Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast
Results 21 to 30 of 60

Thread: ชีวิตที่ต้องนับหนึ่ง...อีกครั้ง

PREZZO's Avatar
    PREZZO is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    มนุษย์เราเกิดมาจริงๆ ก็ตัวคนเดียว
    เนื้อคู่ หรือคู่ครองก็แค่คนที่เคยทำกรรมร่วมกันมา
    เมื่อหมดกรรม หมดวาระก็แยกย้ายกันไป
    บางคนจากเป็น บางคนจากตาย
    นี่คือธรรมดาโลก

เนมิราชชาดก
    พระเจ้าเนมิราช เมื่อทรงปฏิบัติธรรมอยู่นั้น ทรงสงสัยว่า การให้ทานกับการประพฤติพรหมจรรย์ คือ การรักษาความบริสุทธิ์ ไม่ข้องเกี่ยวกับวิถีชีวิตของชาวโลกนั้น อย่างไหนจะประเสริฐกว่ากัน

พระอินทร์ได้ทรงทราบถึงความกังขาในพระทัยของพระเจ้า เนมิราช จึงเสด็จจากดาวดึงส์ลงมาปรากฏ เฉพาะพระพักตร์ พระราชา ตรัสกับพระราชาว่า "การประพฤติพรหมจรรย์จึงทำได้ยากยิ่ง กว่าการบริจาคทาน และได้กุศลมากยิ่งกว่าหลายเท่านัก"

pop_pop_dc@hotmail.com's Avatar
    pop_pop_dc@hotmail.com is offline Trusted Member
    0/5
    สู้ ไปเรื่อยๆค่ะ หันหน้าเข้าหาครอบครัว นำกำลังใจนั้นมาต่อสู้อุปสรรคทั้งหลาย สักวันมันต้องมีวันของเรา เป็นกำลังใจให้นะคะ
    086-5670775

0/5
    มาเป็นกำลังใจให้ค่ะ....

เข้าใจนะคะเพราะประสบชะตากรรมเดียวกัน.....

เวลามันจะทำให้เราผ่านพ้นไป...ขอให้จิตใจคุณเข้มแข็งนะคะ....

ทุกอย่าง...ขึ้นอยู่กับคุณ....
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    เพลงหัวใจ

น้ำตาเธอหลั่งริน เมื่อสูญสิ้นหมดทุกสิ่ง
    เธอพ่ายแพ้ความจริง เหมือนคนไร้ค่า
    พายุพัดพาชีวิต แหลกสลายลงในพริบตา
    เธอพร้อมที่จะลาหลับใหลชั่วนิรันดร์

เหมือนว่าเธอไม่เหลือที่พึ่งใดๆ
    ทั้งที่เธอยังเหลือสิ่งที่ยิ่งใหญ่
    สิ่งที่มีความหมายมากมายกับเธอ
    อย่างน้อยก็เหลือหัวใจ ที่มันยังคงเต้นอยู่

บอกให้รู้และเตือนว่าเธอยังไม่ตาย
    หกล้มก็ลุกขึ้นยืน เจ็บปวดก็ทนเอาไว้
    แม้ว่าเธอไม่เหลืออะไร เหลือเพียงหัวใจดวงนี้ก็เพียงพอแล้ว

แขนไม่มีไขว่คว้า และขาไม่มีให้เดิน

แต่เขาพร้อมเผชิญ ไม่ยอมแพ้พ่าย
    ชีวิตเหลือเพียงเท่านี้ แต่ความหวังไม่เคยหายไป

ความทุกข์ท้อใดๆ ก็แพ้ใจของคน .....

เราไม่ได้เกิดมาเพื่อยอมจำนน คนทุกคนอยู่เหนือสิ่งที่ยิ่งใหญ่
    วันนี้มันจะเป็นยังไงต้องไม่ยอมแพ้...

เราไม่ได้เกิดมาเพื่อยอมจำนน ใจของคนดวงนี้นั้นแสนยิ่งใหญ่
    พรุ่งนี้เราจะเดินไป ไม่ท้อไม่ยอมแพ้...

http://musicbox.dontreeza.com/music1/786.html
    ( ขออนุญาต ใส่ลิงค์นะคะ เพราะเราแปะเพลงไม่เป็นคะ )

เราจะฟังเพลงนี้ทุกครั้งที่เรารู้สึกว่ามันไม่ไหวแล้วจริงๆ มันอาจจะไม่สามารถทำให้ปัญหาที่มีอยู่หายไปได้ แต่มันก็ทำให้เรารู้สึกดี และ มีกำลังใจให้ตัวเองมากขึ้นคะ

นับจากนี้ ขอให้ชีวิตคุณมีแต่สิ่งที่ดีๆ เข้ามานะคะ โชคดีกับทุกสิ่งคะ
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

0/5

Red face

เอขอเป็นกำลังใจให้คุณ ornja สามารถก้าวข้ามผ่านช่วงเวลาที่ดูเหมือนโหดร้ายนี้ไปให้ได้นะคะ

เมื่อคุณ ornja ก้าวข้ามผ่านมันได้ แล้วสามารถตั้งต้นเริ่มนับ 1 ได้ ไปที่ 2 3 4 และนับต่อๆ ไป

ก็ขอให้คุณ ornja จงหวนย้อนกลับมามองเหตุการณ์เดิมนี้อีกครั้ง

และจงคิดเสียว่า มันก็แค่อดีต มันเป็นประสบการณ์ที่สร้างความเป็นคุณ ornja
    ที่ทำให้ คุณ ornja สามารถยืนหยัดอยู่ได้อย่างเข้มแข็งได้จนถึงในวันข้างหน้านั้น

หากคนเราคิดได้ว่า ประสบการณ์ทั้งดี ทั้งร้าย สามารถสอนและให้บทเรียนกับเราได้
    ซึ่งถือเป็นส่วนสำคัญที่สร้างความเป็นตัวตนของเรามาจนเป็นเราในทุกวันนี้ได้

ขอฝากข้อคิดให้จดจำไว้ว่า

ถ้าไม่มีอดีต ก็ไม่มีปัจจุบัน และคงไม่มีอนาคต

ถ้าไม่วันนั้น ก็ไม่มีวันนี้ และคงไม่มีวันหน้า

------------------------

นานนาน จะผ่านมาสักทีนะ ...

------------------------

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นกำลังใจให้คุณ Ornja ค่ะ
    คุณเข้มแข็งมาก
    ความดีที่คุณ Ornja ทำ จะทำให้คุณเจอแต่สิ่งดีๆ นะคะ

0/5
    -ขอบคุณที่มาเข้ามาโพสแชร์เรื่องราวแบบนี้-
    จะได้เอาไว้เตือนสติเพื่อนในนี้ทุกคนว่า 'รัก' ก็มีวันเปลี่ยนแปลง

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ขอให้กลับมาแข็งแรงไวไว
    [SIGPIC][/SIGPIC]

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member
    0/5

Wink

มันผ่านไปแล้วค่ะ
    ถ้าทำดีที่สุดแล้วก็ปล่อยมันไปค่ะ
    ชีวิตมีขึ้นก็มีลง ลงแล้วเดี๋ยวมันก็ขึ้นใหม่
    อะไรที่ไม่ใช่ของเรามันก็จะผ่านมาแล้วก็ผ่านไปค่ะ
    พูดง่ายแต่ทำยากค่ะ แต่เราก็ต้องทำเพื่อให้ผ่านพ้นไป
    ส่งกำลังใจให้คุณOrnja เข้มแข็งทั้งกายและจิตใจนะคะ.. สู้ สู้ ค่ะ

. . . . . . . .
    if u want smthing very badly, set it free.
    if it come back 2u, it's ur 4ever.
    if it doesn't, it was never ur 2 begin with.

kadjang's Avatar
    kadjang is offline Trusted Member
    0/5
    สู้ต่อไปนะค๊ะ วันข้างหน้าคือวันของเราค่ะ ^^

preeyanan's Avatar
    preeyanan is offline Trusted Member
    0/5
    ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ แต่แอบดีใจค่ะ ที่อย่างน้อยคุณยังดูเข้มแข็งมากทีเดียว
    .
    "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ . สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"

Page 3 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast

Comments from Facebook