากรูป....

รูปที่ 1 คือ....ผลไม้ชนิดใดครับ ?

รูปที่ 2...ภาพอะไรครับ(บอกใบ้นิดนึง เป็นสัตว์น้ำ)

รูปที่ 3...อะไรเอ่ย..(ของคุณผู้หญิงครับ)

ขอให้โชคดีทุกท่านนะครับ
    จาก
    ลุง
    pepsi5510
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

0/5
    ตอบค่ะ..

ข้อ 1 ต้นเกาลัค....(มั่วมาก)

ข้อ 2 ปลาบึก...หุหุ...(โง่จริงๆๆเลยฉัน)

ข้อ 3 กางเกงในแบบ g-string ไร้สายค่ะ...(อ๊ะ..อ๊ะ..ข้อนี้ถูกชัวร์)
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

hut2211's Avatar
    hut2211 is offline Trusted Member
    0/5

Talking ตอบครับ

ข้อ 1 ฝักกับลูกเกาลัค

ข้อ 2 ปลา กระเบน

ข้อ 3 ชั้นในคุณผู้หญิงแบบ g-string
    บุคคลผู้มีศีลเป็นพื้น ใจย่อมอยู่สบาย......
    อย่าเรียกร้องในสิ่งที่ไม่มี แต่จงภูมิใจในสิ่งที่มีอยู่...
    โกงเค้าชาตินี้ 1 ต้องใช้เค้าชาติหน้าเป็น พัน ทำทำไม?
    ศาสนาไม่ได้เสื่อม แต่คนเสื่อมจากศาสนา

ธรรมนิยายธรรมะผู้สละโลก
    http://groups.google.com/group/DhammaSawasdee/web/%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%AA%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%82%E0%B8%A5%E0%B8%81

0/5

มาตามคำชวนค่ะ

คำถามคุณอาง่ายมากกกกกก
    หนูตอบไม่ได้เลยค่ะ ^^"
    ลองเดานะคะ
    ข้อ1. น่าจะเป็นพืชตระกูลถั่ว ขอตอบแมคคาเดเมียค่ะ
    ข้อ2. อันนี้เดาสปีชี่ส์ไม่ถูกเลย ปลากระเบนละกัน
    ข้อ3. ที่คาดผม ฟันธงงงงงงงง

AAA is offline Trusted Member
    0/5
    ตอบด้วยคนค่ะ...

ข้อ 1 ..... นู๋ไม่รู้.....(เรื่องเกี่ยวกับพืช)
    ข้อ 2 ..... นู๋ก็ไม่รู....(เรื่องเกี่ยวกับสัตว์)
    ข้อ 3 ..... นู๋รู้ค่ะ.. (รีบยกมือ..ด้วยความั้นใจ)
    ..... เค้าเรียกว่า c string ค่ะ .. นู๋รู้เพราะครูนู๋ดี..ชื่อ Srichardson ค่ะ

http://siambrandname.com/forum/showt...B8%B4%E0%B8%87

สังคมเริ่มแตกแยก ความคิดเริ่มแตกต่าง คนไทยเริ่มไม่รักในสิ่งเดียวกัน
    เกิดจากอะไร สาเหตุมาจากไหน จุดจบจะเป็นอย่างไร
    ในเมื่อสิ่งที่รักสิ่งที่บูชา ไม่ใช่สิ่งเดียวกันอีกต่อไป

PREZZO's Avatar
    PREZZO is offline Trusted Member
    0/5

Talking

1. ฝักเกาลัค
    2. ปลากระเบนราหู
    3. ชั้นในแบบ C รุ่นล่าสุดของสุภาพสตรี (ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะกล้าใส่ไหม)

ปล. อยากได้พระมากมาย....

เนมิราชชาดก
    พระเจ้าเนมิราช เมื่อทรงปฏิบัติธรรมอยู่นั้น ทรงสงสัยว่า การให้ทานกับการประพฤติพรหมจรรย์ คือ การรักษาความบริสุทธิ์ ไม่ข้องเกี่ยวกับวิถีชีวิตของชาวโลกนั้น อย่างไหนจะประเสริฐกว่ากัน

พระอินทร์ได้ทรงทราบถึงความกังขาในพระทัยของพระเจ้า เนมิราช จึงเสด็จจากดาวดึงส์ลงมาปรากฏ เฉพาะพระพักตร์ พระราชา ตรัสกับพระราชาว่า "การประพฤติพรหมจรรย์จึงทำได้ยากยิ่ง กว่าการบริจาคทาน และได้กุศลมากยิ่งกว่าหลายเท่านัก"

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member
    0/5
    เค้าเล่นด้วยยยยย

ข้อแรก .. ฝักของเกาลัด
    ข้อสอง .. ไม่ทราบค่ะ ยากจัง
    ข้อสาม .. เป็นศิษย์เจ๊นีน่าเช่นกัน C String ค่ะ

. . . . . . . .
    if u want smthing very badly, set it free.
    if it come back 2u, it's ur 4ever.
    if it doesn't, it was never ur 2 begin with.

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    5555555555 มาฟังด้วย อิอิ
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by TEDDY07 View Post
    5555555555 มาฟังด้วย อิอิ

เหอๆๆๆ....ลุงแอบซุ่มดูเพื่อนๆตอบ อิอิ ม่ายยได้ login คุณ TEDDY ไม่ร่วมตอบเหรอครับ...5555555
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

0/5
    Quote Originally Posted by me-pat View Post
    คำถามคุณอาง่ายมากกกกกก
    หนูตอบไม่ได้เลยค่ะ ^^"
    ลองเดานะคะ
    ข้อ1. น่าจะเป็นพืชตระกูลถั่ว ขอตอบแมคคาเดเมียค่ะ
    ข้อ2. อันนี้เดาสปีชี่ส์ไม่ถูกเลย ปลากระเบนละกัน
    ข้อ3. ที่คาดผม ฟันธงงงงงงงง

จ๊ากกกกก ดันตอบ c string เป็นที่คาดผม
    ไม่ไหวจะเครียยยยยยร์ ^^"

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook