Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 6 of 6 FirstFirst ... 4 5 6
Results 51 to 60 of 60

Thread: ชีวิตที่ต้องนับหนึ่ง...อีกครั้ง

Warning Points:
    0/5
    ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้นะคะ ยังไงก็ต้องผ่านเรื่องร้ายๆไปได้อยู่แล้วค่ะ
    การเริ่มต้นใหม่ ต้องมีสิ่งดีๆใหม่ๆเข้ามาแน่นอนค่ะ ฟ้าหลังฝนย่อมสดใสสวยงามอยู่แล้วค่ะ
    อย่างน้อยก็ยังมีคนที่รักเราและเรารักรายล้อมอยู่ข้างๆน้าาา
    สู้สู้คะ ^_______^
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    ❤。◕‿◕。❤ ติด SBN งอมแงม ❤。◕‿◕。❤

KaritDesign's Avatar
    KaritDesign is offline Trusted Member
    0/5
    เข้ามาให้กำลังใจค่ะ กลิ้งมองว่าถ้าอยู่กับคนที่ไม่รักเราไปตลอด สู้เลิกกันดีกว่าค่ะ สำหรับเรื่องกู้บ้านจริงๆถ้าเป็นการกู้ร่วมน่าจะตกลงเรื่องผลประโยชน์กันได้นะคะ ดีกว่าเราไม่ได้อะไรเลย เพราะตามที่กลิ้งเข้าใจถ้าเราไม่เซ็นขายให้เค้าก็ขายไม่ได้ค่ะ

อย่าเพิ่งเข็ดนะคะ คราวหน้าเลือกคนที่เค้ารักเรามากๆๆๆๆนะคะ
    " ขออนุญาตไม่ตอบคำถามเกี่ยวกับเรื่องตกแต่งภายในทั้งทางกระทู้และทาง pm ทุกกรณีนะคะ "

NokBinn's Avatar
    NokBinn is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นกำลังใจให้อีกคนนะคะ

THANKS SBN นะคะ

xtrastrong's Avatar
    xtrastrong is offline Trusted Member
    0/5
    เข้ามาอ่าน และแวะมาให้กำลังใจครับ
    จริงอย่างที่คุณว่าเลยละ

"ชีวิตคนเรามันไม่แน่นอนจริงๆ วันนี้หัวเราะ พรุ่งนี้ร้องไห้ วันนี้สุข พรุ่งนี้ทุกข์ปะปนกันไปในแต่ละวัน อยู่ที่เราจะผ่านวันแต่ละวันมาได้อย่างไร และเราจะได้เรียนรู้อะไรจากมันบ้าง"

มีอะไรเศร้า ระบายออกมาครับถ้าไม่รู้จะเล่าให้ใครฟัง ก็เล่าในเว็ปนี้ ในที่ๆมีคนพร้อมให้กำลังใจ .. ณ ตอนนี้ตอนที่คุณเศร้า ต่อให้คุณเข้มแข็งแค่ไหน ทุกคนก็ต้องการกำลังใจครับ

น้ำตาก็ปล่อยให้มันไหลออกมาเถอะครับ ให้มันไหลออกมา แล้วซัดพาความเศร้าไปจากชีวิตเรา

การเลิก การพลัดพลาก ย่อมมีคนสองคนที่คบกันเีสียใจ ไม่ว่าเขาหรือเธอจะเป็นผู้ถูกกระทำหรือผู้กระทำ ... ขอให้คิดนะครับว่า อดีตคือสิ่งที่สอนให้เรา ทำสิ่งที่ดีๆ ในอนาคต เราจะได้ไม่พลาดอีก แต่อย่าให้อดีตมาเป็นตัวทำร้ายเรา กับคนใหม่ๆที่จะเข้ามาหาเรา เพราะคนพวกนั้นเขาไม่ได้ทำอะไรผิดนะครับ คนแต่ละคนไม่เหมื่อนกัน
    ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
    ขอให้มีความทรงจำที่ดี ... ก็เพียงพอแล้ว
    อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
    และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้

