Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast
Results 11 to 20 of 60

Thread: ชีวิตที่ต้องนับหนึ่ง...อีกครั้ง

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ขอเป็นกำลังใจให้คุณornja ด้วยคนนะคะ ชีวิตเรายังมีโอกาสนับหนึ่งใหม่ได้
    ควาทุกข์ สร้างคน ความจน สร้างบัณฑิต ความพลาดผิด สร้างปัญญา เพราะฉะนั้น สิ่งที่เราพบประสบมา จะนำมาเป็นครูสอนตัวเรา สู้ สู้ค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5
    เป็นกำลังใจให้นะคะ อย่าเอาอดีตมากรีดปัจจุบัน
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5
    เข้ามาเป็นกำลังให้นะคะ ขอให้เข้มแข็งขึ้นเร็วๆ และขอให้นอนหลับฝันดีนะคะ เพราะเข้าใจความรู้สึกของการนอนไม่หลับ..... ว่ามันทรมานแค่ไหน สู้ๆ นะคะ

Ryu's Avatar
    Ryu is offline Trusted Member
    0/5
    ช่วยอะไรไม่ได้ คงได้แต่ช่วยส่งกำลังใจครับ ประสบการณ์และบทเรียนของแต่ละคนนี่ราคาต่างกันจริงๆ แพงบ้าง น้อยบ้าง ตีเป็นมูลค่าได้บ้าง ไม่ได้บ้าง แต่ให้ถือเป็นครูแล้วกันนะครับ คิดซะว่าเงินทองไม่ตายเราก็หาใหม่ได้ (แต่กว่าจะหาได้ก็เหนื่อย....)

เลิกกันวันนี้คุณ จขกท ก็ยังมีงานทำนะ ถ้าเกิดเลิกหลังจากนี้อาจจะออกจากงานมาแล้วก็ได้ อาจจะลำบากกว่านี้ สู้ๆๆๆครับบบ

เคยโดนเหมือนกันครับ แต่เป็นเพื่อนสนิทสองคนโกงเงินจากธุรกิจที่ทำร่วมกัน (ตอนนั้นยังเด็กมาก แต่เปรี้ยว) เนื่องจากคบมานานและเชื่อใจมาก แต่ของริว เสียเงินไปคงไม่เยอะเท่าคุณ จขกท (เสียไปประมาณ 400000)

ตอนนี้เลยไม่เชื่อใจใครหมด 100% แล้วนอกจาก พ่อแม่และพี่น้อง
    i love NISSAN MARCH

0/5
    ขอเป็นกำลังใจให้คุณ ornja ด้วยนะคะ ถึงอย่างไรอดีตก็กลับไปแก้ไขไม่ได้แล้ว มองไปข้างหน้านะคะ เราก็มีหนึ่งสมองสองมือเหมือนคนอื่น ๆ อย่าได้กลัวค่ะ

ที่ผ่านมาคิดซะว่าดวงตกนะคะ ทั้งชีวิตคุณผ่านช่วงดวงตกแค่ 8 ปีเอง คิดเป็นสัดส่วนแล้ว เห็นไหมคะว่ายังไง ๆ ชีวิตคุณก็มีความสุขมากกว่าทุกข์อยู่ตั้งหลายปีแน่ะ สู้..สู้นะคะ ประสบการณ์ของคุณมีค่ามาก ๆ สำหรับผู้หญิงคนอื่นที่ได้อ่านค่ะ

ขอให้คุณ ornja ดูแลตัวเองดี ๆ นะคะ ไม่แน่น๊า...อาจจะมีคนดีจริง ๆ เข้ามาใหม่ในชีวิตก็ได้นะคะ เราก็มีงานทำ มีความรู้ความสามารถ ดูแลตัวเองดี ๆ ให้ดูดีดูสวยขึ้น โชคอาจจะเข้าข้างอย่างจังนะคะ ประสบการณ์ครั้งแรกคุณอาจจะคิดว่า "เพราะคำว่า รัก เราเลยยอมทุกอย่าง" จริง ๆ มันไม่ใช่นะคะ ต้องถือคติว่า "เพราะคำว่า รัก เค้าถึงยอมเราทุกอย่าง" ค่ะ อย่าเข็ดกับความรักนะคะ แค่ปรับตัวเอง ปรับความคิดแล้วเปิดโอกาสดี ๆ ให้ตัวเองค่ะ

** ขอฝากถึงผู้หญิงไว้ตรงนี้อีกครั้งนะคะ (เขียนเรื่องนี้ทีไร 69 โดนด่าทุกทีว่าใจแคบ, คนเรามันไม่เหมือนกัน, อย่าเอาตัวเองตัดสินคนอื่น ฯลฯ) 69 เคยเตือนหลาย ๆ ครั้งมากแล้วว่า ความรักมันเป็นสิ่งไม่แน่นอน ถึงจะแต่งงานกันได้แต่ก็ "อย่าไว้ใจผู้ชายเด็ดขาด" อย่าให้ผู้ชายเป็นคนถือทรัพย์สินหรืออะไรก็แล้วแต่เพราะผลสุดท้ายถ้าเกิดเหตุขึ้นมา เราจะไม่เหลืออะไรเลย อย่าหวังว่าผู้ชายจะแบ่งอะไรให้หลังการหย่าร้างเพราะถึงเค้าอยากแบ่งทรัพย์สินให้แต่ญาติ ๆ เค้าอาจจะไม่ให้แบ่งค่ะ เวลาเกิดปัญหาหย่าร้างทีไร เรื่องแรกที่ตกลงกันก็คือเรื่องทรัพย์สินทุกคู่เลยค่ะ

บางคนบอกว่าเรื่องเงินไม่สำคัญ รักกันแต่งงานกันต้องไว้ใจกัน ขอให้อ่านเรื่องของคุณ ornja อีกครั้งนะคะ

...แล้วถามตัวเองใหม่ว่า ถ้าต้องหย่าร้างแล้วไม่เหลืออะไรเลย คุณรับมันได้รึเปล่า...

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    รักเหมือนดาบ สองคม ที่จะกลับมาฆ่าเราได้เสมอ เป็นกำลังใจให้นะคะ สุดท้ายแล้ว เราก็ไม่ได้มีตัวคนเดียว อย่างน้อยก็ยังมีคนที่รักเราที่สุด คือตัวเราเอง และอีก2คนที่ยังคงรักเราเสมอ คือ พ่อ แม่ ที่แสนดีของเรา
    โบราญว่า ลูกทุกข์ น้ำตาของลูกจะทำให้พ่อ แม่ ทุกข์อีกหลายร้อยเท่า เศร้าได้ แต่อย่าหมดกำลังใจนะคะ พรุ่งนี้ก้เช้าแล้ว ลุกขึ้นสู้ใหม่ เงินทองเป็นของนอกกาย ไม่ตายก็หาใหม่ได้
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member
    0/5
    ขอเป็นกำลังใจให้อีกคนนะคะ
    เรารู้ว่าตอนนี้คุณกำลังรู้สึกแย่อย่างมากที่สุด
    แต่ฟ้าหลังฝนย่อมสวยงามเสมอ
    เมื่อคุณผ่านวันนี้ไปได้ พรุ่งนี้ของคุณจะเข้มแข็งและมีพลังอย่างมาก
    อดทนต่อไปอีกนิดนะคะ
    เมื่อวันนึงที่คุณมองย้อนกลับมา
    คุณจะภูมิใจในตัวเองและจะเข้มแข็งอย่างที่คุณเองแทบจะไม่เชื่อ

"รักตัวเองและแม่ให้มากค่ะ"

สู้ๆนะคะ วันพรุ่งนี้ที่ดีกว่ากำลังรอคุณอยู่ค่ะ fighting !!!

I would rather hurt myself
    Than to ever make you cry
    There's nothing left to say but goodbye

0/5
    ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ ท้อได้แต่อย่าถอยค่ะ

และขอบคุณมากที่เล่าประสพการณ์ให้ฟัง อย่างน้อยเราจะได้มีสติในการใช้ชีวิตค่ะ

ขอให้คุณเข้มแข็ง ความจริงมันเจ็บปวด...แต่จะทำให้คุณเข้มแข็ง

ไม่มีใครทำร้ายคุณได้หนักที่สุดเท่าความคิดของคุณค่ะ...หยุดเอามีดกรีดใจตัวเองนะคะ

เวลาเหงาๆก้อแวะมาคุยในsbn บ่อยๆนะคะ เราจะเรียนรู้และเดินไปด้วยกันค่ะ

เป็นกำลังใจให้ด้วยความจริงใจ สู้สู้นะคะ

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    ขอเป็นกำลังใจให้คุณ Ornja นะคะ ถือซะว่าประสบการณ์นี้เป็นบทเรียนในการดำรงชีวิตค่ะ ถ้าคิดว่าชีวิตนี้ไม่มีใครรักขอให้กลับไปมองคุณพ่อคุณแม่นะคะ คุณOrnja เจ็บแค่ไหนคุณพ่อคุณแม่คุณ Ornja เจ็บกว่าหลายสิบเท่า ฉนั้นต้องทำตัวให้เข้มแข็งเข้าไว้นะคะ เศร้าได้แต่อย่าให้เรื่องราวในอดีตมาทำให้ปัจจุบันของเราหมดกำลังใจในการใช้ชีวิตค่ะ ระบายออกมาบ้างก็ดีนะคะเผื่อว่าอะไรอะไรมันจะดีขึ้น เป็นกำลังใจให้ค่ะ

0/5

Smile

สู้สู้นะคะเป็นกำลังใจให้ค่ะ

Page 2 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast

Comments from Facebook