อยากให้คืนที่โหดร้ายนี้ ผ่านไปเร็วๆ

0/5

Thumbs up

สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจน้อยๆให้คะ

barumbum is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

สู้ๆๆๆ

Kathy P's Avatar
    Kathy P is offline Trusted Member
    0/5
    K E E P>>>> GOING KAA ----CHEER
    Kathy Precious

0/5
    หากเปรียบกับชีวิตของคน
    เมื่อยามสุขล้นจนใจมันยั้งไม่อยู่
    ก็คงเปรียบได้กับฤดู
    คงเป็นฤดูที่แสนสดใส

แต่ถ้าวันหนึ่งวันไหน
    ที่ใจเจ็บทนทุกข์ ดังพายุที่โหมเข้าใส่
    บอกกับตัวเองเอาไว้
    ความเจ็บต้องมีวันหาย
    ไม่ต่างอะไรที่เราต้องเจอทุกฤดู

อดทนเวลาที่ฝนพรำ
    อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง
    เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง
    ฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้าใจ
    ว่ามันคุ้มค่า(แค่ไหนที่เฝ้ารอ)

เมื่อวันที่ต้องเจ็บช้ำใจ
    จากความผิดหวังจนใจมันรับไม่ทัน
    เป็นธรรมดาที่เราต้องไหวหวั่น
    กับวันที่อะไรมันเปลี่ยนไป

แต่ถ้าวันหนึ่งวันไหน
    ที่ใจเจ็บทนทุกข์ ดังพายุที่โหมเข้าใส่
    บอกกับตัวเองเอาไว้
    ความเจ็บต้องมีวันหาย
    ไม่ต่างอะไรที่เราต้องเจอทุกฤดู

อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง
    ฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้าใจ
    ว่ามันคุ้มค่า (แค่ไหนที่เฝ้ารอ)

อย่าไปกลัวเวลาที่ฟ้าไม่เป็นใจ
    อย่าไปคิดว่ามันเป็นวันสุดท้าย
    น้ำตาที่ไหลย่อมมีวันจางหาย
    หากไม่รู้จักเจ็บปวดก็คงไม่ซึ้งถึงความสุขใจ

ว่ามันคุ้มค่า (แค่ไหนที่เฝ้ารอ)

ที่เฝ้ารอ

0/5

มาเป็นกำลังใจค่ะ

ขอโทษนะค่ะที่เข้ามาช้า
    มาเป็นกำลังใจให้ด้วยคนค่ะ ขออนุญาต copy ไว้เป็นสิ่งเตือนใจนะค่ะ เราก็แต่งงานมา 8 ปีค่ะ คิดอย่างเดียวว่าอะไรจะเกิดก็ต้องเกิดค่ะ ยินดีด้วยกับชีวิตใหม่ค่ะและอย่าสิ้นหวังนะค่ะ คนเราอยู่ได้เพื่อความหวังค่ะ ทำสิ่งที่ตัวเองคิดว่าอยากทำในตอนนี้ให้เต็มที่นะค่ะ หาความสุขให้ตัวเองนะค่ะ ชีวิตเรา เราต้องทำให้ตัวเองให้มากที่สุด เราต้องรักตัวเองให้มากๆค่ะ เรายังมีเพื่อนและครอบครัวอยู่ ถือสะว่าที่ผ่านมาเป็นบทเรียนที่ราคาแพง เป็นความทรงจำที่ควรจำเฉพาะสิ่งดีๆนะค่ะ สิ่งไหนไม่ดีก็อย่าไปจำค่ะ
    มาเป็นกำลังใจให้จริงๆค่ะ ขอให้สู้ต่อไปนะค่ะ อย่าคิดมากนะค่ะ..สู้ๆค่ะ
    ขอให้ต่อจากนี้ไปจงมีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตนะค่ะ เพี้ยงๆๆ

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นกำลังใจให้นะคับ
    ^^Love city glow *deLaCour

Page 6 of 6 FirstFirst ... 4 5 6

Comments from Facebook